ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: ความแตกต่าง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 131

ความแตกต่าง

ไทยเกมส์ช็อป

อินเดียเกมส์ช็อป

คำถาม : เราจะทำอย่างไร ให้ประเทศไทยมีเกมส์ช็อปอย่างประเทศอินเดีย
    ***ตอบถูกใจ เอา Takedown: Red Sabre ไปเล่นฟรีๆเลย(Steam Gift)

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ในไทยร้านขายเกมใหญ่ๆ คล้ายๆกับในเมืองนอกก็มีครับ ที่เจ้าของกระทู้โพสรูปแรกนั่นคือร้านเล็กๆ เพราะถ้าเช่าร้านโซนใหญ่ๆค่าเช่า(ค่าที่)ก็จะแพงมากขึ่้นนะครับผม
    [IMG] [/IMG]

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    ร้านใหญ่ๆมีเยอะไปครับ ร้านเล็กๆในประเทศอื่นก็มีเยอะ มันเป็นสิทธิเสรีที่ใครจะเปิดร้านใหญ่หรือเล็กครับ มีตังก็เปิดร้านเป็นกิโลได้ครับ

ปล.ขอไม่เอาอะไรนะครับ แค่แสดงความคิดเห็น
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    ไทย
    นี้คือทั้งหมด " ----------------------"
    นี้คือรูปที่รูปเอามาให้ดู " --------- "
    ...........................................................................
    อินเดีย
    นี้คือทั้งหมด " ----------------------"
    นี้คือรูปที่รูปเอามาให้ดู " ------------------ "

งง ก็ งง ไปไม่กลับมาอธิบายนะครับ 555+

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    177
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    Blog Entries
    1
    ในไทยร้านขายเกมส์ใหญ่ๆเยอะแยะไปครับ
    อิอิ...

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    ต่างประเทศเค้าเปิดกว้างกว่ามากๆครับ หาร้านแบบที่สองได้ง่ายๆเลย
    ของผมนี่แบบแรกก็หายากจะตายละ zzz

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    Blog Entries
    1
    ส่วนใหญ่ในห้างผมเห็นแต่ร้านเกมส์ที่มีแต่แผ่นก๊อบอ่ะครับ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beever9 อ่านกระทู้
    ส่วนใหญ่ในห้างผมเห็นแต่ร้านเกมส์ที่มีแต่แผ่นก๊อบอ่ะครับ
    แถวบ้าน ร้านเกมก๊อบ ใหญ่มหึมา
    ของแท้เล็กมากๆ อิอิ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thetopzrr อ่านกระทู้
    ไทย
    นี้คือรูปที่รูปเอามาให้ดู " --------- "
    ...........................................................................
    อินเดีย
    นี้คือรูปที่รูปเอามาให้ดู " ------------------ "

งง ก็ งง ไปไม่กลับมาอธิบายนะครับ 555+

ผมไม่แน่ใจว่าคุณตอบคำถามรึป่าว?
    ปล. คนอื่น ดูเหมือนจะตอบนะคับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I Am a HacKer
    In The Universe
    กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,259
    ให้ประเทศไทยขายเกมส์เเท้เยอะๆ ก่อนที่จะเปิดร้านใหญ่ๆเถอะคับ

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ตีเเผ่ตลาดเกม จบ...... ชีวิตฉันด้วย(ฉันอมตะ...)
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tingboye อ่านกระทู้
    แถวบ้าน ร้านเกมก๊อบ ใหญ่มหึมา
    ของแท้เล็กมากๆ อิอิ

ผมไม่แน่ใจว่าคุณตอบคำถามรึป่าว?
    ปล. คนอื่น ดูเหมือนจะตอบนะคับ

No no i ไม่ได้ตอบเด้อ i แค่ โชวมุมมองต่อการที่เอารูปมา compare กันแบบนี้ เพราะ i อคติกับการที่คนเอารูป2รูปมาเทียบกันทั้งๆเจ้าตัวไม่ได้รู้ความจริงทั้งหมด แค่ตัดสินใจจากรูปที่เห็น แล้วนำมาเผยแพร่ ทำให้คนอื่นบางคนเข้าใจผิด

"คำถาม : เราจะทำอย่างไร ให้ประเทศไทยมีเกมส์ช็อปอย่างประเทศอินเดีย "

บางทีไม่ต้องทำอะไรเพราะมัน อาจมีอยู่ตั้งนานแล้ว ก่อนอินเดียวซะด้วย เด้อ

ไทย

อินเดีย

"ระวังการนำเสนอสื่อ ที่ตัวเองยังไม่รู้แน่ชัด เพราะมันมีอำนาจต่อความคิดคนที่ได้บริโภคสื่อนั้นมากกว่าที่คุณคิด"

เอาหละ พิมพ์ซะยาว กลัวมีคนสวนมาหน้าแตก ไปดีกว่า จะมีไครเข้าใจใหมหว๋า 555+