ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ 1

ผมจำชือเกมส์ไม่ได้อะครับ ขอเกมส์สร้างบ้าน แบบมีเก็บทรัพยากร อะ

ผมจำได้ว่ามันเป็นเกมส์ ตัวเด็กน่ารักๆๆ อะครับ แล้วสร้างบ้าน เก็บทรัพยากร แต่จำชื่อเกมส์ไม่ได้ ใครมีเกมส์แนวนี้เอามา ฝากทีนะครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    310
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ฺBanished รึป้าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ไม่ใช่ครับ banished เล่นเบือแล้ว
    แต่ขอบคุณมากครับ

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1
    ฺBanished ผมเล่นไปก็มีแต่คนตาย อาหารหมด หินหมด เหล็กหมด แนะนำวิธีเล่นหน่อยดิครับ (เกาะกระทู้ไปเลยล่ะกัน)

กล่าวขอบคุณ
    15
    แนะนำให้สร้าง gather hut กับ forest อยุ่ใกล้กัน เพราะว่า มันจะสร้างป่า แล้วยิ่งป่าเยอะๆๆ ไอทีเก็บของป่าจะหา ได้มากครับ และอย่าไปตัดต้นไม้จนหมดนะครับเพราะ คนหาของป่าจะหาได้น้อย
    ส่วนไปเลยๆๆก็ สร้าง ท่าเรือเพือแลกเลี่ยน เอาเมล็ดพันธ์ มาอะครับ ส่วนของแลก ผมแนะนำ เป็น firewood แทนเพราะมันราคา ดี และก็ หาง่ายด้วยเพราะเอาจากไม้มา ส่วนทีเหลือก็ไปเรือยๆๆ แต่ก็ระวังเรืองเครืองมือด้วยนะครับ ส่วน มีประมานนี้ก็สร้าง MINER and stone quarry ก็น่าจะอยุ่แล้วครับ
    เออ เวลาสร้างบ้านอะ สร้างให้ใกล้กับโรงที่เราให้เค้าไปทำงานนะ เพราะมันจะได้เร็วไม่เดินไกล ไม่เสียเวลา เพราะบางครั้งเดินไกล กว่าจะไปกินอาหาร ตาย