ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392

Post > Darksiders ยังไม่ตาย อาจได้เห็นข่าวภาคใหม่เร็วๆนี้ !! <

> Darksiders ยังไม่ตาย อาจได้เห็นข่าวภาคใหม่เร็วๆนี้ !! <

ากการล่มสลายของ THQ ทำให้เกม Darksiders ถูกลอยแพสักพักใหญ่ๆจนในที่สุดค่าย Nordic Games ก็ประกาศคว้าลิขสิทธิ์ของเกม Darksiders มาครอง แต่นั่นก็ดูเหมือนว่ามันยังคงเป็นข่าวล่าสุดเพราะเรายังคงไม่ได้ทราบถึงอนาคตของเกมนี้เลยจนถึงตอนนี้

ล่าสุด Joe Madureira ,creative director ของเกมได้ออกมาตอบคำถามผ่าน Facebook Fanpage เกี่ยวกับสถานะของเกม Darksiders ในขณะนี้ว่า

“Darksiders ยังไม่ตาย ทาง Nordic เหมือนว่ามีความมุ่งมั่นที่จะพัฒนาซีรีย์นี้ต่ออยู่แล้ว ในส่วนที่ผมได้มีส่วนร่วมในตอนนี้ผมยังไม่สามารถพูดได้ หวังเป็นอย่างยิ่งว่าเราจะได้ยินข่าวที่น่าตื่นเต้นของแฟรนไชรส์เร็วๆนี้ !!”

หลายคนอาจจะงงว่านี่ก็ผ่านมานานปีแล้วทำไมทาง Nordic ถึงไม่พัฒนาต่อ เพิ่มเติมให้ก็คือว่าทางบริษัทนั้นได้มาเพียงลิขสิทธิ์เท่านั้น หมายความว่าอย่างไร? หมายความว่าทีมพัฒนาเดิมอย่าง Vigil Games จะไม่ได้เข้ามามีส่วนร่วมในการพัฒนาเพราะทาง Crytek ได้ซื้อตัวทีมงานไปหมดแล้วนั่นเอง แม้ทาง Nordic จะพยายามโต้ตอบสนทนากับเหล่าสมาชิกของ Vigil Games อยู่บ้างแต่นั่นก็ดูเหมือนไม่มีอะไรคืบหน้าเพราะที่ผ่านมาก็เป็นตัวพิสูจน์ได้ว่าไม่ได้มีข่าวความคืบหน้าอะไรออกมาเลย ด้วยเหตุนี้จึงทำให้การพัฒนา Darksiders มีปัญหาอยู่หลายปัจจัยนั่นเอง

ยังไงก็แล้วแต่ผมก็มีความเชื่อว่าเราต้องได้เล่น Darksiders ภาคใหม่ในซักวันอยู่แล้ว
    คงจะเป็นเรื่องตลกหากลงเงินไปถึง 4.9 ล้านเหรียญเพื่อซื้อลิขสิทธิ์แต่กลับไม่มีการทำอะไรเลย ตามนั้นนะ

ขอบคุณข่าวสารดีๆจาก

13eegusso
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 332
    ภาคแรกอะสนุก แต่ภาค 2 นี่สิ ไม่สนุกเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    Blog Entries
    1
    คงจะได้เล่น Strife ไม่ก็ Fury สินะ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dekean อ่านกระทู้
    คงจะได้เล่น Strife ไม่ก็ Fury สินะ
    ติดเหมือนกันเลยครับ ท่าทางจะได้เล่น4ตัว4ภาค และจบด้วยภาคสุดท้ายเล่นมันทุกตัวอะไรประมาณนี้

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    Horse man คนต่อไปจะเป็นใคร ลุ้น บางทีภาคใหม่อาจใช้ Cryengine ก็เป็นได้
    ภาพคงสวยระเปิด
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    RPG แบบภาค 2 มันก็สนุกแต่ Action แบบภาค 1 มันสนุกกว่า

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    เล่นไม่เคยจบสักภาค เพราะไปต่อไม่ถูก

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ภาคสอง นกอีกา ไม่ค่อยได้ช่วยอะไรเลยอ่ะครับ นำทางวกไปเวียนมา

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,069
    ้ล่นภาคแรกไม่จบแต่เล่นภาค2จบ ก็สนุกดีนะ ภาค2กว่าจะจบได้เกื่อบ20ชั่วโมง

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    เกมนี้บางทีปริศนาก็ซับซ้อนเกิน เดินจนลืมทางเลยก็มี สงสัยภาคต่อนี่นักพัฒนาคงคิดการเล่นกับปริศนาใหม่ ๆ ไม่ออก

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    พึ่ง จัด ภาค 2 ลดราคา กำลัง รื้อฟื้น น่าสนุกๆ หากมี ภาค 3 มา

InVincible Youth G7
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 124
    คิดเหมือนกับหลายคนเลยระบบภาค 1 สนุกกว่า แต่เนื้อรวมๆโอเคนะครับ 2 ภาค

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    ปริศนาภาคท1 เจ๋งกว่านะ ส่วนภาคสองไม่ค่อยมีไรมาก แมพก็กว้างๆ ขี่ม้าข้าม คือน่าจะหาทางย่นมันลงนะ

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ขอให้มี ลูฟี่ด้วย เถอะ.... 555
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    ภาคแรกเล่นจบตั้งหลายรอบ แต่ภาค2เล่นแค่รอบเดียว(ขี้เกียจเล่นอีกรอบยาวเกิน)

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    เฉยๆแฮะเกมนี้ เพราะสำหรับผมแล้ว
    ถ้าเรื่องภาพ ก็สู้เกมอืนไม่ค่อยได้(คือมันคนละแนว)
    เรื่องแอคชั่นผมก็ว่า dmc ดีกว่าแฮะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ภาค 2 เล่นได้แปบเดียวก็ขี้เกลียดเล่นแล้วอะเกมมันดูเยอะไป 1 มันกว่า

กล่าวขอบคุณ
    2,015
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ถ้าจริง จะซื้อแท้เลยครับ