ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

ผู้บริหารโซนีเตรียมหั่นโบนัสตัวเองสู้ภาวะขาดทุน

ผู้บริหารโซนีเตรียมหั่นโบนัสตัวเองสู้ภาวะขาดทุน

<<-- INFORMATION --

"คาซ ฮิราอิ" หัวเรือใหญ่ของโซนีและผู้บริหารอีกร่วม 40 คนเตรียมหั่นโบนัสประจำปีของตนเอง
    แสดงความรับผิดชอบต่อผลประกอบการของบริษัทซึ่งคาดว่าจะขาดทุนมหาศาล

ผู้บริหารกลุ่มดังกล่าวซึ่งรับผิดชอบในด้านเครื่องอิเลคโทรนิกส์และฝ่ายจัดการในสำนักงานใหญ่มีแผน
    จะคืนโบนัสให้บริษัทคิดเป็นสัดส่วนประมาณ 30-35 เปอร์เซ็นต์หรืออาจขยายไปถึงครึ่งหนึ่งของราย
    ได้ประจำปี รวมแล้วเป็นเงิน 1 พันล้านเยนหรือเกือบ 10 ล้านดอลลาร์สหรัฐ (ประมาณ 317 ล้านบาท)

อย่างไรก็ตาม ตัวเลขดังกล่าวยังถือว่าเล็กน้อยเมื่อเทียบกับผลขาดทุนของบริษัทซึ่งคาดว่าจะพุ่งสูงถึง
    1.3 พันล้านดอลลาร์สหรัฐ (ประมาณ 4.2 หมื่นล้านบาท) ถือเป็นครั้งที่ 4 ในรอบ 5 ปีที่โซนียังไม่
    สามารถพลิกฟื้นขึ้นมาทำกำไรได้ตามเป้าหมายที่ซีอีโอคาซ ฮิราอิตั้งใจไว้

ปัจจุบัน คอนโซลใหม่เพลย์สเตชัน 4 ของโซนีซึ่งวางจำหน่ายไปได้ประมาณครึ่งปียังคงได้รับความนิยมขายดี
    อย่างต่อเนื่องในทุกภูมิภาค แต่ยอดรวมของสินค้าตระกูลเพลย์สเตชันทั้งหมดกลับมีแนวโน้มจะออกมา
    ต่ำที่สุดในรอบ 10 ปี

ปัญหาใหญ่ที่โซนียังต้องเผชิญคือผลประกอบการที่ย่ำแย่จากแผนกเครื่องอิเลคโทรนิกส์อื่นๆ โดยทางบริษัท
    ได้วางแผนปรับโครงสร้างด้วยการขายแผนกคอมพิวเตอร์ส่วนบุคคลออกไป ส่วนแผนกโทรทัศน์ก็ประกาศหยุด
    พัฒนา OLED แล้วหันไปมุ่งเน้น LCD ที่ความละเอียด 4K แทนและเตรียมจะให้แยกตัวออกไปเป็นเอกเทศ
    จากทางโซนีด้วย

ก่อนหน้านี้ ผู้บริหารของนินเทนโดที่เจอภาวะขาดทุนย่ำแย่เหมือนกันก็ประกาศหั่นรายได้ของตนเองทั้งประธาน
    "ซาโตรุ อิวาตะ" และนักสร้างเกมในตำนานอย่าง "ชิเงรุ มิยาโมโตะ" ถือเป็นการแสดงความรับผิดชอบแทนที่
    การปลดพนักงานระดับล่าง ซึ่งประธานอิวาตะมองว่าไม่เป็นผลดีในระยะยาว

ข้อมูลและภาพประกอบจาก

Eurogamer

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    vaio มันยังจะมีอยู่ไหมอะ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ขาดทุนเพราะเอาเงินเข้ากระเป๋าตัวเองเยอะเกินไป แล้วจะไม่ขาดทุนได้ไง

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ผมว่า sony ควรมองการตลาดและเป้าหมายใหม่ดีกว่าโดยเฉพราะการตลาดต่างประเทศ ที่vaio ไปไม่รอดเพราะการมองตลาดที่ไม่ดีเลย การใช้เสป็คไม่โดนตลาดมาก และแถมราคายังแพงกว่ายี่ห้ออื่นอีก แต่อย่างน้อย ps4 ก็ตอบโจทร์ผู้ใช้ได้ดีมาก

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gogo2000 อ่านกระทู้
    ผมว่า sony ควรมองการตลาดและเป้าหมายใหม่ดีกว่าโดยเฉพราะการตลาดต่างประเทศ ที่vaio ไปไม่รอดเพราะการมองตลาดที่ไม่ดีเลย การใช้เสป็คไม่โดนตลาดมาก และแถมราคายังแพงกว่ายี่ห้ออื่นอีก แต่อย่างน้อย ps4 ก็ตอบโจทร์ผู้ใช้ได้ดีมาก
    ใช่ vaio มันไม่ตอบโจทย์จริงๆ แพงก็แพง macbook นี่ตบหน้าไปเลย

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 808080808 อ่านกระทู้
    ขาดทุนเพราะเอาเงินเข้ากระเป๋าตัวเองเยอะเกินไป แล้วจะไม่ขาดทุนได้ไง
    ผมว่าปัจจัยอื่นมากกว่านะครับ

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ as17330d อ่านกระทู้
    ผมว่าปัจจัยอื่นมากกว่านะครับ
    ลดตั้ง30-35%นะครับ ไม่ใช่น้อยๆเลยนะ ถ้าลดเงินเดือนด้วยคงจะช่วยได้40-45% ครึ่งหนึ่งของบริษัทเลยก็ว่าได้

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    บริหารบริษัทขาดทุน ไม่ควรได้รับโบนัสด้วยซ้ำ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ของแพงมากครับ อะไหล่ไม่ต้องพูดถึงเลย สายชาร์จกล้องหายอันเดียว ซื้อใหม่นี่แทบจะซื้อกล้องได้อีกตัวเลยครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 808080808 อ่านกระทู้
    ลดตั้ง30-35%นะครับ ไม่ใช่น้อยๆเลยนะ ถ้าลดเงินเดือนด้วยคงจะช่วยได้40-45% ครึ่งหนึ่งของบริษัทเลยก็ว่าได้
    เค้าทำงานกันหนัก ต้องได้เงินเดือนกันก็ถูกแล้วสิครับ ยิ่งงานที่ทำมันงานระดับยักษ์ได้เงินเดือนเยอะไม่แปลก
    การที่เค้าออกมาลดโบนัสตัวเอง ก็แสดงความรับผิดชอบมากแล้ว

ปัจจัยหลักๆ มันอยู่ที่การตลาดของผลิตภัณฑ์อื่นๆ ของทางโซนี่มากกว่าเรื่องเงินเดือนกับโบนัส
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    เหอะ อะไรอะไรก็หาว่าโกงกินๆ เอาเงินเข้ากระเป๋า ผู้บริหารระดับสูงของบริษัทยักษ์ใหญ่ระดับโลก เค้าใช้ความสามรถนะครับ ไม่เก่งจริงจะยืนจุดนั้นได้ยังไง เงินเดือนคนระดับนั้นแค่3-4หมื่นมั้ง

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ผมนี้อึ๊ง ไปเลย = =" คุณได้ติดตามข่าวมาก่อนหรือไม่ หรือคุณไม่รู้

บริษัทระดับโลก แถมหัวเรือเป็นคน ญี่ปุ่น ผมไม่เชื่อว่าจะมีการโกง เรื่องบ้าๆบอๆ แบบนี้ = ="
    It's Good For You !!!!!

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    เอะนี่หรือใกล้เวลาแล้ว?

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theerapatau อ่านกระทู้
    เหอะ อะไรอะไรก็หาว่าโกงกินๆ เอาเงินเข้ากระเป๋า ผู้บริหารระดับสูงของบริษัทยักษ์ใหญ่ระดับโลก เค้าใช้ความสามรถนะครับ ไม่เก่งจริงจะยืนจุดนั้นได้ยังไง เงินเดือนคนระดับนั้นแค่3-4หมื่นมั้ง
    เออก็จริงนะบางทีเราชอบยกตนเป็นที่ตั้งแล้วเหมารวมคนอื่น

กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    การตลาดของโซนี่คล้าย ๆ กับโนเกียอยู่พอสมควร คือ มั่นใจในแบนด์ของตัวเองมากเกินไป ไม่ยอมเล่นเกมตามตลาด คิดว่าแบนด์ข้าคือเจ้าโลก (สมัยก่อนอ่ะใช่ แต่เดี๋ยวนี้ไม่) ราคาขายของสินค้าก็แพงกว่าชาวบ้านชาวเมืองทั้ง ๆ ที่ไม่ได้เจ๋งกว่าเท่าไร

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ส่วนหนึ่ง Sony ลงทุนกับการวิจัย PS4 เยอะครับ แต่ขายในราคาตลาด จึงยังขาดทุนอยู่มาก ก็เลยทยอยขายหุ้นหลายๆตัวที่คิดว่าไม่ดีออกไป เพื่อให้ผลประกอบการดีขึ้น อย่าง vaio หรือ SQ นั่นเอง

ส่วนตัวเสียดาย SQ มาก เพื่อนซี้หักเหลี่ยมโหดเลยทีเดียว

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    ผมว่า บริษัทพวกนี้น่าจะทำ ระบบ community feedback

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    จะว่าไปก็ดีเนอะ ให้โบนัสตัวเองหรือผู้บริหารอื่นลดลง ดีกว่าต้องไปปลดตำแหน่งงานระดับล่างทิ้งไป ไม่งั้นได้กลายเป็นภาระของประเทศอีก คนจะตกงานเยอะขึ้น
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน