ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    มันก็หนังสือจากประสบการณ์ ชีวิตในมุมมองของเขาล่ะนะ ไม่ว่าหนังสือมันจะยังไง แต่อย่าพึ่งรีบไปตัดสินมากเกินไปล่ะ

ส่วนตัวเรื่อง Cast Game ผมดูอยู่ไม่กี่คนเอง และก็ตามนั้นผมไม่ค่อยดูของคนไทยซะเท่าไร ถ้าให้บอกสาเหตุก็ส่วนใหญ่ น้ำเสียง มุข ภาษาหรือคำที่เลือกใช้ ไม่ถูกใจ ก็เลยไม่ดูจบแค่นั้น

แต่เห็นได้ชัด ฝีมือการเล่นเกม ดีกว่า เฮีย Pewdiepie เยอะ อันนี้รับรอง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    ปกติผมดูแต่ Inside Gaming กับ Pewdiepie นะ แต่ยอมรับว่าเคยดูพวกคนไทยเล่นเหมือนกัน แต่สงสัยอยู่อย่างเดียวว่าคำว่าแคสหรือแคชหรืออะไรก็แล้วแต่นี้ใครเป็นคนต้นคิด

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Meteorite อ่านกระทู้
    ปกติผมดูแต่ Inside Gaming กับ Pewdiepie นะ แต่ยอมรับว่าเคยดูพวกคนไทยเล่นเหมือนกัน แต่สงสัยอยู่อย่างเดียวว่าคำว่าแคสหรือแคชหรืออะไรก็แล้วแต่นี้ใครเป็นคนต้นคิด

ชอบ Inside Gaming เหมือนกันครับ ดูกี่ทีก็ขำ
    ฮารองจากจี้เส้นคอนเสิร์ต 55555

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    เรื่องแคสเกมมาทีไร Hater ในเว็บนี้เข้ามาทุกที แต่ก็นานาจิตตังล่ะครับ ก็ไม่รู้เหมือนกันว่านักแคสเกมเคยไปทำอะไรให้กับเว็บนี้กันนะถึงโดนเกลียดเข้าไส้

สำหรับผมถ้าคุณเอก HRK ทำหนังสือผมอาจจะสนใจกว่านี้ เพราะผมคิดว่าคุณเอกน่าจะเป็นนักแคสที่ดีที่สุดในไทยแล้วล่ะมั้ง

แต่ก็ต้องยอมรับว่า ออย LBK เป็นคนที่ทำให้การแคสเกมในไทยโด่งดังขึ้นมา แต่ไม่น่าใช่ผู้ริเริ่มนะเพราะผมคิดว่าคนที่แคสเกมมาก่อน LBK น่าจะมี แต่ไม่ดัง

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ผมชอบครับ เพราะเค้าสามารถหาเงินได้ผ่าน Youtube ซึ่งบางคนยังทำไม่ได้เลย เล่นเกมให้เกิดประโยชน์ด้วย ไม่ใช่แค่เล่นไปวันๆ ผลาญเงิไปกับเทพทรู ฮ่าๆๆๆๆ
    PC : Intel core i5-4440 + CoolerMaster V8GTS / GTX 760 OC / Asrock H87m / HyperX 8Gb / Thermaltake Chaser A31

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ผมว่ามันน่าจะมาจากคำว่า Broadcast ครับ แต่เรียกสั้นๆว่า cast น่าจะนะ ฮ่าๆๆๆๆ
    PC : Intel core i5-4440 + CoolerMaster V8GTS / GTX 760 OC / Asrock H87m / HyperX 8Gb / Thermaltake Chaser A31

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    ส่วนตัวผมว่าคนที่แคสเกมหรือนั่งเล่นพร้อมอธิบายเนื้อเรื่องให้เราดูผมยกย่องว่าเก่งในการแสดงออกนะ เหมือนพูดพรีเซนต์งาน (พิมถูกไหมครับเนี้ย -*-)
    ทั้งๆที่นั่งคุยกับตัวเองหน้าจอคอมเป็นเวลานานๆ ซึ่งงบ้างคนทำไม่ได้ หรือทำได้แต่ก็ไม่นาน (หรือใครทำได้ผมก็ชื่นชมครับ ^^)
    ซึ่งผมว่าเป็นเรื่องดีที่เขาได้มีหนังสือเกี่ยวกับชีวิตแง่คิดประสบการณ์หรือความเป็นมาของเขา มันยากนะถ้าเราจะมีหนังสือโดยสำนักพิมพ์ตีพิมให้หรือลงทุนเอง
    ผมมองว่ามันเหมือนกับหนังสือที่อธิบายชีวิตแง่คิดวามเป็นมาของนักธุรกิจหลายๆคน ที่ประสบความสำเร็จต่างๆ แง่คิด แนวคิด และหลายๆอย่างครับ
    ส่วนเรื่องแคสเกมผมไม่ได้เกลียดใครเลยแม้แต่น้อย แค่เลือกดูที่เราชอบเท่านั้นและถูกใจในสไตค์ของเขา โดยไม่แอนตี้นักแคสเกมคนอื่นเลย
    ส่วนปัจจุบันผมนั่งดูแต่ พี่ขอรบกวนทั้งชุดนอน HBK บางครั้ง และ Pewdiepie เอาฮาสนุกๆ

ปล.ครับผม ผมไม่ได้ดราม่าต่อใครนะครับแค่แวะมาแสดงความคิดเห็นครับผม ^^
    และถ้าแสดงความคิดเห็นยาวไปหน่อยขอโทษด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ZeMaGreEn : 12th May 2014 เมื่อ 16:06
    Origin & Steam : Nirvash-Th & 'Nirvash

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    โดยส่วนตัว ผมชอบนะ คนแคสเกมต่างๆ (ทั้งBRF ทั้ง Mr.HL และคนอื่นๆ) เวลาไม่มีไรทำ ดูเขาเล่นเกมไปบ่นไปก็ฮาดี
    อีกมุมนึงก็คือ ทำรายได้ให้กับตัวเอง ผมชอบBRFมาก เงินที่ได้จากการอัดคลิปส่งให้ครอบครัว เอาเศษตังค์ที่เหลือใช้กินใช้เที่ยว
    เป็นตัวอย่างให้กับใครหลายๆคนได้เลยนะเนี่ย น่าเอาไปออกรายการ เจาะใจ
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

กล่าวขอบคุณ
    376
    ได้รับคำขอบคุณ: 270
    ผมชอบสมัยเค้ายังเป็น Leopowerblast โดนทั้งปิดแชแนลไปหลายรอบ

ผมไม่ค่อยดูตั้งแต่พูดไทยคำอังกฤษคำบ่อยๆ ฟังเข้าใจนะแต่ไม่ค่อยชอบเท่าไร
    เวลาที่เสียไปกับความสุข มันไม่ใช่เวลาที่ไร้ค่าหรอก

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    เรื่องนี้จะคอยติดตามอยู่ห่างๆ.....

แวะไปดูในเฟสแกเมื่อกี้ เริ่มตอบโต้อะไรนิดๆหน่อยแล้วนะ
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

[Ideas are bullet proof]_
    [In the world there is No War and Corruption]
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 974
    ยังไงก็ตาม ผม ว่า ไม่ช้่าก็เร็ว มันต้องมีดราม่าเเน่ๆ ผมไม่ได้พูดไว้ก่อนนะ

ผมไม่อยากเข้าข้างใหน ทั้งนันเเหละ อย่างน้อย พวกเขาก็ ยังได้ทํา สิ่งทีพวกเขารัก

ก็เหมือนพวก ทีเกลียจ อีตา pewdiepie โดยไร้สาเหตุกะเถอะ

"HATER GONNA HATE LOVER GONA LOVE "

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    Blog Entries
    1
    ติดตามมาตั้งแต่สมัยยังเป็น leopowerblast แต่หลังๆนี้ไม่ค่อยได้ดูเท่าไหร่ เบื่อกับแฟนคลับของนักแคสหลายๆคน(ส่วนใหญ่เป็นเด็กเฮอมอย) เวลามีใครไปตินักแคสเกมส์(ติเพื่อก่อ)พวกติ่งไม่รู้จักแยกแยะมักจะไปรุมถล่มด่า บอกตรงๆเบื่อ งดดราม่า จบปิ้ง 55
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    เพราะคิดกันแง่ลบอย่างงี้ละครับ คนไทยถึงไปไม่ถึงไหน เขามีความสามารถ พวกคุณก็จ้อง จะแขวะละ อีกอย่างหนังสือทีเขาออกก็เป็นหนังสือเกม Online Station ไม่ใช่คู่สร้างคู่สม นะจ๊ะ

อีกอย่างจะมีสักกี่คนละที่มาได้ถึงขั้นนี้ มี Sponsor หลัก มีรายได้เป็นของตัวเอง ทำในสิ่งที่ตัวเองชอบ ผมว่ามันก็ไม่แปลกนะครับ

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ลบเหอะครับกระทู้นี้ รังแต่จะดราม่ากันป่าวๆ อาจทำให้คนเขียนเค้าหมดกำลังใจได้

ใครชอบก็ซื้อใครไม่ชอบไม่ต้องซื้อไม่ต้องมาเม้นอะไรก็ได้ ไม่ต้องมาว่ากันอะไรดีไม่ดี มันอยู่ที่ความชอบส่วนบุคคล ลบเหอะครับ

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    ดราม่าเอย จงซับซ้อนยิ่งขึ้น !!!

BRF ออกจะซื้้ออยู่ หมอนี่ก็แค่เล่นไป สบถไป
    . ..

กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    ผมไปหาแถว7-11บางนามา5วันวัน5ร้านไม่เจอซักร้านไม่รู้หมดหรือไม่มีT_T

กล่าวขอบคุณ
    2,301
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    วันนี้ไปหาอยู่ 7-11 ไม่มีเหมือนกัน 555555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ส่วนตัวผมดูเกือบหมดน้ะครับ แตสเกมในไทย ผมก็ชอบน้ะ เรื่องหาตัวงั้นผมก็ไม่ได้สนเท่าไหร่
    เค้าก็เล่นมาให้เราดู ก็สมควรจะได้อะไรตอบแทนบ้าง
    ส่วนเรื่องหนังสือนี่ผมก็หาอยู่ ยังหาไม่ได้เลย พวกที่แอนตี้นักแคสเกมไทยทำไมคุณไม่ทำให้เหมือนเค้าบ้างอ่ะครับ -_-
    ผมรู้สึกว่าเค้าก็เป็นส่วนนึงที่ผลักดันให้วงการเกมส์ไทยดีขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    422
    ได้รับคำขอบคุณ: 350
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Emo อ่านกระทู้
    เรารู้ว่านายเคยดู
    สมัย เอ๊าะๆ ค่ะ 555555555555555
    My Steam UltraManZ™
    May the force be with you

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ขายดีๆน่ะครับ LBK

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ช่วยกันดันๆคนไทยในยูทูปหน่อยเถอะครับ อยากให้พวกทำอะไรในยูทูปของไทยได้ดังๆ ไปไกลต่างประเทศ

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ผมก็เคยดูช่องเขานะก็ตลกดี
    แต่ตอนนี้ผมติด Vanossgaming กับ H2ODelirious

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    เห็นแล้วชื่นใจแทนนะครับงานนี้ รับรองว่าจะไปอุดหนุนแน่ ๆ

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ติดตามคลิปแรก คือ dead space ภาคแรกครับ สมัยนั้น user ชื่อ LEOPOWERBLAST รายการชื่อ fagger game review คือดูแล้วชอบเลย ฮามาก ไม่เคยเห็นคนเล่นเกมส์บ่นไปด่าไป กดซับทันที ทีนี้ติดตามมาเรื่อยจนถึงตอนเขาปิดแชลแนลไป ตอนเปิดใหม่นี่ดีใจเว่อร์ เคยส่งตัวละครประกวด counter stick ของเขาด้วย นั่งดูแอนนิเมชั่นของเขาไปเพลินๆ ชอบสุดๆ หลังๆมาเขาหาไปครับ มีอุปสรรคเข้ามาเช่นย้ายบ้านเอย พ่อแม่ไม่เข้าใจเอย เลยหายไปครับ หลังๆตั้งตัวได้ก็ไม่ค่อยแคสเกมส์ลงแล้ว หลังๆมาเขาไปทำงานที่่เป็นทางการมากขึ้น เลยดูมีสาระขึ้น หลังๆนี่ล่ะครับที่ HRK เริ่มมาดัง แล้วขึ้นมาเป็นนักแคสอันดับ 1 ของไทย (ตอนแรกพี่เอกนี่พากษ์พวก แอลลโดน last shot จำกันได้มั้ยครับ)

ส่วนตัวรักพี่ออยนะ คือเป็นคนที่เปิดโลกนักแคสไทยจริงๆ ทำให้มันดัง คนทำตาม ถ้าไม่มีเขาคนอื่นทุกท่านที่เห็นคนไม่เกิด หรือเกิดช้ากว่านี้ก็ได้ครับ
    ปล.ว่าจะหาซื้อมาอ่านบ้าง อยากหนับหนุน

New York Midtown
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    ชอบพี่แคส ฮาดี ดูเวลาเหงาแก้เซ็งได้