ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

ผมลองออกแบบให้มันดูมีความเป็นประเทศที่เจริญที่สุดดูน่ะครับ

ประเทศที่มีความเจริญที่สุด ประเทศที่กระจายความเจริญได้อย่างทั่วถึงที่สุด ประเทศที่มีภาพลักษณ์ด้านวินัยสูงที่สุด

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ตื่นได้แล้วครับ!!!
    [IMG] [/IMG]

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เขาก็ได้ครับ อธิบายที - -
    WHO I'm

AEFIL,MNNOOO
    กล่าวขอบคุณ
    2,128
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,818
    จะเจริญประเทศ เจริญสติตัวเองก่อนดีกว่านะ
    ทำอะไรครึ่งๆกลางๆ อยู่ได้
    3 Coins DPP

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    เนื้อหากับป้ายเกี่ยวอะไรกัน การกระจายความเจริญนี้มันเป็นปัญหาที่ทุกรัฐบาลต้องแก้ไขอยู่แล้ว เพราะตอนนี้กรุงเทพกับต่างจังหวัดมันเหมือนเป็นคนละประเทศแล้ว กรุงเทพจัดว่าเป็นเมืองที่พัฒนาแล้วผมว่าพอๆกับกรุงโตเกียวหรือกรุงปักกิ้งด้วยซ้ำนอกจากนี้ขนาดเมืองก็ค่อนข้างใหญ่มากด้วยนะ ไม่สิพอๆกับเมืองหลวงของประเทศที่พัฒนาแล้วทั่วโลกเลยด้วยซ้ำ แต่ต่างจังหวัดไทยค่อนข้างกระจายความเจริญไปไม่ถึงจริงๆ ยกเว้นหัวเมืองใหญ่ๆเช่น พัทยา เชียงใหม่ หัวหิน ขอนแก่น อุดรแค่นั้น มันมีปัญหาเรื่องงบประมาณด้วยอะแหละ งบประมาณส่วนใหญ่มันกระจุกอยู่ส่วนกลางหมด ส่วนท้องถิ่นมันได้น้อย ยิ่งแบ่งให้ส่วนอบต.นี้ยิ่งน้อย

ความจริงนะเมืองไทยอะถ้าอยากเจริญต้องใช้ระบบสหรัฐ คือให้แต่ละรัฐบริหารจัดการกันเองภาษีก็เก็บไว้ใช้ในจังหวัดตัวเองเท่านั้น ส่วนกลางดูแลแค่เรื่องสำคัญๆพอ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 798
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    เนื้อหากับป้ายเกี่ยวอะไรกัน การกระจายความเจริญนี้มันเป็นปัญหาที่ทุกรัฐบาลต้องแก้ไขอยู่แล้ว เพราะตอนนี้กรุงเทพกับต่างจังหวัดมันเหมือนเป็นคนละประเทศแล้ว กรุงเทพจัดว่าเป็นเมืองที่พัฒนาแล้วผมว่าพอๆกับกรุงโตเกียวหรือกรุงปักกิ้งด้วยซ้ำนอกจากนี้ขนาดเมืองก็ค่อนข้างใหญ่มากด้วยนะ ไม่สิพอๆกับเมืองหลวงของประเทศที่พัฒนาแล้วทั่วโลกเลยด้วยซ้ำ แต่ต่างจังหวัดไทยค่อนข้างกระจายความเจริญไปไม่ถึงจริงๆ ยกเว้นหัวเมืองใหญ่ๆเช่น พัทยา เชียงใหม่ หัวหิน ขอนแก่น อุดรแค่นั้น มันมีปัญหาเรื่องงบประมาณด้วยอะแหละ งบประมาณส่วนใหญ่มันกระจุกอยู่ส่วนกลางหมด ส่วนท้องถิ่นมันได้น้อย ยิ่งแบ่งให้ส่วนอบต.นี้ยิ่งน้อย

ความจริงนะเมืองไทยอะถ้าอยากเจริญต้องใช้ระบบสหรัฐ คือให้แต่ละรัฐบริหารจัดการกันเองภาษีก็เก็บไว้ใช้ในจังหวัดตัวเองเท่านั้น ส่วนกลางดูแลแค่เรื่องสำคัญๆพอ
    ใช่ๆ ผมก็คิดอย่างนั้น เอาให้รุ้ไปเลยว่าจังหวัดไหน จะกล้าโกงมั้ง ^^
    SPEC = CPU Core i5 4670 3.40 Ghz /// Ram 8 Gb /// VGA Giggabyte GTX 770 OC
    edition /// PW : Corsair 650 W

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 798
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eucliwood Hellscythe อ่านกระทู้
    ประเทศที่มีความเจริญที่สุด ประเทศที่กระจายความเจริญได้อย่างทั่วถึงที่สุด ประเทศที่มีภาพลักษณ์ด้านวินัยสูงที่สุด
    ส่วนคุณ จขกท. ทําอะไรครึ่งๆ กลางๆเเบบนี้ มันไม่รุ่งหรอกนะ ไปเรื่อยเลย จริงๆ - -
    SPEC = CPU Core i5 4670 3.40 Ghz /// Ram 8 Gb /// VGA Giggabyte GTX 770 OC
    edition /// PW : Corsair 650 W

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256

555+ ตามนั้น
    ย๊าก ก ก ก ! ! ?

กล่าวขอบคุณ
    3,427
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    ให้3คำ

สื่อ อะ ไร

คนเรื่อยเปื่อยชอบดูAT
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้

ลืม ป่าตอง ไปด้วยหรือป่าวครับ
    คนในบอร์ด

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    นายเกิดมาได้ไงวะ โว้ว
    ปล.ประสาท !!!!!!!!!!!!!

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    8
    ผมต้องบอกกี่ครั้ง คุณถึงจะรู้ตัว่าทักษะการเขียน และการสื่อสารต่อสาธารณะของคุณมันดูแย่เพียงไหน
    ครั้งที่แล้วผมว่าผมก็ได้ให้คำแนะนำกับคุณไปแล้ว ได้เก็บไปคิดหรือเปล่าครับ

คุณอยากขายความคิดของคุณ แต่คุณไม่เคยอธิบายถึงที่มาที่ไป และสิ่งที่กำลังจะนำไปเป็นพิมพ์เขียว ของแผนการของคุณเลย
    คุณแค่นึกอะไรได้ นึกอะไรออก แล้วก็เอามาพิมพ์ๆไว้ เพื่อรอให้คนที่พยายามจะเข้าใจคุณมายินดียินร้ายและพูดว่า
    "เออ เราเห็นด้วยกับแนวคิดนี้นะ มันต้องเลิศมากแน่ๆ" แล้วคุณก็จะรู้สึกปลื้มใจ ว่าตัวคุณนั้นสามารถเสนอแผนการที่เป็นประโยชน์ต่อมวลมนุษยชาติ
    แต่คุณไม่ได้ลองนึกถึงสิ่งที่ตามมาว่า จะมีคนอื่นเข้าใจคุณไหม จะมีคนยินดีกับแผนการที่ไม่เป็นรูปเป็นร่างที่คุณสักแต่ว่าพิมพ์ โดยไม่ได้บอกเล่าถึง
    โครงสร้างสิ่งต่างๆ ในระบบการจัดการการรับรู้ที่คุณกำลังจะถ่ายทอดออกมาเลย

ผมไ่มเข้าใจคุณจริงๆ ทำไมคุณไม่ปรับปรุงวิธีการนำเสนอของคุณใหม่ซะทีล่ะครับ
    ชอบกินไข่เจียว

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ยาหมดอีกแล้วใครก็ได้เป็นเป็น Maid ดุ้นให้เค้าที ให้ยาวันละ 3 เวลาหลังอาหารด้วยล่ะ จะได้ไม่เกิดปัญหาอะไร
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    เหอะๆๆๆ ลามมาจังหวัดผมล่ะ เฮ้ยยย เบาๆเหอะท่าน อะไรนักหน่าเนี่ย ไปโพสเว็ปอื่นได้มั๊ยครับ บางทีมันก็น่าลำคานนะ ถ้าอยากเปลี่ยนอะไรขนาดนี้ รีบๆโต เรียนให้จบ หาพรรคสังกัด ทำผลงาน ลงสมัคร สส. เเล้วค่อยไต่เต้าไปเป็นรัฐมนตรี ถ้ามีโอการได้ขึ้นเป็นหัวหน้าพรรค อาจจะเลือกตั้งชนะ ได้เป็นนายก ทีนี้ คุณอยากจะทำอะไรก็ทำไปเลย มัวมาทำเเต่อย่างงี้ หมาที่ไหนก็ทำได้ ตั้งมาเเต่ละกระทู้ มันไม่ได้สร้างสรรอะไรเลย พวกกระทู้ที่มาบ่นๆ ยังจะดูมีสาระกว่าอีก อายุเท่าไหร่เเล้วว่ะเนี่ย บ้ารึเปล่าว่ะครับ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ให้เค้าแสดงความคิดเห็นเถอะครับ อคติกันจัง

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    ผมว่ามันก็มีสีสันดีนะครับ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Mz]_Zero อ่านกระทู้

555+ ตามนั้น
    ยืมไปเป็นลายเซ็นหน่อยนะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    Originally Design Form

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    ผมว่าคุณตั้งกระทู้รวม เป็นอันเดียวไปเลยดีกว่าไหม???
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingcesar อ่านกระทู้
    ผมต้องบอกกี่ครั้ง คุณถึงจะรู้ตัว่าทักษะการเขียน และการสื่อสารต่อสาธารณะของคุณมันดูแย่เพียงไหน
    ครั้งที่แล้วผมว่าผมก็ได้ให้คำแนะนำกับคุณไปแล้ว ได้เก็บไปคิดหรือเปล่าครับ

คุณอยากขายความคิดของคุณ แต่คุณไม่เคยอธิบายถึงที่มาที่ไป และสิ่งที่กำลังจะนำไปเป็นพิมพ์เขียว ของแผนการของคุณเลย
    คุณแค่นึกอะไรได้ นึกอะไรออก แล้วก็เอามาพิมพ์ๆไว้ เพื่อรอให้คนที่พยายามจะเข้าใจคุณมายินดียินร้ายและพูดว่า
    "เออ เราเห็นด้วยกับแนวคิดนี้นะ มันต้องเลิศมากแน่ๆ" แล้วคุณก็จะรู้สึกปลื้มใจ ว่าตัวคุณนั้นสามารถเสนอแผนการที่เป็นประโยชน์ต่อมวลมนุษยชาติ
    แต่คุณไม่ได้ลองนึกถึงสิ่งที่ตามมาว่า จะมีคนอื่นเข้าใจคุณไหม จะมีคนยินดีกับแผนการที่ไม่เป็นรูปเป็นร่างที่คุณสักแต่ว่าพิมพ์ โดยไม่ได้บอกเล่าถึง
    โครงสร้างสิ่งต่างๆ ในระบบการจัดการการรับรู้ที่คุณกำลังจะถ่ายทอดออกมาเลย

ผมไ่มเข้าใจคุณจริงๆ ทำไมคุณไม่ปรับปรุงวิธีการนำเสนอของคุณใหม่ซะทีล่ะครับ
    ถ้าเค้าไม่คิดจะปรับปรุงก็ปล่อยเค้าไปเถอะครับ ขนาดคนอื่นเขาเข้ามาแสดงความเห็นนุ่นนี่ในกระทุ้ก่อนๆ ยังไม่คิดจะตอบหรือแลกเปลี่ยนความเห็นอะไรเล้ย

แล้วซักพักก็หายหัวไปตั้งกระทู้ใหม่มาโพสแนวเดิมๆเหมือนเคย คิดจะพัฒนาประเทศแต่ไม่คิดจะปรับปรุงตัวเองหรือแม้แต่รับฟังความเห็นผู้อื่น คนแบบนี้ก็คงไม่พ้นทำได้เพ้่อฝันไปวันๆนั่นแหละครับ

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ชั่งกล้าคิดนะ - -*

❤ The Division ❤
    กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    ผมอยากรู้จริงๆไอ้ประเทศที่เจริญที่สุดของคุณมันเป็นยังไง
    ❤❤ The Division ❤❤

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    กระทู้ของคุณนี่มันตัวปั๊มกระทู็้สำหรับผมเลยล่ะ