ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

PlayStation 4 จะเป็นอย่างไรหากสิ้นสุดอารยธรรมโซนี่

PlayStation 4 จะเป็นอย่างไรหากสิ้นสุดอารยธรรมโซนี่

<<-- INFORMATION --

ไม่เพียงแต่นินเทนโดเท่านั้นที่ปีที่ผ่านมาผลประกอบการลดต่ำลงกว่ามาตรฐาน แต่
    บริษัทอื่นๆก็ต่ำลงเช่นกัน โดยเฉพาะ Sony ที่ตอนนี้เกมเมอร์ทั้งหลายอาจมองว่า
    PlayStation 4 (PS4) กำลังไปได้สวย มียอดขายมากสุดในบรรดาเครื่องเกมใหม่
    ทั้งหมด แต่อย่าลืมครับว่า Sony เขาไม่ได้ทำธุรกิจเกม PlayStation 4 เพียงอย่าง
    เดียว ยังมีเครื่องใช้ไฟฟ้า คอมพิวเตอร์ บลูเรย์ดิสค์ ไหนจะภาพยนตร์และเพลงอีก ซึ่ง
    การที่ PS4 ตัวเดียวขายดีนั้น ไม่ได้ช่วยให้โซนี่รอดพ้นจากสภาวะกำไรหดหายได้
    เพราะสินค้าอื่นกำลังอยู่ในสภาพย่ำแย่ถึงขีดสุด โดยเฉพาะแผ่นบลูเรย์ และ Vaio
    รวมแล้วกำไรโซนี่หดหายไปถึง 130,000 ล้านเยน หรือ 753 ล้านยูโร (ประมาณ
    30,000 ล้านกว่าบาท)

โดยล่าสุดทางโซนี่ได้ประกาศยกเลิกสินค้า VAIO อุปกรณ์คอมพิวเตอร์ที่ทำร่วมกับ
    Japan Industrial Partners, Inc มายาวนานลงแล้ว โดยทำการขายหุ้นและกิจ
    การคืนให้กับทาง บริษัทนิฮงซังเกียวพาร์ทเนอร์ (Japan Industrial Partners, Inc.)
    เกือบหมด เหลือหุ้นที่ทางโซนี่ถือไว้เพียง 5% เท่านั้น หลังจากธุรกิจทางด้านนี้
    ชะลอตัวมาโดยตลอด เป็นการลดต้นทุนการตลาดในส่วนนี้ออกไป แต่ยังคงให้บริการ
    สินค้าที่วางขายไปแล้ว และสินค้าที่ยังคงเหลืออยู่

ลาก่อน VAIO

ส่วนแผ่นบลูเรย์ก็ย่ำแย่ไม่แพ้กัน ทำยอดขายได้น้อยมาก อันเนื่องมาจากพฤติกรรมผู้
    บริโภคสนใจใช้น้อยลง หลังจากมีการให้บริการดูหนังออนไลน์กันมากขึ้น ทำให้ผู้ใช้
    สามารถโหลดหนังดูได้คมชัดในราคาถูก ต่างกับแผ่นบลูเรย์ที่ยังคงราคาแพง เมื่อเทียบกับ DVD

ทีนี้ก็เลยมีข่าวลือและข้อสงสัยเข้ามาว่า เครื่อง PlayStation 4 ที่เหมือนจะเป็นหนึ่งใน
    กำไรเพียงไม่กี่อย่างของ Sony ขณะนี้จะเป็นอย่างไรต่อไป หาก Sony ขาดทุนจนอยู่
    ต่อไปไม่ได้ แล้วใครจะเป็นจะมาสืบทอดเครื่องเกมที่ชื่อ PlayStation ต่อไป ตอนนี้ก็
    ได้แต่หวังว่าโซนี่คงไม่ขาดทุนถึงกับต้องปิดบริษัทเหมือนกับสินค้าอย่างอื่น และจะมีเครื่อง
    PlayStation รุ่นใหม่ๆออกมาให้เล่นต่อไป เพราะเราเชื่อว่าโซนี่ยังคงปรับตัวเข้ากับ
    สถานการณ์การเปลี่ยนแปลงของตลาดและพฤติกรรมผู้บริโภคได้ดี แม้อาจจะสูญเสียไปบ้างก็ตาม

ตอนนี้กำไรจากการขาย PS4 อยู่ที่ประมาณ 172 ล้าน USD ซึ่งยังไม่ได้เอาไปรวมกับราย
    ได้ในปีที่ผ่านมาของโซนี่ แต่จะรวมกับรายได้ในปีนี้แทน ก็หวังว่ารายได้ของ PS4 จะช่วยให้
    โซนี่อยู่รอดได้ในการแถลงผลประกอบการปีหน้านะ

ก่อนหน้านี้เราเห็นข่าวว่าโซนี่ขายอาคารสำนักงานในอเมริกา แถมยังขายหุ้นที่มีอยู่ใน Square-Enix
    จนเกลี้ยงด้วย คาดว่าน่าจะเกี่ยวข้องกับผลประกอบการที่กำลังขาดทุนอยู่ของโซนี่นั่นเอง

ข้อมูลอ้างอิงจาก

http://www.googlequake.com/2014/05/p...tory-for-sony/

เรียบเรียงโดย

Sanook! Game

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    จากที่ป๋มคิดน่ะ ผมว่า sony ทำธุรกิจ 2 ด้านน่าจะโอกว่า 1.เครื่องเกมส์คอลโซน 2.สร้างภาพยนต์ซุปเปอร์ HERO น่าจะรุ่งกว่า อิอิ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    มือถือปีนี้เค้าก็จัดเต็มอยู่ครับ
    Vaio สมควรแล้วละครับ ราคาเท่า ๆ กัน แต่แบรนด์คู่แข่งได้เสป็คสูงกว่าเยอะ -*-

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ธุรกิจก็แบบนี้แหล่ะครับ มีขึ้นมีลง
    เมื่อยามย่ำแย่ ก็ต้องตัดนู่นนี่ที่เป็นเนื้อเน่าทิ้ง
    อยู่ที่ว่าเวลาฟื้นตัวจะมีไอเดียดีดีมาตีตลาดได้หรือเปล่า

แต่สำหรับตัวผมที่รู้จัก Sony ในมุมมองของผมนะ ไม่น่าจะจบง่ายๆหลอก
    เค้ามีธุรกิจหลายด้านนี่ครับ ไม่ใช่แค่ เครื่องเกมส์ และ NB อย่างเดียวซักหน่อย

#~ZixCroDiuS~#
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,361
    Blog Entries
    4
    เราว่า โซนี่ทำธุรกิจเครื่องเล่นเกมส์ดีที่สุดแล้วคะ มือถือก็โอเคนะ ยังไงก็เป็นแฟนคลับค่ายนี้อยู่ดี ชอบใช้โซนี่มาแต่เด็กละ (ถูกปลุกฝัง ฮ่าๆๆ)
    พบกับสาระบันเทิงเพื่อคอเกมโดยเฉพาะ >> VisualGamerTH

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    เขาก็ทำหนังนี่ครับ ล่าสุดเลยก็ที่เข้าโรงอยู่ตอนนี้อะ The amazing spiderman อะครับ Sony เป็นคนทำ อีกอย่างในด้าน Smart Phone ธุรกิจก็กำลังขยายขึ้นเรื่อย ส่วนที่ข่าวบอกว่า Sony ขาย VAIO นั่นก็เพราะ เขาจะนำส่วนนั่นมาเติมแต่งในด้านของ Smart Phone และก็แท็บแลตครับ

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    อาจขายหมด เหลือแต่ หนัง กับ เกมส์ ก็เป็นได่
    It's Good For You !!!!!

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    824
    ได้รับคำขอบคุณ: 439
    พูดเรื่องของSonyเเล้วคิดถึงTVครับตอนผมเด็กๆพ่อผมหรือเพื่อนพ่อมีเเต่คนบอกถ้าจะซื้อTV มันต่อSonyนะดี มาตอนนี้ไม่ samsung ก็ LG เเละSonyไปไหนเเละ
    /\AMD FX 8350 oc 5.00ghz /\corsair h100i\ /GIGABYTE990FXA-UD7/\ GTX 780 SLI/\SILVERSTONE Gold1200w /\ vengeance 16 gb ssd corsair gt 120 gb

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    Sony ดีสุดในเรื่อง เกม กับ หนังอ่ะคับ

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ไม่นานคงกลับมาอยู่ครับ TV อะได้ PS Now ช่วยไว้ด้วย ปีก่อน 4K sony ก็ได้เป็นเจ้าตลาดไปนะ ผมว่ามันค่อยๆกลับมาอยู่
    TV อะ เพราะเวลามาเทียบกับสเปคกับความคุ้มค่าแถมเดี๋ยวนี้ราคาก็ไล่ๆกันแล้วด้วย
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    ไม่นานคงกลับมาอยู่ครับ TV อะได้ PS Now ช่วยไว้ด้วย ปีก่อน 4K sony ก็ได้เป็นเจ้าตลาดไปนะ ผมว่ามันค่อยๆกลับมาอยู่
    TV อะ เพราะเวลามาเทียบกับสเปคกับความคุ้มค่าแถมเดี๋ยวนี้ราคาก็ไล่ๆกันแล้วด้วย
    TV นี่รู้สึกว่าเบอร์หนึ่งของโลกตอนนี้จะเป็น ซัมซุง นะ ซึ่งการที่โซนี่ขายดีแค่รุ่น 4k แค่อย่างเดียวไม่ได้จะทำให้ได้กำไรจากตลาดด้านนี้เลยเพราะสัดส่วนของคนใช้ TV 4k มันน้อยมากๆ แถมคู่แข่งเดี๋ยวนี้เทคโนโลยีก็ถือว่าน่ากลัวกันทุกแบรน์ อย่าง OLED ของ LG หรือแม้แต่กระทั้ง TV 4k ราคาถูกของแบรน์ต่างๆจากจีน หรือถ้ามองในแง่ LED FULLHD ถ้าพูดถึงยอดขาย โซนี่ก็ยังสู้ SAMSUNG LG ไม่ได้ ผมว่าตลาดด้านนี้ของโซนี่ยังสู้เจ้าอื่นอยากอยู่ดีนั้นละ

กล่าวขอบคุณ
    398
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chanatipvip อ่านกระทู้
    TV นี่รู้สึกว่าเบอร์หนึ่งของโลกตอนนี้จะเป็น ซัมซุง นะ ซึ่งการที่โซนี่ขายดีแค่รุ่น 4k แค่อย่างเดียวไม่ได้จะทำให้ได้กำไรจากตลาดด้านนี้เลยเพราะสัดส่วนของคนใช้ TV 4k มันน้อยมากๆ แถมคู่แข่งเดี๋ยวนี้เทคโนโลยีก็ถือว่าน่ากลัวกันทุกแบรน์ อย่าง OLED ของ LG หรือแม้แต่กระทั้ง TV 4k ราคาถูกของแบรน์ต่างๆจากจีน หรือถ้ามองในแง่ LED FULLHD ถ้าพูดถึงยอดขาย โซนี่ก็ยังสู้ SAMSUNG LG ไม่ได้ ผมว่าตลาดด้านนี้ของโซนี่ยังสู้เจ้าอื่นอยากอยู่ดีนั้นละ
    เอาจริงๆนะ ตลาดที่เป็นส่วนของ LG SS มันได้จากตลาดล่าง-ค่อนกลางซะส่วนมาก แต่ของ sony จะได้มาจาก กลาง-บน sony พูดเอาตรงๆตลาดล่างไม่เคยจะเจาะได้เท่าไรอยู่แล้ว
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    เอาจริงๆนะ ตลาดที่เป็นส่วนของ LG SS มันได้จากตลาดล่าง-ค่อนกลางซะส่วนมาก แต่ของ sony จะได้มาจาก กลาง-บน sony พูดเอาตรงๆตลาดล่างไม่เคยจะเจาะได้เท่าไรอยู่แล้ว
    ผมว่าโซนี่เป็นแบรน์ TV ที่ดีนะแต่ผมก็ของออกมายืนยันว่าตลาดTVโซนี่มันไม่ได้ สดใสขนาดนั้นเพราะดูจากยอดขายของแต่ละเว็บผมว่ายังไงโซนี่ก็ยังสู้ ss lg ไม่ได้ เช่น

lcdtvbuyingguide
    TOP 10 Best Selling LCD/LED TVS
    1 Samsung UN55F8000
    2 LG 55LA7400
    3 Sony KDL-47W802A
    5 LG 39LN5300
    4 Sharp LC60LE650U
    6 Panasonic TC-L50ET60
    7 Samsung UN60F8000
    8 Samsung UN46F6300
    9 Panasonic TC-L32B6
    10 LG 55LA6900

Last Update:May 2014

Amazon Best Sellers 2013
    1.Samsung UN32EH5300F $276.20
    2.Samsung UN32EH4003 $197.00
    3.VIZIO E420i-B0 $428.00
    4.VIZIO E241i-B1 24-Inch $179.99
    5.Samsung UN39FH5000 $299.00
    6.LG Electronics 42LN5300 $345.99

กล่าวขอบคุณ
    398
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chanatipvip อ่านกระทู้
    ผมว่าโซนี่เป็นแบรน์ TV ที่ดีนะแต่ผมก็ของออกมายืนยันว่าตลาดTVโซนี่มันไม่ได้ สดใสขนาดนั้นเพราะดูจากยอดขายของแต่ละเว็บผมว่ายังไงโซนี่ก็ยังสู้ ss lg ไม่ได้ เช่น

lcdtvbuyingguide
    TOP 10 Best Selling LCD/LED TVS
    1 Samsung UN55F8000
    2 LG 55LA7400
    3 Sony KDL-47W802A
    5 LG 39LN5300
    4 Sharp LC60LE650U
    6 Panasonic TC-L50ET60
    7 Samsung UN60F8000
    8 Samsung UN46F6300
    9 Panasonic TC-L32B6
    10 LG 55LA6900

Last Update:May 2014

Amazon Best Sellers 2013
    1.Samsung UN32EH5300F $276.20
    2.Samsung UN32EH4003 $197.00
    3.VIZIO E420i-B0 $428.00
    4.VIZIO E241i-B1 24-Inch $179.99
    5.Samsung UN39FH5000 $299.00
    6.LG Electronics 42LN5300 $345.99
    ใช่ไงครับก็อย่างที่บอก ถ้าไม่ใช่รุ่นสูงจริง sony ก็ไม่รู้เอาอะไรไปสู้กับ ss lg ได้ แต่ผมว่าจอ monitor จะตัดส่วนแบ่งของตลาด TV ในพักหลังละ
    ซื้อจอ monitor ดีๆสักตัวอยู่แต่หน้าจออย่างเดียวแล้วสมัยนี้ วัยรุ่นส่วนมากจะอยู่น่าจอคอมมากกว่า TV มากขึ้นเรื่อยๆละจากผลวิจัย

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ยังไงผมก็ชอบ Sony มากกว่า

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    เราว่า จะเหลือจริงๆ คือ เกมส์ เพราะ PS มีคู่แข่ง แค่ 2 เจ้า ไม่ Microsoft ก็ Nintendo
    ส่วน TV ปัจจุบัน คู่แข่งมันเยอะ เมื่อก่อนต้องยอมรับจริงๆ ว่า Sony สีสด แต่พอ SS กับ LG ราคาถูกกว่า
    แต่สเปคสูงกว่า ยังไงคนก็หันไปเล่น 2 เจ้านี้แทน
    กล้อง เมื่อก่อนนี้ดังมากๆ แต่ปัจจุบัน โดน มือถือ กันหมด ส่วนพวกกล้อง DSLR ก็โดน Canon กินไปอีก
    ส่วนฝั่ง NB อันนี้ยิ่งแล้วใหญ่ Sony ขายดีไซน์ อย่างเดียว ไม่มีอะไรเด่น ส่วน Macbook มีเด่นที่ OSx แต่สเปคก็ต่ำเกินไป เมื่อเทียบกับราคา

สรุป แล้ว Sony กะขายดีไซน์ มากกว่า ถ้าไม่ใช่สาวกจริง ไม่มีทางซื้อหรอก
    มาทาง หนัง ออกเยอะ แต่ที่ดังๆ มีน้อยมาก ( ถึงขั้นเกือบโดนปิด บริษัท เพราะกำไรไม่ได้อย่างที่หวัง )

พอคราวนี้มาที่ Microsoft ถึง XO จะใกล้ลงโลง แต่ยังมี Window , Office , Outlook มีอีกเพียบ ที่ไม่มีคู่แข่ง
    และส่วนใหญ่รายได้ทั้งหมด จะมาจาก สิทธิบัตร เกือบ 30%

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    จากข่าว มันเป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว NB ไม่มีใครนิยมเปลี่ยนอยู่แล้วใช้ยาวๆ มันไม่แปลก [PC บางคนจัดใช้ยัันลูกบวช]

แผ่น Blue-Ray ก็ไม่นิยมเพราะ คนเราไปสนใจแบบสตีมมากกว่า และ คนส่วนใหญ่ไม่มีเครื่องเล่น ..

ทุกวันนี้ คนไปสนใจ โทรศัพท์ มากกว่า ทำได้หลายอย่างกว่า ผมเองก็แปลกใจ ขยันเปลี่ยนกันจริงๆ ออกใหม่ก็ซื้อ ๆ

SONY ทำเงินได้จากหลายแห่ง ไม่ใช่แค่ 2 อย่างนี่ ถือจะขาย VAIO แต่ SONY ก็ยังมี Sony Computer

Blue-Ray จะยอดแย่ แต่ ยังมี SONY Picture กับ SONY Music

ยังไงก็ไม่สิ้นอารยธรรม

ปล. บางคน TV ที่บ้านยังใช้จอแก้ว เครื่องใหญ่ๆ แต่ใช้ Smart Phone หน้าจอละเอียดยิบๆ เลย แล้วใครจะมานั่งดู BD
    CPU Intel Core i7 6700K / M/B AsRock Z170 Pro4 / RAM G.Skill Trident Z 3200 16GB / Gigabyte GTX 1070 G1 Gaming / PSU Cosair CX 650W / CASE In Win 303 Nvidia

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    หันมาทำ พีซี ดีกว่า และเอาเกม เพลย์ มาลง พีซี ดีกว่า เพราะ เพลย์ เล่นออนไลน์ได้ไม่ต่างจาก พีซี ก็ควบทั้ง2อย่างเป็น1เดียวไปเลย เพราะยังไงก็ต้องเล่นออนไลน์ไม่ต่าง พีซี แต่ พีซี ยังใช้งานด้านอื่นๆได้มากกว่าเพลย์ที่ใช้เล่นเกมเป็นหลัก ถ้าไม่งั้นก็กลับไปทำเหมือนเดิมคือคอนโซลที่เป็นออฟไลน์เท่านั้น

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    Blog Entries
    1
    หากสิ้นสุดอารยธรรมโซนี่ pc จะผงาดยิ่งใหญ่อีกครั้ง

กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 647
    ยิ่งSony ทำเกมส์ลงPC ผมว่าจะเป็นการตัดรายได้ไปจากPS พอสมควรเลยนะ
    ผมว่าก็มีไม่น้อยหรอก ที่จะซื้อมาเพื่อเล่น uncharted, GOW, last of us บลาๆๆๆ...

(ส่วนตัวกำลังเก็บตังซื้อPS4 และเริ่มอยากใช้มือถือของsonyและ)

.::งอลเล่า::.
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 607
    เป็นกำลังใจให้ SONY สู้ต่อไป >w<
    .::CPU FX-4100/MB 970A-D3/RAM 4GB*2/VGA XFX r7770::.

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 808080808 อ่านกระทู้
    หันมาทำ พีซี ดีกว่า และเอาเกม เพลย์ มาลง พีซี ดีกว่า เพราะ เพลย์ เล่นออนไลน์ได้ไม่ต่างจาก พีซี ก็ควบทั้ง2อย่างเป็น1เดียวไปเลย เพราะยังไงก็ต้องเล่นออนไลน์ไม่ต่าง พีซี แต่ พีซี ยังใช้งานด้านอื่นๆได้มากกว่าเพลย์ที่ใช้เล่นเกมเป็นหลัก ถ้าไม่งั้นก็กลับไปทำเหมือนเดิมคือคอนโซลที่เป็นออฟไลน์เท่านั้น
    Console เล่นออนไลน์ได้นะคับ และก็อีกอย่างแทบเป็นไปไม่ได้เลยที่เกมส่วนไตเติ้ลใหญ่ ๆ จะลง แต่ PC จริงอยู่ที่ PC กำลังรุ่ง มีเกมอะไรบ้างล่ะ ? 1. Moba 2. Survival แค่นี้จริง ๆ ลองคิดดูว่าเป็นไปไม่ได้เลยที่ Watchdog, The Division, CoD ถ้า 3 เกมนี้ ต้องถูกบังคับให้เลือกลงสักแพลตฟอร์ม คุณคิดว่า เขาจะลง PC หรอ

อย่าง CoD ใน PC ยังขายได้ไม่ถึงล้านเลย ในขณะที่เครื่องกาก ๆ อย่าง Xbox360 ก็ปาไปแล้ว 5 - 6 ล้าน แค่เครื่องเดียวนะ ยังไม่รวม PS3 เลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ASSASSIN S อ่านกระทู้
    หากสิ้นสุดอารยธรรมโซนี่ pc จะผงาดยิ่งใหญ่อีกครั้ง
    ผมว่า PC นี้ตายตัวครับเพราะแนวทางพัฒนา Hardwere บ่อยกว่าและเร็วกว่า Console เยอะ
    ถ้าสิ้นสุด SONY Playstation จริงๆ ถ้าใครจะขึ้นมาแทนผมคิดว่าน่าจะ XBOX น่ะครับ
    สุดท้ายที่ยังอยู่ในเงามืดและยังไม่ลงตัวคือเครื่องเล่นของ STEAM ครับ ถ้า STEAM เขาเอาจริงเอาจังกับงานนี้จริงๆคงได้ยลโฉมกัน

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EikueHD อ่านกระทู้
    มือถือปีนี้เค้าก็จัดเต็มอยู่ครับ
    Vaio สมควรแล้วละครับ ราคาเท่า ๆ กัน แต่แบรนด์คู่แข่งได้เสป็คสูงกว่าเยอะ -*-
    ผมเห็นด้วยเรื่องของ vaio ซื้อมาตั้ง 23,000บาท(พีซี)สเปคน้อยมาก มีการด์จอ Geforce GT7300 256MB Ram 1GB CPU Intel Platinum 1.80GHz HDD 80GB ซื้อมาปี 2549

เห็นราคากับสเปคปัจจุบันแล้วโครตเจ็บใจเลย
    อ่านทุกๆโพส อย่าข้ามส่วนสำคัญไป ไม่งั้น"คุณจะมาโว้ยวายทีหลังไม่ได้"นะครับ จอบอ

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    สินค้าโซนี่ราคาสูงกว่าชาวบ้านเขาตลอด ตลาดล่าง-กลางโดนเจ้าอื่นสอยไปเยอะ

ส่วนอนาคต playstation จะเป็นยังไงไม่รู้ แต่ที่แน่ๆ ได้เงินผมชัวร์