ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 162

พบกับหนังสือเล่มแรกในชีวิตของ LBK เกมแคสเตอร์ยุคบุกเบิกในไทย!

แฟนๆ และเกมเมอร์ที่ชื่นชอบในการดูคลิปจากเหล่าเกมแคสเตอร์ใน YouTube
    น้อยคนนักที่จะไม่รู้จัก LBK หรือที่หลายคนเรียกกันติดปากว่า "พี่ออย"
    ซึ่งเป็นเกมแคสเตอร์ชื่อดังที่ริเริ่มทำการแคสเกมตั้งแต่ในช่วงแรกๆ ของเมืองไทย
    จนกลายมาเป็นเกมแคสเตอร์ที่มีชื่อเสียงและมีผู้ติดตามบน YouTube Channel มากกว่า 450,000 คน
    และแน่นอนครับว่าวันนี้ LBK ได้ลงมือเขียนหนังสือพ็อกเก็ตบุ๊กด้วยตัวเองและออกวางจำหน่ายแล้ว

หนังสือพ็อกเก็ตบุ๊กเล่มแรกของ LBK จะนำเสนอเรื่องราวที่น่าสนใจผ่านมุมมอง ความคิด และประสบการณ์ของ LBK ตั้งแต่เรื่องประวัติและการเริ่มต้นในการแคสเกม
    (รวมถึงการทำ Channel อย่างจริงจัง), มุมมองเกี่ยวกับการเล่นเกมในสายตาของ LBK, วิธีเริ่มต้นแคสเกมฉบับ LBK, เทคนิคการทำ Channel ให้มีคนติดตาม (Subscribe) เยอะขึ้น,
    YouTube Partner และการหาเงินทาง YouTube, การรับมือกับ Hater

นอกจากนี้ในเล่มยังได้มีการกล่าวถึงเหล่าเพื่อนๆ แคสเตอร์มากมายที่ LBK รู้จักหลายท่านอีกด้วย
    ใครอยากจับจองเป็นเจ้าของสามารถหาซื้อได้แล้ววันนี้ที่ 7-11, Book Smile, Se-ed,
    ร้านหนังสือชั้นนำทั่วไป หรือสามารถโทรสั่งซื้อหรือสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่แผนกจัดจำหน่าย 0-2642-2733 ต่อ 709

CREDIT : http://www.online-station.net/news/game/37477

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ไม่น่าพลาดดด เล่มนี้ เท่าไรหรอครับ

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    .........................................................

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ezio Auditore อ่านกระทู้
    ไม่น่าพลาดดด เล่มนี้ เท่าไรหรอครับ
    150 บาท ครับ เห็นมันเขียนไว้หน้าปกอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    422
    ได้รับคำขอบคุณ: 350
    สงสัยคิดว่าดังมากกกก 555555
    My Steam UltraManZ™
    May the force be with you

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    ต้องหามาเสพซะหน่อยละ55+

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    คุณออยนี่หาช่องทางหาเงินได้เก่งจริงๆนะครับ ผมยอมรับ ไม่ได้ประชดนะครับ พูดจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    141
    ผมว่าเค้าก็เป็นคนที่ มีหัวคิดดี แล้วก็ฝีมือโอเคเลย

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TsunaZ อ่านกระทู้
    สงสัยคิดว่าดังมากกกก 555555
    ถ้าไม่ดังสำนักพิมพ์เค้าไม่รับพิมพ์หรอกครับ ไม่ใช่ง่าย ๆ เลยนะครับที่หนังสือเล่มนึงกว่าจะถูกอนุมัติให้ตีพิมพ์ได้เนี่ย
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    แปลกดี ถึงกับตีพิมพ์เลย
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    ดังไม่ดังไม่รู้นะ เพราะผมไม่ได้ชื่นชอบ แคสเกมของไทยเลย "ซักนิด" ส่วนนึงเพราะภาษาที่ใช้ในการแคส

ปล.ไม่ต้องใส่ใจไม่ได้จะดราม่าครับ แค่"แสดงความคิดเห็นแบบตรงๆแค่นั้น"
    ปล2.หากใครคิดจะดราม่่า เชิญ แต่ผมไม่มีความผิด เพราะ "ผมไม่ได้เป็นคนเริ่ม"
    ปล3.ถึงไม่ได้ชอบ แต่ก็ไม่ได้เกลียดนะครับ อย่าเข้าใจผิด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Noname1 : 12th May 2014 เมื่อ 01:49
    Road to Trophy Hunter

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Noname1 อ่านกระทู้
    ดังไม่ดังไม่รู้นะ เพราะผมไม่ได้ชื่นชอบ แคสเกมของไทยเลย "ซักนิด" ส่วนนึงเพราะภาษาที่ใช้ในการแคส

ปล.ไม่ต้องใส่ใจไม่ได้จะดราม่าครับ แค่"แสดงความคิดเห็นแบบตรงๆแค่นั้น"
    ปล2.หากใครคิดจะดราม่่า เชิญ แต่ผมไม่มีความผิด เพราะ "ผมไม่ได้เป็นคนเริ่ม"
    ปล3.ถึงไม่ได้ชอบ แต่ก็ไม่ได้เกลียดนะครับ อย่าเข้าใจผิด
    ความสามารถเค้าก็มี ไม่ใช่แค่แคชเกมส์อย่างเดียวหรอก

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    สำหรับผมพูดหน้าคอมคนเดียวได้ถือว่าไม่ธรรมดาแล้วนะ 555

นึกว่าดูดิว่าเล่นเกมทำ Les't Play เงี่ยแล้วก็นั่งบ่นหน้าจอคอมอยู่คนเดียว

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[ EVA01 ]
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,232
    น่าสนใจๆ กำลังอยู่ในช่วงเบื่อๆเลย 55

ดูถูกไม่ได้เลย แคสเกมเป็นงานอดิเรก แต่นักแคสเกมบางคนแคสอย่างจริงๆจังๆได้เงินจากการแคสเกมเยอะกว่างานหลักเสียอีก(ขึ้นอยู่กับยอดวิวที่กำหนดด้วย)

~ImMorTaL~นะจ๊ะ
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    อยากได้เหมือนกันนะ ติดตามพี่แก่มาตั้งแต่แรก ๆ เลย นับถือจริง ๆ ท่านนี้

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ผมว่าผมไม่ได้ชอบเค้าเคสเกมนะ มันดูงั้น ๆ มากอะ แต่ผมชอบดูงานเก่า ๆ ของเค้ามากกว่า อย่างพวก Animation ต่าง ๆ
    งานภาค และงานเพลงพวกนี้มากกว่า 555+

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Phillip Chbeeb อ่านกระทู้
    น่าสนใจๆ กำลังอยู่ในช่วงเบื่อๆเลย 55

ดูถูกไม่ได้เลย แคสเกมเป็นงานอดิเรก แต่นักแคสเกมบางคนแคสอย่างจริงๆจังๆได้เงินจากการแคสเกมเยอะกว่างานหลักเสียอีก(ขึ้นอยู่กับยอดวิวที่กำหนดด้วย)
    PewDiePie ปีนึง ได้ 40 กว่าล้านอะครับแค่นั่งเล่นเกมอยู่บ้าน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satornarm : 12th May 2014 เมื่อ 03:03
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    77
    ต้องยอมรับนะ ว่าเค้าดังครับ แคชเกมส์ผมไม่ค่อยได้ดูของเขาหรอกครับ แต่ผมชอบ มาร์ค ซักเกอร์เบิร์ก มาก อันนี้ฮ่าจริง ฮ่าๆ

ผมว่าพี่แกนี้ ก็เป็นนักพาษย์ ได้อย่างสบายๆเลยนะ ความสามารถก็มีหลากหลายนะที่เห็น โปรแกรม อนิเมชั่น วาดรูป เล่นดนตรี

ผมว่าที่มี บ้างคนออกมาแอนตี๊ พี่แกคงจะมีอาการอิจฉากันบ้างละ เพราะว่าพี่แกนั่งแคชเกมส์ พากษย์เรื่อยเปื่อยอยู่ที่บ้าน ผมคิดว่าเดือนหนึ่งรับไม่ต่ำกว่า 40K นะ

แถมยังมีความสามารถ อืมม ต้องยอมรับ ว่าน้อยคนมาถึงจุดนี้จริง สำหรับคนเล่นเกมและชอบแคชเกมส์

THE SOUND OF SILENCE
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ไม่ต้องสงสัยเพราะเขาคือคนแรกๆที่แรมวงการแคสเกม

น้องมอย
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 431
    หนังสือน่าสนใจดีครับ

คนที่มันบ่นไม่ชอบนักแคชคนนู้น คนแคชนี้ ส่วนใหญ่อายุจะไม่เกิน 14

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    จริงๆผมรู้จักออย ตั้งแต่ตอนเขาทำคลิป gary mod ไทยประกันชีวิต นานมากแล้ว

ตอนนั้นยังไม่เห็นแคชเกมส์เลย ผมก็ติดต่อทาง m ตลอดและก็ขอทำผลงานด้วย แต่ผมไม่ถนัดด้านนี้ ก็เลยไม่ได้ทำต่อ ต่อมาก็เห็นทำอนิเมชั่นแฟลช สั้นๆ

แล้วก็มาทำแคชเกมส์ ส่วนตัวผมเอง คิดว่าเขาเป็นคนที่มีความพยายาม มีความคิดสร้างสรรค์ดีครับ ผลงานมันบ่งบอกถึงความตั้งใจของคนทำอยู่แล้ว

เพียงแต่ว่า อาจจะมีแฟนคลับบางตัวเกรียนไปหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    เอิม ขนาดนี้กันเลยทีเดียวอะนะ facepalm แปบ

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    คนเรานี่ก็แปลก ปากบอกอย่าดราม่า...แต่สิ่งที่พิมพ์ออกมานี่ มันสวนทางกันจริงๆ
    ปล.ผมโลกสวย มีกล้วยใบเดียว

#ผมชอบดูเวลาไม่มีไรทำนะ ดูแก้เซ็ง สนุกดีออก

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    เรียกจ่ามาด่วน
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

Sometime life's Suck.
    Kisarazu-shi,Shibagen
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 840
    รู้สึกเค้าจะต่างจาก นักแคชเกมส์จากส่วนมกานคะรับคือเค้าจะ อธิบายเนื้อเรื่องจากต่างๆ ไปด้วยไม่ใช่แค่เล่นเเล้วบ่นอย่างเดียวนะครับ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ animeth อ่านกระทู้
    รู้สึกเค้าจะต่างจาก นักแคชเกมส์จากส่วนมกานคะรับคือเค้าจะ อธิบายเนื้อเรื่องจากต่างๆ ไปด้วยไม่ใช่แค่เล่นเเล้วบ่นอย่างเดียวนะครับ
    รู้สึกว่า คนอื่นๆตอนนี้เขาก็อธิบายเนื้อเรื่องเหมือนกันนะฮะ 55

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ: