ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 581

Wink ปีนี้แม่จะดาวรถให้จะดีใจหรือเสียใจดี

แม่บอกว่าจะดาวรถให้แต่ต้องเป็นรถเก๋งอะไรประมาณนั้น แต่เราไม่ชอบชอบขับพวกบิ๊กไบค์มากกว่า

เวลาไปไหนมาไหนสบาย รถติดไม่ต้องกลัวซิกแซก ยกเว้นฝนตก แต่แม่บอกมันอันตราย T_T

หาทางพูดไงดี
    นานแสนนานก็จะรักเพียงคุณ ก็จะรักแค่คุณ และจะมีแค่คุณคนเดียว

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สงครามเท่านั้น
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    Blog Entries
    1
    รถเมล์เท่กว่า

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    615
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    555 เหมือนผมเลยคับ แต่ผมว่ารถดีกว่าคับ(แต่ก่อนผมกับน้องบอกให้แม่ถอยบิ๊กไบค์มาคับคู่กัน เดี๋ยวนี้น้องบอกไม่เอาแล้วแค่ขับMSX ก็ร้อนมากแล้ว) เพราะบิ๊กไบค์หน้าฝนก็ต้องเก็บ เวลาขับก็ใส่หมวกถอดออกมาทรงผมก็.... และแม่บอกอีกว่าบิ๊กไบค์ให้ซือเอง

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    อิจฉาลูกคนรวยจังเลย สำหรับผม รถเมล์ the best

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    8
    รถยนต์ดีกว่าครับ รับสาวๆ ได้ด้วย บิ๊กไบค์ ใช่ว่าสาวจะชอบซะทุกคนนะครับ สาวบางคนก็ไม่ชอบซ้อนมอเตอร์ไซค์ตากแดดตากลม
    555555 แต่หลายๆด้าน ถ้ามองด้านประโยชน์ใช้สอยยังไงรถยนต์ก็ดีกว่าครับ
    ชอบกินไข่เจียว

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    บิ้กไบค์แจ่มๆคันเป็นแสน

เดี๋ยวนี้รถเก๋ง 4-5หมื่น สภาพดีๆมีถมเถไปครับ

ผมขับรถจนชินแล้วอ่ะ แต่ก่อนก้ชอบมอไซต์ครับ

แต่ขอขับรถแล้วมันเคยตัว ไปหน้าซอยบางทีผมยังเอาไปเลย

ผมชอบเปิดแอร์ใจเย็น ฟังเพลงเบสหนักๆ เบาะสะเทือนย้อมใจดี เวลาขับ

แถมเติมแก๊ส วิ่งตก โลละบาทกว่าๆ. ประหยัดกว่ามอไซต์หลายๆคันครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 852
    รถสองแถว ดีที่สุดในสามโลก

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 798
    สําหรับ ผมผมว่าดีนะ เวลาจะ..... กับเเฟน( กระหนุงกระหนิงกัน) ตอนฝนตกนี่ ฟินสุดๆ555+
    SPEC = CPU Core i5 4670 3.40 Ghz /// Ram 8 Gb /// VGA Giggabyte GTX 770 OC
    edition /// PW : Corsair 650 W

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ทุกคนมีความฝันในความต้องการของตนเองครับ เป็นผมในฐานะที่บ้านตัวเองไม่ค่อยมีฐานะแต่ก็ไม่ถึงกับยากจน

ถ้าวันนึงพ่อหรือ****าบอกว่าจะออกรถให้แต่เป็นรถเก๋งหรือกระบะหรืออะไรก็แล้วแต่ที่ไม่ใช่ บิ๊กไบท์ ถึงแม้ว่าโดยส่วนตัวผมก็ชอบบิ๊กไบท์เช่นกัน

และอยากจะมีมาในครอบครอง เป็นผมก็น้อมรับรถเก๋งไว้สะก่อนเพราะอย่างน้อยมันก็ค่อนข้างมีประโยชน์ในอนาคตเวลาจับจ่ายซื้อของ อะไรก็ตามแต่ที่บิ๊กไบท์ไม่สะดวก

แล้วพอถึงเวลาเรามีการมีงานทำที่มีเงินเดือนพอสมควร ก็ค่อยเอาก็ได้ครับ เพราะถ้าผมเป็นพ่อแม่คงไม่อยากให้ลูกไปเสี่ยงหรอกครับ เชื่อผมในเมื่อฝันที่จะมีมันก็มีอยู่แล้ว

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    รถดีกว่าครับ ประโยชน์ใช้สอย ความปลอดภัยเยอะกว่า
    รถคันแรกของผมซื้อด้วยเงินด้วยแรงตัวเองครับ ภูมิใจสุดๆ

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ตอนแรกพ่อผมก็จะ ออก เก๋งให้ครับ แต่ผมไม่ชอบ สุดท้ายตัดสินใจ msx พอครับ

ตามหลักความเป็นจริงนะ ท่านึกถึงอนาคตเวลาโตไปทำงานหรือมีครอบครัวน่ะ มีรถเก๋งเป็นรถบ้านจะดีกว่าไหนๆ แต่ที่ออก msx มาเนี่้ยใจรักล้วนๆเลยครับ
    ส่วน รถเก๋ง-กระบะ พวกนั้น ผมคิดว่า ไว้ว่ากันใหม่ตอน จะจบมหาลัย (ความคิดส่วนตัวน่า)
    ผมออก สิ่งที่ผมรักในตอนนี้ก่อน วัยรุ่น เราควรจะสนุกกับมันอยากทำไรทำเลย ผมคิดงี้ ก็เลยจัดเจ้านี่มาแล่ว

ท่าถามว่าหาทางพูดไงดีล่ะก็น่ะ จะบอกว่า

แม่ครับ ผมรู้น่ะว่าแม่เป็นห่วงอะ แต่ผมก็ชอบของผม คือท่าเราได้สิ่งที่เราชอบเนี่ยแม่ เราจะมีความสุขกับมัน ไม่ว่ามันจะดีหรือไม่ดี เราก็ชอบมัน
    ผมเข้าใจว่ามันอันตราย แต่ ผมก็จะขับระวังๆๆ อะไรทำนองนี้ (ผมพูดงี้กับพ่อ อีกไม่กี่วันต่อมา พ่อบอกว่า ปะ ไปดูรถกัน ) ได้จริงเว้ยเฮ้ยดีใจมาก

ผมเคยเข้ามาถามคนในนี้ด้วยน่ะ ระหว่าง ksr กับ msx ก็เลยจัด msx ไปล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 267
    ผมว่าเอารถเก๋งก่อน เรื่องบิ๊กไบค์อย่างน้อย ราคามันก็สามารถทำงานพอไขว้ขว้าได้ในเวลาไม่กี่ปี แต่รถยนต์นี่ถ้าไม่ขยันจริงๆก็ไขว้ขว้ายากครับ ผู้ใหญ่บางคนใช้เวลาเก็บเงินกันหลายปีเลยกว่าจะได้ ผมว่าเอาสิ่งที่มันมีประโยชน์+ดีก่อนนะครับ สามารถพาพ่อแม่ไปข้างนอก ขับรถซื้อของเยอะๆ ฝนตก เผื่อในอนาคตอีก แต่บิ๊กไบค์ก็คือมอไซค์ทำความเร็ว แต่คุณสมบัติเหมือนเดิม

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: