ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400

ถามคนเล่น LOL server ไทย หน่อยครับ

ปกติ ผมเล่น LOL เซิฟ NA อะครับ เล่นแต่ rank อย่างเดียวเพราะมันสนุกมาก แล้ววันนี้ เล่น มีคนในทีมถามทำไมไม่เล่น sever asia ผมก็ตอบกลับไปว่า NA คนเล่นน่าจะเยอะกว่าเจอคนน่าจะเก่งกว่า แล้วเค้าก็ขำ ให้ ผมเข้า เว็ป http://www.lolsummoners.com/ ดูปรากฏกว่า top 10 ไม่มีคน อยู่ใน NA เลย แล้วผมก็ไล่ดู server ที่มันมีทั้งหมด สรุปทั้งหมดมันมีตั้ง 9 เซิฟ เทียบกับเมื่อก่อน มีแค่ NA กับ EU ผมมานั้งคิดว่าจะมาเล่นเซิฟไทยดีมั้ย แต่ก็กลัว จะเล่นไม่มัน เหมือน NA แถม summoners ก็ level แค่ 3 ต้องนั้งปั่นใหม่คงเบื่อแย่
    อยากจะถาม คนที่เล่น rank เซิฟไทย แล้วเคยมีประสบการณ์ เล่นเซิฟนอกด้วยอะครับ ว่า มันพอจะสนุกเหมือนกันมั้ย - - (ประมาณว่าฝีมือเป็นระดับสากลอะ ไม่ต้องเก่งจนเซียนแต่พอรู้จังหวะ มี common sense หน่อย ) เพราะผมเคยยื้ม id เพื่อนเล่น rank เซิฟไทย แล้วไม่รู้ทำไมเล่นไม่ค่อยรู้สึกมันเลย >.<

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    878
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ผมเล่น server NA ครับ ไม่เคยเล่นเซิพไทยเลย แต่ไม่ใช่ไม่ชอบนะครับ ขี้เกียจเริ่มเล่นใหม่ naพวกเกรียนน้อยครับ ชื่อ SnotonS ครับ สนุกครับผมเล่นวันละครั้ง สองครั้งได้ ติดและอยากเล่นทุกวัน อย่าเจอพวก afk อย่างเดียว นอกนั้น ok ครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Staring at me
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    AFK เซิฟไทย เจอประจำบ่อยมากกกกกกกก

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ส่วนตัวรู้สึกว่าโซนเอเชีย ฝีมือเล่นจะสูงกว่าโซนยุโรปนะ ไหวพริบการใช้สกิล เทคนิคต่างๆ

แต่รูปแบบการเล่นมักจะมาเป็นแผนซ้ำๆซากๆ ไม่ค่อยเจอแปลกใหม่ และเล่นกันไม่เข้าขาเท่าทีควร

ต่างจากโซนอเมริกาหรือยุโรป ที่จะมีความเป็นทีมเวิร์คสูง ค่อนข้างใจเย็นกับเกม

อันนี้ึความรู้สึกส่วนตัวนะครับ เพราะเวลาเล่นเกมเซิฟ อเมริกา หรือเซิฟยุโรปเนี่ย

เล่นช่วงแรกๆ หรือเล่นเดี่ยวรู้สึกมันง่ายไปหมดเลย แต่เล่นทีมแล้วรู้สึกมันหินเหลือเกิน

ไม่รู้มีใครรู้สึกแบบนี้ เหมือนผมมั้ย
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeadCarnival อ่านกระทู้
    ส่วนตัวรู้สึกว่าโซนเอเชีย ฝีมือเล่นจะสูงกว่าโซนยุโรปนะ ไหวพริบการใช้สกิล เทคนิคต่างๆ

แต่รูปแบบการเล่นมักจะมาเป็นแผนซ้ำๆซากๆ ไม่ค่อยเจอแปลกใหม่ และเล่นกันไม่เข้าขาเท่าทีควร

ต่างจากโซนอเมริกาหรือยุโรป ที่จะมีความเป็นทีมเวิร์คสูง ค่อนข้างใจเย็นกับเกม

อันนี้ึความรู้สึกส่วนตัวนะครับ เพราะเวลาเล่นเกมเซิฟ อเมริกา หรือเซิฟยุโรปเนี่ย

เล่นช่วงแรกๆ หรือเล่นเดี่ยวรู้สึกมันง่ายไปหมดเลย แต่เล่นทีมแล้วรู้สึกมันหินเหลือเกิน

ไม่รู้มีใครรู้สึกแบบนี้ เหมือนผมมั้ย
    ผมก็ว่านะ ทางโซนโน้นเขาเล่นทีมเวิร์คและใจเย็นมาก เวลา + กัน 5-5 จะออกรสมากกว่าไทยที่เข้าไปตายทีละตัว การออกคำสั่งก็ดีกว่า ของไทยวิ่งไปตายก็ด่า ด่านะแต่หลายเกมเห็นด่าเอาสะใจใช้อารมณ์มากกว่า และน้อยครั้งที่จะบอกวิธีแก้เกม วิ่งไปตายประชดชีวิตก็มี AFK ก็เยอะ

เล่น Rank นี่เจอบอยคือพวก AFK ทีมจะไม่สมประกอบเลย แถมด่าเยอะกว่าเล่น Classic ซะอีก ชอบอวดดิวิชั่น หยามยศ แต่ถ้าพูดถึงฝีมือการเล่นก็ถือว่าดีนะสนุกดี แต่ที่รับไม่ได้คือสังคมในเกมมากกว่า ติดด่ากันเป็นหลักทำใจ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    172
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    เซิฟไทย RANK ประมานGold ขึ้นถึงไม่เจอเก รียน

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hunkacer อ่านกระทู้
    ผมก็ว่านะ ทางโซนโน้นเขาเล่นทีมเวิร์คและใจเย็นมาก เวลา + กัน 5-5 จะออกรสมากกว่าไทยที่เข้าไปตายทีละตัว การออกคำสั่งก็ดีกว่า ของไทยวิ่งไปตายก็ด่า ด่านะแต่หลายเกมเห็นด่าเอาสะใจใช้อารมณ์มากกว่า และน้อยครั้งที่จะบอกวิธีแก้เกม วิ่งไปตายประชดชีวิตก็มี AFK ก็เยอะ

เล่น Rank นี่เจอบอยคือพวก AFK ทีมจะไม่สมประกอบเลย แถมด่าเยอะกว่าเล่น Classic ซะอีก ชอบอวดดิวิชั่น หยามยศ แต่ถ้าพูดถึงฝีมือการเล่นก็ถือว่าดีนะสนุกดี แต่ที่รับไม่ได้คือสังคมในเกมมากกว่า ติดด่ากันเป็นหลักทำใจ
    โอวววว ตามนั้นเลยละครับ เล่น rank 5-5 รู้สึกผมจะทำอะไร คนในทีมมันจะรู้กันเอง เหมือนกับ หัวใจของทีมเป็นหนึ่งเดียวกัน เลย

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    bronze - gold = elo hell

ผมกับเพื่อนๆตอนแรกก็เล่นอยู่seaกัน ย้ายมาไทยตั้งแต่แรกๆ คือจะเล่นเซิฟไหนก็สนุกหมดแหละครับถ้าได้เล่นกับเพื่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zpatan : 8th May 2014 เมื่อ 01:19

กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    rank thai น่ะเหรอ?
    ฟาร์มป่าเลเวล18ค่อยโผล่ก็มีประจำ
    AD carry แรงค์ไทย มักออกของตีไวมากกว่าตีแรง (พวกบ้ายิงMimion)
    เคยเห็นออกเกราะเพื่อกันเวทย์มั๊ย?
    เกี่ยงกันเล่นแท้งกะซัพ (ปัญหาโลกแตก)
    สรุปคือ ผมโอนไอดีมาไทย จุดพลาดของชีวิตเลย GGWP

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    เท่าที่ผมเล่นมา ซิลเวอร์ ยังจ้องลาสชอตกันอยู่เลยครับ จะบอท จะคน ผมเจอซิลเวอร์นี่ ทำใจละ เคยเจอนอร์มอลเกม ซิลเวอร์ลีกสองคน แต่เหมือนพวกเพิ่งสมัครมาเล่นใหม่เลย วิ่งเข้าไปแจกๆ พอพวกผมเเนะนำ ก็บอกว่าเล่นเองได้ ไม่ต้องสอน ฮ้าๆๆ
    เอาจริงๆเลยคือสังคมคนไทยชอบหยิ่ง ชอบอวดยศครับผม ต้องการให้ผู้เล่นที่ยศ หรือลำดับน้อยกว่ามาเคารพ ผมแนะนำ เล่นเซิฟ na ต่อเหอะครับ อย่ามาเสืยอารมณ์แบบผม ที่ต้องทนอยู่ไทยนี่เลย ถื่อว่าท่านหลุดพ้นแล้วหละ ฮ้าๆๆๆๆๆๆ

ปล. เล่นเกมเซิฟนอก จะแนวไหน ผมว่ามันก็สนุกกว่าเล่นเซิฟไทยอะ เพราะอย่างที่พวกท่านบอก เค้าเป็นทีม กับดูเกมเป็นกว่าคนไทยครับ
    --------------------------------------------------------------------------------

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TheGNIK อ่านกระทู้
    rank thai น่ะเหรอ?
    ฟาร์มป่าเลเวล18ค่อยโผล่ก็มีประจำ
    AD carry แรงค์ไทย มักออกของตีไวมากกว่าตีแรง (พวกบ้ายิงMimion)
    เคยเห็นออกเกราะเพื่อกันเวทย์มั๊ย?
    เกี่ยงกันเล่นแท้งกะซัพ (ปัญหาโลกแตก)
    สรุปคือ ผมโอนไอดีมาไทย จุดพลาดของชีวิตเลย GGWP
    ขออีกโพส เข้ามาฮา 555555555555555555555555555555555555555

ผมก็โอนมานะ เจอเกี่ยงกันเล่นแทงค์ เล่นซัพ ทำเอาตึ้บเหมือนกัน โดยเฉพาะแทงค์นี่ ทำดีแล้วโดนด่า เซงชิบ (บางครั้งเจอ ADC ยกทีม ตูละหน่ายยยย)

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    เซิฟ NA มันแลคป่ะครับ ?
    ดีเลย์นี่ มีหรือปล่าว กะจะไปลองเล่นดูครับ
    เบื่อคนไทย สกิลปากเยอะ
    Do it now.Sometimes later become never.

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    เอ่อ... ผมขอตอบในฐานะที่เล่นประจำอยู่เซิฟไทยนะครับ
    ผมไม่รู้นะว่าเล่นเซิฟอื่นเป็นยังไง แต่ถ้าเล่น rank เดี่ยว เซิฟไทยนี่บอกได้เลยครับว่า "ดวง" ล้วนๆ
    จะเจอทีมดีหรือเน่ามันขึ้นอยู่กับดวง ถ้าโชคดีก็เจอทีมดีไป แล้วก็ผมไม่รุ้นะว่าเซิฟนอกเป็นกันหรือเปล่าคือ
    เข้าเกมมา ถ้าไม่รีบเลือกแชมป์ เราจะได้เป็นตัว "ซับ" ไปเองโดยปริยาย
    ปกติผมจะชอบเล่นกับเพื่อนมากกว่าครับ ไม่ค่อยเข้าไปเล่นคนเดียวเท่าไหร่ อย่างต่ำคือต้องซัก 3 คนขึ้นไปอะครับ (อย่างน้อยก็มีพวกละว้า 555)
    คือไม่ใช่ไรหรอกครับ หลายๆเกมมันเหมือกนับว่า เห้ย พวกตรูมา 3 เอ็งมา 2 ไม่ว่าจะทำอะไรพวกเอ็งสองคนจะผิดเสมอ แม้ว่าข้าจะเดินเข้าไปตายเองกก็ตาม
    แต่เอ็งจะปิดเพราะเอ็งไม่ช่วยข้า ประมาณนี้ คือถ้าจะเล่นเซิฟไทยก็ทำใจหน่อยละกันนะครับ ไม่มีเพื่อนจริงๆนี่ก็คือลำบากหน่อย เพราะอย่างที่บอกไปข้างต้นแหละครับ
    1.โดนคนอื่นรุมด่า
    2.เล่นกะคนที่ไม่รู้สเต็ปเรา
    3.เจอเกรียน

ปล.ใช่ว่าเจอพวกกรอบทองขึ้นไปในทีมแล้วจะดีเสมอไปนะครับ เพราะพวกนี้ส่วนใหญ่ (ย้ำว่าส่วนใหญ่) จะค่อนข้างเคร่งกับตรรกะมากเป็นพิเศษ ชอบสั่งให้คนอื่นทำนู่นนี่นนั่น ใครไมไ่ด้ดั่งใจอะไรพี่แกด่าให้ยับ(บางตานี่พวกผมกะเล่นกันแบบขำๆ แต่พี่แกดันไม่มีอารมณ์ขันด้วยเลย)
    ไม่รู้ว่าพวกผมเป็นอะไร(ไม่รุ้ว่าคนอื่นเป็นกันรึเปล่านะ) คือเวลาเจอกรอบทองสักคนหนึ่งในทีม พวกผมมักจะแพ้ (แต่ถ้ามันมากัน 3 คน แล้วกรอบทองทั้งหมดอันนี้มีโอกาศชนะสูงอยุ่ครับ เพราะพวกเค้ามักจะเล่นเข้าขากันเอง)
    ไม่รู้นะ ตามความรู้สึกของผมก็คือ ยิ่งกรอบสูงแค่ไหน ก็จะมีสกิลในการเล่นคนเดียวสูงขึ้น เอาตัวรอดเองได้มากขึ้น แต่ตอนออลเข้าทีมไฟต์(กับคนอื่นที่ไม่ใช่พวกตัวเอง)นี่ไม่ค่อยจะได้เรื่องสักเท่าไหร่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pug1 : 8th May 2014 เมื่อ 03:53

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pug1 อ่านกระทู้
    เอ่อ... ผมขอตอบในฐานะที่เล่นประจำอยู่เซิฟไทยนะครับ
    ผมไม่รู้นะว่าเล่นเซิฟอื่นเป็นยังไง แต่ถ้าเล่น rank เดี่ยว เซิฟไทยนี่บอกได้เลยครับว่า "ดวง" ล้วนๆ
    จะเจอทีมดีหรือเน่ามันขึ้นอยู่กับดวง ถ้าโชคดีก็เจอทีมดีไป แล้วก็ผมไม่รุ้นะว่าเซิฟนอกเป็นกันหรือเปล่าคือ
    เข้าเกมมา ถ้าไม่รีบเลือกแชมป์ เราจะได้เป็นตัว "ซับ" ไปเองโดยปริยาย
    ปกติผมจะชอบเล่นกับเพื่อนมากกว่าครับ ไม่ค่อยเข้าไปเล่นคนเดียวเท่าไหร่ อย่างต่ำคือต้องซัก 3 คนขึ้นไปอะครับ (อย่างน้อยก็มีพวกละว้า 555)
    คือไม่ใช่ไรหรอกครับ หลายๆเกมมันเหมือกนับว่า เห้ย พวกตรูมา 3 เอ็งมา 2 ไม่ว่าจะทำอะไรพวกเอ็งสองคนจะผิดเสมอ แม้ว่าข้าจะเดินเข้าไปตายเองกก็ตาม
    แต่เอ็งจะปิดเพราะเอ็งไม่ช่วยข้า ประมาณนี้ คือถ้าจะเล่นเซิฟไทยก็ทำใจหน่อยละกันนะครับ ไม่มีเพื่อนจริงๆนี่ก็คือลำบากหน่อย เพราะอย่างที่บอกไปข้างต้นแหละครับ
    1.โดนคนอื่นรุมด่า
    2.เล่นกะคนที่ไม่รู้สเต็ปเรา
    3.เจอเกรียน

ปล.ใช่ว่าเจอพวกกรอบทองขึ้นไปในทีมแล้วจะดีเสมอไปนะครับ เพราะพวกนี้ส่วนใหญ่ (ย้ำว่าส่วนใหญ่) จะค่อนข้างเคร่งกับตรรกะมากเป็นพิเศษ ชอบสั่งให้คนอื่นทำนู่นนี่นนั่น ใครไมไ่ด้ดั่งใจอะไรพี่แกด่าให้ยับ(บางตานี่พวกผมกะเล่นกันแบบขำๆ แต่พี่แกดันไม่มีอารมณ์ขันด้วยเลย)
    ไม่รู้ว่าพวกผมเป็นอะไร(ไม่รุ้ว่าคนอื่นเป็นกันรึเปล่านะ) คือเวลาเจอกรอบทองสักคนหนึ่งในทีม พวกผมมักจะแพ้ (แต่ถ้ามันมากัน 3 คน แล้วกรอบทองทั้งหมดอันนี้มีโอกาศชนะสูงอยุ่ครับ เพราะพวกเค้ามักจะเล่นเข้าขากันเอง)
    ไม่รู้นะ ตามความรู้สึกของผมก็คือ ยิ่งกรอบสูงแค่ไหน ก็จะมีสกิลในการเล่นคนเดียวสูงขึ้น เอาตัวรอดเองได้มากขึ้น แต่ตอนออลเข้าทีมไฟต์(กับคนอื่นที่ไม่ใช่พวกตัวเอง)นี่ไม่ค่อยจะได้เรื่องสักเท่าไหร่
    เซิฟไทยนี่ตามนี้เป๊ะเลยครับ ผมเลิกไปเพราะไม่มีเพื่อนเล่นด้วยเลย ไม่ได้เล่นกะเพื่อนแล้วเครียดกะคนในทีมแทน

เล่นไม่ดีไม่ว่ากัน ด่ากันไม่เว้นแต่ละเกมเนี่ย รับไม่ไหว เผลอๆโดนเด็ก ม.ต้น-ม.ปลาย ด่าพ่อด่าแม่ฟรีอีกตะหาก
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: