ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

ขอความช่วยเหลือ ด่วนครับ!!

คือ ผมไปลบ Driver การ์ดจอ NVIDIA อะครับ คิดจะลงใหม่
    เเต่มันลงไม่ได้ อะ หาทางเเก้ไขมา 3 ชั่วโมงเเล้ว
    เหลือที่เเห่งนี้เป็น ความหวังสุดท้ายเเล้วอะ
    IJokerGame

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ในที่ๆ "มีฉันและเธอ" หิ้วๆ
    กล่าวขอบคุณ
    338
    ได้รับคำขอบคุณ: 392
    ผมไม่ช่าย ผู้รู้ แต่เข้ามาให้กำลังใจคร๊าฟ พยายามเข้าน่ะท่าน

Predator 17x i7 7820HK GeForce GTX 1080 8GB GDDR5X32 32GB DDR4

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    System Restore เลยครับถ้าหามาลงแล้วมันลงไม่ได้นะย้อนเวลากลับไปตอนไม่ได้ลบ
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ลองหาโปรแกรมนี้ดูครับ Driver Booster ( โปรแกรมหาไดร์เวอร์อัตโนมัตฟรีๆ )

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satornarm อ่านกระทู้
    System Restore เลยครับถ้าหามาลงแล้วมันลงไม่ได้นะย้อนเวลากลับไปตอนไม่ได้ลบ
    ขอบคุณครับ จะลองดู
    IJokerGame

กล่าวขอบคุณ
    9
    เเต่ไม่เคยทำมาก่อน มีผลกระทบอะไรไหมครับ
    IJokerGame

New York Midtown
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    ลงไม่ได้คือยังไง ครับบอกอาการหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonthebg อ่านกระทู้
    ลงไม่ได้คือยังไง ครับบอกอาการหน่อย
    ขึ้นว่า NVIDIA Installer failed อะครับ
    IJokerGame

กล่าวขอบคุณ
    9
    System Restore ก็ไม่หายครับ
    IJokerGame

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    การ์ดจอท่านเป็น NVIDIA หลือปล่าวครับ ( ถ้าไม่ใช่ก็สมควรลงไม่ผ่านละครับท่าน ถ้า ATI แต่ลง Driver Nvidia มันก็ไม่ผ่านครับ ) ถ้าใช่ ลองใช้ โปรแกรม Your Uninstaller ถอนรากถอนโคนมันออกก่อนดูครับ ทางที่ดีทำใน Safe Mode ดีกว่าครับ ( ทำใน Safe Mode Driver Nvidia มันไม่รันครับ จะถอนการติดตั้งง่ายกว่า ) ตอน Boot ให้กด F8 แล้วเลือก Safe Mode แล้วเปิดโปรแกรม Your Uninstaller แล้วลบ driver NVIDIA ออก

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย suriyan007 : 10th May 2014 เมื่อ 00:13
    CPU Intel Core i5 4430 Ram 16 GBytes Channels Dual Mainboard Model Z87X-D3H-CF Graphic HD 7730 1G DDR5

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suriyan007 อ่านกระทู้
    การ์ดจอท่านเป็น NVIDIA หลือปล่าวครับ ( ถ้าไม่ใช่ก็สมควรลงไม่ผ่านละครับท่าน ถ้า ATI แต่ลง Driver Nvidia มันก็ไม่ผ่านครับ ) ถ้าใช่ ลองใช้ โปรแกรม Your Uninstaller ถอนรากถอนโคนมันออกก่อนดูครับ ทางที่ดีทำใน Safe Mode ดีกว่าครับ ( ทำใน Safe Mode Driver Nvidia มันไม่รันครับ จะถอนการติดตั้งง่ายกว่า ) ตอน Boot ให้กด F8 แล้วเลือก Safe Mode แล้วเปิดโปรแกรม Your Uninstaller แล้วลบ driver NVIDIA ออก

ขอบคุณครับ เเต่ไม่มีให้ลบเเล้วอะ ลบไปหมดเเล้ว ปัญหาคือลงอันใหม่ไม่ได้อะครับ
    IJokerGame

กล่าวขอบคุณ
    9
    ไม่มีใครเลยเหรอ สงสัย ส่งซ่อมอย่างเดียวสินะครับ TT^TT
    IJokerGame

กล่าวขอบคุณ
    9
    พอถึงลง กราฟฟิก มันก็ failed อะ
    IJokerGame

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    เป็นโน๊ตบุ๊กหรือ pc ครับ
    AMD FX-8320 GIGABYTE 970A-D3P RAM 8 GB VGA XFX R9 280X PowerSuppy COUGAR 700W CMX (V2) (80+Bronze)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ผมก็เป็นนะ ขนาดลบหมดแล้วลงใหม่ก็แล้วเปลี่ยนเวอร์ชั่นให้เก่าลงก็แล้ว ก็ยังลงไม่ได้ แล้วจอก็กลับไปเป็นขนาด 1024*768 ด้วย ผมเลยตัดปัญหา ลง windows ใหม่เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oum2000za : 10th May 2014 เมื่อ 03:20

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    1.my computer >> คลิกขวา properties >> device manager >> Display adapters >> N
    2.NVIDIA Gefroce (ชื่อรุ่นการ์ดจอ) >> คลิกขวา properties >> tab Driver >> Uninstall
    3.restart
    4.NVIDIA Gefroce (ชื่อรุ่นการ์ดจอ) >> คลิกขวา properties >> tab Driver >> Update drivers
    5.restart
    6 install driver เวอร์ชั่นที่ต้องการ ตอนลงเลือก CUSTOM แล้วกดเลือก Perform a Clean install ด้วย

ได้ผลรึเปล่าไม่รู้นะ แล้วก็ขอถามเพิ่มว่า C:\NVIDIA\DisplayDriver ยังมีไฟล์อยู่ข้างในรึเปล่า
    ถ้าทำตามด้านบนไม่ได้ลองลบไฟล์ใน C:\NVIDIA\DisplayDriver ดูครับ ที่เหลือก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 850
    ผมเข้าใจล่ะ ปํญหาบ้าๆ ที่ใช้วิธีนี้แล้วแก้ได้
    1.คุณซื้อการ์ดจอ NVidia มาจากค่ายสังกัดไหนครับ เช่นถ้าเป็น GIGABYTE ให้ไปโหลดจาดเว็บ GIGABYTE มา
    2.ถ้าเป็น notebook ถ้าคุณซื้อจาก ASUS ก็ไปโหลด driver จาก ASUS มาครับ

แปลกดีเหมือนมัน port กันมารึไงไม่แน่ใจ แต่คอมเพื่อนผมลงจากเว็บหลักก็ลงไม่ได้แต่พอไปโหลดตรงจากค่ายติดตั้งได้เฉยก็งงๆไปตามกัน

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MOSTZAJUNG อ่านกระทู้
    เป็นโน๊ตบุ๊กหรือ pc ครับ
    เป็นคอมพิวเตอร์ครับ PC
    IJokerGame

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nekoload อ่านกระทู้
    1.my computer >> คลิกขวา properties >> device manager >> Display adapters >> N
    2.NVIDIA Gefroce (ชื่อรุ่นการ์ดจอ) >> คลิกขวา properties >> tab Driver >> Uninstall
    3.restart
    4.NVIDIA Gefroce (ชื่อรุ่นการ์ดจอ) >> คลิกขวา properties >> tab Driver >> Update drivers
    5.restart
    6 install driver เวอร์ชั่นที่ต้องการ ตอนลงเลือก CUSTOM แล้วกดเลือก Perform a Clean install ด้วย

ได้ผลรึเปล่าไม่รู้นะ แล้วก็ขอถามเพิ่มว่า C:\NVIDIA\DisplayDriver ยังมีไฟล์อยู่ข้างในรึเปล่า
    ถ้าทำตามด้านบนไม่ได้ลองลบไฟล์ใน C:\NVIDIA\DisplayDriver ดูครับ ที่เหลือก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรแล้ว
    วิธีนี้มีรูปประกอบไหมอะ เห็นหลายเว็ป ละ ทำไม่ได้ซักที TT TT
    IJokerGame

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ลองไปโหลด Nvidia geforce Experience มาลงครับ

สายออนบอร์ด
    กล่าวขอบคุณ
    417
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    ผู้เล่นเก่า

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jossza อ่านกระทู้
    ลองไปโหลด Nvidia geforce Experience มาลงครับ
    ลองเป็นอันดับเเรกเลยครับ เเล้วมันติดตั้งไม่ได้ งง เหมือนกัน
    IJokerGame

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeViLDoM อ่านกระทู้
    ลงเเล้วครับ พอใช้ Driver Sweeper เเล้วโปรเเกรมก็ค้างเลย
    IJokerGame

สายออนบอร์ด
    กล่าวขอบคุณ
    417
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    ลง win ใหม่มั้ยล่ะ
    ผู้เล่นเก่า

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    System Restore ไม่หายก็ลบไดร์เวอร์แล้วก็โหลดตัวใหม่มาลงใช้ CCleaner