ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถููกสังคมรัก ^^
    กล่าวขอบคุณ
    842
    ได้รับคำขอบคุณ: 513

เล่นเกมส์แล้วแลคครับ

ทำไงดีครับ พวกเกมส์ AC3 AC4 อะไรประมาณนี้อะครับ
    ปรับกราฟฟิคยังไงก็ fps เท่าเดิมอะครับ ก็คือมันหน่วงๆอะครับ

สเปค
    Core2Duo E8400 3.6GHz OC
    RAM 2 GB
    GTX275
    WIN 8 64BIT

ช่วยหนอยครับ

ขอบคุครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BeBoy2012 : 11th May 2014 เมื่อ 14:09

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    ถ้าเล่นแล้ว ''แลค'' ลองเช็คที่เน็ตดูครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ง่ายสุดก็เอาไปเล่นเครื่องอื่นอ่ะนะเอาซักประมาณ
    I7 gtx/titan
    ไม่ก็ FX-8350 R9
    ram 8GB++
    มัน ram แทบจะไม่พอตั้งแต่วินโดว8 64บิตแล้วคับ ลงวินโดวก็ศึกษานิดนึงนะ
    ถ้างบน้อยเอาไปเพิ่มแรมก่อนก็ได้ อาจจะช่วยได้นิดนึง
    ปรับภาพต่ำๆ ความละเอียดน้อยๆแล้วฟูลสกรีนเอาก็ช่วยได้เยอะอยู่นะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    842
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kitipron01 อ่านกระทู้
    ถ้าเล่นแล้ว ''แลค'' ลองเช็คที่เน็ตดูครับ
    ขอบคุณครับ จะลองดู

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zerosistem อ่านกระทู้
    ง่ายสุดก็เอาไปเล่นเครื่องอื่นอ่ะนะเอาซักประมาณ
    I7 gtx/titan
    ไม่ก็ FX-8350 R9
    ram 8GB++
    มัน ram แทบจะไม่พอตั้งแต่วินโดว8 64บิตแล้วคับ ลงวินโดวก็ศึกษานิดนึงนะ
    ถ้างบน้อยเอาไปเพิ่มแรมก่อนก็ได้ อาจจะช่วยได้นิดนึง
    ปรับภาพต่ำๆ ความละเอียดน้อยๆแล้วฟูลสกรีนเอาก็ช่วยได้เยอะอยู่นะ
    คิดว่าจะใส่อีก 2GB มันจะลื่นขึ้นไหมครับ

ปล.สเปคคอมผมยังอยู่ได้อีกนานไหม

กล่าวขอบคุณ
    14
    official system requirements for Windows 8:
    Processor: 1 gigahertz (GHz) or faster with support for PAE, NX, and SSE2
    RAM: 1 gigabyte (GB) (32-bit) or 2 GB (64-bit)
    วินโดวแดกไป 2 GB แล้วรันเกมได้ก็หรูแล้วคับ
    ก็ไปลงเป็นแบบ 32-bit ถ้าไม่อยากซื้อแรมมาเพิ่มอ่ะนะ

Minimum Requirements Watchdogs
    Core 2 Quad Q8400 2.66GHz
    Phenom II X4 940
    GeForce GTX 460 768MB
    Radeon HD 5770 1024MB
    6 GB of RAM
    Windows Vista (SP2), Windows 7 (SP1) or Windows 8 (64 bit only)
    HDD 25 GB

เกมส์ออก วันที่ 27 คิดว่าอยู่ได้อีกนานกี่วันอ่ะคับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    842
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zerosistem อ่านกระทู้
    official system requirements for Windows 8:
    Processor: 1 gigahertz (GHz) or faster with support for PAE, NX, and SSE2
    RAM: 1 gigabyte (GB) (32-bit) or 2 GB (64-bit)
    วินโดวแดกไป 2 GB แล้วรันเกมได้ก็หรูแล้วคับ
    ก็ไปลงเป็นแบบ 32-bit ถ้าไม่อยากซื้อแรมมาเพิ่มอ่ะนะ

Minimum Requirements Watchdogs
    Core 2 Quad Q8400 2.66GHz
    Phenom II X4 940
    GeForce GTX 460 768MB
    Radeon HD 5770 1024MB
    6 GB of RAM
    Windows Vista (SP2), Windows 7 (SP1) or Windows 8 (64 bit only)
    HDD 25 GB

เกมส์ออก วันที่ 27 คิดว่าอยู่ได้อีกนานกี่วันอ่ะคับ
    ผมได้แรมตัว Hynix 2gb ddr2 800 อะครับ กะจะเอามาใส่เพิ่ม
    ส่วน cpu คิดว่าจะไปเล่น Q9400 คิดว่าดีไหมครับ
    ไม่ค่อยอยากเปลี่ยนซ๊อคเก็ตเท่าไร5555
    แนะนำให้หน่อยครับ

อาการตอนนี้คือ ปรับต่ำสุด fps ได้ 25-30
    ปรับกลางๆสูงนิดๆ ได้ 25-30 เท่ากัน
    ถ้าปรับ สุดหมด ได้ 20 นิดๆครับ

ขอบคุณทุกๆท่านครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ถ้าต่ำสุด กับกลางเท่ากัน ต้องไปดูตัว fix ต่างๆแล้วคับว่ามัน capped frame rate ที่ 30 fps รึปล่าว
    แรมถ้าได้มาแล้วใส่เพิ่มเลยก็ดีนะช่วยได้พอสมควร
    อันนี้คือไม่แน่ใจว่ากระตุกที่ cpu+ram รึปล่าวการ์ดจอน่าจะพอผ่านอยู่นะ

cpu อับนิดเดียวไม่น่าคุ้มอ่ะคับ เก็บตังอัพเยอะๆทีเดียวดีกว่า ยกเว้นจะวอนท์เกมใหม่จัดอ่ะนะ
    แนะนำเล่นเกมส์ออนไลน์น่าจะพอไปได้อีกนิสนึง xx เดือน มิอาจตอบได้

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    842
    ถ้าต่ำสุด กับกลางเท่ากัน ต้องไปดูตัว fix ต่างๆแล้วคับว่ามัน capped frame rate ที่ 30 fps รึปล่าว
    แรมถ้าได้มาแล้วใส่เพิ่มเลยก็ดีนะช่วยได้พอสมควร
    อันนี้คือไม่แน่ใจว่ากระตุกที่ cpu+ram รึปล่าวการ์ดจอน่าจะพอผ่านอยู่นะ

cpu อับนิดเดียวไม่น่าคุ้มอ่ะคับ เก็บตังอัพเยอะๆทีเดียวดีกว่า ยกเว้นจะวอนท์เกมใหม่จัดอ่ะนะ
    แนะนำเล่นเกมส์ออนไลน์น่าจะพอไปได้อีกนิสนึง xx เดือน มิอาจตอบได้
    แล้ว AC3 มันกินเสปคมากกว่า AC4 หรอครับ ทำไมเล่น AC3 แล้ว fps มันตกต่ำกว่า

ปล. Q6600 Q8400 Q9400 แนะนำให้เลือกตัวไหนดีครับ (ซื้อมือสอง)

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BeBoy2012 อ่านกระทู้
    ทำไงดีครับ พวกเกมส์ AC3 AC4 อะไรประมาณนี้อะครับ
    ปรับกราฟฟิคยังไงก็ fps เท่าเดิมอะครับ ก็คือมันหน่วงๆอะครับ

สเปค
    Core2Duo E8400 3.6GHz OC
    RAM 2 GB
    GTX275
    WIN 8 64BIT

ช่วยหนอยครับ

ขอบคุครับ
    คอมท่านไม่แรงพอครับ ไม่แปลกที่เล่นเกมโหดๆสมัยนี้แล้วแลคๆ แล้วยิ่งเกมเป็นแนว Openworld เกมพวกนี้มันต้องประมวลผลมาก (ประมวลผลสิ่งแวดล้อม วัตถุobjects ระบบฟิสิกส์ ฯลฯ) เลยต้องมีคอมสเปคสูงๆถึงจะเล่นได้ลื่นๆ อย่าไปเชื่อพวก Minimun Requirement มากนะครับ
    [IMG] [/IMG]

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: