ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 24

รู้สึกว่าคอมช้าและทำงานไม่เต็มประสิทธิภาพ(ที่ควรจะเป็น)

เริ่มที่ สเปคเครื่องเราก่อนละกัน LENOVO Y410P-59409397
    ProcessorCPUIntel Core i7-4700MQ (2.40 GHz, 6 MB L3 Cache, up to 3.40 GHz)ChipsetMobile Intel? HM87 Express ChipsetGraphic SystemGraphic CardnVidia GeForce GT 755M (2GB GDDR5) Memory 8 GB DDR3L

ตอนแรกเค้าลงเป็น Win8 มาให้แต่ว่ามันเล่นเกมไม่ค่อยได้เลย ลงใหม่เป็น Win7 Ultimate แทน

แล้วช่วงก่อนหน้านี้ประมาณวัน 2 วัน คอมเรามันขึ้น Death blue screen บ่อยพอสมควรอะนะ (ประมาณ 2-3 ครั้ง) เลยกด Update window ไปแล้วรีสาร์ต ช่วงที่มัน Config ก็ขึ้น Death blue screen เรื่อยๆเลย - -a แต่สักพักมันก็เข้าได้ซะงั้น (งงๆอยู่)

ก็เลยคิดว่าเป็นปัญหาที่ virus เลยไปโหลด Avast มาแสกนก็ไม่ได้เจออะไรพิเศษ - -ll (มีนิดๆหน่อยๆ)

แต่ว่าตั้งแต่ช่วงที่เริ่มลงเกมในคอมอ่ะ รู้สึกว่าเครื่องมันประมวลผลค่อนข้างช้า เกมที่คิดว่าน่าจะเล่นแบบปรับ Full ก็ได้แค่ Low \ เปิดเครื่องก็ใช้เวลานานพอสมควร (ปล. ใช้โปรแกรม RainMeter มีส่วนในเรื่องนี้มากมั้ย)

เครื่องเราก็มีโปรแกรม Tune up Utility นะ กดประจำเลย - -a พยายามหลายๆอย่างแล้วแต่ก็ยังรู้สึกว่า เครื่องเรามันน่าจะแรงได้มากกว่านี้อ่ะนะ =w=

ผู้รู้โปรดชี้แนะด้วย -/l\-'' thx q (ตอนนี้มีแผนจะลง win ใหม่ win8.1เวิคมั้ยง่ะ??)

ปล.ต้องขออภัยที่โพสผิดหมวด ไปลองโพสใน IT Problem แล้วไม่มีคนตอบหนะ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    ลองเปิดโหมดประสิทธิภาพสูงรึป่าวครับ? High Performance

[IMG][/IMG]

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ผมว่าบางทีเครื่องอาจจะอื้อเพราะโปรแกรมเสริมRealtimeพวกนั้นที่ท่านเอ่ยมาในเครื่องก็ได้นะครับ

слыхал! но......
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    Blog Entries
    1
    ถ้าจะลง ลง win8.1 ไปเลยครับผมใช้อยู่ เปิดเครื่องไม่ถึง 8 วิ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ้เปลี่ยนวินโดวใหม่ลองดูครับ เน่าละผมว่า ไม่ก็ re ไปตอนเครื่องยังสะอาด ซึ่งมันน่าจะยังเก็บไว้ยุ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อาการเหมือนใช้ win ปลอมนะครับ ถ้าใช้ปลอมมันเสียง่ายครับ แต่ถ้าจริง ก็ขออภัยด้วย ผมใช้ 8.1 นะ (แท้) เสถียรดี เร็วด้วย Support หารทำงานกับเกมได้หมดนะ ไม่มีเกมไหนที่เล่นไม่ได้เลย และไม่เคยมี Blue Screen ทั้งที่ Overclock ไว้อย่างเยอะเลย สเปคกากกว่าคุณด้วย

**ถ้าวินโดว์ปลอมจริง ก็ต้องหาตัวอื่นๆลง เพราะบางเจ้าเค้าดัดแปลงแคร็กมา ตัดนู่นตัดนี่ มันไม่เสถียร โดยเฉพาะ 7 Ulti**
    **แต่ถ้าท่านใช้ของแท้ก็ขออภัยด้วยที่ว่าท่านใช้ของปลอม และ ลองไปใช้ 8.1 ดูครับ**

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 229
    สลับ VGA ยังครับ เปลี่ยนจาก intel เป็น NVDIA

กล่าวขอบคุณ
    25
    ขอบคุณจ้า เรื่องสลับการ์ดจอนี่ทำมาหมดละ ส่วนเรื่อง window นี่ก็ปลอมจิงๆละนะ =w= 555 ไว้จะลองดูอีกทีเรื่องลง win ใหม่ ขอบคุณมากๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ในเครื่องแอบลง baidu ไว้รึเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoVePaNgYa อ่านกระทู้
    ในเครื่องแอบลง baidu ไว้รึเปล่าครับ

-.,- ไม่ลงแน่นอน****,, ป้องกันมันทุกวิธีทาง

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    เราเคยเป็นนะ update windows แล้วจอฟ้าลองใช้โปรแกรม memtest ดูสรุปคือ แรมน่าจะเสีย