ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140

Question เอาเรื่องรุ่นน้องมาขอคำปรึกษาครับ

คำปรึกษาอีกแล้ว แต่คราวนี้เป็นของรุ่นน้องครับ
    คือเค้าบอกว่า อธิบายอะไรให้แม่ฟังไม่ได้เลย โดนตีหัวตลอด
    นี้หละครับ ควรจะให้กำลังใจยังไงดี ใครมีแนวคิดก็ขอหน่อยครับ
    สงสารน้องเค้า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    งั้นก็อธิบายให้พ่อฟังแล้วให้พ่อไปบอกแม่สิครับ อันนี้ไม่ได้ล้อเล่นนะ พูดจริง

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    คอยให้กำลังใจน้องเค้าดีกว่า มันเป็นเรื่องครอบครัวของเขา คอยดูอยู่ห่าง ๆ หากพ่อแม่เขาทำเกินสมควร ค่อยเข้าไปช่วย หากไม่ไหวจรง ๆ ถ้าเราเป็นพี่ที่มีอายุมากกว่าหลายปี ก็ลองเข้าไปคุยกับพ่อแม่ของเขาดูเผื่อจะช่วยอะไรได้บ้าง

กล่าวขอบคุณ
    325
    คอยให้กำลังใจน้องเค้าดีกว่า มันเป็นเรื่องครอบครัวของเขา คอยดูอยู่ห่าง ๆ หากพ่อแม่เขาทำเกินสมควร ค่อยเข้าไปช่วย หากไม่ไหวจรง ๆ ถ้าเราเป็นพี่ที่มีอายุมากกว่าหลายปี ก็ลองเข้าไปคุยกับพ่อแม่ของเขาดูเผื่อจะช่วยอะไรได้บ้าง
    ผมอยู่ม.6 เองครับ น้องเค้าม.3 ผมคงไม่มีสิทธิไปพูดอะไรหรอกครับ

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    เรื่องอะไรหรอ ท้าวความหน่อยสิ
    อิอิ อยากรู้ๆ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    งง คือเรื่่องอะไรอะงง555+

กล่าวขอบคุณ
    325
    เรื่องอะไรหรอ ท้าวความหน่อยสิ
    อิอิ อยากรู้ๆ
    ก็แบบว่ารุ่นน้องมีแม่ที่ไม่เข้าใจไงครับ อธิบายอะไรก็หาว่าเถียง แถมโดนตบหัวอีก = = พอน้องเค้ามาบ่นให้ฟังก็สงสาร(เป็นคนแอนตี้พ่อแม่ประเภทนี้)
    ผมไม่เคยโดน เลยไม่รู้ว่าจะแนะนำน้องเค้าอย่างไรดีครับ

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suppermama อ่านกระทู้
    ก็แบบว่ารุ่นน้องมีแม่ที่ไม่เข้าใจไงครับ อธิบายอะไรก็หาว่าเถียง แถมโดนตบหัวอีก = = พอน้องเค้ามาบ่นให้ฟังก็สงสาร(เป็นคนแอนตี้พ่อแม่ประเภทนี้)
    ผมไม่เคยโดน เลยไม่รู้ว่าจะแนะนำน้องเค้าอย่างไรดีครับ
    เรื่องนี้นะครับ ใครๆก็ให้คำแนะนำไม่ได้หลอกเชื่อดิ รู้นิสัย พ่อ - แม่เขาไหม ?

ไม่รุ้ แล้วจะ รู้เหตุผลไม่ว่าทำไม รุ่นน้อง อธิบายอะไร ก็โดนตบหัว ตลอด

แนะนำ ให้ รุ่นน้อง ปรับตัวดีกว่า แบบว่า จะอธิบายอะไร ดูหน้า พ่อ - แม่ ก่อน

หน้าจะระบุบ อารมณ์ได้ ดีที่สุด ดูแล้วพูดไป ตาไม่มองเรา แปลว่าไม่รับฟัง แล้ว

แล้วถ้าพูดไม่เข้าหูอีก โดนสิครับ เอางี้ ช่วยให้ รุ่นน้อง อัดเสียง ตอน พูดกับ พ่อ - แม่ มาหน่อย

จะได้แนะนำได้ว่าจะ ทำไงต่อไป

PM มานะครับ ขอบคุณ