ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808

จนท.เขาถามไม่ตรงหรือผมตอบผิดกันแน่

วันนี้ที่บ้านผมมีจนท.(เจ้าหน้าที่) มาทำสำรวจสำมโนประชากรผมก็งงมาทำตอนนี้น่ะหรือ แต่ก็ช่างเถอะ ผมก็ตอบๆไปตามที่เขาถามแต่มาพอคำถามนึงเขาถามว่า"มีพี่น้องกี่คน" ผมก็ตอบว่า"1คนครับ"
    (ซึ่งคนที่มาสอบถามนั้นเป็นคนรู้จักกันดีอยู่บ้านระแวกเดียวกับผมนี่แหะเป็นคุยสนุกเฮฮา) พอผมตอบว่า1คน เขาก็ท้วงมาว่า"มีน้องชายอีกคนนึงไม่ใช่เหรอ ก็ต้องเป็นสองคนสิ แล้วทำไมบอกว่า1คนหล่ะ" ผมก็งงสิผมบอกเขาว่า"ก็ในนี้เขาถามว่ามีพี่น้องกี่คนผมก็บอกว่ามี1คนเป็นน้องชาย" แล้วผมตอบผิดยังไงหรอ เขาไม่ได้ถามหนิว่าพ่อ-แม่ มีลูกกี่คน บอกหน่อยครับว่าจนท.ถามไม่ตรงหรือผมตอบไม่ตรงกันแน่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย harnibal409 : 8th May 2014 เมื่อ 10:11
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ยื่นเรื่องต่อศาลปกครองส่วนท้องน้อย เลยครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    คนละความหมายเดียวกันอีกละ

คราวหลังเราตอบไปเลยครับ (มีผมและน้อง)

สรุป.กระทู้นี้คือ (เข้าใจไม่ตรงกัน)

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    แบบนี้ผมก็เคยงงครับ ตอนครูให้แนะนำตัวหน้าชั้นเรียนอะไรงี้

แต่เพื่อนผม มันเป็นลูกคนเดียว มันก็บอกว่า มีพี่น้อง1คน มันเป็นคนที่1 บรรลุเลย
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

PangThaiplay
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ที่ผมงงคือ เขารู้แล้วถามทำไม เพื่อความชัวเหรอ 555
    ขอฝากกลุ่มและเพจเกม Mount&Blade ด้วยครับบผมเพจ Mount&Blade Thailand กลุ่ม Mount&Blade Thailand

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ตามปกติคือถ้าถามว่ามีพี่น้องกี่คนเขาให้รวมตัวเองด้วย(ยกเว้นจะมีวงเล็บบอกว่าไม่รวมตัวเอง)
    i'm brony. problem?

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ก็ไม่รู้ไง..ถึงได้ถาม
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    ต้องตอบว่า "มีน้องสาวคนนึงครับ" / "มีน้องชายคนนึงครับ" อะไรประมาณนี้ --- แต่ถ้าเป็นลูกคนเดียวก็ต้องตอบว่า"ไม่มี"

ใช้ง่าย ๆ ยาว ๆ

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pangblackarmy อ่านกระทู้
    ที่ผมงงคือ เขารู้แล้วถามทำไม เพื่อความชัวเหรอ 555
    เขาถามเรื่องอื่นไปด้วยครับแต่มาชะงักตรงคำถามเรื่องจำนวนพี่น้องนี่แหละ
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    เพิ่งทราบเหมือนกันว่า เวลาถามแบบนี้ต้องรวมตัวเองด้วย