ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383

ผมควรจะต่อหรือถอยดีครับ

ตอนนี้ผมกำลังจีบเพื่อนเก่าผมอยู่สมัยเรียน ม.ต้น ผมเคยจีบเค้ามาก่อนแล้ว แต่ผมก็กินแห้วไป เพราะเค้ามีคนนั้นอยู่แล้ว

ณ ปัจจุบัน ก็คุยกับเค้าเหมือนเดิมๆที่ผ่านมา เค้าก็รู้ว่า เราจีบ แต่เค้าก็บอกว่า เค้าอกหักมาเยอะ ถ้าจำไม่ผิด 3 ครั้ง กับ 3 คน ซึ่่งผมก็ แห้ว ทั้ง3 ครั้งด้วย (มีคนตามจีบเธอเยอะพอดู)

แต่พอดีว่า ได้เจอกันทางเฟส ผมก็เลยแอดไปด้วยความดีใจ แล้วก็คุยกันบลาๆ มา 8-9 เดือน แต่ก็อย่างว่า มันไม่มีอะไรเปลี่ยนเปลงไปจากเดิม เพราะว่า 1.เค้าอยู่ กรุงเทพ เรียนต่อ ฝึกงาน บลาๆ บลาๆ ไอ่ผมก็ ทำงานอยู่ระยอง ทำงาน จ.ส 6วัน ยาวๆ ไม่มีเวลา หยุดวันเดว มันไม่พอ ก็เลยไม่ได้เจอหน้ากัน แต่ก็คุยกันเหมือนเดิมๆ ทุกครั้ง ผมเคยถามเค้าว่า "ถามผมชวนไปกินข้าวด้วย จะไปด้วยไหม" เค้าตอบกลับมาว่า ไม่เอากลัว " ผมคิดในใจ (หน้ากรูเหมือนโจรหรอวะ ***)

ผมยังรู้สึกดีกับเค้าเสมอ เพราะว่า เค้าเป็นผู้หญิงคนแรกที่ผมชอบเค้ามากๆเลย พูดง่ายๆรักแรก จะว่างั้นก็ได้

แต่ปัญหาคือ แบบว่า ไอ่ผมก็ไม่รุ้จะทำไง พูดง่ายๆ ต่างคนต่างไม่มีเวลา ไอ่ผมก็ยังรักเหมือนเดิม ไม่อยากถอย (ถึงจะแห้ว 3 ครั้งก็เถอะ) ใจบอกสู้วะเพื่อน สมองบอก ***พอเหอะ

ปกติ คุยกับทางไลน์ กับ เฟส โทรบ้างนิดหน่อย (โทรไปคุยไม่เกิน 5 นาที)

เวลาคุย ผมก็ไม่รู้นะ ว่าเค้าไม่ชอบผมรึป่าว เพราะว่า ถามคำตอบคำ รู้สึก ไม่ได้รับการใส่ใจอย่างยิ่ง (แต่ผมก็สู้นะครับ)

แล้วคิดว่า ผมควรทำไงดี พูดตรงๆ เค้ายังอยู่ในใจผมตลอดเวลา

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ลองถามสิครับว่าคิดยังไงกับเราเค้าตอบมาก็คงรู้ว่าจุสู้หรือต่อครับ หรืออาจจะคุยๆไปอย่างงี้เรื่อยๆหรือทำยังไงให้เธอนั้นหันมามองคุณสักนิดก็น่าจะมีโอกาศแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ของผมคล้ายๆกับคุณเลย เป็นเพื่อนกันและผมก็ชอบเค้า

คุยกันได้เกือบๆ2ปี ผมบอกชอบเค้า แต่เค้ากลับบอกว่าเป็นมากกว่าเพื่อนไม่ได้

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

#~ZixCroDiuS~#
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,361
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iBrazz อ่านกระทู้
    ของผมคล้ายๆกับคุณเลย เป็นเพื่อนกันและผมก็ชอบเค้า

คุยกันได้เกือบๆ2ปี ผมบอกชอบเค้า แต่เค้ากลับบอกว่าเป็นมากกว่าเพื่อนไม่ได้

เศร้าใจที่สุด เคยเป็นมาก่อน เข้าใจ Y^Y
    พบกับสาระบันเทิงเพื่อคอเกมโดยเฉพาะ >> VisualGamerTH

The man fastest alive
    กล่าวขอบคุณ
    4,044
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,291
    ถ้ายุในใจตลอดเวลาก็ไม่เหนต้องถามเลยครับ ทำตาม "หัวใจ" นายเถอะ