ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ geforce9500 อ่านกระทู้
    ทหารผี...แห่งสงครามอินโดจีน

ในสมัยสงครามอินโดจีน ตอนนั้นทหารไทยมีหน้าที่ต้องบุกเข้ายึดเมืองศรีโสภณให้ได้ แต่ไม่ใช่ของง่ายเลยเพราะฝ่ายตรงข้าม คือทหารญวนกับทหารมอร็อคโคมีมากกว่า อุปกรณ์การฆ่าทันสมัยกว่าแน่นอนกำลังใจย่อมดีกว่า รวมถึงความจัดเจนในการเชือดการปาดคล่องตัวกว่าเรียกว่าเขี้ยวลากดินกันทุกคน เพราะเหตุนี้ ทหารไทยจึงมองหาทางออก มองหาสิ่งที่อยู่เหนือธรรมชาติ คือความเหนียวแบบไร้เทียมทานหรืออยู่ยงคงกระพัน

วันที่ทหารไทยบุกเข้าศรีโสภนนั้น ทหารญวนกับมอร็อคโคต่างสาดกระสุนมาดุจห่าฝน แต่หาได้ระคายเคืองผิวทหารไทยอย่างไรไม่ ไม่ว่าจะยิง จะแทงฟันเชือด ปาด เด็ด ดึง..ทหารไทยอย่างไรก็ไม่มีผู้ใดเลือดตกออกมาสักหยด ทหารต่างชาติเหล่านั้นไม่เคยเชื่อหรือรับรู้ในเรื่องวิชาอาคมเวทมนตร์คาถา ตอนนั้นรู้อย่างเดียวว่า ทหารไทยฆ่าไม่ตาย กับที่เหลือตัวใครตัวมัน หมดกำลังใจที่จะต่อสู้ยึดพื้นที่เอาไว้ได้ เพราะถูกฆ่าอยู่ฝ่ายเดียว เห็นไพร่พลล้มตายเกลื่อน จึงพากันทิ้งเมืองเอาตัวรอด งานนี้ทหารญวนกับมอร็อคโคถูกจับได้อย่างมากมายพร้อมทั้งอาวุธปืนเป็นจำนวน มาก
    ยังมีคนเชื่อเรื่ิองขี้โม้ตดเหม็นนี่อยู่อีกเหรอ .... คืิอเห็นมาหลายกระทู้แล้ว ไม่รู้จริงๆเหรอว่ามันเรื่องขี้โม้ ที่สร้างมาเพื่อเพิ่มกำลังใจเฉยๆ
    เดี่ยวก็จะมีคนมาด่าผมนะว่าไม่รักชาติหรือไง ผมอยากจะตอกกลับว่า เพราะรักชาติไง ถึงต้องพูความจริง มัวแต่ลุ่มหลงในคำโป้ปด มีแต่จะจมกับล่มสลาย ถ้ารักชาติจริงๆต้องพูดความจริงและรับความจริงให้ได้

อย่า..มโน...อย่า..มโน

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    ยังมีคนเชื่อเรื่ิองขี้โม้ตดเหม็นนี่อยู่อีกเหรอ .... คืิอเห็นมาหลายกระทู้แล้ว ไม่รู้จริงๆเหรอว่ามันเรื่องขี้โม้ ที่สร้างมาเพื่อเพิ่มกำลังใจเฉยๆ
    เดี่ยวก็จะมีคนมาด่าผมนะว่าไม่รักชาติหรือไง ผมอยากจะตอกกลับว่า เพราะรักชาติไง ถึงต้องพูความจริง มัวแต่ลุ่มหลงในคำโป้ปด มีแต่จะจมกับล่มสลาย ถ้ารักชาติจริงๆต้องพูดความจริงและรับความจริงให้ได้

อย่า..มโน...อย่า..มโน
    ผมเห็นคุณหลายมู้แล้ว ตอบได้โดนใจตลอด

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LoveYouAll อ่านกระทู้
    มีอะไรที่ไทยเป็นที่1มั่งครับ ?
    วัยรุ่นท้องก่อนแต่งมากที่สุด

อังกฤษ ฝรั่งเศศ เยอรมัน อันดับต่ำกว่าอินเดียอีก สงสัยวัดจำนวนทหารเป็นหลักหรือเปล่า