ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.::PheoniX::InTheWind::.
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,313

ระบาย แฟนผมเสียครับ!!

ไม่รู้ว่าโชคชะตาเล่นตลกหรืออะไรยังไง ผมคบกับเค้าพึ่งได้ไม่ถึงสิบวันก่อนเค้าเสียเอง

เราสองคนรักกันมากครับถึงความรักพึ่งอยู่ในช่วงแรกเริ่ม กำลังผลิดอกเบ่งบานแท้ๆ ตอนนี้ผมไม่ไหวแล้วครับจนต้องมาระบายในนี้ มันทรมานมากเลย พึ่งเผาเมื่อวานครับผมทำใจไม่ได้จิงๆ ตอนเค้าเสียเค้าอยู่ อุทัยธานี ผมทำอะไรไม่ได้เลย ไม่มีเบอร์ติดต่อไปไม่มีที่อยู่ไม่มีอะไรเลยที่พอจะเปนข้อมูลให้ผมไปงานได้ ผมเศร้ามากจิงๆ ผมฟังเพลงที่เค้าชอบวนไปวนมา น้ำตามันก็ไหล ฟังแล้วนึกถึงเสียงเลกๆน่ารักๆของเค้ามันวิ่งเข้ามาในหัว เค้าเปนคนที่ผมคิดว่าคงไม่เจอแล้วคนแบบนี้ในสมัยนี้ พูดน้อย น่ารัก กริยาดี มารยาทดีมากๆ คำพูดคำจา ดีที่สุดเท่าที่ชีวิตผมเคยเจอมาเลยผมรักเค้ามากเค้าก็รักผมมาก คำสุดท้ายที่เราได้คุยกัน คือ คำว่า กำลังจะไปค่ะ คือมันอธิบายไม่ถูกจิงๆ วันที่เรารักกัน ความรู้สึกของผมมันไม่มีคำใด อธิบายได้ วันที่เค้าจาากผมไปยิ่งกว่าไม่มีคำใดอธิบายได้ มันไหลของมาทางน้ำตา มันถ่ายทอดมาทางน้ำตาไม่มีหยุด ผมไม่รู้จะทำยังไง เรามีเรื่องที่สัญญากันไว้เยอะมาก แต่เธอดันจากไปซะก่อน ผมไม่รู้จะทำยังไงแล้วกลัวเค้าจะผูกพันสัญญาจทำให้ไม่สามารถไปใหนได้ ใครรู้ช่วยบอกผมด้วยนะครับว่าควรทำยังไง

ไม่มีไรมากหรอกครับ แค่ขอมาระบายในนี้เผื่อมันจดีขึ้น เธอจากไปได้ 4 วันแล้วครับ ใครเคยเปนแบบผมก็ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

เค้าไม่เคยพูดถึงหน้าตาสถานะครอบครัว ไม่เคยมองการเงินของผมเลย เธอไม่สนใจมันเลยด้วยซ้ำว่าผมจะหน้าตาขี้เหล่ขนาดใหน หรือว่าจะมีเงินน้อยนิดเท่าไหร่ ไม่เคยถามไม่เคยทำให้ผมต้องลำบากใจ เรียกได้ว่าเปนรักแท้ล้วนๆ
    เธออบอกผมนะว่า รักครั้งนี้ ไม่เกี่ยวหน้าตา ไม่รักสนุกแต่อยากอยู่ด้วยกันไปนานๆ มันทำให้ผมยิ่งไม่อยากลืมเธอ ชาตินี้ผมคงไม่เจอคนดีและผมจะรักได้มากขนาดนี้อีกแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vihog : 9th May 2014 เมื่อ 16:54

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    "ไม่จากตัว ก็จากตาย" ทุกคนต้องพบเจออยู่ที่ใครจะเจอไวเจอช้า เมื่อเจอกับตัว ก็อยู่ที่ใครจะปรับตัวยอมรับได้ไวขนาดไหน ทำใจให้ได้ให้ไวที่สุดครับจะเป็นผลดีมากที่สุด เป็นกำลังใจให้ครับ

ทุกคนต้องพบเจอครับ หมั่นทำบุญให้เขาก็แล้วกัน

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,972
    เสียใจด้วยนะครับ ผมพอเข้าใจความรู้สึกคุณนะครับ แต่เธอคงอยากให้คุณอยู่ต่อไป

อย่างมีความสุขน่ะครับ เธอคนนั้นไม่ได้ไปไหนหรอกครับ เขาอยู่กับคุณนั้นแหละ "ในความทรงจำที่ไม่มีวันตาย" ครับ

การประสบความสำเร็จ<<<ประสบการณ์<<<ความพยายาม<<<ความอดทน<<<ความเชื่อ<<<ความพ่ายแพ้

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ T^T

กล่าวขอบคุณ
    457
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    เสียใจด้วยนะครับเธอยังอยู่ในความทรงจำคุณตลอดไปสู้ๆ นะครับ
    ไม่มีใครอยู่ครับปิดให้ด้วยครับขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    95
    เมื่อคืนแม่กับพี่ก็ฝันครับว่าผมนั่งคุยอยู่กับแฟน เค้าคงยังไม่ไปใหนจิงๆ ผมไม่รู้จะสื่อหรือบอกเค้ายังไงว่าอย่าห่วงอะไรเลย ให้หลับสบาย ให้เค้าไปได้อย่างดีไม่มีอะไรให้ห่วง ผมกลัวอยู่สิ่งเดียวนี่แหละครับกลัวเค้าไปใหนไม่ได้ แต่ผมก็รักเค้าอะมันลืมยาก ผมมันคนไม่หล่อแต่ได้แฟนน่ารักทั้งกายใจขนาดนั้น คงลืมยาก ชีวิตพึ่งเคยเจอคนดีขนาดนี้รองจากแม่อะครับ คิดดู

พูดแล้วน้ำตามันจะไหลตลอดเลยอะครับ มันทำใจไม่ได้จิงๆ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

mami>.Channn 
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,183
    เค้าเป็นอะไรหรอคครับถึงเสียชีวิตไป ปล.เสียใจด้วยครับ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    จากกัน เพื่อพบกันใหม่... เข้มแข็งเข้าไว้ครับ ผมขอมอบเพลงนี้ให้นะ ซักวัน... เดี๋ยวคุณทั้งคู่ก็ตามหากันจนเจอครับ.. ซักวัน..

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lovelyseed อ่านกระทู้
    เค้าเป็นอะไรหรอคครับถึงเสียชีวิตไป ปล.เสียใจด้วยครับ

อุบัติเหตุครับ เกิดที่อุทัยตอนไปหาย่า

อืมแฟนคนแรกอะครับ แล้วพึ่งคนแรกก็ได้บทเรียนเลย ไม่รู้ชาติหน้าเราจะได้เจอกันมั้ย ผมรักเค้ามากเค้าก็รักผมมากจิงๆ เราบอกรักกันทุกวัน คำสุดท้ายที่คุยกันเค้าบอกว่า กำลังจะไปค่ะ แล้วก็เงียบไปเลย ไม่ตอบกลับมา มือถือก็ติดต่อไม่ได้ วันนั้นก็ไม่รู้ผมคิดยังไง มันแว๊บเข้ามาในหัวว่า ต้องรอดกลับมานะ แต่ผมไม่ได้พิมไป มันเปนอะไรที่ รับไม่ได้อะ รับไม่ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vihog : 9th May 2014 เมื่อ 16:16

#~ZixCroDiuS~#
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,361
    Blog Entries
    4
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะ คืออ่านแล้วรู้สึกเศร้าเเทนเลย กรณีของเราเป็นแค่เพื่อนแต่นี่เป็นถึงคนรัก
    จขกท.ต้องใช้เวลาทำใจ เพราะคุณแฟนเค้าคงหมดกรรมแล้วนะคะ ขอให้ไปสู่สุขตินะ เข้าไปดีแล้ว
    ทำบุญให้เขาและขอให้เขาสุขสบายต่อไปนะคะ สะเทือนใจจริงๆ
    เป็นกำลังใจให้ จขกท. สู้ต่อไปคะ..เราไม่มีวันกำหนดและรู้ได้ว่าอะไรมันจะเกิดขึ้น
    ก้าวต่อไปอย่างมั่นใจและมีชีวิตอยู่ต่อเพื่อเธอคนนั้นนะ จขกท.

เธอคนนั้นไม่จากคุณไปไหน เธอยังอยู่ในใจคุณเสมอนะคะ ^^
    พบกับสาระบันเทิงเพื่อคอเกมโดยเฉพาะ >> VisualGamerTH

本間 芽衣子
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 349

แต่ไม่ว่าวันเวลาจะผ่านไปนานอีกสักเท่าไร เธอยังเป็นคนดีคนเดียวในใจที่ฉันยังมี

เธอยังคงงดงาม ฉันยังคงรักเธอ แม้รู้ว่าเธอจะไม่มีทางกลับมา

ตื่นมามองดูนาฬิกายังเดินต่อไปเหมือนเก่า และยังคงจะมีแค่เราที่เดินสวนนาฬิกา

เธอยังคงชัดเจน เวลาไม่ช่วยให้ลืมเหมือนใครบอกไว้

ฉันรู้จากนี้มันไม่มีเธอต่อไป แต่ฉันก็ยังรักเธอ

ปล.เสียใจ กับ จขกท ด้วยครับ คนเราได้มาพบเพื่อลาจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    95
    เค้าไม่เคยพูดถึงหน้าตาสถานะครอบครัว ไม่เคยมองการเงินของผมเลย เธอไม่สนใจมันเลยด้วยซ้ำว่าผมจะหน้าตาขี้แหล่ขนาดใหน หรือว่าจะมีเงินน้อยนิดเท่าไหร่ ไม่เคยถามไม่เคยทำให้ผมต้องลำบากใจ เรียกได้ว่าเปนรักแท้ล้วนๆ
    เธออบอกผมนะว่า รักครั้งนี้ ไม่เกี่ยวหน้าตา ไม่รักสนุกแต่อยากอยู่ด้วยกันไปนานๆ มันทำให้ผมยิ่งไม่อยากลืมเธอ ชาตินี้ผมคงไม่เจอคนดีและผมจะรักได้มากขนาดนี้อีกแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vihog : 9th May 2014 เมื่อ 16:30

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ของแสดงความเสียใจด้ววยนะครับ
    CPU: I7 4930k 3.4 GH, RAM: G.SKILL 8x2 GB, VGA: GIGABYTE GTX TITAN BLACK, HDD: WD BLACK 1 TB, PSU: CORSAIR AX860 80 PLATINUM, CASE: COOLER MASTER 690 III

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    เสียใจด้วยน่ะครับตัวจากแต่รักยังอยู่น่ะครับ

Download ขั้นเทพ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,440
    เสียใจด้วยนะครับ จขกท. มีพบต้องมีจากเป็นเรื่องธรรมดาครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    แสดงความเสียใจด้วยครับ จกขท .. สู้ๆครับบ อาจจะลืมยาก แต่สู้ๆครับ สู้กับอุปสรรคแล้วนายจะแข็งเกร่งขึ้น
    สมาชิกใหม่ ยินดีที่ได้รู้จักครับ อิอิ

-* BeaMZaMaSTeR *-
    แก่งคอย สระบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    1,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,890
    Blog Entries
    2
    จริงไม่จริง ผมไม่สน

แต่ผมขอแสดงความเสียใจด้วยครับ เป็นผม ผมคงอยู่แทบไม่ได้เลยล่ะครับ

มันยิ่งทำให้ผมไม่อยากมีความคิดที่เป็นอมตะเลยด้วย เพราะเราจะเห็นคนที่เรารักตายจากเราไปทีละคน จนเหลือแต่เราคนเดียว T0T

แต่ยังไงซะ ต้องทำใจครับ มันเป็นความจริงของโลกนี้

ผมอ่านดูแล้วอยากร้องเพลงนี้ทันทีเลย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beambeam123 : 9th May 2014 เมื่อ 16:50

กล่าวขอบคุณ
    147
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    เสียใจด้วยนะครับ ผมเป็นห่วงเลยจริง ๆ
    https://www.facebook.com/Pitchpong<<<< MY FACEBOOK เอง

กล่าวขอบคุณ
    95
    ผมคงไม่สามารถมีใครได้อีกแล้วครับ คือสิ่งที่เค้าให้ผมมันรักล้วนๆเลยไม่มีอย่าอื่นปนอยู่ คือมันไม่รู้จะพูดยังไงแล้วอะ

หssม
    Pichit , Phitsanulok
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 638
    หายากน่ะครับผู้หญิงแบบนี้เสียใจด้วย

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918

"แม้ความตายจะมาพรากฉัน ก็ไม่อาจจะหยุดยั้งใจ ที่มั่นคงในรักแค่เธอ"

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ ข้าน้อยนับถือๆ

กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    โชคร้ายในโชคดี
    ให้คุณรอครับ รอเวลาที่ทำใจได้ครับ ซึ่งมันแล้วแต่คน บางคนอาจใช้เวลาไม่กี่เดือน บางคนเป็นปีๆ
    แต่ในกรณีของ จขกท. ผมว่ายาวนานแน่ๆ

เสียใจด้วยน่ะครับ ผมไม่เคยเจอคนดีๆแบบนี้ คิดแล้วเสียดายแทนคุณจริงๆ ยังไงก็ปลดปล่อยทุกอย่างออกมาน่ะครับ น้ำตา ความรู้สึก ระบายกับใครได้ก็ระบายเลยครับ

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    กรณีของคุณ จขกท เหมือนกับเพื่อนผมเลยครับ แฟนคนแรกเหมือนกัน อุบัติเหตุนี่หละครับทำเอาเพื่อนผมสะลืมสะลือไป3เดือน กว่าจะทำใจได้ก็อาจจะเป็นปีหรืออาจจะหลายปี ไงก็เป็นกำลังใจให้นะครับ
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ผมว่าเป็นอย่างนี้ต้องทำใจครับ ถ้ารักขนาดนี้เป็นผมบวชให้เลยครับ เลิกกับแฟนไม่เท่าไหร่ยังเจอกันได้
    แต่นี่แฟนเสีย เป็นผมก็รับไม่ได้ครับ ผมกลัว จขกท. คิดมากจริงๆ ทำใจไว้ก่อนนะชีวิตเรายังอีกไกล
    ถ้าทำใจไม่ได้บวชสักพักให้ใจสงบก่อนนะครับ กลัวคิดสั้นจริงๆ
    เห็นสถานการณ์แล้วนึกถึงเพลงนี้เลยครับ
    [IMG][/IMG]

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: