ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 201

ขอถามไร้สาระหน่อยนะครับ What if Goku vs Doreamon ?

โกคู vs โดเรม่อน ใครจะชนะครับ

โดเรม่อน Doreamon
    มีแต่คนเชียร์โดเรมอนแฮะ

สรุปก็คือ(จากความเห็นหลายๆคนนะ)
    1.ถ้าจะนัดสู้ม่อนต้องแอบเตรียมของโกงก่อนแน่ๆ
    2.แต่ถ้าเจอแบบกระทันหันโกคูชนะชัวร์

แต่มันมีข้อขัดแย้งครับ
    1.ไทม์แมชชีนของโดเรม่อนสมารถแก้ไขเหตุการณ์ในอดีตได้และในอนาคตก็จะเปลี่ยนแปลงและเข้ากับอดีต
    2.แต่ไทม์แมชชีนของทรังส์สามารถย้อนเวลาไปอดีตได้ก็จริงแต่ถ้าแก้ไขเหตุการณ์ในอดีตไปมันก็เหมือนถูกตัดออกไปเป็นคนละโลกเลย เช่นมีโลกอดีตที่ถูกแก้ไขก็ต้องมีอีกโลกที่เหมือนเดิมและเหตุการณ์ของอนาคตก็เหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลงถึงจะเปลี่ยนอดีตไปก็เถอะ(ทรังส์บอกในการ์ตูนนะ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย START : 9th May 2014 เมื่อ 15:14

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140
    เชียร์โดราเอม่อน แค่นั้น

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

รู้สึกสติตัวเองไม่เต็ม
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 480
    โดเรม่อนครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เลนกลางหาย
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    โดราเอม่อนยังไงก็ชนะ มีโทรศัพท์สมมุติ
    MoNsTeR KiLL !!

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    ใครงัดนิวเคลียร์เดินได้ลง ก็ชนะ

เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    โดเรมอนชนะ เพราะ มีตู้โทรศัพท์สุดโกง

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    โดเรมอนพ่อทุกสถาบัน
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392
    โดราเอโอมอนครับ - -'

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LIVE อ่านกระทู้
    โดเรมอนพ่อทุกสถาบัน

สวัสดีครับ พ่อ
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Still alive
    http://facebook.com/ko555555
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 516
    ผมชอบโดราเอมอนมากที่สุดในตัวการ์ตูน ผมเคยคิดว่าโดราเอมอนไม่มีใครต้านทานได้

แต่ผมเคยลองคิดดูตามหลักของพลัง ในชั่วพริบตาที่โดราเอมอนคิดวิธีเอาชนะและกำลังจะหยิบของวิเศษ โงกุนสามารถเคลื่อนที่ได้เร็วจนเหลือเชื่อ อาจจะใช้เวลาแค่ไม่กี่มิลลิวินาทีเท่านั้นหรือน้อยกว่าจัดการโดราเอมอน โดราเอมอนไม่เร็วพอจะขยับมือจนสามารถหยิบอะไรซักอย่างออกมาได้ทัน

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    แล้วสมมุติถ้าในเหตุการณ์คับขันล่ะ แบบเจอกันซึ่งๆหน้าโกคูบุกผมว่าโดเรมอนคงกระเด็นไปแล้วมั้งเพราะกว่าจะหยิบของวิเศษได้

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ko555555 อ่านกระทู้
    ผมชอบโดราเอมอนมากที่สุดในตัวการ์ตูน ผมเคยคิดว่าโดราเอมอนไม่มีใครต้านทานได้

แต่ผมเคยลองคิดดูตามหลักของพลัง ในชั่วพริบตาที่โดราเอมอนคิดวิธีเอาชนะและกำลังจะหยิบของวิเศษ โงกุนสามารถเคลื่อนที่ได้เร็วจนเหลือเชื่อ อาจจะใช้เวลาแค่ไม่กี่มิลลิวินาทีเท่านั้นหรือน้อยกว่าจัดการโดราเอมอน โดราเอมอนไม่เร็วพอจะขยับมือจนสามารถหยิบอะไรซักอย่างออกมาได้ทัน
    โดเรมอน โกงสุดแล้วครับ เดินทางข้ามกาลเวลาได้เท่านี้ก็ไม่มีใครหยุด โดเรมอน ได้แล้วครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    โดราเอมอนข้ามเวลามาฆ่าต้นตระกูล ฮ่าๆ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    เก่งกว่าไอ้ม่อนนี้ไม่มีแล้วมั่ง เจอตู้ติต่างเข้าไปเปลี่ยนมิติได้เลยด้วยซ้ำ พลังแบบนี้มีไม่กี่คน เช่นฮารุฮิ(แต่เจ้าตัวไม่รู้อยู่ดี) มาโดกะร่างพระแม่(แต่ว่ามาโดกะขอพรไปแล้วด้วย) โฮมุระร่างปีศาษ(ไม่แน่ใจเหมือนกันเพราะร่างปีศาสไม่ได้ออกโรงจริงๆจังๆ) จะย้อนเวลาแข่งกับมันก็ไม่ไหวอีก ถ้าสู้กันแบบพลังๆนี้ของเล่นของไอ้ม่อนโกงๆก็มีเยอะ อีกอย่างของเล่นไอ้ม่อนนี้ซื้อมาถูกๆจากศตวรรษ ที่21นะ ถ้าให้งบมันไปซื้อของจากศตวรรษ ที่22ที่ไอ้ม่อนเดินทางมาเชื่อเหอะชิ้นเดียว กุเรนก็เอาไม่อยู่

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093
    ^ แน่ใจนะว่า gurren เอาไม่อยู่ *-*

เจอกันตัว ๆ ถ้าเจอกันซึ้ง ๆ หน้า โงกุนชนะ ถ้าโดเรม่อนมีเวลาวางแผนก่อนก็ชนะสบาย ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GtXl24o7l3c : 8th May 2014 เมื่อ 22:55

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ผมว่าโกคูนะ ถ้าเดินๆมาจะบวกกันเลย นี่โกคูเข้าบวกได้เลย หมัดเดียวก็พอแล้วครับ
    แต่ถ้ารู้ว่าจะสู้กัน แล้วม่อนมันเตรียมของก่อน ม่อนก็ชนะ

เพราะถึงแม้ม่อนจะมีของขี้โกง แต่ม่อนไม่ได้เตรียม(เพราะไม่รู้มาก่อนว่าจะสู้กับโกคู) เดินมาบวก เลยหยิบของไม่ทัน เละครับ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Still alive
    http://facebook.com/ko555555
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 516
    เจ้าของกระทู้ควรเปลี่ยนคำถามใหม่ให้ชัดเจนโดยเพิ่มรายละเอียดว่าสู้กันซึ่งหน้าหรือลอบฆ่ากันลับหลังตอลเผลอ มีเวลาเตรียมตัวก่อนถึงวันมั๊ย แล้วเล่นตุกติกได้มั๊ย

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    โดเรม่อน Win มั้งนะ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    โดเรม่อนชนะ 100% ครับ โงกุนไม่มีทางชนะได้

ทฤษฏีแรก โดเรม่อนเป็นสิ่งที่ไม่มีอดีต(เพราะตามทฤษฏี โดเรม่อนมาจากอนาคต แต่กลับมาในอดีต หากต้องการให้โดเรม่อนมีอดีต ก็ต้องวนลูปกลับเหมือนใน the movie ตอนนึง) โดเรม่อนเลยมีความจำของยุคตัวเอง+ยุคปัจจุบัน ทำให้รู้ว่าต้องสู้กับโงกุนแน่ๆ เลยใช้วิธีย้อนกลับไปใช้ประตูไปไหนก็ได้ บุกเข้ายานที่ส่งโงกุนมายังโลก ฆ่าโงกุนตอนทารกซะ

ทฤษฏีที่ 2 โดเรม่อนมีของวิเศษที่โกงมากๆหลายอย่าง เช่น ไฟฉายขยายส่วน ตู้โทรศัพท์ติ๊ต่าง แค่นี้ก็สามารถจัดการโงกุนได้แน่ๆ และไม่มีทางด้วยที่โงกุนจะลอบทำร้าย หรือเปิดโดยไม่บอกกล่าว เพราะลักษณะโงกุนเป็นลูกผู้ชายพอ

ถึงยังไงม่อนก็ชนะครับ คนที่สู้ม่อนได้สูสีก็น่าจะเป็นพวกที่เวลาไม่มีผลอะไรกับตัว เช่น reverse flash

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 274
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SAURCE อ่านกระทู้
    โดเรมอน โกงสุดแล้วครับ เดินทางข้ามกาลเวลาได้เท่านี้ก็ไม่มีใครหยุด โดเรมอน ได้แล้วครับ
    อย่าลืมโงกุนก็ทำได้เหมือนกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    30
    มีเครื่อง ของทรั้งที่ มาจากอนาคตไง ครับ

กล่าวขอบคุณ
    30
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kewzaza2002 อ่านกระทู้
    โดเรม่อนชนะ 100% ครับ โงกุนไม่มีทางชนะได้

ทฤษฏีแรก โดเรม่อนเป็นสิ่งที่ไม่มีอดีต(เพราะตามทฤษฏี โดเรม่อนมาจากอนาคต แต่กลับมาในอดีต หากต้องการให้โดเรม่อนมีอดีต ก็ต้องวนลูปกลับเหมือนใน the movie ตอนนึง) โดเรม่อนเลยมีความจำของยุคตัวเอง+ยุคปัจจุบัน ทำให้รู้ว่าต้องสู้กับโงกุนแน่ๆ เลยใช้วิธีย้อนกลับไปใช้ประตูไปไหนก็ได้ บุกเข้ายานที่ส่งโงกุนมายังโลก ฆ่าโงกุนตอนทารกซะ

ทฤษฏีที่ 2 โดเรม่อนมีของวิเศษที่โกงมากๆหลายอย่าง เช่น ไฟฉายขยายส่วน ตู้โทรศัพท์ติ๊ต่าง แค่นี้ก็สามารถจัดการโงกุนได้แน่ๆ และไม่มีทางด้วยที่โงกุนจะลอบทำร้าย หรือเปิดโดยไม่บอกกล่าว เพราะลักษณะโงกุนเป็นลูกผู้ชายพอ

ถึงยังไงม่อนก็ชนะครับ คนที่สู้ม่อนได้สูสีก็น่าจะเป็นพวกที่เวลาไม่มีผลอะไรกับตัว เช่น reverse flash
    โงกุนตัวเล็กไม่มีผมนะครับยังไงก็ไม่มีผล ตอนสู้กับจอมมารบูล ตอนที่บูลเสกไห้เป็นลูกอม

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ม่อนมีนาฬิกาหยุดเวลา มีสวิทช์เผด็จการอีก รู้สึกว่ากินขาดมาก
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    เคยเห็นโดเรม่อนเอาจิงแล้วหรอ

ว่าเร็วแค่ไหน หรือเห็นแค่ในกาตูนบางครั้งทำเป็นหยิบหาของไม่เจอหยิบช้า

ก็เลยมองว่าโดเรม่อนช้า

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toko2041 อ่านกระทู้
    มีเครื่อง ของทรั้งที่ มาจากอนาคตไง ครับ
    เครื่องที่ทรังค์ใช้มันพังแล้วนิครับ พอเข้ายุคอนาคตใหม่ที่โงกุนไม่ตาย แคปซูลคอเปอเรชั่นก็ไม่สร้างเครื่องย้อนเวลาขึ้นมาอีก