ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    มันไม่ได้เป็นที่ลงไดรเวอร์ผิดหลอกแบบนี้ผมเคยเป็นทำมาทุกอย่างแล้วก็ไม่ได้ผมเลยลงwinใหม่เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sarayou : 11th May 2014 เมื่อ 10:41

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eqpush อ่านกระทู้
    เป็นโน๊ตบุ๊คใช่มั้ยครับ คืออย่างน้อยก็พอจะรู้บ้างมั้ยว่าเป็นการ์ดจอรุ่นอะไร ถ้ารู้ก็เข้าไปที่เว็ปแล้วเลือกแบบเฉพาะเจาะจงมาเลย หรือถ้าไม่ ก็หาดูว่าคอมรุ่นอะไร แล้วไปหาไดร์เวอร์ของรุ่นตัวเองมาลงครับ ลองดูนะ เคยเจอปัญหาแบบนี้เหมือนกัน

แล้วไปทำอะไรถึงได้ไปเผลอลบมันล่ะครับนั่น
    เป็นคอมพิวเตอร์ครับ ไม่ได้เผลอลบตั้งใจครับ เนื่องจากตอนยังมีปัญหาคือเข้าโปรเเกรมไม่ได้ จึงตัดสินใจถอน เเล้วลงใหม่ครับ ปัญหาคือ ลงใหม่ไม่ได้
    IJokerGame

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 237
    ลองหาในกูเกิ้ลเหมือนจะต้องแก้ใน registry นะครับ
    เห็นมีเรปนึงบอกอยู่นะครับลองดู
    STEAM
    เว็บบล็อก ข่าวสาร เรื่องราว จากเกม revrepeat.com

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ลบregistryผมเคยลองนะตอนที่ผมเป็นแต่ก็ไม่ได้แต่ก็น่าลองดูนะ
    อาจได้ก็ได้แต่ผมว่าลงwinใหม่เลยดีกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    414
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kunbosszaaa อ่านกระทู้
    เป็นคอมพิวเตอร์ครับ ไม่ได้เผลอลบตั้งใจครับ เนื่องจากตอนยังมีปัญหาคือเข้าโปรเเกรมไม่ได้ จึงตัดสินใจถอน เเล้วลงใหม่ครับ ปัญหาคือ ลงใหม่ไม่ได้
    อ่า ไม่เป็นไรครับ ไม่ต่างกัน วิธีก็เหมือนกัน

คุณลบ driver แน่เหรอ? คุณใช้อะไรลบมันออกไปครับ? ตอนแรกคุณยังเข้า driver manager ไม่เป็นเลยไม่ใช่เหรอ?

ผมไม่แน่ใจว่าคุณลบมันออกไปยังไง ใช่ experience มั้ย? ยังไงก็ลองเข้า dxdiag ดูครับว่าการ์ดจอปัจจุบันของคุณคืออะไร... ถ้าคุณจำไม่ได้ว่าการ์ดจอของคุณคืออะไรกันแน่ รบกวนโหลดโปรแกรม gpu-z และอาจต้องโหลด cpu-z แล้วส่งรูปมาให้ทีครับ ผมพยายามหาทางช่วยแบบไม่ต้องลงวินโดวใหม่อยู่ เพราะตัววินโดวใหม่ลงไปก็เท่านั้น มันไม่แถมไดร์เวอร์ - - (ลงเถื่อนส่วนใหญ่จะแถมหรือไม่แถม ถ้าแถมก็มาไม่กี่ตัว ฉะนั้นก่อนลงแนะนำให้โหลดตัว driver pack มา่ก่อน)

ถ้ายังไงก็เช็คดูดีๆนะครับ ถ้าตามความคิดผม ผมคิดว่าตัวการ์ดจอมันน่าจะยังอยู่น่ะแหละ หรือถ้ามันไม่อยู่จริงๆก็ช่วยส่งรายละเอียดตามที่บอกทีนะครับ dxdiag ทั้งหน้า system และ display กับผลลัพธ์ gpu-z
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eqpush : 11th May 2014 เมื่อ 16:43