ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: ผีมีจริงไหม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 19

ผีมีจริงไหม

ใครเคยเจอ เอามาบอกกันหน่อยสิ

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    ลองไปวัดตอนกลางคืนดูดิ

ไม่เคยเห็นเเต่ ผีเเดง เเมนยู

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rockohhh : 10th May 2014 เมื่อ 10:30

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ไม่เคยเห็นครับ
    แต่จะรู้สึกกลัวตอนอยู่คนเดียวมืดๆ คนส่วนใหญ่คิดว่าเป็นผี
    ซึ่งจริงๆ มันเป็นปกติของมนุษย์ทุกคนที่จะหวาดกลัวในที่มืดและเงียบและทำให้คิดไปเองว่าเป็นผี
    ขอแค่เข้าใจตัวเอง เข้าใจธรรมชาติที่สร้างเรามาก็ไม่ต้องไปกลัวอะไรแล้วครับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผมไม่เชื่อว่ามีจริงนะ แต่มันเป็นเพราะ คนส่วนใหญ่พูดถึงมัน มันจึงเข้ามาในสมองบ้าง ความกลัวนั่นแหละ แต่ยังไงก็ยังไม่เชื่อถ้าไม่ได้เห็นด้วยตา ผมนี่แหละ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ก็ ไม่เคยเห็นนะครับ อะไรๆ ที่เขาว่าจะเห็นผีผมก็ลองมาเยอะ ยังไม่เห็นเลย เห็นแต่หิ่งห้อย กับ ตาสัตว์เรืองแสง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ผมเคยเห็นตอนเข้าค่ายสมัยอยู่ป.5ครับ

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ของอย่างนี้ต้องพิสูจน์ด้วยตัวเองครับ ถ้าไม่เชื่อคะยั้นคะยอยังไงก็ไม่มีทางเชื่อ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 798
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=157603 เข้าไปอ่านเลยครับ ของผมเอง
    SPEC = CPU Core i5 4670 3.40 Ghz /// Ram 8 Gb /// VGA Giggabyte GTX 770 OC
    edition /// PW : Corsair 650 W

-อยู่หน้าคอมทุกวัน-
    !!ดาวอังคารโว้ยย!!
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,329
    ผมเห็นนะ ไม่รู้ว่าใช่รึเปล่า คือ ตอนนั้นผมกำลึงคุยกับเพื่อนอยู่ดีๆก็เห็นอะไรไม่รู้อยู่ตรงกำเเพงสีขาวๆเเละก็หายไปต่อหน้าต่อตา

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    จะว่าไปผมดูหนังอยู่เรื่องนึงทำให้ผมเลิกกลัวผีเลยครับ

จะสรุปสั้นๆละกัน

พระเอกย้ายบ้านมาอยู่นอกเมืองเพราะต้องการใช้ชีวิตสงบสุข และพระเอกก็ใช้เงินจนหมดในการซ่อมแซมบ้านหลังนั้น ทันที่พระเอกรู้ประวัติบ้านหลังนี้สิ่งที่พระเอกทำคือ

หาทางไล่วิญญานดวงนั้นออกจากบ้านแทนที่จะกลัววิญญานั้น และก็ยาวๆไปพระเอกก็ทำลายวิญญานดวงนั้นจบ

(ประโยคเด็ดที่ผมได้จากพระเอกคือ พ่อแม่และบรรพบุรุษ มักสอนให้เรากลัวความมืด ดีกว่าสู้กับความมืด ต่อให้ในบ้านของผมมีเสืออยู่ ผมก็จะสู้กับเสือดีกว่าหนีมัน) พูดใส่บาทหลวง จนทำให้บาทหลวงฮึดมาช่วย

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    มี จริง แล้วแต่คนที่จะเห็น
    ผมว่า การได้มีชีวิต อยู่เป็นสิ่งที่วิเศษที่สุด เพราะ คนที่ตายไปแล้วกลายเป็น วิญญานหรือผี ก็คง ไร้ประสาทสัมผัส กลิ่น เจ็บ รสชาติ ต่างๆอีกมากมายของชีวิต
    มันมีคุณค่ามากมาย

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    ไม่มีจริงครับ แต่ผมอยากหวังให้มี เพราะลองคิดดู ทุกคนต้องตาย ตายแล้วเป็นผี รอเกิดใหม่ ดีกว่าตายแล้วก็โดนลบออกไปจากจักวาลเลย
    SoShi & Sone Are Together Forever

กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    Blog Entries
    1
    มีครับเคยเจอกับตัวเอง มา ของยังนี้ ใครไม่เจอก็ไม่เชื่อหรอกครับมันแล้วแต่คน

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    มีจริงครับแน่นอน 100% ลองดูใต้กระโปรงใครก็ได้เดี้ยวเจอผีแน่นอนฟันธง

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ผมว่ามีจริงนะครับแต่อาจจะไม่ได้ มาแบบเละๆแบบในหนัง ส่วนใหญ่ที่ผมเคยๆมากับตัวเอง เราจะเห็นแวบๆหางตาไรเงี่ย

พอเราเห็นเราก้จะคิดว่าคิดไปเอง ส่วนใหญ่จะเห็นแบบหางตาแวบๆ ไม่ได้มาจะๆตรงๆส่วนใหญ่การเห็นมักจะมีสาเหตุนะ

คหสต นะครับใครไม่เชื่อก้ไม่ว่ากานนน

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1
    ถ้าเคยเห็นอุจระมันก็แสดงว่ามีจริงครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    มีครับ ผมโดนผีเพื่อนแกล้งมาแล้วโดนแกล้งสาระพัดครับ

یρέиċәя Ľσςĸέ
    กล่าวขอบคุณ
    2,144
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,712
    ไปลองดูรายการ Iscream แล้วความคิดของคุณจะเปลี่ยนไป

ผี****ไม่มีจริงหรอกครับ = =" พวกรายการบ้าๆบอๆ ****จัดฉากทั้งนั้น ไร้สาระฮะ

เกิดมาเจอครั้งนึง ไม่รู้ว่าใช่ผี หรือคิดไปเอง

เห็นขาคน เดินขึ้นไปบนห้อง แล้วได้ยินเสียงปิดประตูดังปั้ง

ทั้งๆที่มีแค่ผมคนเดียว หรือพ่ออาจจะกลับมาแล้ว อันนี้ไม่แน่ใจ ผมกำลังจะไปเที่ยว

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    ผมเคยครับสมัยม.ปลาย(ตอนนี้จบมหาลัยแล้ว) ผมจะชอบนั่งทำการบ้านอยุ่ข้างล่างคนเดียวตอนดึกๆเพราะมันเงียบดี แต่วันนั้นผมเห็นเงาตะคุ่มๆเหมือนคนเดินผ่านหน้าผมไป คือผมไม่ได้ตั้งใจมองตามหลังไปเพราะทำการบ้านอยุ่ ซึ่งผมไม่คิดอะไรมากเพราะนึกว่าเป็นพ่อผม ซึ่งแกจะต้องมาฉี่ดึกๆประจำแล้วก้ต้องมาบอกให้ผมรีบทำแล้วรีบนอน แต่วันนี้แปลกๆ ทำไมเงียบๆไม่ได้ยินเสียงปั้มน้ำสักที ผมเลยเอะใจเดินไปดู ปรากฎว่าห้องน้ำ*****ว่างนิหว่า ขนนี้ลุกวาบเลย คนที่เดินผ่านนั้นเป็นใครว่ะ รีบขึ้นบ้านไปปลุกพ่อแม่เลยครับว่าเห็นผี วันนั้นผมเลยนอนเลยไม่ทำแล้วการบ้าน นอนในห้องพ่อแม่ละครับวันนั้น เช้ามาแม่เลยบอกว่าพ่อเอาของขลังของแกคือเชี่ยนหมากของคนแก่อะไรนี่แหละไปฝังที่ไหนสักแห่ง เห็นบอกว่าได้มาจากเพื่อนสนิทอีกที หลังจากนั้นผมก็ลองของอีกนะ ทำการบ้านอยุ่ดึกๆ แต่ก็ไม่เห็นอีกแล้ว ครั้งเดียวก็เกินพอแล้ว นี่ละครับเรื่องของผม ไม่ได้เจอแบบหน้าเละแบบในหนังหรอก แต่ก็เสียวๆเหมือนกัน555+

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052
    ไม่เคยเจอครับ ส่วนตัวไม่เชื่อเท่าไหร่ แต่ก็กลัวนิด ๆ

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    คิดว่ามีจริง แต่ไม่ได้จริงอย่างที่เราคิด

ทุกศาสนามีผี แต่ผีแต่ละศาสนากลับมีมาตรฐานที่ต่างกันสุดขั้ว

ถ้าคุณตบตีพ่อแม่ ในทางพุทธคุณจะกลายเป็นเปรตตัวยาวๆ แต่ในศาสนาอื่นกลับไม่เป็น ซึ่งต่อให้เกิดจากมนุษย์เหมือนกัน สายพันธุ์เดียวกัน ต่างแค่ศาสนา ทุกอย่างจะเปลี่ยนไปหมดเลย

นั่นหมายความว่าตัวแปรหลักของมันขึ้นอยู่กับว่า "คุณนับถือศาสนาอะไร" ทำไมผีของพวกคริสต์ถึงไม่เคยออกมาร้องขอส่วนบุญ หรือเคยได้ยินเรื่องเล่าที่คนอิสลามกลายเป็นเปรตบ้างไหม?

ตัวแปรสำคัญน่าจะเป็นความคิดคำนึงในความเชื่อว่า ตายแล้วเราจะกลายเป็นอะไร ในแต่ละศาสนาเป็นตัวชี้นำซะมากกว่า เพราะถ้าไม่จำเป็นต้องมีศาสนาเป็นตัวชี้นำ ป่านนี้เราคงเห็นผีไดโนเสาร์เดินกันเต็มเขตฟอสซิลไปนานแล้ว

สรุปว่าผีมีจริงครับ แต่เกิดจากการชี้นำทางศาสนาเป็นตัวแปรสำคัญ
    รอวันโดนแบน

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    มีจริงครับ มีคลิปยืนยัน

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    มีครับตอนนี้อยู่ข้างหลัง จขกท และกำลังจะอัดถั่ว จขกท ฐานโพสอะไรก็ไม่รู้ฮึๆๆๆๆๆๆ555555555555+(หัวเราะแบบตัวร้าย55555555+)

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ไม่รู้สิครับ มันแล้วแต่บุคคล เพื่อนผมบางคนก็เคยเห็น บางคนก็ไม่เคย
    คนที่ไม่เคยเห็นผีเขาว่าชาติก่อนเป็นคนมีบุญหนัก หรือไม่ก็เป็นเทวดา
    ผีมันกลัวเทวดา ก็เลยไม่กล้ายุ่ง ถ้าอยากเห็นผีเห็นว่ากันว่า ให้บวชเป็นพระแล้วออกธุดง
    พระธุดง เห็นผีเยอะมากเขาว่า เพราะผีมาขอส่วนบุญ
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    388
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ถามคนข้างหลังคุณดูครับ เชื่อว่าเขาให้คำตอบคุณได้
    Because I ..... Love you