ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 201

ทำไมเวลาหลับตาอาบน้ำหรือล้างหน้าเหมือนมีผีจะมาปาดคอและปิดไฟขึ้นห้องต้องรีบวิ่ง

เอิ่มนะ ทำไมผมมีอาการแบบนี้ล่ะครับ งงตัวเองเหมือนกัน มีวิธีแก้ไหมครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เคยเป็นเหมือนกันตอนเด็กๆ ไม่รู้จะกลัวทำไมบ้านตัวเองแท้ๆ -*-

ปิดไฟนี่ต้องรีบโดดขึ้นเตียง ปิดไฟห้องน้ำแล้วต้องรีบวิ่งเข้าห้อง สระผมไปก็ระแวงไป ไม่รู้จะกลัวทำไม -..-"

พอโตมาหน่อยก็หายเอง ตอนนี้ก็เฉยๆละ

คนเรื่อยเปื่อยชอบดูAT
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    Blog Entries
    1
    มันเป็นทุกคนครับ - -

เวลานอนต้องห่มผ้าห่มไม่ให้ผีมาดึงขา
    คนในบอร์ด

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ผมก็มีอาการแบบนี้ ยิ่งตอนประถมนี่แทบไม่กล้าเข้าห้องน้ำเองเลย หลังบ้านมืดมาก มืดแบบสลัวหน่อยๆ ให้พอเห็นรายละเอียดให้จินตนาการมันวิ่ง เหอะๆ กลัวเยอะแยะไปหมด

แต่พอ ม.ต้นไปอยู่โรงเรียนประจำ คนน่ากลัวกว่าผีอีก อารมอื่นมันแรงกว่าอารมกลัว รู้ตัวอีกที ก็หายกลัวไปแล้ว

ส่วนแต่ก่อนเวลานอนคนเดียวต้องคุมโปงมุดอยู่แต่ในผ้าห่มประจำ แต่แล้วหนังเรื่อง จูออน ก็ทำให้ผมเครียด เมื่อผีมันเล่นมาใต้ผ้าห่มเลย

เดี๋ยวเวลาผ่านไปก็หายเองครับ Don't worry

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    ผมเป็นตอน ป5 ยัน ม4 ล้างหน้าทีไร กะยั่งผีมันวิ่งเข้ามาในหน้าเราแล้วเราก็กลัวรีบล้างออกฟองเข้าตาอีก - -" กระเด็นเลย วิธีแก้คือผมเปิดเพลงล้างหน้า

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- CRMA -
    รั้วแดงกำแพงเหลือง
    กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,714
    ผมก็เป็นครับ ตอนเด็กๆกลัวมากเลย เวลาอาบน้ำ กับเวลานอนห่มผ้าก็ห้ามเอาขาโผล่ออกมานิดเดียว กลัวว่าผีจะดึงขา ไม่รู้เหมือนกันเพราะอะไรครับ แต่โตมาก็เฉยๆแหละ ตอนนี้นอนได้ทุกที่ในบ้าน ในครัว หน้าบ้าน ก็เคยนอนมาหมดแหละครับ ขอแค่ หมอนกับเสื่อก็พอ

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    อยากจะบอกว่าผมก็เป็นครับ เวลาสระผม ล้างหน้า
    หรือปิดไฟตอนจะขึ้นไปนอนบนบ้าน ความจินตนาการมันยิ่งกว่าออกไซด์ แดนนี่ แปง อีก ฮ่าๆ

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    ผมตอนปิดไฟ ต้องรีบมุดเข้ามุ้งเดี๋ยวผีมาดึงขาหายไปในความมืด

Player
    กล่าวขอบคุณ
    2,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ผมตอนกลางคืน จะอาบน้ำ ก็ไม่เปิดไฟสักที -*-
    if you want to follow me
    Facebook: Napat Trisath || IG: DuckPPER

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ทำไมผมไม่เคยหว่าๆๆๆนอกจากเดินตอนไฟสว่างๆอะกลัว5555+

Sometime life's Suck.
    Kisarazu-shi,Shibagen
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 840
    พอดีบ้านผมมัน 2 ชั้น ห้องน้ำอยู่ชั้นล่างห้องนอนต้องขึ้นไปชั้นบน เวลากลางดึกๆนี้อยากเข้าห้องน้ำต้องไปคนเดียว มันน่ากลัวตอนที่ พอเสร็จธุระเเล้วต้องปิดไฟ เเล้วขึ้นไปตอนชั้น 2
    เหมือนต้องวิ่งให้สุดแรง เหมือนมีใครมาฆ่ายังไงอย่างงั้นเลยแหละครับ

คิดเเล้วก็ตลกดีนะครับ ตอนเด็กๆผมกลัวความมืด เวลานอนในห้องนี้ผมจะเอาผ้าห่มคลุมหมดทั้งตัวเลยละครับไม่ให้มีส่วนไหนโผ่ลออกจากผ้าห่ม ฮ่าๆ

Kill Myself.
    กล่าวขอบคุณ
    1,726
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    1
    เป็นทุกคนนะโดยเฉพาะตอนเด็ก โตมาหน่อยก็เฉยๆ ต้องปิดไฟทุกดวงในบ้านแล้วเดิน ได้อารมณ์ กูนี้มัน แบทแมนชัดๆ กลับไปเป็นเด็กอีกครั้ง 5555

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    จขกท. กี่ขวบ**** 555555555555555555 ปล.มันจะไปยากอะไร ก็ลืมตาสระผมซะสิ !!!
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ukzeroooo อ่านกระทู้
    จขกท. กี่ขวบ**** 555555555555555555 ปล.มันจะไปยากอะไร ก็ลืมตาสระผมซะสิ !!!
    อายุ 16 ครับ โตเป็นวัวเป็น...ยังกลัวอยู่เลย ลืมตาสระผมไม่ได้ครับแชมพูเข้าตาเคยลองละ

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมใช้วิธีก้มเอา หรือสระผมก้เงยหน้าไปเลย

(ไม่น่ามาโพสเลยอายเขา 555+)

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ผม 21ยังกลัวผีอยู่เลยพูดตรงๆ. แต่กลัวตอนอยู่บ้านนะ. เพราะบ้าน เป็นบ้านนอกทุ่งนาและป่าหญ้า เข้าใจนะ

เงียบจนจิ้งหรีดร้อง เงียบจนได้ยินเสียงชิงช้า จากโรงเรียงอนุบาลข้างบ้าน. ขนลุกไหมล่ะ

แต่อยู่ หอ ที่กรุงเทพคนเดียว. เปิด the shock ฟัง ไม่กลัวครับ คนกรุงนอนกันดึกแท้ ไปยืนหน้าระเบียง ตอนไหนก็เห็นคนจากห้องอื่นหออื่น

555.

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    นึกว่าเป็นคนเดียว
    มันอยู่ในหัวเรานี่แหละครับ ผีนะ
    กลัวทั้งๆที่ไม่มีอะไร

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ miniboss อ่านกระทู้
    เป็นทุกคนนะโดยเฉพาะตอนเด็ก โตมาหน่อยก็เฉยๆ ต้องปิดไฟทุกดวงในบ้านแล้วเดิน ได้อารมณ์ กูนี้มัน แบทแมนชัดๆ กลับไปเป็นเด็กอีกครั้ง 5555
    อารมณ์เดียวกันเลยครับ ปิดไฟทั้งบ้านแล้ว นุ่งเกงใน เอาผ้าเช็ดตัวผูกคอ นี่มันแบทแมนชัดๆ

เมื่อก่อนก็กลัวนะแต่ตอนนี้เฉยๆแล้ว อยู่ดึกๆมืดๆบ่อยเดี๋ยวก็ชินไปเอง

ความมืดมันทำให้เราสติแตก(หัวแตกบ้างเป็นบางครั้งเพราะเดินชน) ถ้าสว่างๆก็ไม่กลัวอะไรแล้ว

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7,548
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,899
    นาย มโนไปเอง

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392
    จินตนาการล้วนๆครับ 55555

my house,not my home
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    กลัวไปไย -.- The Grudge ดูเรื่องนี้ไปอีกเรื่อง จะมีมีผีมาช่วยสระผม XD
    ///ดูหนังผีบ่อยๆเด๋วก็ชินครับ
    FX-8320,M/B MSI 970 Krait,GALAX GTX 960 EXOC,DDR3 8gb bus 2400(4*2) ,SSD Intel 120gb,PSU Super Flower Leadex Gold 650w,Case Corsiar SPEC-01

New York Midtown
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    อย่าไปคิด สิ ยิ่งคิดยิ่งไปไกล ยิ่งหลอนไปเอง คิดอย่างอื่นแทนดูครับ เช่นเวลาเปิดคอมแล้วฟังเพลงไหนดี ไพเราะสบายๆ

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ START อ่านกระทู้
    อายุ 16 ครับ โตเป็นวัวเป็น...ยังกลัวอยู่เลย ลืมตาสระผมไม่ได้ครับแชมพูเข้าตาเคยลองละ
    การช่วยตัวเองจะทำให้นายหายกลัวได้

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    สัญชาตญาณการระแวงภัยนี่แหละครับ มันถูกฝังโปรแกรมไว้ใน DNA มนุษย์นี่หละ และเพราะมีมันคุณและผมถึงยังไม่สูญพันธุ์ไงฮะ
    การกลัวที่มืด การระแวงหลัง ทำไมถึงต้องมี เพราะแต่เดิม สัตว์สายพันธุ์ Primate อย่างเราๆท่านๆนี่ก็ไม่ใช่ว่าไม่มีนักล่าจะมาลากไปกินนะฮะ
    อยู่ในป่าในดง เสือ สิงห์ กระทิง แรด ฯลฯ เยอะแยะ คือสัตว์นักล่าที่ออกหากินยามกลางคืนนี่ล่ะฮะ วิธีโจมตีก็คือโอบล้อมเหยื่อ หรือไม่ก็ลอบโจมตีทางด้านหลัง
    คนที่รอดได้ ก็คือคนที่มีความสามารถในการ "ระแวงภัย" ในพฤติกรรมของนักล่าเหล่านี้แหละฮะ

เพราะฉะนั้นไม่ต้องกังวล ถ้ามองทางด้านวิทยาศาสตร์และพันธุกรรมแล้วไม่มีใครว่าคุณเป็นบ้าหรือปัญญาอ่อนหรอกครับ
    เพราะคนที่ไม่มีสิ่งเหล่านี้เลย มันโดนลากไปกินเกือบจะหมดแล้วฮะ

อนึ่ง ถ้ามันจะมีปัญหากับพฤติกรรมดังกล่าว ก็เป็นปัญหาทางด้านความรำคาญใจซะเป็นส่วนใหญ่ เพราะปัจจุบ้นเราไม่ได้อยู่กลางดงหมาป่าหรือฝูงสิงโตอีกแล้ว มันก็เลยกลายเป็นความหวาดระแวงที่ไม่มีจุดหมาย หรือสิ่งที่ไม่มีอยู่จริง แต่สามารถทำความเข้าใจได้ว่ามันไม่ใช่ความผิดหรือผิดปกติใดๆ ถ้าคุณไม่มั่นใจ ก็ให้ผู้ที่เห็นว่ามันมีปัญหา เข้ามาอ่านคอมเมนต์ผมเพื่อทำความเข้าใจกับพฤติกรรมเหล่านี้ได้นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย exodus : 9th May 2014 เมื่อ 00:06
    รอวันโดนแบน

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babymaster อ่านกระทู้
    การช่วยตัวเองจะทำให้นายหายกลัวได้
    เคยล่ะสิท่าน