ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Techno News About Apple Take Over Beats Audio Rumor!!!

:: ฮือฮา Apple จ่อซื้อกิจการ Beats Audio มูลค่า 104,000,000,000 บาทสัปดาห์หน้า! ::

IT อัพเดทข่าวล่าสุดกับ ป๋าเอก TechXcite กลายเป็นข่าวใหญ่ประขำเข้านี้ขึ้นมาทันทีเมื่อมีกระแสข่าวลือออกมาว่า Apple ยักษ์ใหญ่ผู้ผลิต iDevice ทั้งหลายแหล่อยู่ในระหว่างการเจรจาเพื่อเข้าซื้อกิจการ Beats Audio ผู้ผลิตหูฟังชื่อดังประจำยุคนี้ด้วยมูลค่าสูงถึง $3,200,000,000 เหรียญสหรัฐหรือประมาณ 104,000,000,000 บาทด้วยกัน

ทั้งนี้หากการเจรจาเป็นไปได้โดยไม่มีปัญหา Apple ก็จะประกาศการเข้าซื้อกิจการของ Beats Audio กันในช่วงสัปดาห์หน้านี้เลย ซึ่งจะว่าไปแล้วก่อนหน้านี้ก็เป็ฯทางด้านของ HTC ที่เคยซื้อหุ้นส่วนใหญ่ของ Beats Audio ถึง 50.1% มาแล้วเมื่อปี 2011 ด้วยมูลค่า $300,000,000 เหรียญสหรัฐและให้ฝ่ายหลังเป็นผู้พัฒนาเทคโนโลยีด้านเสียงให้กับสมาร์ตโฟน HTC หลายๆรุ่นก่อนที่สุดท้ายแล้วทั้งสองฝ่ายจะแยกทางกันไปเมื่อปีก่อนนี่เอง

แน่นอนว่าถ้าหาก Apple ซื้อกิจการของ Beats Audio มาได้ก็ให้น่าสนใจว่าผลิตภัณฑ์ของ Apple ในอนาคตไม่ว่าจะเป็น iPhone หรือหูฟัง Earpod ก็อาจจะมาพร้อมกับเทคโนโลยีเสียงของ Beats Audio ด้วยก็เป็นได้แฮะ...คิดแล้วก็น่าสนใจไม่เบาเหมือนกันแฮะ

บทความโดย: ป๋าเอก TechXcite

ที่มา: nytimes

นอกจาก Apple ซื้อกิจการ Beats แล้วยังได้ตัว CEO มาเป็นที่ปรึกษา Tim Cook ด้วย?

IT อัพเดทข่าวล่าสุดกับ ป๋าเอก TechXcite หลังจากที่มีข่าวใหญ่เมื่อช่วงเช้าวันนี้ว่า Apple เตรียมเข้าซื้อกิจการของบริษัท Beats Electronics (Beats Audio) ด้วยมูลค่าสูงถึง $3,200,000,000 ในช่วงสัปดาห์หน้า ปรากฏว่าล่าสุดมีข้อมูลเข้ามาเพิ่มเติมว่า Apple ยังจะได้ตัว Jimmy Iovine ซึ่งเป็น CEO ใหญ่ของ Beats ในเวลานี้มาเป็นที่ปรึกษาของ Tim Cook อีกด้วย

โดยเว็บไซต์ NYPost รายงานว่า Jimmy Iovine ซึ่งเป็นหนึ่งในผู้ก่อตั้ง Beats Electronics ร่วมกับ Dr.Dre จะเข้ามารับตำแหน่งในบริษัท Apple เป็นที่ปรึกษาพิเศษให้กับ Tim Cook ในเรื่องที่เกี่ยวกับนวัตกรรมสร้างสรรค์ในผลิตภัณฑ์อีกด้วยภายหลังจากที่การเทคโอเวอร์เสร็จสิ้นลงในอีกไม่ช้านี้

ซึ่งนอกเหนือจากตำแหน่งหัวเรือใหญ่ในเวลานี้ของ Beats Electronics แล้ว Jimmy Iovine ยังเป็นประธานของค่ายเพลง Interscope, Geffen และ A&M ที่มีศิลปินสังกัดดังๆทั้ง Lady Gaga และ Eminem อีกต่างหาก ก็เรียกได้ว่าถ้าการเทคโอเวอร์ในคราวนี้เกิดขึ้นจริง Apple ก็จะได้ How-to ทั้งในแง่ของนวัตกรรมด้านเสียงและธุรกิจดนตรีเพิ่มเข้ามาอีกหนึ่งขั้นเลยนะเนี่ย

บทความโดย: ป๋าเอก TechXcite

ที่มา: nypost

Credit By

Ps. ช่วงนี้ข่าวโดนใจมันเยอะ อาจจะเห็นลงข่าวบ่อยใน 2-3วันนี้นะครับ แต่ข่าวนี้มันสุดๆเลยในสถานะคนเล่นหูฟัง
    ถึงจะไม่ได้เล่น Beats นะแต่ในสถาระคนITคนหนึ่ง ถ้าเรื่องนี้เกิดขึ้นจริงนะ ผมลังเลที่จะซื้อ iPhone หรือ Xperia
    ทันที ต้องยอมรับว่า SW ของ Beats มันเข้ากับแนวเพลงที่ผมฟังอยู่ด้วย ถ้ามีผมเงินมีงานอาจจะสอยทั้ง 2 เครื่อง
    เลยก็ได้
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 31 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    apple จะครองโลกแล้วหรอวะเนี่ย
    อีกหน่อยคงสร้างหุ่นยนต์

กล่าวขอบคุณ
    226
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    อยากให้เทคโนโลยีเสียง Beats Audio มาลง IP6 จะได้หล่อขึ้นอีกระดับ

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    เรื่องใหญ่นะเนี่ย

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    Apple : Beats

Nokia ไม่สิ Microsoft : Monster

แต่ถ้า Apple ซื้อ ไป ราคาหูฟัง Beats ไม่เพิ่มเป็นเท่าตัวหรอเลยเนี่ย

แต่ตอนนี้ใช้ Soul SL49 อยู่ คิดว่าจะไม่เปลี่ยนอีกยาว
    ถ้าเปลี่ยนก็อาจจะไปเล่นพวกระดับ High อย่าง Denon
    เห็นเขาว่ากันว่า เสียงสุดยอดจริงๆ

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    เอาไปเหอะ ไม่เคยคิดจะเล่นอยู่แล้ว

เสียงโคตรไม่คุ้มราคา -.-

เล่นAKG/Grado/Sennheiserยังดูดีกว่าหน่อย..

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sushi อ่านกระทู้
    เอาไปเหอะ ไม่เคยคิดจะเล่นอยู่แล้ว

เสียงโคตรไม่คุ้มราคา -.-

เล่นAKG/Grado/Sennheiserยังดูดีกว่าหน่อย..
    ถ้าคุณไม่เล่นเบสแรงหรือไม่ฟังพวก Electro อย่างไงก้ไม่คุ้มอยู่แล้วครับ แต่ทำไม Apple ไม่เทค Westone ว่ะครับ ผมสาวก Westone ครับเสียงดีกว่าเยอะ
    (เบสไม่แน่นเท่า Shure แต่เสียงกลมกล่อมกว่า แต่ติดขุ่นตามสไตล์ Westone แต่คุ้มดีนะ W40 เสียดายไม่รู้ว่ามี UM50 ไม่งั้นสอยแทนไปแล้ว)
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -[ MaFaKaAlex ]- อ่านกระทู้
    NOPE

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    เล่น sound card 5000+ลำโพง 7.1 6000 ราคาถูกกว่าและเสียงเพราะกว่า beats เลย 5555

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    ใครจะว่าไงก็ช่าง ผมรัก Beats ด้วยรูปทรงมันนิแหละ เสียงเป็นเรื่องรอง ขอเบสตึ้บๆพอ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    Apple อยู่เดี่ยวๆไม่รุ่ง ต้องหาเพื่อนมาช่วยฉุดกระแสครับ

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    Beats Audio ธรรมดาก็แพงละ apple มาทำอีกคงโคตรแพง

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ฟังเพลงแนวอเล็คโทรนิคนี่สุดยอดเลยครับ แต่ถ้าแนวอื่นคืออย่าได้หวัง
    อีกอย่าง ดีไซน์มันสวยมากครับ เข้ากับวิถี Apple ดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    ผมชอบนะBeatsเนี่ย ปกติเป็นคนชอบฟังเพลงพวกRap/hiphop/Dubstep/Dance อะไรพวกนี้อยู่แล้ว เพราะintrumentalมันมีพวกเบสตึ้บๆ ฟังแล้วมันส์ดีนะครับ ยิ่งเวลาฟังตอนใส่ออกกำลังกายเหมือนมีพลังเพิ่มขึ้นมาอีก แล้วยิ่งมีข่าวแบบนี้อีกก็รู้สึกดีใจนะครับ แต่เอาตรงๆผมคงจะไม่ซื้อหรอกครับราคามันแพงเกินวัยของผมจริงๆ เคยลองซื้อมาใส่ตัวนึง มันใส่ยากนะครับ ทุกวันนี้ก็ใส่แต่หูฟังที่แถมมากับไอโฟน รู้สึกใส่ง่ายที่สุดแล้ว(นะจ๊ะ)

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -[ MaFaKaAlex ]- อ่านกระทู้
    ต้องสร้างแน่นอนครับ

เพราะGoogleยังมีหุ่นยนต์

ทำไมAppleจะมีไม่ได้

(สร้างมาต่อยกัน lol)

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    HTC จะหมาหงอยไหมงานนี้ --"
    Apple ก็คงโก่งราคาขึ้นอีกแหงม

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    เกิดมายังไม่เคยซื้อหูฟังราคาเกิน 1300 เลย ฮ่าๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    ราคาขึ้นอีกแล้วววว
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ผมว่า Google ต่างหากครับที่จะครองโลก 5555+ เขาซื้อกระจุยกระจาย

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ก่อนที่ จะครองโลก ข้ามศพ ข้าไปก่อนแล้วกัน

Microsoft กล่าวไว้

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 333
    เคยคิดจะซื้อนะ ที่ว่ากันว่าเป็นหูฟังแฟชั่น 55555 เอาไปซื้อพวก sol ที่ดีพอๆกันแต่ถูกกว่า

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    การแข่งขันยิ่งสูง ประโยชน์ก็ตกมาที่เราผู้บริโภคมากครับ แต่ก็อย่าให้ครองอยู่เจ้าเดียวนะ ไม่งั้นราคาก็คงจะมีแต่สูงขึ้น

Like to Cydia Tweak
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,231
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    Apple : Beats

Nokia ไม่สิ Microsoft : Monster

แต่ถ้า Apple ซื้อ ไป ราคาหูฟัง Beats ไม่เพิ่มเป็นเท่าตัวหรอเลยเนี่ย

แต่ตอนนี้ใช้ Soul SL49 อยู่ คิดว่าจะไม่เปลี่ยนอีกยาว
    ถ้าเปลี่ยนก็อาจจะไปเล่นพวกระดับ High อย่าง Denon
    เห็นเขาว่ากันว่า เสียงสุดยอดจริงๆ
    เห็นเขาว่า แต่ก็ไม่ลองเอง จะไปรู้อะไร หูคนเรามันไม่เหมือนกัน
    บอกเลยว่า ผมไม่ชอบพวก High End เลย Westone , UE , SHURE
    ผมไม่ชอบเลย แต่ชอบ Beats tour , Mixr มากๆ ทั้งที่สองรุ่นนี้ราคาไม่เท่าพวก High End ซัด้วยซ้ำ
    Soul SL49 เหรอ เหอะๆ สำหรับผม ชอบ SOL Jax มากกว่า ทั้งที่ SL49 แพงกว่าเกือบเท่าตัว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Malik310338 : 9th May 2014 เมื่อ 22:56

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ศูนย์ มันเกินหรือป่าวครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oatink007 : 9th May 2014 เมื่อ 23:03

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 333
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Malik310338 อ่านกระทู้
    เห็นเขาว่า แต่ก็ไม่ลองเอง จะไปรู้อะไร หูคนเรามันไม่เหมือนกัน
    บอกเลยว่า ผมไม่ชอบพวก High End เลย Westone , UE , SHURE
    ผมไม่ชอบเลย แต่ชอบ Beats tour , Mixr มากๆ ทั้งที่สองรุ่นนี้ราคาไม่เท่าพวก High End ซัด้วยซ้ำ
    Soul SL49 เหรอ เหอะๆ สำหรับผม ชอบ SOL Jax มากกว่า ทั้งที่ SL49 แพงกว่าเกือบเท่าตัว
    Sol jax คุณภาพเกินราคาจริงๆตัวนี้