ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 106

Question Asiasoft จะปิดตัวลงหรอครับ

ตามหัวข้อครับ จะปิดแล้วเรอะครับ
    แล้วอีกอย่างนึงครับ แนะนำเกมเก็บเวลทีครับ ขอแบบหาตังในเกมง่ายๆอะครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    Warframe ครับ

ส่วนเรื่อง Asiasoft ไม่รู้นะครับ แต่ก็เพิ่งรู้นี้แหละครับ มันจะปิดจริงหรอครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    แค่หุ้นมันตกนี้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ผมว่าไม่น่าจะปิดง่าย ๆ หรอกครับ บริษัทเค้าใหญ่จะตาย ต่อให้หุ้นตกก็เหอะ ทางออกเค้ายังมีอีกหลายทาง บุคลากรก็อีกมากมาย^^

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    http://bbs.playpark.com/forum-279/an...8%A3%E0%B8%B0/

ตามนี้นะครับ

Edit เผื่อใครขี้เกียจกดเข้าไปอ่าน

เอเชียซอฟท์ชี้แจงประเด็นกระแสข่าวความมั่นคงในธุรกิจของ Asiasoft

จากที่มีประเด็นเกี่ยวกับเรื่อง ความมั่นคงในธุรกิจของ Asiasoft ในอินเตอร์เนตนั้น ทาง Asiasoft ขอชี้แจงว่า เกมต่างๆ ที่เราให้บริการอยู่นั้นยังคงเปิดให้บริการตามปกติ และแต่ละเกมก็มีแผนการอัพเดทแพทช์ใหม่ รวมทั้งกิจกรรมตลอดทั้งปี โดยสามารถติดตามข่าวสารการอัพเดทได้ที่หน้าเวบไซต์เกม
    รวมทั้งเรายังมีแผนการเปิดเกมใหม่ โดยเกม PSO2 จะเปิด OBT ในวันที่ 20 พ.ค. นี้ รวมทั้งเราได้ลิขสิทธิ์ในการเปิดเกม Heroes of The Storm อย่างเป็นทางการจาก Blizzard (Link ข่าว http://news.playpark.com/th/21582)

ในส่วนของผลประกอบการปี 2556 ที่ผ่านมา จากตัวเลขผลประกอบการจะเห็นว่าไม่เป็นไปตามเป้าที่เราคาดการณ์ไว้ ทำให้ผลกำไรลดลง เนื่องจากกระแสความนิยมของเกมเมอร์ไทยมีการปรับตัวไปที่เกมแนว Moba มากขึ้น โดยที่เอเชียซอฟท์เองยังไม่มีเกมในกลุ่มนี้มาเปิดให้บริการอย่างเต็มที่ และจากแผนการเปิดเกมใหม่หลายๆเกม มีการเลื่อนการให้บริการจากปี 2556 มาเป็นปีนี้แทน อย่างเกม PSO2, DCOU, Cabal2, Yugang 2, World in Auditon รวมถึงการเตรียมให้บริการเกมแนว Moba อย่าง Strife จาก s2Games และ Heroes of The Storm จาก Blizzard แต่ในปีนี้ทางทีมบริหารได้เตรียมแผนการขยายธุรกิจใหม่ และรุกตลาดต่างประเทศมากขึ้น โดยเข้าไปลงทุนในประเทศฟิลิปปินส์เพิ่ม ทั้งหมดนี้เป็นเพียงการเริ่มต้นของปีนี้เท่านั้น

สำหรับเรื่องของราคาหุ้นที่มีการปรับตัวลดลงนั้น เป็นไปตามแนวโน้มของเศรษฐกิจในภาพรวมของทั้งตลาด การปรับเปลี่ยนโครงสร้างการทำงาน หรือการเข้า-ออกของพนักงานเป็นเรื่องปกติของทุกบริษัท ที่พนักงานจะมีการหมุนเวียนเข้า-ออก ซึ่งมีหลากหลายเหตุผล ทั้งเรื่องการต้องการประสบการณ์ใหม่ๆ การอยากเปลี่ยนสายงานที่ทำอยู่ เอเชียซอฟท์ ก็มีการรับพนักงานเข้ามาเสริมการทำงานของบริษัท ทั้งแบบที่จบใหม่ ไฟแรง และทั้งแบบมีประสบการณ์ในสายงานต่าง ๆ

เอเชียซอฟท์ขอยืนยัน เรายังพร้อมให้บริการ และจะสร้างประสบการณ์ใหม่ในโลกออนไลน์ให้กับทุกคนต่อไปแน่นอนค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mazdaspeed : 8th May 2014 เมื่อ 08:35

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    น่าจะไม่ปิดครับ

กระทู้พันดริฟต์ที่ว่าหุ้นตก จะปิดอะไรนั่นก็บอกว่าจับได้แล้วว่าเป็นพนักงานของ AS เอง

แต่หุ้นตกนี่ของจริง

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    http://networkedblogs.com/WHe4A

ใครว่างๆ ไปอ่านขำขำนะครับ

ไม่ปิดง่ายๆหลอกครับ อย่างมากก้แค่ควบรวม
    แต่ AS ไม่จบง่ายๆหลอก

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ปิดน่ะไม่แน่ครับแต่หุ้นนี้ตกจริงๆ เช็คตลาดหลักทรัพย์ได้เลยครับ

#~ZixCroDiuS~#
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,361
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mazdaspeed อ่านกระทู้
    http://bbs.playpark.com/forum-279/an...8%A3%E0%B8%B0/

ตามนี้นะครับ

Edit เผื่อใครขี้เกียจกดเข้าไปอ่าน

เอเชียซอฟท์ชี้แจงประเด็นกระแสข่าวความมั่นคงในธุรกิจของ Asiasoft

จากที่มีประเด็นเกี่ยวกับเรื่อง ความมั่นคงในธุรกิจของ Asiasoft ในอินเตอร์เนตนั้น ทาง Asiasoft ขอชี้แจงว่า เกมต่างๆ ที่เราให้บริการอยู่นั้นยังคงเปิดให้บริการตามปกติ และแต่ละเกมก็มีแผนการอัพเดทแพทช์ใหม่ รวมทั้งกิจกรรมตลอดทั้งปี โดยสามารถติดตามข่าวสารการอัพเดทได้ที่หน้าเวบไซต์เกม
    รวมทั้งเรายังมีแผนการเปิดเกมใหม่ โดยเกม PSO2 จะเปิด OBT ในวันที่ 20 พ.ค. นี้ รวมทั้งเราได้ลิขสิทธิ์ในการเปิดเกม Heroes of The Storm อย่างเป็นทางการจาก Blizzard (Link ข่าว http://news.playpark.com/th/21582)

ในส่วนของผลประกอบการปี 2556 ที่ผ่านมา จากตัวเลขผลประกอบการจะเห็นว่าไม่เป็นไปตามเป้าที่เราคาดการณ์ไว้ ทำให้ผลกำไรลดลง เนื่องจากกระแสความนิยมของเกมเมอร์ไทยมีการปรับตัวไปที่เกมแนว Moba มากขึ้น โดยที่เอเชียซอฟท์เองยังไม่มีเกมในกลุ่มนี้มาเปิดให้บริการอย่างเต็มที่ และจากแผนการเปิดเกมใหม่หลายๆเกม มีการเลื่อนการให้บริการจากปี 2556 มาเป็นปีนี้แทน อย่างเกม PSO2, DCOU, Cabal2, Yugang 2, World in Auditon รวมถึงการเตรียมให้บริการเกมแนว Moba อย่าง Strife จาก s2Games และ Heroes of The Storm จาก Blizzard แต่ในปีนี้ทางทีมบริหารได้เตรียมแผนการขยายธุรกิจใหม่ และรุกตลาดต่างประเทศมากขึ้น โดยเข้าไปลงทุนในประเทศฟิลิปปินส์เพิ่ม ทั้งหมดนี้เป็นเพียงการเริ่มต้นของปีนี้เท่านั้น

สำหรับเรื่องของราคาหุ้นที่มีการปรับตัวลดลงนั้น เป็นไปตามแนวโน้มของเศรษฐกิจในภาพรวมของทั้งตลาด การปรับเปลี่ยนโครงสร้างการทำงาน หรือการเข้า-ออกของพนักงานเป็นเรื่องปกติของทุกบริษัท ที่พนักงานจะมีการหมุนเวียนเข้า-ออก ซึ่งมีหลากหลายเหตุผล ทั้งเรื่องการต้องการประสบการณ์ใหม่ๆ การอยากเปลี่ยนสายงานที่ทำอยู่ เอเชียซอฟท์ ก็มีการรับพนักงานเข้ามาเสริมการทำงานของบริษัท ทั้งแบบที่จบใหม่ ไฟแรง และทั้งแบบมีประสบการณ์ในสายงานต่าง ๆ

เอเชียซอฟท์ขอยืนยัน เรายังพร้อมให้บริการ และจะสร้างประสบการณ์ใหม่ในโลกออนไลน์ให้กับทุกคนต่อไปแน่นอนค่ะ
    ไม่ปิดนะ ไม่ปิด อย่าปิดเลย PSO2 กำลังจะ OBT รออยู่เลยนะ แค่หุ้นตกเท่านั้น รู้สึกดีใจ เยี่ยมมากกก ข่าวดี !!
    พบกับสาระบันเทิงเพื่อคอเกมโดยเฉพาะ >> VisualGamerTH