ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

Red face มาร่วมกันแชร์เพลงแนวtrapกันครับ

ผมเพิ่งจะสมัครใหม่ครับฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ เลยลองตั้งหัวข้อดู ฮ่า

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย THOMPSON : 11th May 2014 เมื่อ 21:47

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ไม่แน่ใจนะ แต่ ผมฟังเพลง แนว Dubstep มาพอตัวเหมือนกัน แต่ว่า ผมจะออก Chill step มากกว่า
    ผมมีอยู่ 1 เพลงที่อยู่ใน list เพลงผม จังหวะมันคล้ายๆอย่างที่ว่า มันออก Electronic/trap

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 14th May 2014 เมื่อ 12:07

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mcarmy อ่านกระทู้
    แนว Trap มันเป็นยังไงครับ หลังจากเข้าใจแล้วผมจะมาเปลี่ยนเป็น เพลง
    เพลง trap เป็น เพลงแนว แร้ป ฮิปฮอพครับ ต้องฟังตามจังหวะเบส

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ACBII : 11th May 2014 เมื่อ 17:19

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 15

^
    เนี่ยฮะ เด็ดจริง ๆ 555

เพลงแนว trap ผมว่าเค้าดูที่ไลน์กลองนะฮะ ไม่ใช่เบส
    ลองฟังพวก Southern hiphop ดู trap มันมีจะไลน์กลองพวกนั้น
    มาผสมกับ electro หน่อย ๆ อธิบายไม่ค่อยถูกเหมือนกันครับ 5555

คือ trap ไม่ต้องจำเป็นต้องมีการแร๊ป ก็ได้ครับ จังหวะมันเอาไว้เต้น คล้ายๆอิเล็กโทร 555
    แต่ แร๊ปบางเพลงอาจจะเอาบีทที่มันมีสไตล์ dirty south ซึ่งเป็นรากของ trap มาใช้ มันเลยเหมือนกับว่าเพลง hiphop คือ เพลง trap
    งงป่ะครับ พิมพ์เองยังค่อนข้าง งงเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย highroll9 : 11th May 2014 เมื่อ 17:47

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 600
    Snare ครับ มันจะประมานนั้น >< ( ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ )

ลองเปรียบเทียบดูครับ
    อันนี้เพลงเดียวกันครับ

ต้นฉบับครับ เป็นประเภท House
    อันนี้รีเป็น Trap ครับ ( ท่อน 2.25-2.36 / 3.03-3.07 คือ Hardstyle ครับ )

ต้นฉบับบเป็น House ครับ
    รีเป็น Trap ครับ

ต้นฉบับครับ ไม่แน่ใจว่าคือ NeuroHop รึป่าว
    รีเป็น Trap ครับ
    TheSunlightHurtMyEyes

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: