ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้
    สัญชาตญาณการระแวงภัยนี่แหละครับ มันถูกฝังโปรแกรมไว้ใน DNA มนุษย์นี่หละ และเพราะมีมันคุณและผมถึงยังไม่สูญพันธุ์ไงฮะ
    การกลัวที่มืด การระแวงหลัง ทำไมถึงต้องมี เพราะแต่เดิม สัตว์สายพันธุ์ Primate อย่างเราๆท่านๆนี่ก็ไม่ใช่ว่าไม่มีนักล่าจะมาลากไปกินนะฮะ
    อยู่ในป่าในดง เสือ สิงห์ กระทิง แรด ฯลฯ เยอะแยะ คือสัตว์นักล่าที่ออกหากินยามกลางคืนนี่ล่ะฮะ วิธีโจมตีก็คือโอบล้อมเหยื่อ หรือไม่ก็ลอบโจมตีทางด้านหลัง
    คนที่รอดได้ ก็คือคนที่มีความสามารถในการ "ระแวงภัย" ในพฤติกรรมของนักล่าเหล่านี้แหละฮะ

เพราะฉะนั้นไม่ต้องกังวล ถ้ามองทางด้านวิทยาศาสตร์และพันธุกรรมแล้วไม่มีใครว่าคุณเป็นบ้าหรือปัญญาอ่อนหรอกครับ
    เพราะคนที่ไม่มีสิ่งเหล่านี้เลย มันโดนลากไปกินเกือบจะหมดแล้วฮะ

อนึ่ง ถ้ามันจะมีปัญหากับพฤติกรรมดังกล่าว ก็เป็นปัญหาทางด้านความรำคาญใจซะเป็นส่วนใหญ่ เพราะปัจจุบ้นเราไม่ได้อยู่กลางดงหมาป่าหรือฝูงสิงโตอีกแล้ว มันก็เลยกลายเป็นความหวาดระแวงที่ไม่มีจุดหมาย หรือสิ่งที่ไม่มีอยู่จริง แต่สามารถทำความเข้าใจได้ว่ามันไม่ใช่ความผิดหรือผิดปกติใดๆ ถ้าคุณไม่มั่นใจ ก็ให้ผู้ที่เห็นว่ามันมีปัญหา เข้ามาอ่านคอมเมนต์ผมเพื่อทำความเข้าใจกับพฤติกรรมเหล่านี้ได้นะครับ
    สาระมันอยู่ตรงนี้ ผมนึกว่าเป็นผลพวงจากหนังซะอีกตอนเด็กดูกันแล้วจำไปกลัวกันเองรวมถึงผมด้วย แบทแมน ผมก็เป็นนะ 5555

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 267
    ตอนแรกผมก็ไม่ได้คิดหรอก แต่ผมเริ่มคิดแล้วกลัวแบบ จขกท แล้วครับ ขอบใจนายมากทำให้เราเป็นไปอีกคน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    606
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ผมเห็นผีทุกวันแหละครับ ตอนหน้าแล้วส่องกระจก *.*
    Once upon a time

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SAURCE อ่านกระทู้
    เคยล่ะสิท่าน
    ไม่เคยก็บ้าแล้วท่านนน
    CPU: INTEL I5-4440 3.1GHz, RAM: G.SKILL 8GB, VGA: Asus GTX 760 DrectCUII OC 20GB, HDD Seagate 1TB, PSU: AeroCool 850W Case: ZalMan Case Z12 Plus 3FAN

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    เคยเป็นเหมือนกัน*****หน้ากลัวมากอะไม่กล้าหลับตาเลย 5555

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    สาระมันอยู่ตรงนี้ ผมนึกว่าเป็นผลพวงจากหนังซะอีกตอนเด็กดูกันแล้วจำไปกลัวกันเองรวมถึงผมด้วย แบทแมน ผมก็เป็นนะ 5555
    ของพวกนี้มันสามารถถูกกระตุ้นเร้าได้ครับ ถ้าอยู่ในสถานะที่บีบคั้นและมีปัจจัยให้เกิดความหวาดกลัว แม้แต่การเดินที่เปลี่ยวในยามวิกาลก็กระตุ้นสัญชาตญาณระแวงภัยได้ ถึงแม้ว่าจะไม่มีอะไรทำอันตรายคุณอยู่ในพื้นที่นั้นเลยก็ตาม
    รอวันโดนแบน

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้
    สัญชาตญาณการระแวงภัยนี่แหละครับ มันถูกฝังโปรแกรมไว้ใน DNA มนุษย์นี่หละ และเพราะมีมันคุณและผมถึงยังไม่สูญพันธุ์ไงฮะ
    การกลัวที่มืด การระแวงหลัง ทำไมถึงต้องมี เพราะแต่เดิม สัตว์สายพันธุ์ Primate อย่างเราๆท่านๆนี่ก็ไม่ใช่ว่าไม่มีนักล่าจะมาลากไปกินนะฮะ
    อยู่ในป่าในดง เสือ สิงห์ กระทิง แรด ฯลฯ เยอะแยะ คือสัตว์นักล่าที่ออกหากินยามกลางคืนนี่ล่ะฮะ วิธีโจมตีก็คือโอบล้อมเหยื่อ หรือไม่ก็ลอบโจมตีทางด้านหลัง
    คนที่รอดได้ ก็คือคนที่มีความสามารถในการ "ระแวงภัย" ในพฤติกรรมของนักล่าเหล่านี้แหละฮะ

เพราะฉะนั้นไม่ต้องกังวล ถ้ามองทางด้านวิทยาศาสตร์และพันธุกรรมแล้วไม่มีใครว่าคุณเป็นบ้าหรือปัญญาอ่อนหรอกครับ
    เพราะคนที่ไม่มีสิ่งเหล่านี้เลย มันโดนลากไปกินเกือบจะหมดแล้วฮะ

อนึ่ง ถ้ามันจะมีปัญหากับพฤติกรรมดังกล่าว ก็เป็นปัญหาทางด้านความรำคาญใจซะเป็นส่วนใหญ่ เพราะปัจจุบ้นเราไม่ได้อยู่กลางดงหมาป่าหรือฝูงสิงโตอีกแล้ว มันก็เลยกลายเป็นความหวาดระแวงที่ไม่มีจุดหมาย หรือสิ่งที่ไม่มีอยู่จริง แต่สามารถทำความเข้าใจได้ว่ามันไม่ใช่ความผิดหรือผิดปกติใดๆ ถ้าคุณไม่มั่นใจ ก็ให้ผู้ที่เห็นว่ามันมีปัญหา เข้ามาอ่านคอมเมนต์ผมเพื่อทำความเข้าใจกับพฤติกรรมเหล่านี้ได้นะครับ
    กระจ่างเลยครับ เข้าใจดีมาก ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    ตรงกับคลิปนี้เลยกอไปที่ 0.50 เหมือนมาก -0-

† INFINITE DEATH †

กล่าวขอบคุณ
    414
    ได้รับคำขอบคุณ: 62

ปัจจุบันก็ยังใช้ได้อยู่นะครับ กับคนด้วยกันเองนี่แหละ เวลาอาบน้ำสระผมแล้วสบู่ตก(หรืออะไรก็ได้แหละตกแล้วต้องก้มไปเก็บ).... น่ากลัวนะ อิอิ

สงครามเท่านั้น
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    Blog Entries
    1
    คิดไปกันเองอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    ก็ยังอุตส่าลองลืมตาอีกนะ ผมพูดประชด 555555 เอางี้ ใส่แว่นตาว่ายน้ำสระผม จะได้ไม่เข้าใจ ไม่ต้องหลับตา !!
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย