ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teerachai212 อ่านกระทู้
    System Restore ไม่หายก็ลบไดร์เวอร์แล้วก็โหลดตัวใหม่มาลงใช้ CCleaner
    เเบบว่าลบไปหมดเเล้วครับ ลองใช้ดูก็ไม่มีให้ลบ ตอนนี้มันติดตั้งใหม่ไม่ได้อะ
    IJokerGame

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeViLDoM อ่านกระทู้
    ลง win ใหม่มั้ยล่ะ
    พอมีวิธีลงเถื่อนไหมอะ พอดีเเผ่นหาย windows 7 home premium 64 bit ครับ
    IJokerGame

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    การ์ดจอคุณรุ่นอะไรครับ ยังไม่บอกเลย ???
    My Device : Cpu-Intelcore I7-4770 MB-AsRock Fatal1ty H87 performance GPU-GTX770 Ram-Hyperx 8GB (4*2) Case-Corsair 300r

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    ไม่รู้คอมท่านเป็นแบบ ผมป่าวนะคือ ผมเคยลบไป จะลงตัวใหม่ แล้วรีเครื่ิอง คอมผมจะทำการติดตั้ง ไดเวอร์อัตโนมัตไม่ถามอะไรเลย และไม่มีอะไรขึ้นเตือน

ผมก็รอมันไปเรื่อยๆแล้วมีขึ้นว่าติดตั้ง เรียบร้อย แล้วผมก็ลง ไดเวอร์ตัวที่ผมต้องการได้

(ตอนติดตั้งได้เวอร์อัตโนมัตผมพยายามกดติดตั้งไดเวอร์ที่ผมจะลง แต่มันบอกว่า cpu ไม่พอ กว่าจะเข้าใจ ก็หลายชั่วโมงเลย)

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kunbosszaaa อ่านกระทู้
    วิธีนี้มีรูปประกอบไหมอะ เห็นหลายเว็ป ละ ทำไม่ได้ซักที TT TT
    ผม windows 8 อ่าครับ ไม่รู้มันเหมือนกันรึเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    driver sweeper ใช้ตัวนี้ลบรับ รับรองลงได้แน่นอน วิธีใช้หาเอาตามกูเกิลครับเยอะเยะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 24linkinpark : 10th May 2014 เมื่อ 18:59

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EK007 อ่านกระทู้
    ไม่รู้คอมท่านเป็นแบบ ผมป่าวนะคือ ผมเคยลบไป จะลงตัวใหม่ แล้วรีเครื่ิอง คอมผมจะทำการติดตั้ง ไดเวอร์อัตโนมัตไม่ถามอะไรเลย และไม่มีอะไรขึ้นเตือน

ผมก็รอมันไปเรื่อยๆแล้วมีขึ้นว่าติดตั้ง เรียบร้อย แล้วผมก็ลง ไดเวอร์ตัวที่ผมต้องการได้

(ตอนติดตั้งได้เวอร์อัตโนมัตผมพยายามกดติดตั้งไดเวอร์ที่ผมจะลง แต่มันบอกว่า cpu ไม่พอ กว่าจะเข้าใจ ก็หลายชั่วโมงเลย)
    ผมรีกี่รอบก็เหมือนเดิม อะครับ ไม่น่าลบไปเลย ลงใหม่ก็ไม่ได้
    IJokerGame

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 24linkinpark อ่านกระทู้
    driver sweeper ใช้ตัวนี้ลบรับ รับรองลงได้แน่นอน วิธีใช้หาเอาตามกูเกิลครับเยอะเยะ
    นี่ลองใช้ไปเเล้ว โปรเเกรมมันค้างเลยอะ
    IJokerGame

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 237
    จขกท แน่ใจมั้ยครับว่าตอนโหลดจากเว็บ NVIDIA เลือกรุ่นถูก ?
    ลองเช็คดูครับ
    STEAM
    เว็บบล็อก ข่าวสาร เรื่องราว จากเกม revrepeat.com

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoRing อ่านกระทู้
    จขกท แน่ใจมั้ยครับว่าตอนโหลดจากเว็บ NVIDIA เลือกรุ่นถูก ?
    ลองเช็คดูครับ
    เมื่อก่อนเลือกรุ่นอะไรก็ลงได้หมดอะ ตอนนี้ถูกหรือไม่ถูกก็ลงไม่ได้ซํกที
    IJokerGame

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 237
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nekoload อ่านกระทู้
    1.my computer >> คลิกขวา properties >> device manager >> Display adapters >> N
    2.NVIDIA Gefroce (ชื่อรุ่นการ์ดจอ) >> คลิกขวา properties >> tab Driver >> Uninstall
    3.restart
    4.NVIDIA Gefroce (ชื่อรุ่นการ์ดจอ) >> คลิกขวา properties >> tab Driver >> Update drivers
    5.restart
    6 install driver เวอร์ชั่นที่ต้องการ ตอนลงเลือก CUSTOM แล้วกดเลือก Perform a Clean install ด้วย

ได้ผลรึเปล่าไม่รู้นะ แล้วก็ขอถามเพิ่มว่า C:\NVIDIA\DisplayDriver ยังมีไฟล์อยู่ข้างในรึเปล่า
    ถ้าทำตามด้านบนไม่ได้ลองลบไฟล์ใน C:\NVIDIA\DisplayDriver ดูครับ ที่เหลือก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรแล้ว
    ลองทำตามเรปนี้รึยังครับ ลองค่อยๆทำตามดู

วิธีเข้า Device Manager
    1. กด Start และในช่อง Search พิมพ์คำว่า Device Manager
    2. กดปุ่ม Enter
    จากนั้นลองทำตามขั้นที่สองลงมาเลยครับ

**มีพวกแอนตี้ไวรัสรึป่าวครับ ลองปิดดูก่อน แล้วเวลารันตัว install ลอง Run As Administrator ดูครับ
    STEAM
    เว็บบล็อก ข่าวสาร เรื่องราว จากเกม revrepeat.com

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    โหลดจากเว็บมาลงไช่ไหมครับ

ป.ล. ผมเคยลงจากแผ่น แต่แผ่นมันเก่า พอถึงหน้า กำลังติดตั้งมันก็บอกไม่ได้เหมือนกัน (วิธีสุดท้าย ลงคอมใหม่ครับ สุดท้ายจริงๆน่ะ)

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoRing อ่านกระทู้
    ลองทำตามเรปนี้รึยังครับ ลองค่อยๆทำตามดู

วิธีเข้า Device Manager
    1. กด Start และในช่อง Search พิมพ์คำว่า Device Manager
    2. กดปุ่ม Enter
    จากนั้นลองทำตามขั้นที่สองลงมาเลยครับ

**มีพวกแอนตี้ไวรัสรึป่าวครับ ลองปิดดูก่อน แล้วเวลารันตัว install ลอง Run As Administrator ดูครับ
    หมายถึงDevice Manager เข้าได้ตั้งนานเเล้วครับ เเต่วิธีทำไม่เข้าใจ อะ ครับ
    IJokerGame

สายออนบอร์ด
    กล่าวขอบคุณ
    417
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    ถ้าจะลง win ใหม่ แนะนำให้ลง win แปด.1 เด้อ หาเอาใน jkg เลย ถ้า com เก่ามากอย่าลง เดี๋ยวอืด หน่อง ไม่ทันใจอีก(กำลังประสบอย่)
    ผู้เล่นเก่า

กล่าวขอบคุณ
    9
    ขอบคุณทุกกระทู้ที่ตอบมานะครับ มีบอร์ดนี้ที่พึ่งพาได้
    ตอนนี้ยังเเก้ไม่ได้ อาจลงวินใหม่เเต่กลัว ปัญหาตามมา หรือ ส่งซ่อมก็เสียเงินอีก
    เเต่ก็ขอบคุณ มากๆ ครับ (มีกระทู้เเนะนำลงWin ไหมอะ )
    IJokerGame

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kunbosszaaa อ่านกระทู้
    หมายถึงDevice Manager เข้าได้ตั้งนานเเล้วครับ เเต่วิธีทำไม่เข้าใจ อะ ครับ
    งั้นเอารูปให้ดูละกัน

พอถึงตรงนี้ให้กด uninstall แล้ว restart พอเสร็จแล้วก็กลับมา update driver ต่อแค่นั้นแหละครับ
    แล้วก็อย่าตกใจที่การ์ดจอชื่อรุ่นไม่เหมือนกันละครับ

แล้วเรื่องลง windows ใหม่ไม่มีปัญหาหรอกครับ แต่จะแค่มีโปรแกรม support ไม่ครบแค่นั้นเองต้องหามาลงใหม่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nekoload : 10th May 2014 เมื่อ 21:05

.::งอลเล่า::.
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 607
    ถ้าแก้ไงก็ไม่หาย ถือโอกาสลงวินโด้ใหม่ไปเลยครับ ง่ายดี 555+
    ไฟล์ ISO ของ Windows 7 , 8 , 8.1 หาจากในบอร์ดนี้แหล่ะครับ

อันนี้วิธีลงครับ http://www.itithai.com/article-tips/...-windows7.html
    .::CPU FX-4100/MB 970A-D3/RAM 4GB*2/VGA XFX r7770::.

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nekoload อ่านกระทู้
    งั้นเอารูปให้ดูละกัน

พอถึงตรงนี้ให้กด uninstall แล้ว restart พอเสร็จแล้วก็กลับมา update driver ต่อแค่นั้นแหละครับ
    แล้วก็อย่าตกใจที่การ์ดจอชื่อรุ่นไม่เหมือนกันละครับ

แล้วเรื่องลง windows ใหม่ไม่มีปัญหาหรอกครับ แต่จะแค่มีโปรแกรม support ไม่ครบแค่นั้นเองต้องหามาลงใหม่
    update driver เเล้วทำไงอะครับ ผมทำไม่เป็น มันเหมือนเเค่หาเจอ
    IJokerGame

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    การ์ดจอรุ่นอะไรครับ โหลดไดร์เวอร์มาตรงรุ่น ตรง windows ไหมครับ
    AMD FX-8320 GIGABYTE 970A-D3P RAM 8 GB VGA XFX R9 280X PowerSuppy COUGAR 700W CMX (V2) (80+Bronze)

กล่าวขอบคุณ
    9
    ดัน ดัน ดัน ดัน ดัน
    IJokerGame

กล่าวขอบคุณ
    0
    กำ ก็นีกว่าเข้าใจแล้ว ก็กด install driver ที่ดาวโหลดมาอ่าครับมันไม่น่าจะ error แล้ว
    แล้วอย่าลืมตัว install ต้องตรงรุ่นการ์ดจอด้วยครับ
    โดยตอน install driver ตอนลงเลือก CUSTOM แล้วกดเลือก Perform a Clean install ด้วย
    แล้วตรงนี้ต้องบอกหมดมั๊ยเนี้ยตัว install nvidia ผมก็ลบไปแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    9
    กำ ก็นีกว่าเข้าใจแล้ว ก็กด install driver ที่ดาวโหลดมาอ่าครับมันไม่น่าจะ error แล้ว
    แล้วอย่าลืมตัว install ต้องตรงรุ่นการ์ดจอด้วยครับ
    โดยตอน install driver ตอนลงเลือก CUSTOM แล้วกดเลือก Perform a Clean install ด้วย
    แล้วตรงนี้ต้องบอกหมดมั๊ยเนี้ยตัว install nvidia ผมก็ลบไปแล้ว
    อ่าครับ ตามทีบอกไปเเล้วปัญหาคือลบdriver ไปหมดเเล้ว ถอนหมด ปัญหาคือติดตั้งไม่ได้ครับ
    IJokerGame

กล่าวขอบคุณ
    0
    ลง windows ใหม่เถอะครับถ้างั้น วิธีที่เหลือมันค่อนข้างมันยุ่งยากแล้วครับ
    เพราะไม่มีวิธีที่ค่อนข้างแน่นอนแล้วครับกึ่งใช้ความรู้นิดนิด แล้วถ้าทำพลาดมันค่อนข้างส่งผลต่อระบบมากพอสมควร
    เนื่องจากเกี่ยวข้องกับ system32 และ registry ซึ่งต้องมีความรู้ในการใช้ windows ในระดับปานกลาง
    ที่ unlock เพื่อลบข้อมูลใน system32 และ registry ซึ่งตัว driver sweeper ที่คุณใช้ไม่ได้นั้นเป็นตัวช่วยลบ registry ของ nvidia ได้
    สาเหตุที่โปรแกรมค้าง driver sweeper นั้นจะเป็นเพราะไม่สามารถลบ registry ของ nvidia เนื่องจากถูกล๊อคไม่ให้ลบหรือย้ายไฟล์

สนใจก็ลองอ่านดูครับ ถ้าทำตามก็น่าจะได้ผล

http://www.custompcguide.net/2-metho...e-video-cards/

แต่ยังไงผมก็ชอบที่จะ manual มากกว่าเพราะยิ่งใช้โปรแกรมที่ไม่รู้จักเยอะสำหรับผมมันคือความเสี่ยงที่เยอะตามกันไป

กล่าวขอบคุณ
    414
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    เป็นโน๊ตบุ๊คใช่มั้ยครับ คืออย่างน้อยก็พอจะรู้บ้างมั้ยว่าเป็นการ์ดจอรุ่นอะไร ถ้ารู้ก็เข้าไปที่เว็ปแล้วเลือกแบบเฉพาะเจาะจงมาเลย หรือถ้าไม่ ก็หาดูว่าคอมรุ่นอะไร แล้วไปหาไดร์เวอร์ของรุ่นตัวเองมาลงครับ ลองดูนะ เคยเจอปัญหาแบบนี้เหมือนกัน

แล้วไปทำอะไรถึงได้ไปเผลอลบมันล่ะครับนั่น

ก็ไม่รู้ไง..ถึงได้ถาม
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    ลงไดรเวอร์ ตรงกับรุ่นวินโดว์ไหม อันนี้ภาพตัวอย่าง รุ่น 64 BIT (คงลงไม่ผิดหรอกมั้ง)

ใช้ง่าย ๆ ยาว ๆ