ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 15

[spoil] ใครเล่น OutLast จบแล้วบ้างครับ

เนื้อเรื่องมันเป็นแบบนี้ถูกไหมครับ

อันดับแรกเลย
    Miles Upshur [ภาคหลัก] ได้รับ Mail จาก Waylon Park [DLC] ซึ่ง เป็นวิศวะคอมพิวเตอร์ในการทดลอง "Project Walrider"
    จากนั้น Miles ก็ได้รับ mail แล้วมาตามที่ Park เขียนไว้

จดหมายที่ Miles ได้รับ

ตอนที่ Park[DLC] ส่ง

จากนั้นเนื้อเรื่องก็เดินไปพร้อมกัน
    ฉากที่ Miles ไปเจอการเผาโบสถ์

Park[DLC] ก็เจอเช่นกัน

และตอนสุดท้ายเชื่อมโยงกัน
    Miles โดนยิงเพราะเป็นพาหะ ของ Rider
    จากนั้น Miles ก็จะมาช่วย Park อยู่เรื่อยๆ

และตอนสุดท้าย Park มาขึ้น รถ Miles ได้สำเร็จ และ Miles มาในร่างของ Rider ใช่ไหมครับ

ร่างของ Rider

สรุปเรื่องเป็นตามนี้ใช่ไหมครับ
    ยังไม่มี เขาไม่ให้มี ยังมีไม่ได้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ประมาณนั้นแหละครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ก็น่าจะเป็นร่าง miles เเหละ ตอนสุดท้าย

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    693
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ดูของพี่ เอก HeartRocker เล่นแล้วยังหลอนตามเลยไม่กล้าเล่น
    IRON MAN

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    เนื้อเรื่องมาเชื่อมโยงกันตอนที่ park เข้าไปในล็อคเกอร์แล้วโดนฉีดยาสลบแล้วหลับไป12ชั่วโมงอะครับ ช่วงนั้นmiles ก็มาถึงพอดี ตอนสุดท้ายก็น่าจะเป็นร่างmilesมาช่วยparkอะครับ
    Cpu Intel core i3 4130/Mainboard GigaByte B85M-HD3/Ram 4GB DDR3/VGA Asus HD 7750

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Oh I want to kill myself I am just singing I love you
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    Blog Entries
    2
    กำลังเริ่มเล่น T^T
    >>愛する

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    รบกวนอธิบายให้ผมหน่อยครับ

1.เนื้อเรื่อง Park มาก่อน Miles ใช่ไหมครับ
    2.ตอนจบภาคหลักจอมืดๆไปเลย แต่ได้ยินเสียง rider ฆ่าคน แล้วทำถึงมาช่วย Park ได้ครับ Park ย้อนกลับมาที่โรงพยาบาลนี้หรอครับ

แล้วผมอยากรู้ว่าทำไม Walrider ต้องฆ่าคนทั้งหมดด้วยครับ แล้ว Walrider มันคือใคร ทำไม Billy Hope ควบคุมได้

-พอดีว่าผมเล่นไม่จบครับ หลอนเกินครับ-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~FeaR~ : 11th May 2014 เมื่อ 00:32

CMU
    กล่าวขอบคุณ
    1,766
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    สรุปไอ่ที่มันใช้เลื่อยชำแหละศพแล้วกินใน DLC มันยังมีชีวิตอยู่อีกเหรอครับ ที่มันโยน Park เข้าไปในเตาอบอะ ผมจำไม่ได้แฮะว่ามันตายรึเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    Blog Entries
    1
    อยากทราบประวัติอ่ะครับ ช่วยเล่าหน่อยได้ไม๊คือผม ไม่รู้จะไปดูตอนไหนของพี่เอก อยากรู้ว่าทำไม Miles ถึงกลายเป็น rider และ rider มันมีที่มาที่ไปมีลายละเอียดยังไง

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    รบกวนอธิบายให้ผมหน่อยครับ

1.เนื้อเรื่อง Park มาก่อน Miles ใช่ไหมครับ
    2.ตอนจบภาคหลักจอมืดๆไปเลย แต่ได้ยินเสียง rider ฆ่าคน แล้วทำถึงมาช่วย Park ได้ครับ Park ย้อนกลับมาที่โรงพยาบาลนี้หรอครับ

แล้วผมอยากรู้ว่าทำไม Walrider ต้องฆ่าคนทั้งหมดด้วยครับ แล้ว Walrider มันคือใคร ทำไม Billy Hope ควบคุมได้

-พอดีว่าผมเล่นไม่จบครับ หลอนเกินครับ-
    1.เนื้อเรื่องของ park มาก่อน Milesครับ แต่ช่วงท้ายเกมของ park เกิดขึ้นพร้อมๆกับ Miles ช่วงที่ park สลบไป 12ชม. เป็นช่วงที่Milesมาถึงโรงพยาบาลพอดี
    2.หลังจากที่Miles มาจัดการกับBilly HopeหรือWalriderลงได้ ขณะที่กำลังเดินออกมา Miles ถูกยิงโดยทหารทำให้ Miles ได้กลายเป็น host ใหม่ของWalriderครับ
    จริงๆแล้ว 'Walrider' ไม่ใช่วิญญาณนะครับ แต่เป็นการทดลองเกี่ยวกับนาโนเทคโนโลยี(ประมาณว่าพลังงานนาโนระดับสูงไนเงี้ย รู้ได้จากแฟ้มที่เก็บจากในเกม) ทำให้HostของพลังงานWalriderอย่าง Billy Hope ที่โดนจับมาทดลอง สามารถควบคุมWalriderได้ครับ พอพี่แกหลุดออกมาได้เลยไล่ฆ่าทุกคนครับ(ประมาณว่าแค้น+โรคจิต)

-ไอตัวกินคนเหมือนจะไม่มีบทสรุปรายละเอียดแน่นอนนะครับ เหมือนแค่มาแล้วผ่านไป 55
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย neverdia : 11th May 2014 เมื่อ 01:26

กล่าวขอบคุณ
    1,270
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    ผมไม่จบ ฮ่ะๆ

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ผมว่าตอนที่park กำลังโดนตัดไข่อ่ะโคตรจิต คิดได้ไง หาเมียเป็นชาย ตัดกระต่างทิ้ง เอามีดเสียบรู คิดได้ไง คนเขียนบทก็นะผมว่ามันต้องมีบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ residentevil190 อ่านกระทู้
    ผมว่าตอนที่park กำลังโดนตัดไข่อ่ะโคตรจิต คิดได้ไง หาเมียเป็นชาย ตัดกระต่างทิ้ง เอามีดเสียบรู คิดได้ไง คนเขียนบทก็นะผมว่ามันต้องมีบ้าง
    คนเขียนบท สงสัยเก็บ กด 555+ ขำๆๆครับ

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neverdia อ่านกระทู้
    1.เนื้อเรื่องของ park มาก่อน Milesครับ แต่ช่วงท้ายเกมของ park เกิดขึ้นพร้อมๆกับ Miles ช่วงที่ park สลบไป 12ชม. เป็นช่วงที่Milesมาถึงโรงพยาบาลพอดี
    2.หลังจากที่Miles มาจัดการกับBilly HopeหรือWalriderลงได้ ขณะที่กำลังเดินออกมา Miles ถูกยิงโดยทหารทำให้ Miles ได้กลายเป็น host ใหม่ของWalriderครับ
    จริงๆแล้ว 'Walrider' ไม่ใช่วิญญาณนะครับ แต่เป็นการทดลองเกี่ยวกับนาโนเทคโนโลยี(ประมาณว่าพลังงานนาโนระดับสูงไนเงี้ย รู้ได้จากแฟ้มที่เก็บจากในเกม) ทำให้HostของพลังงานWalriderอย่าง Billy Hope ที่โดนจับมาทดลอง สามารถควบคุมWalriderได้ครับ พอพี่แกหลุดออกมาได้เลยไล่ฆ่าทุกคนครับ(ประมาณว่าแค้น+โรคจิต)

-ไอตัวกินคนเหมือนจะไม่มีบทสรุปรายละเอียดแน่นอนนะครับ เหมือนแค่มาแล้วผ่านไป 55
    Walrider อยู่โดยไม่มี Host ไม่ได้หรอครับ แบบว่าเป็นรูปร่างของตัวเองไปเลย เพราะว่าพอ Host ตายก็เปลี่ยนร่างไปเรื่อยๆ คือพอ Billy ตายก็ไปสิง Miles แล้ว Miles โดนยิงขนาดนั้นไม่ตายหรอครับ

หรือว่า Billy คือ Walrider แล้วมาแก้แค้นคนอื่นๆที่มาทำร้ายเขา แล้วช่วยตัวเอก (Park) ให้ออกจากโรงพยาบาลได้ (ตอนจบ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~FeaR~ : 11th May 2014 เมื่อ 13:42

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    Walrider อยู่โดยไม่มี Host ไม่ได้หรอครับ แบบว่าเป็นรูปร่างของตัวเองไปเลย เพราะว่าพอ Host ตายก็เปลี่ยนร่างไปเรื่อยๆ คือพอ Billy ตายก็ไปสิง Miles แล้ว Miles โดนยิงขนาดนั้นไม่ตายหรอครับ

หรือว่า Billy คือ Walrider แล้วมาแก้แค้นคนอื่นๆที่มาทำร้ายเขา แล้วช่วยตัวเอก (Park) ให้ออกจากโรงพยาบาลได้ (ตอนจบ)
    "Walrider อยู่โดยไม่มี Host ไม่ได้หรอครับ" ผมว่าไม่น่าจะได้นะ 55 ในเกมก็ไม่ได้มีระบุได้เหมือนกัน
    พลังWalrider เข้าไปอยู่ในตัว Miles ตั้งแต่ Billy ตายแล้วครับ ทำให้ตอนที่ Miles ถูกยิงถึงไม่เป็นอะไรเลย

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neverdia อ่านกระทู้

เอาจริงๆเเล้วมายมาก่อนที่ปาร์คจะหลับไป 12 ชั่วโมงอีกครับ
    รูปเเรกตอนที่มายวิ่งหนีตอนถูกไล่ ที่วงกลมไว้จะเป็นจุดเดียวกับที่วงกลมไว้ภาพที่สองครับ
    ตอนที่ปาร์คหนีมาได้แล้วเจอ frank manera อีกรอบ ตัวที่ถือเลื่อย
    พอเดินมาได้จะเห็นว่าประตูตรงที่วงกลมไว้ มีคนวิ่งเยอะเเยะ นั่นเเหละครับ มายกำลังหนีจากผู้ป่วยในโรงบาลบ้า เเล้วก็ไปเจอกับหมอที่ตัดนิ้วเรา