ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    389
    ได้รับคำขอบคุณ: 459

ซื้อ Guild war 2 เล่นตอนนี้ยังคุ้มไหมครับ

คนหายหมดยังครับ เซิฟเวอร์ไหนตอนนี้คนไทยเยอะสุดครับ ซื้อแล้วคุ้มไหมครับ เห็นเค้าเป็นเกมส์ออนไลน์ที่ดีที่สุด อยากลองเล่นดูอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    เคยเข้าไปคนยังเยอะอยู่นะแต่แพทใหม่เมืองหลวงย้ายแล้วเคยเข้าไปตกใจเมืองกุกลายเป็นอะไรไม่รู้ แต่ไปเมืองหลวงใหม่คนก็ยังมีอยู่

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    แล้วแต่คนครับผมซื้อมาเล่นได้แค่ 2 วัน ก็ดองเลยไม่โดนเลยแนวนี้ แต่คนอื่นเล่นอาจจะสนุกนะ

อยากขายทิ้งมากเลยเสียดายเงิน 555

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    304
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    http://www.youtube.com/watch?v=W71z5iMJnNY

รีวิว ไทย ล่าสุดครับ ยังคุ้มสุดๆอยู่สำหรับเกมนี้นะครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    389
    ได้รับคำขอบคุณ: 459
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TheZeRo00052 อ่านกระทู้
    http://www.youtube.com/watch?v=W71z5iMJnNY

รีวิว ไทย ล่าสุดครับ ยังคุ้มสุดๆอยู่สำหรับเกมนี้นะครับ
    อวยเต็มที่เลย บางคนก็ว่าสนุก บางคนก็ว่าไม่ เล่นได้ แค่ 2 วัน = = ผมจะตัดสินใจซื้อดีไหมนะ

กล่าวขอบคุณ
    2,321
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    ผมก็กำลังคิดๆอยู่เหมือนกัน...

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    ผมอยากรู้ว่า Guild War 2 นี้มันเสียรายเดือนด้วยไหมครับ
    † INFINITE DEATH †

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ie37niceza อ่านกระทู้
    อวยเต็มที่เลย บางคนก็ว่าสนุก บางคนก็ว่าไม่ เล่นได้ แค่ 2 วัน = = ผมจะตัดสินใจซื้อดีไหมนะ
    ซื้อต่อคนที่เค้าอยากจะขายทิ้งสิครับ ไหนๆก็เจอกันในกระทู้แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ InfiniteDeathIIX อ่านกระทู้
    ผมอยากรู้ว่า Guild War 2 นี้มันเสียรายเดือนด้วยไหมครับ
    เกมส์นี้ซื้อมาไม่เสียรายเดือนครับท่าน เดี๋ยวผมถ่ายรูปก่อน คยปราบบอสเต็มเลย -.-
    แต่ผมว่าคุ้มนะ อิอิ แถมเอาเงินในเกมไปแลกเป็นเงินที่เติมได้ด้วย แต่ใช้เวลาหน่อย ของสมดุลกันหมด

ภาพจากเครื่องผม เอามานิดหน่อยพอ ตั่งแต่เกมลดเมื่อเดือนก่อนจนปัจจุบัน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย monmon487 : 12th May 2014 เมื่อ 20:02
    Core i7 6700K , Z170X Gaming 3 , RIPJAWS X4 4GB*4 , GTX 970 G1 Gaming , GALAX GAMER 120 GB , WD Black 1 TB , Cougar 700 W PowerX , H100i GTX

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

::::ROCKERZ::::
    กล่าวขอบคุณ
    3,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 406
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ie37niceza อ่านกระทู้
    ต้องถามก่อนว่า คุณชอบแนวนี้รึเปล่า MMORPG ถ้าชอบ มันเป็นอะไรที่คุ่มสุดๆครับ รายเดือนไม่ต้องเสีย เงินไม่ต้องเติม เอาเงินที่ได้จาก มอน ที่ได้จากดรอปไปแลกเป็น เงิน แคชได้
    (ในเกมเรียก GEM ) ตอนผมซื้อมาก็กะเล่นแบบ งูๆปลาๆ เพราะไม่ค่อยอะไรกับ RPG แต่พอเล่นเท่านั้นแหละ งอมแงมเลยครับ = =

ของในเกม ไม่มีใครดีกว่าใครแน่นอน ยกเว้นความสวยของ ของที่ใส่ ขึ้นอยู่กับ รสนิยมแต่ละคน แต่ STATS มันเท่ากันหมดครับ เกมนี้ของ แพง ตามความสวย (จริงๆนะ = =)
    ของ ในแคช ชอป มีแต่แฟชั่น ซึ่งไม่จำเป็นต้องใส่เลยย เพราะชุดเกมนี้ สวยมากๆ
    ยิ่งตอน ช่วยกันรุ่มบอส นี่ สนุกมากๆครับ วอส์ ก็มันส์

เอาเป็นว่าถ้าชอบ แนวนี้ คุณจะไม่มีคำว่าผิดหวัง ถ้าซื้อมาเล่นจริงๆ คนไทยเล่นเซิฟ Blackgate ครับ ตอนผมเล่นอยู่ กิลคนไทยเห็น อยุ 2-3 กิล
    บางกิล เน้น วอ บางกิล เน้น สัมพันธกับคนในกิล เอง ผมซื้อช่วงราคามัน 2000 อ่ะ บอกตรงๆว่าไม่เสียดายเงินเลย ความสนุกที่ได้มามัน คุ้มมากๆ
    คนที่เล่นมันเยอะมากๆครับ ไม่ต้องกลัวว่าไม่มีคน เวลตันมันมีอะไรทำอีกเยอะแยะ ทั้งวอทั้ง ล่าบอส
    สรุปง่าย ถ้าชอบ แนวนี้ จะเป็นอะไรที่ สนุกมากๆ ถ้าไม่ชอบ RPG ก็อาจชอบก็ได้ ระบบเข้าใจง่ายครับ ไม่เข้าใจก็เข้ากิลคนไทย เขาช่วยอยู่แล้ว

พูดแล้วก็อยากกลับไปเล่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย markza03 : 12th May 2014 เมื่อ 20:32
    !!!SEIZE THE DAY!!!

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    ถ้ามีเพื่อนซื้อเล่นด้วยกันก็จัดเลยครับ เกมนี้ผมเล่นคนเดียวมาถึงเวลแค่ 60 กว่าๆก็เลิก ไม่มีเพื่อนยอมซื้อเล่นด้วยเสียดาย

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ปัญหาใหญ่สุดของเกมนี้คือมันไม่มีเซิฟSEAนะสิ เล่นไปก็ทำใจเลยว่าเจอแลคแน่ๆ

เคยจะซื้อละลองหาข้อมูลเจอว่าคนเล่นSEAแลคมากมายเลยไม่เอาดีกว่า เบื่อแลค

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    ถ้าชอบแนวhack and slashด้วย แนะนำdiablo3 มือ2ครับตอนนี้ถูกมากเลยผมลองซื้อมาเล่นเพลินมาก

id GW2 มือ2 ถูกๆเยอะเหมือนกันครับ เห็นในOverclockzone ถ้าไม่มั่นใจว่าจะชอบไหมลองดูครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SKYRIM : 13th May 2014 เมื่อ 09:02

กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    แล้วแต่คนชอบ เราซื้อมา เล่นตลอดเลย เล่นทุกวัน สนุกดี คุ้มมมม (ปล. เน็ตบ้านเราเล่นไม่แลกน่ะ คนที่เล่นอยู่จะรู้ หุหุหุ)

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SickmyDuck อ่านกระทู้
    ปัญหาใหญ่สุดของเกมนี้คือมันไม่มีเซิฟSEAนะสิ เล่นไปก็ทำใจเลยว่าเจอแลคแน่ๆ

เคยจะซื้อละลองหาข้อมูลเจอว่าคนเล่นSEAแลคมากมายเลยไม่เอาดีกว่า เบื่อแลค
    เซิฟไม่แลคครับเพราะเซิฟเกมนี้ที่คนไทยเล่นกันอยู่ส่วนมากจะอยู่ที่ NA หรือ อเมริกานั่นเอง นั่นผมก็สงสัยเหมือนกันว่าทำไมไม่แลคมันเล่นลื่นมากเลยนะครับ ไม่มีปัญหาเรื่องแลค ผมก็ใช้เน็ตบ้านนี่แหละไม่เคยหลุดหรือแลคเลย
    มีอะไรก็ถามทาง http://www.guildwars2thai.com/forums/ ได้ครับผมสิงอยู่ตอนนี้ เซิฟที่เล่นกันของคนไทยตอนนี้คือ Blackgate ครับมีอะไรถามในเวปที่ให้ไปได้
    Core i7 6700K , Z170X Gaming 3 , RIPJAWS X4 4GB*4 , GTX 970 G1 Gaming , GALAX GAMER 120 GB , WD Black 1 TB , Cougar 700 W PowerX , H100i GTX

กล่าวขอบคุณ
    9
    ไอ้อาการไม่แลคของท่านอาจจะเพราะเจอแต่กับคนไทยด้วยกันไง แลคดีเลย์เหมือนๆกันเลยพากันรู้สึกว่าไม่แลคไปได้

ประสบการณ์ส่วนตัวจากที่เคยเล่นเกมเซิฟเมกาก็ประมาณนี้แหละ อยู่กับคนไทยด้วยกันจะพากันรู้สึกไม่แลคแต่พอวัดค่าปิงจริงๆละอะโห 300+ ms

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SickmyDuck อ่านกระทู้
    ไอ้อาการไม่แลคของท่านอาจจะเพราะเจอแต่กับคนไทยด้วยกันไง แลคดีเลย์เหมือนๆกันเลยพากันรู้สึกว่าไม่แลคไปได้

ประสบการณ์ส่วนตัวจากที่เคยเล่นเกมเซิฟเมกาก็ประมาณนี้แหละ อยู่กับคนไทยด้วยกันจะพากันรู้สึกไม่แลคแต่พอวัดค่าปิงจริงๆละอะโห 300+ ms
    เคยเข้าไปเล่นยังมาบอกแลคเนี่ย เกมนี้เซิฟอยู่ NA แต่แทบไม่มีคำว่าแล็คเลย 3bb 10mb เล่น W vs W เจอคนทั่วโลกก็ไม่เห็นแลคสักนิด

::::ROCKERZ::::
    กล่าวขอบคุณ
    3,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 406
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sanookun อ่านกระทู้
    เคยเข้าไปเล่นยังมาบอกแลคเนี่ย เกมนี้เซิฟอยู่ NA แต่แทบไม่มีคำว่าแล็คเลย 3bb 10mb เล่น W vs W เจอคนทั่วโลกก็ไม่เห็นแลคสักนิด
    จริงๆครับเกมนี้ เล่นมายังไม่เคยแลคเพราะเจอต่างประเทศนะ แต่แลคเพราะ เวลาเจอคนเยอะๆ ลุมบอสนี่แหละ ต้องปรับ ALL LOW หมด ลื่นปรื๊ดเลย
    !!!SEIZE THE DAY!!!

TASKFORCE86 SEAL TEAM VI
    TASKFORCE 86 NAVY SEAL THAILAND
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    Blog Entries
    1
    สนุกครับผมเล่นอยู่80 2ตัวแล้ว ของเท่าเทียมครับไม่มีโหดกว่ากันอยู่ที่สเต็ปการเล่นเท่านั้น

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sanookun อ่านกระทู้
    งั้นลองอธิบายหน่อยสิว่าเกมมันทำไงให้ไม่แลคได้ทั้งๆที่เซิฟเวอร์ตั้งอยู่NA ?

วัดค่าปิงกับpacket lossมาให้ดูด้วยยิ่งดี อยากเห็นครับ.

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    สนุกครับ ขนาดผมไม่ชอบเกม mmorpg ยังเล่นได้จนเวล 80 เลยแนะนำ ๆ แต่เวลาเล่นไปแบบผ่าน ๆเลยก็ได้ครับไม่ต้องวนซ้ำมาเก็บที่เดิม จริง ๆกลับมาเก็บแม้ปเดิมก็ได้แต่ละแม้ปมัน lock เลเวลไว้เลย

เพราะฉะนั้นเวล 80 ไปเก็บแม้ปแรก ๆเวล 10 ก็ยังเล่นกับเพื่อนที่เลเวล น้อย ได้ครับ

ถ้าเล่นคนเดียวผมแนะนำเล่นแบบผ่านแม้ป อ่านเนื้อเรื่องแต่ละจุดไปผลาง เด้วเบื่อเร็ว สักพักก็ 80 แล้ว เล่นตัวใหม่ สนุกดี

อาวุธในเกมทุกอาชีพใช้อาวุธได้หลากหลายมากแล้วสกิลจะเปลี่ยนไปตามอาวุธที่ใช้ครับอย่างเช่น เล่นเวทย์ก็ใช้ธนูได้ เล่นนักธนูไปถือดาบควายก็ยังได้ หรือนักรบจับธนูแล้วสกิลจะเปลี่ยนเป็นยิงธนูไฟยิงระยะไกล แล้วเปลี่ยนเป็นดาบเข้าไปจ้วกใกล้ ๆอีกที

เวลาสู้บอส นี่มันส์มากเค้าจะมีตะโกนกันใน map นั้น ๆให้ไปช่วยเก็บบอสไรพวกนี้ พูดแล้วฟินโอย

*ส่วนเรื่อง lag นี่ผมไม่เคยเจอ มีแต่ deley จะรู้ได้เลยว่าเรา deley ยังไงก็ตอนเล่นพวก pvp wvsw ผู้เล่นปิงน้อยเค้าจะสกิลเร็วกว่าเราช่วงนึงครับทำใจได้เลย อาการlagจะเป็นอีกแบบคือตอนเจอคนเยอะ ๆแล้วจะเป็น

ปล. ผมเป็นคนที่เล่นเกมออนไลน์ไม่เคยรุ่งมีเกมนี้ละ มันพะยะค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NongLaaLaa : 14th May 2014 เมื่อ 23:48

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ของยังงี้อยู่ที่ตัวคุณครับ ถ้ายังไม่มั่นใจลองหาไอดีมือสองเอาดีกว่าครับ
    ส่วนตัวผมนั้นซื้อเล่นมาตั้งแต่ช่วง stress test ติดงอมแงม
    เพื่อเป็นตัวเลือกในการตัดสินใจนะครับ นี่ความคิดและมุมมองของผมล้วนๆ
    จุดเด่น
    -การเล่นที่อิสระ ทุกอาชีพอาจจะมีข้อดีข้อเสียต่างกันแต่ก็สามารถทำได้แทบทุกหน้าที่ อยู่ที่สไตล์ของอาชีพนั้นๆ
    -การพัฒนาตัวละครที่หลากหลายได้แทบไม่จำกัดรูปแบบ มีให้เราเลือกเยอะแยะ แนวทางการเล่นหลากหลาย
    -combat ลื่นไหล ไม่ใช่ยืนเฉยๆกดสกิล การกลิ้งหลบสำคัญมากๆ สเต็ปล้วนๆ
    -ของเท่าเทียม ไม่มีตีบวก ถ้าเวล80แล้วของระดับเท่ากัน stat เท่ากันหมด อยู่ที่ใครจะใส่ของเน้นไปทางสายอะไร
    -ซื้อครั้งเดียว ไม่มีรายเดือน ไม่จำเป็นต้องเติมของสุดก็เทพเท่ากันหมด
    -ระบบ dynamic event ไม่จำเป็นต้องวิ่งรับส่งเควสไปๆมาๆ วิ่งเปิดแมพก็เจอเควสตรงนั้นเลย ผู้เล่นอื่นที่อยู่แถวนั้นก็จะได้เควสเดียวกับเราด้วย ถ้าเป็นเควสตีบอสก็ช่วยกันรุมยำได้เลย
    -ระบบ pvp พอเข้าไปทุกคนจะเวลตันเหมือนกัน ชุดอาวุธมีให้เลือกใส่ stat เท่ากันหมด ทีนี้ก็วัดกันที่ใครจะ build ไปยังไง แล้วก็สเต็ป

ข้อเสีย
    -ping (สำหรับบางคน)
    -ถ้าแมพนั้นคนน้อยๆ อาจจะทำเควสตีมอนระดับบอส รองบอสยากหน่อย
    -แต่ละอาชีพยังไม่สมดุลกันเท่าไหร่ pvp 1-1 เลยไม่ค่อยสมดุล เจอสายที่แพ้ทางก็ตายได้ง่ายๆ แต่ก็นะ ชื่อเกมเค้าบอก guild war เน้นนัวกันอยู่แล้ว
    -แมพกว้างแต่ไม่มีสัตว์ขี่ วิ่งเอาอย่างเดียว แต่ก็ทดแทนด้วยการวาร์ปไปจุด save ได้ มีทั่วแมพ
    -solo player ที่ไม่สันทัดภาษาอังกฤษ ลำบากแน่ๆในช่วงหลังๆ แต่ก็ยังมีกิลไทยอยู่นะ
    -คนที่ชอบเล่น pvp บ่อยๆ อาจเบื่อเก็บเวลก็ได้ เพราะ เข้าไป pvp เราได้ทุกอย่างตันหมด ได้ทุกสกิล มันก็ไม่มีอารมณ์จะเก็บเวลอะนะเพราะรู้หมดแล้วว่าจะมีสกิลไรบ้าง ได้ใช้ได้ลองหมด นอกจากจะเก็บเวลเพื่อไป WvW หรือไปลงดัน ก็อีกเรื่อง ถ้ามีเพื่อนจะสนุกมาก
    -สำหรับขาเก็บเวลอาจเบื่อได้ง่ายๆ เพราะแปปเดียวก็ตันแล้ว เกมนี้เน้น endgame content มาก

สุดท้าย ก่อนตัดสินใจ แนะนำเช็คปิงก่อนเถอะครับ
    กด start ซ้ายล่าง เข้า Run แล้วพิมพ์ ping 64.25.39.1 -t กด enter
    ดูตรง time=...ms
    ถ้าปิงเกิน300ก็บายได้เลยครับ โชคดีครับ