ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413

ทำไมไม่มีดาราผิวสีรับบทพระเอกนางเองเลยหรอครับ ?

ทำไมไม่มีดาราผิวสีรับบทพระเอกนางเองเลยหรอครับ ? วงการบันเทิงของไทยค่อนข้างเหยียดคนผิวสีน่าดู
    ผมเห็นในหนังต่างประเทศคนผิวสีเป็นพระเอกนางเอกได้เลย แต่ทำไมวงการบันเทิงไทยเรามีแต่พวกขาวๆ หรือไม่ก็ลูกครึ่งครับ

เค้ามองคนผิวสีเป็นตัวอะไรหรอครับ ผมเป็นคนนึงที่ผิวดำ แต่อยากเป็นนักแสดงแต่คิดแล้วชาตินี้คงไม่ได้เป็น 55 เลยอยากถามเพื่อนๆชาว JKG ดูครับ ท่านคิดอย่างไร

Like I Like Me!!!!!.
    In your heart forever.
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    คงเป็นพวกกระแสนิยมมั้งครับว่าผิวขาวแล้วสวยผิวขาวแล้วดูดี

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    มีผู้หญิงอยู่สองคน คนนึงผิวขาวน่ารักมากๆเลย คนนึงผิวคล้ำหน้าตาใช้ได้ เป็นนาย นายจะเลือกอะไร ถ้าตอบคำถามอันนี้ได้ นายก็จะได้คำตอบ (ผมไม่ได้ตั้งใจจะเหยียดผิวนะครับ ผมก็เป็นคนนึงที่มีปัญหาผิวคล้ำเหมือนกัน)

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ผมก็ไม่ชอบนะ หนังบ้านเราเลือกเอาแบบหน้าตาดีๆ แต่ไม่ดูความเป็นคาแรคเตอร์ของตัวนั้นๆ ดูแล้วไม่ได้อารมณ์

ผมเลิกดูละครไทยหนังไทยละ ถ้าหนังไทยส่วนมากจะดูแต่หนังผี ยอมรับว่าหนังผีไทยทำออกมาได้ดีระดับนึงเลย

หนังบู้ที่ก๊อปเขา หลายคนคงรู้ๆกันอยู่ ผมไม่คิดจะดูเลย กากตั้งแต่กราฟฟิคยันนักแสดง

▂▃ Live Forever ♪ ▃▂
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 292

"เพราะบ้านเราเน้นหน้าตาครับ"

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    ทราย เจริญปุระ คนไทยมองไม่สวย ทำไมเป็นนางเอกได้
    ป๋อ ณัฐวุฒิ นี่เรียกขาวหรอ?

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    รับไก่ย่างสักตัวไหมละ

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 267
    ผิวสีแบบ สี แทนๆคล้ำๆพอมีในไทยนะ แต่ถ้าจะผิวดำเลยคงไม่มี เหมือนตรรกะผู้หญิงผิวดำที่เขาบอกว่าสวยที่สุดอะครับ คนไทยด่ากระจาย แต่ถ้าพูดถึงดาราผิวสี นี้ต้อง วิลล์ สมิธ พี่แกโคตรเท่เลย เล่นหนังได้เทพมาก

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    รสนิยมแต่ละพื้นที่ต่างกันครับ แต่เราไม่ควรไปรุกล้ำพื้นที่คนอื่น ฝรั่งชอบคนผิวสี แต่เค้าไม่เคยด่าเราว่ารสนิยมไม่ดี ชอบผู้หญิงผิวขาว
    ก็เหมือนเรานี่แหละ ในเมื่อชอบแบบนี้ก็ไม่ต้องไปกระแดะ แค่ไม่ไปด่ารสนิยมคนอื่นก็โอเคแล้ว

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    โทษทีครับ ผมไม่ค่อยเข้าใจที่ จขกท ถาม ผิวสีที่ว่านี่ต้องดำแบบแอฟริกาหรือเปล่า ถ้าไม่ใช่ ก็มีถมเถไป

พี่ป๋อ วี วีรภาพ (เมื่อก่อนดำเข้มเดี๋ยวนี้คงฉีดกูลต้าไป ล้อเล่นน่ะ เมื่อก่อนเข้มจริงๆ) เบ๊นซ์ พรชิตา (ขาวเหรอ) เท่าที่นึกออก
    มันก็ตรรกะง่ายๆครับ บ้านเรามันร้อน จึงเป็นไปได้ยากที่จะเจอคนขาวๆโดยธรรมชาติ แดดแรงผิวคล้ำเป็นธรรมดา เพราะงั้นจึงชอบคนผิวขาวๆ
    ยุโรปแดดไม่แรงหนาวเป็นส่วนใหญ่ มีแต่คนขาวๆ เห็นจนเบื่อ เลยชอบผิวคล้ำๆ ผิวสีแทน ทีนี้พอจะเข้าใจหรือยังครับ *-* (ผมว่ามันก็ไม่ใช่เรื่องที่น่าแปลกใจกับตรรกะลวกๆแบบที่ผมกล่าวมาให้เข้าใจเห็นภาพง่ายๆนา)
    . ..

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I am CoLLiinZ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    เห็นในหนังออกคล้ำๆแทนๆแบบนี้ ตัวจริงอาจจะขาวก็ได้นะครับ ตะก่อนเคยคิดว่ากะละแมผิวแทน พอไปได้ไปดูงานเท่านั้นแหล่ะ ขาวคอดๆเลย =_=
    INTEL Core i5 3450 @3.10GHz; Ram Kingstonhyper 4 GB 1600 ;VGA XFX 7770 1 GB DDR5 ;Hdd 1 Tb; Psu Coolermaster 750 watts;

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ความรู้สึกมันแบบ บ้านเราดำเกินพอดี ยุโรปก็ขาวจนเกินไป น่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ถ้าคุนกำลังหาคำตอบ ที่มันเกิดกับประเทศไทย แล้วมันไม่เหมือนชาวบ้าน ให้คุนท่องคำนี้ไว้เลย ...... อ๋อ รู้ละ เพราะนี่ประเทศไทย .....

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ป๋อ ณัฐวุฒิ

แพท ณปภา

เบนซ์ พรชิตา

จุ๋ย วรัทยา

น้ำฝน กุลณัฐ

น้ำฝน พัชรินทร์

นุ่น ศิริพันธ์

สายป่าน อภิญญา

พวกนี้ผิวคล้ำๆหมดเลยนะ ถึงจะไม่ถึงกับดำก็เถอะ

คนไทยแท้ๆ จะออกผิวขาวเหลืองๆ ออกไปทางคล้ำๆหน่อย

แล้วมันก็มีค่านิยมที่อยากขาวแบบญี่ปุ่น เกาหลี คนขาวดูดี อะไรประมาณนี้

ไม่เกี่ยวว่าเหยียดผิวหรอก แต่มันเป็นค่านิยม

ก็เลยต้องเน้นไปที่ดาราหน้าตาดี หุ่นดี ผิวขาวใสมีออร่า

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    คำว่าผิวสีนี่ต้องสีขนาดไหนอ่ะ

#~ZixCroDiuS~#
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,361
    Blog Entries
    4
    เราว่าดาราผิวสีอ่ะดูมีเสน่ห์ออกนะ ไม่ค่อยชอบผิวขาวเท่าไรแต่อย่างที่ท่านอื่นว่าบ้านเราเน้นคนหน้าตาดีไว้ก่อนจริงๆ ส่วนใหญ่ก็จะผิวขาวละ แต่ต่างชาติเขาไม่มายเรื่องนี้นะ
    พบกับสาระบันเทิงเพื่อคอเกมโดยเฉพาะ >> VisualGamerTH

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    บ้านเรา นิยม คนผิวขาวนิไม่ได้เหยียดนะแต่มันเป็นแบบนี้ ผมเองก็ชอบขาวๆสวยๆ อะไรก็ว่าไปมันเป็นค่านิยมของประเทศนี้ครับ

บางคนมีความสามารถก็ดังได้แบบ โอปอ ไงคำถามมันมีคำตอบในตัวอยู่แล้ว ผิวสี นี้ก็ค่านิยมของฝรั่งเขาครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    ดาราไทยไม่ว่าจะหญิงหรือชายตัองการแค่2อย่าง
    1.สูง
    2.ขาว
    แค่เนี้ย หน้าตารูปร่างช่างมันเถอะมีเงินก็ไปทำเอา ประเทศไทยอยู่ยากขึ้นทุกวันๆ

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    มันก็ตามค่านิยอมของสังคม และรสนิยมของท้องถิ่นนั้น ๆ ด้วยครับ คนไทยส่วนใหญ่ผิวคล้ำก็มักจะนิยมคนผิวขาว
    เพราะคิดว่ามันดูดีในสายตาเขา ฝรั่งก็กลับกัน แต่ก็อย่าลืมว่ามันก็เป็นเพียงค่านิยมของสังคมเท่านั้น แต่ถ้าถามถึง
    รสนิยมส่วนบุคคลมันก็แตกต่างกันไปครับ อย่างผมเป็นคนที่ขาวมาก(อมชมพูด้วย)เพราะมีเชื้อ่สายจีน ทำให้ผมรู้สึก
    ว่าคนไทยที่มีผิวสีแทน ๆ สีน้ำผึ้งดูดีนะครับไม่ว่าหญิงหรือชาย ถ้าเจอคนที่ขาวมาก ๆ เหมือนกันผมก็ไม่ชอบเพราะ
    อย่างผู้หญิงขาวมาก ๆ ก็รู้สึกว่าผิวมันซีดดูจืด ๆ ไม่เซ็กซี่ ผู้ชายขาวมากไปก็ดูไม่เท่ รู้สึกเหมือนไม่ค่อยแมน
    ซึ่งมันก็เป็นความรู้สึกจากรสนิยมส่วนบุคคลทั้งสิ้นครับ คุณจะเอาอะไรจากประเทศที่มีค่านิยมชอบคนผิวขาวละครับ

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    แต่ก็เอาเหอะ ผู้หญิงขาวๆเหรอ
    ปิดไฟก็เหมือนกันหมดแหละ(ถ้าคุณรู้ว่าผมหมายถึงอะไร)