ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176

มีใครเล่น OSU มั้งไหมครับ อยากถามอะไรหน่อยครับผม !!!

คือ ผมเมื่อวานครับผมก็นั่งเล่น OSU ตามปกรติที่ผมเล่น (เพลงเร็วบ้าง เพลงช้าบ้าง) แต่พอเล่นได้สัก 4-5 ชั่วโมง เริ่มมีอาการแบบมือสั่น กดไม่ได้ เลื่อนเมาส์เลยจากตัวโน๊ต ผมก็เลยเลิกแล้วไปพักแต่ล่าสุดปะกี้นี้เลย อาการนี้มันก็ยังเป็นอยู่เหมือนมัน กังวลว่าจะกดไม่โดนอะครับ เล่นไม่ได้เลย MISS ตลอด ใครเคยเล่นเคยผ่านประสบการ์ณนี้มั้งไหมครับ ?

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-* BeaMZaMaSTeR *-
    แก่งคอย สระบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    1,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,890
    Blog Entries
    2
    ผมเคยเล่นโหมด MANIA นานๆ แล้วมันกดช้ากว่าควรจะเป็นอ่ะครับ กดเลยโน๊ตตลอด ผมเลยพักยาวเลยครับ (เพราะคิดว่าเกมมันยากขึ้น) หยุดไปประมาณอาทิตย์นึง แล้วกลับมาเล่น ก็เล่นไปปกติครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

★「 . Lolicon Master . 」★
    กล่าวขอบคุณ
    3,722
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,856
    เล่นเกมนี้นานๆอาจทำให้มือพังได้....
    ปล.โหมดosu ผมไม่ถนัด ไม่เคยได้เเรงค์S ส่วนใหญ่เล่นเเค่โหมดmaniaกับtaiko

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ผมมือใหม่น่ะครับ ตอนแรกก็เล่นแค่ MODE TAIKO แล้วเพื่อนมันท้ามาสู้ MODE OSU ผมเล่นแล้วแพ้ ตั้งแต่ตอนนั้นก็เล่นแต่ MODE OSU ยาวๆเลย นี้ก็ 1 ปีละครับ สงสัยมือใกล้พังจริงๆแล้วละ

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    เรื่องมือพัง ไม่น่าเกื่ยวครับ อาจจะเป็นที่เล่นมานานต่อๆกัน แล้วมือล้าก็ได้ ช่วงที่ผมเล่นโหมตโอสุ ก็ไม่ต่างกับ จขกท. ครับ มือนี่แทบจะปวดข้ามวัน อาการจะหนักที่นิ่วชี่้กับกลาง ไล่ไปถึงช่วงข้อมือหน่อยๆ พักซักวันสองวัน ก็หายครับ แต่ตอนนี้เล่นไทโกะ อาการหนักกว่าเดิมอีกครับผม 55555
    --------------------------------------------------------------------------------

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093
    พักซักวันสองวันเดี๋ยวก็หาย
    เรื่องมือพัง ไม่ต้องห่วงหรอกครับ เล่นไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็เสียคน... เอ้ย ชินไปเอง

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Shall we?
    .::PiC POst::. .:: Main Forum ::.
    กล่าวขอบคุณ
    7,859
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,541
    แนะนำให้เล่นระดับ Hard , Insane นะครับเพราะผมก็เริ่มต้นด้วยการเล่นเพลงระดับนี้นี้แหละ
    (ตอนพึ่งเริ่มเล่นเพื่อนมันแกล้งหลอกให้เล่นเพลงระดับนี้ เลยติดใจ) แอดผมมาได้นะครับ ชื่อ [-SIGN-] ครับ

แนะนำทริคเล็กน้อยนะครับเผื่อจะดีขึ้น เอาติ๊กถูกออกไปครับ

ปล.รอคุณ GtXl24o7l3c มาแนะนำต่อ 555

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    นี้ผมต้องพักนานขนาดนั้นเลยหรอครับเนี่ย (ตอนนี้ก็ยังเป็นอยู่)

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    มือสั่นผมก็เป็นตอนเพลงมันส์ๆ

แต่อันนี้เป็นเพราะผมตื่นเต้นเอง (อย่างเช่นเพลงของ Undead corporationตอนท่อนที่มันเร็วขึ้น)

เพลงสงบๆ ก็ยังกดได้แม่น

มือใหม่ตอนแรกๆผมเล่นไม่เป็นเลย ผมก็เล่นแต่โหมดNormal ติดต่อกันทั้งวัน

จนวันนี้เทพ.........เทพแต่NormalโหมดHardไม่รู้ทำไมเล่นแล้วมันไม่ติดมือ

เพราะฉะนั้นถ้าจะฝึกเล่นฝึกเล่นHardไปเลย

นี่โปรไฟล์ผม

http://osu.ppy.sh/u/645600

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ธรรมาดา!!!!!! เล่นไปเลยให้ร้างกายมันจดจำว่าเล่นยังไง
    55555555555

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ผมเล่น pen tablet อะเคยเล่นจนบริเวณนิ้วก้อยกับนิ้วนางปวดทั้งแถบอะ และมันยาวไปยันข้อศอกเลย(เล่นยันปวดข้อศอก ต้องกิน ยาคลายกล้ามเนื้อกับทายาแก้อะนะ)ส่วนมากมันจะเป็นเพราะเราเกร็งเวลาเล่น beatmap ยากๆหรือเร็วๆ ผมก็เข้าใจครับผมเคยเล่นเม้าส์มาก่อนเหมือนกัน(ตอน3 เดือนแรกอะนะ)