ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 267

ชุดเซฟตี้ ทำไมถึงต้องมองว่า ชอบโชว์

ชุดเซฟตี้หรือชุดป้องกันในสมัยนี้ไม่จำเป็นต้องใช้กันแค่ในหมู่รถบิ๊กไบค์แล้ว รถธรรมดาก็ใส่กันเยอะแยะ ถุงมือ/เสื้อการ์ด (ซูมเมอร์x msx pcx เวฟ ksr ใส่กันเยอะแยะ) เพื่อความปลอดภัยของตนเองชุดพวกนี้สามารถช่วยชีวิตจากหนักเป็นเบาและสามารถช่วยให้รอดชีวิตจากเหตุการ์ณรุนแรงได้หลายครั้ง

โดยส่วนตัวก็ใส่ ถุงมือข้อยาว เสื้อการ์ด (ติดเป็นนิสัยกลัวอันตราย) ก็ขับไปทำธุระดันไปเจอพวกคนรู้จักในมหาลัย เดินกันมา3-4คน เดินมาพูดใส่ ใส่ทำไมไร้สาระ เป็นนักแข่งเหรอ มาไกลเหรอ ชอบโชว์เหรอแล้วก็ขำกัน คือกวนตีนนั้นแหละ ผมก็เลยบอกว่าแล้วใส่ไม่ได้รึไง ล้มมาแขนขาหักใครรับผิดชอบ พวกมันก็ทำหน้าทำตาล้อเลียนกวนตีน ผมโมโหก็เลยด่าไป "รถกูตัวกูตังค์กูเรื่องของกู อย่าเสือก ใครจะไปเหมือนพวกมิงอะ รถเด็กแว๊นกระโหลกกระลา ทำมาเป็นกวนส้นตีนอยู่นั้นละ ตัวมิงดีพอยัง " หลังจากพูดไปก็ได้มีการทะเลาะกัน

ปล.ผมเชื่อว่า คนทุกคนย่อมไม่มีใครอยากเป็นตัวตลกให้คนอื่นเขาขำกันหรอก

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ใครจะว่ายังไงก็ชั่งหัวเขาดีกว่าครับคุณ...ผมว่านะทำแบบคุณหนะดีแล้ว
    เวลาเกิดอุบัติเหตุมา มันไม่คุ้มเนาะ
    ปล.อย่าไปคิดมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    ถูกครับ ไม่มีใครอยากเป็นตัวตลก แต่ผมว่าไม่น่าไปประกาศสงครามแบบนี้เลย
    แต่ผมเข้าใจอารมณ์ตอนนั้นดีครับมันก็คล้ายกับว่า คือบางอย่างที่มันเป็นตัวเรา เราชอบในสิ่งนี้ทำในสิ่งนี้ แต่กลับมีคนมาหัวเราะเยาะเย้ย คิดว่าไร้สาระไม่มีประโยชน์ มันก็อยากขึ้นเล็กน้อย
    แต่ก็ทำอะไรไม่ได้มากมายหรอกครับ ปล่อยๆไปเดี๋ยวก็ชินไปเองครับ

กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    คนเก่งอะตายมาหลายคนแล้วครับ

ผมใส่หมวกกันน๊อคไปโรงเรียนทุกวัน เพื่อนผมถามว่าใส่ทำไม ผมดอบกลับไป อุบัติเหตุมันเกิดได้ตลอด แต่เพื่อนผมก็มชอบมาบอกว่า กลัวตายหรอ?

อย่างว่าละครับตัวเราชีวิตเราอย่าได้สนครับ

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ใส่อะดีแล้วครับ ผมขี่บิ๊กไบค์ ผมก็ใส่ บางเวลาขี่เวฟยังใส่เลยครับไม่งั้นรู้สึกไม่ปลอดภัย
    i love thailand because somebody in thailand love me

กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    มหาลัยจิงดิ

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 267
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cloudzextion อ่านกระทู้
    มหาลัยจิงดิ
    ก็ขับไปทำธุระดันไปเจอพวก (คนรู้จักในมหาลัย) ไม่ได้เจอในมหาลัย เผื่อไม่เข้าใจ

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    นั่นสิครับ มหาลัยหยั่งกะเด็กม.ต้นเลย

ส่วนตัวผมก็ใส่หมวกกันน็อคกับเสื้อแขนยาวตลอด ไม่ว่าไปไหนใกล้หรือไกล

พวกประเภทที่บอกกลัวตายเนี่ย ส่วนใหญ่ถึงเวลามักจะทำไรไม่ถูก

ลนลานกว่าคนประเภทที่ปลอดภัยไว้ตั้งแต่เนิ่นๆอีก เห็นอยู่หลายคนแล้ว
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    แต่ก่อนผมขับคลิกไอตัวเก่า

ยังใส่เลย หมวกเต็มใบ ถุงมือ กับเสื้อแบบฟูๆหนาๆ

บางคนมันจะมองว่าเวอร์ครับขับแค่นี้ใส่ทำไม

แต่ก้อย่าเอาคำพูดพวกนี้มาแลกกับความปลอดภัยของเราเลย

ผมใส่แล้วรู้สึกดีนะ แทบอยากจะลองล้มดู คงจะนิ่มน่าดู 555+

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    สวนมันสิ
    "งั้น***อย่าใส่หมวกกันน็อคเท่ๆนะ"

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ค่าสมัยนิยมครับ คำว่าแฟชั่นมักจะมาก่อนในยุคปัจจุบัน
    Come as guests, stay as family.

Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    ถามกลับไปคำเดียว เกิดอุบัติเหตุขึ้นมาคุณมาเจ็บกับผมไหม ถ้าไม่ก็หุบปากไป ใส่ไม่ใส่เรื่องของผม เงินผมชีวิตผม เรื่องของผม นะครับ **** ครัส 55555

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    มาเต็ม
    เสื้อการ์ด 5,500.-

ถุงมือ 1,000+

รองเท้า 3000+

sonic เครื่อง cbr150

จัดเต็ม

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 798
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ononoGamer อ่านกระทู้
    ถามกลับไปคำเดียว เกิดอุบัติเหตุขึ้นมาคุณมาเจ็บกับผมไหม ถ้าไม่ก็หุบปากไป ใส่ไม่ใส่เรื่องของผม เงินผมชีวิตผม เรื่องของผม นะครับ **** ครัส 55555
    ส่วน อันธพาล กับ นักเลง มันก็ต่างกันนะ ^^
    SPEC = CPU Core i5 4670 3.40 Ghz /// Ram 8 Gb /// VGA Giggabyte GTX 770 OC
    edition /// PW : Corsair 650 W

กล่าวขอบคุณ
    457
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    ใส่ดีกว่าครับป้องกันไว้ก่อนผมเองก็ใส่ตลอดครับ
    ไม่มีใครอยู่ครับปิดให้ด้วยครับขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    พี่ผมใส่เกราะอ่อนเวลาขับบิ๊กไบท์ทุกครั้ง เพราะเคยล้มตอนใส่เสื้อเซฟตี้ธรรมดาแล้วเจ็บมาก พวกนี้ไม่รู้หรอกว่าถ้าไม่ใส่แล้วเกิดอุบัติเหตุมันจะรู้สึกยังไง ไม่เห็นโลงศพไม่หลังน้ำตาพวกนี้มันเเย่จริงๆ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pittawat อ่านกระทู้
    ส่วน อันธพาล กับ นักเลง มันก็ต่างกันนะ ^^
    ลายเซ็นต์ไมไ่ด้เปลี่ยนมาตั้งกี่ปีแล้วไม่รู้นานๆจะเข้ามาเล่นที 555

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    แกรๆ เพื่อนเราเสียชีวิตไปแล้วนะ สอบติดวิศวะ พ่อซื้อ big bike ให้ เอาไปลองขี่วันแรก
    หมวกกันน้อคไม่ใส่ แหกโค้ง

รถพวกนี้มันแรง ตอนเวลาล้ม มันจะไถไกลมาก ถ้าไม่ใส่ชุดพวกนี้ โอกาสตายสูงมากเลยทีเดียว

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ผมขับสกูปปี้ ผมยังใส่เสื้อกันหนาว ถุงมือ หมวกเต็มใบเลยครับ ถึงซีซี ไม่เยอะเวลาล้มก็อันตรายเหมือนกัน

ใส่ไปเถอะอย่าได้แคร์เวลาล้ม มันไม่ได้มาเจ็บกับเรานะครับ