ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

ความรู้ของผมรู้ตอน(อย่างมาก)อายุ 8 ขวบ หรือก่อนนั้น

ตัวเลขเหล่านี้หมายถึงสิ่งใด

101 = สายกำแพงเพชร-น่าน
    106 = สายเชียงใหม่-ลำพูน-ลี้
    107 = สายเชียงใหม่-ฝาง
    108 = สายเชียงใหม่-ฮอด-แม่สะเรียง-แม่ฮ่องสอน
    118 = สายเชียงใหม่-เชียงราย
    1004 = สายเชียงใหม่-ดอยสุเทพ
    205 = สายโคราช-ลำนารายณ์
    212 = สายหนองคาย-อุบล
    215 = สายร้อยเอ็ด-สุวรรณภูมิ
    222 = สายพังโคน-บึงกาฬ
    225 = สายชัยภูมิ-นครสวรรค์
    227 = สายพังโคน-กาฬสินธุ์
    2116 = สายยางตลาด-โพนทอง
    2222 = สายพิบูลมังสาหาร-โขงเจียม
    2349 = สายหัวช้าง-บ.เป๊าะ
    31 = สายวิภาวดี-รังสิต
    303 = ถนนสุขสวัสดิ์
    304 = สายนครราชสีมา-ปากเกร็ด
    314 = สายฉะเชิงเทรา-บางปะกง
    317 = สายจันทบุรี-สระแก้ว
    324 = สายสุพรรณบุรี-อู่ทอง
    329 = สายพุแค-สุพรรณบุรี
    334 = สายเอเซีย-อ่างทอง
    344 = สายชลบุรี-แกลง
    3048 = สายห้วยบง-ท่าลาน
    3064 = สายอ่างทอง-ปากดง
    3267 = สายอ่างทอง-ท่าเรือ
    41 = สายชุมพร-พัทลุง
    403 = สายนครศรีธรรมราช-ตรัง-กันตัง
    410 = สายปัตตานี-ยะลา-เบตง
    4084 = สายนราธิวาส-ตากใบ
    4057 = สายตากใบ-สุไหงโกลก

นี่คือชีวิตของลูกนักเดินทาง

และนี่เป็นการยกตัวอย่างตัวเลขเหล่านี้ ซึ่งไม่ใช่ทั้งหมดของตัวเลขที่หมายความถึง "เลขทางหลวง" ที่ผมรู้ตั้งแต่อายุ 8 ขวบ
    ชีวิตในห้องเรียนสมัยประถม ก็คงเหมือนกับว่า ผมนั่งเรียนอยู่ในห้องคนเดียว ส่วนเพื่อนๆ ก็คงคิดว่าทุกคนมาเรียนหมด ยกเว้นผม
    ผมไม่สันทัดในของเล่นตามกระแสนิยมในยุคสมัยนั้น ไม่ว่าจะเป็นทามาก๊อต เสก็ตบอร์ดที่ใช้นิ้วเล่น รถที่เพื่อนๆ เรียกกันว่ารถแดช เอามากันให้เกลื่อนห้อง
    ผมก็ไม่เคยใส่ใจ นั่นคือความสนุกของพวกเขา ผมไม่มีความสนุกกับสิ่งเหล่านั้นเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 11th May 2014 เมื่อ 07:37

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    จะออกไปแตะขอบฟ้้้้้้้้้้้้้้้้้้าาาาาาาาาาาาา

สาระครับวันนี้ ขอบคุณครับ

Download ขั้นเทพ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,440
    มีอดีตที่ไม่ค่อยสวยงามเหมือนอย่าง ตัวละครใน One Piece สิหน่า ถึงได้แปลก ๆ เฮ้ย ถึงได้ไม่เหมือนคนอื่นแบบนี้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Chiang Mai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    ไม่ต้องบอกกรู้ครับ.... เป็นคนไม่มีเพื่อน เข้าสังคมไม่ได้ เป็นตัวประหลาดว่างั้นไปละกัน....

คนแบบนี้เห็นบ่อยครับ.... ทำอะไรไม่ได้ เอาแต่พูดๆๆๆ คนอื่นก็ไมาเข้าใจเลยไม่อยากเป็นเพื่อนด้วย

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

AEFIL,MNNOOO
    กล่าวขอบคุณ
    2,128
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,818
    เป็นตัวของตัวเองก็ดีนะครับ
    แต่ถ้าไม่หัดปรับตัว มัวแต่กดชีวิตตัวเองให้จมอยู่กับความดำมืด
    ก็จะไม่พบแสงสว่าง อย่ามาแต่คิดว่าตัวเองต้องอยู่ในหลุม
    หัดปีนอุโมงค์ออกมา มองเพื่อนของคุณ ดูว่าเขามีอะไรบ้าง
    คุณอาจมีแนวทางของคุณ แต่ไม่ใช่การปิดกั้นตัวเองครับ
    เปิดรับเพื่อนและคงความเป็นตัวเองไว้
    แต่พูดตอนนี้คงไม่ทันแล้วล่ะนะ และคุณก็คงไม่อ่านอยู่ดี

ถามหน่อยเถอะ คุณเป็นเด็กพิเศษอ๊ะเปล่า
    เห็นใจ จขกท. หน่อยนะ ทุกคน
    3 Coins DPP

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I Am a HacKer
    In The Universe
    กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,259
    จขกท ก็ลองไปเล่นก็เขาดููสิครับ หาเพื่อนที่ชอบสิ่งเดียวกันนั่งเล่นด้วยก็ได้

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    อย่าว่าเขาเลยครับ ยังไงก็มนุษย์เหมือนกับเราๆนี่แหละ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    ชอบแฮะนักคิด คิดสิ่งที่ดี เหลือแต่ทำไงให้เป็นนักปฏิบัติ

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 798
    ประเทศเรามีนักคิดเยอะครับ เยอะมากๆด้วย เเต่ ส่วนใหญ่ไม่ค่อยจะปฏิบัติกันครับ 55+ ^^"
    SPEC = CPU Core i5 4670 3.40 Ghz /// Ram 8 Gb /// VGA Giggabyte GTX 770 OC
    edition /// PW : Corsair 650 W

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    ผมว่าคนที่อยากปฎิบัติมันมีนะแต่ ปฎิบัติไปแล้วจะโดนอะไรนั้นน่ะสิ =w=

จขกท pm มาหาผมก็ได้นะผมเข้าใจ จขกท อยากคุยด้วยนะ ความคิดท่านเห็นเยอะมาก

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    อดีตเป็นคนไม่มีเพื่อนสินะ เลยเพี้ยนๆ

ปรับตัวซะเหอะครับก่อนที่จะยิ่งกว่านี้ ผมเห็น จขกท. ตั้งว่าจะเปลี่ยนแปลงตัวเอง

ไหงกลับมาเป็นเหมือนเดิมอีกล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    คนไม่ปรับตัวให้เข้ากับคนอื่น //พูดลอยๆ

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    เหมือนผมเลยครับผมเองก็เป็นเด็กแบบนี้เลย แต่ผมไม่ได้สันทัดเรื่องพวกนี้นะผมเป็นพวกติดเกมส์
    ผมว่าคุณกับผมน่าจะเป็นเพื่อนกันได้ แต่ก่อนผมเป็นเด็กหลังห้อง ในหนึ่งวันผมไม่ได้พูดคุยกับใครเลย ผมเป็นประเภทเก็บกด
    ไม่มีเพื่อน ผมทำอะไรเชื่องช้าเพื่อนๆเรียกผมว่าเฉื่อย ผมเป็นแบบนี้มา เป็นเวลา 7 ปี

แต่ตอนนี้ผมมีเพื่อนแล้วนะครับ ผมมีสังคมของผมแล้ว ผมไม่ได้ถูกเรียกว่าเฉื่อย แต่ถูกเรียกว่าเฉิ่มแทน -*-
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

#~ZixCroDiuS~#
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,361
    Blog Entries
    4
    เราจำได้แค่ไม่กี่เลขเองนะ นับถือตรงนี้เลย แต่ จขกท.เป็นตัวของตัวเองก็ดีนะ เพียงแต่ว่าบางทีต้องมีสังคมบ้างนะ
    คนเรามันก็ต้องมีสักคนที่ชอบอะไรเหมือนกันนะ อย่าคิดมากจ้า
    แค่เรายังไม่ได้เจอสังคมของเรานั้นเอง เราก็เป็นคนหนึ่งที่ชอบอยู่กับตัวเองมากนะ และชอบคิดและทำอะไรไม่เหมือนคนอื่น ^^
    พบกับสาระบันเทิงเพื่อคอเกมโดยเฉพาะ >> VisualGamerTH

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    เหอะๆ จขกท. ก็คล้ายๆผมนั่นแหละ พวกของแบบนี้ที่เล่นกันผม ก็ไม่เข้าใจหรอกว่ามันสนุกตรงไหน แต่รู้ไหม เหนือความสนุกที่ว่านั่น หน่ะ

มีคำว่า สังคม เพื่อน ไม่โดดเดี่ยว อยู่
    ยกตัวอย่างเกี่ยวกับ ผมสมัยเด็ก จะอ่านหรือไม่อ่านเลือกเอา
    ผมก็ไม่ค่อยสันทัดกับกลุ่มเพื่อนสมัยที่ยังเด็กๆอยู่ จนผมได้รู้จัก ยูกิ ใช่ ใพ่ ยูกิ นั่นแหละ ผมรู้จักก่อนกลุ่มเพื่อนให้ห้องผมอีก
    แต่ไม่ใช่ทุกคนนะบางคนก็รู้แต่ยังไม่ใส่ใจเอามาเล่นไพ่เต๊าะ เป่าไพ่ จนผมแนะนำให้พวกนั้น มาลองเล่นกันแบบ เป็นกฎ กติกา ความสนุกมันก็เกิดขึ้น และก็แพร่หลายมากขึ้น
    เราก็ได้ ความเฮฮา ได้เพื่อน ได้สังคม มาบ้าง จนกระทั่งมันหมดยุคและผมก็ย้ายมาที่ใหม่

แต่ดูจากคุณแล้วชอบอะไรที่มันดูเป็นผู้ใหญ่ ถ้าเช่นนั้น เชื่อเถอะ การเป็นตัวของตัวเองดีที่สุดแล้ว คุณจะได้มั่นใจในตัวเอง และการที่คุณมีแนวคิดที่ ดีแบบนี้

เชื่อเถอะ ความคิดเห็นเมื่อ ปล่อยออกมา สู่ สังคม มันก็เหมือน Youtube ที่มีให้ กด Like และ Dislike คุณจะต้องนั่งน้อยใจกับ Dislike ที่มากกว่าเหรอไง
    ไม่ต้องเก็บใส่ใจ แต่ให้เก็บใส่ใจ งง? ใส่ใจกับการปรับปรุงให้ดีขึ้น

มันอยู่ที่คุณเลือก

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    กำๆๆๆ ตอนเด็กๆผมก็ไม่มีเพื่อน กำๆๆๆๆๆ

โตมาผมมีเพื่อนเป็นแสน เพราะโลกทัศน์ผมกว้างขวาง ถึงแม้ผมจะอยู่แต่ในห้อง ผมก็มีเพื่อนอยู่ทั่วจังหวัด

กำๆๆๆๆ ของงี้มันอยู่ความคิด การเข้าหาคนนะหนู กำๆๆๆๆ

ถึงว่าเพี้ยนๆ ก๊ากๆ65555555555555+

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    https://www.facebook.com/media/set/?...6518742&type=1
    อาจจะเขียนจากชีวิต จขกท ก็เป็นได้ 55555
    ระวังโดนไล่เเบบบอร์ดที่เเล้วนะครับ อิอิ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ชีวิตของลูกนักเดินทาง เดินทางไปไหนครับ? -..-

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    ผมว่าไม่เห็นเค้าจะเปลี่ยนอะไรตรงไหนเลยนะ = = ก็ยังมาแนวเดิมๆ แค่เปลี่ยนเนื้อหาแค่นั้นเอง

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eikkew อ่านกระทู้
    https://www.facebook.com/media/set/?...6518742&type=1
    อาจจะเขียนจากชีวิต จขกท ก็เป็นได้ 55555
    ระวังโดนไล่เเบบบอร์ดที่เเล้วนะครับ อิอิ
    อ่านแล้วครับ ฮาแตกเลย ชีวิตวัยเด็กผมก็ติดการ์ตูนช่อง 9

จขกท.นี่ผมถือว่าเป็นสีสันนะ แนวแต่พองาม ถ้าเกินกว่านี้คง.........

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ผมก็เหมือน จขกท ฝันอยากไปดาวอังคาร