ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 140

คือผมสงสัยจังเลย

หลายๆคนก็คงจะทราบกันดีเมื่อถูกผู้ปกครองสอนว่ายังงี้

1. เหล้า บุหรี่ มันไม่ดีนะลูก อย่าทำตามเลย >_< (ในใจ ไม่ดีแล้วจะดื่ม ดูด ทำไม)
    2. ดูหนังโป๊มันไม่ดีนะลูก อย่าทำตามเด็ดขาด 0_0 (หนักเลยอันนี้ มันไม่ดีจริงๆเหรอ แล้วเราจะเรียนวิชาเพศศึกษาไปทำไมกัน)
    3. ห้ามตัดผมทรงอื่นนอกจากทรงนักเรียนนะลูก (อันนี้มันก็เกินไป คือถ้าไม่ตัดทรงนักเรียน ทุกคนจะเลวมากขนาดนั้นเลยเหรอ)
    4. ห้ามเลียนแบบคนที่ไปสักลายนะลูก (หึ คนสักลายมันเลวขนาดนั้นเลยเหรอ)
    5. เถียงพ่อแม่ มันจะตกนรกนะลูก เฮ้อ จริงๆแค่อธิบายนะ แต่ก็ตัดปัญหาโดยการ อย่าเถียงๆ เงิบไปนิสหนึง

คือผมไม่เข้าใจ ว่าห้ามกันทำไม ไม่ดีแล้วทำไม

คือสมัยนี้กับสมัยรุ่นพ่อแม่เรามันเหมือนกันเหรอครับ

คือคนสักลายมันเลวจริงๆเหรอเนี่ย

ยังมีอีกเป็น 100000000 ข้อ ที่สงสัยแต่มันก็ดูไร้สาระไปนิส
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย steampricegamer : 14th May 2014 เมื่อ 22:26

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    พ่อครับ พ่อพ่อ

ลูกซาบซึ้งจริงหนอ พระคุณพ่อนี้ ลูกได้เกิดเป็นกายชายชาตรี เป็นลูกของพ่อนี้สุดดีใจจ

พ่อดูแลเลี้ยงแม่และเลี้ยงลูก อยู่เป็นสุขน้องพี่ไม่มีหาย ทำงานหนักมากล้นพ่อทนไป

หามาให้ลูกนี้มีกินกัน ตั้งแต่เล็กจนใหญ่ได้จดจำ ผู้สูงล้ำนั่นแหละหนอคือพ่อฉัน

ไม่มีพ่อเชื่อเถิดเกิดอย่างไรกัน ส่วนสำคัญนั้นหนอคือพ่อเรา

พระคุณพ่อนั้นหนา เหมือนฟ้ากว้าง ทำทุกอย่างให้ลูก สุขเหมือนเขา

เงินไม่พอ พ่อไปกู้ สู้ดอกเอา หวังให้เราผู้เป็นลูกสุขสบาย

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    "บุญคุณไม่ได้หมายความว่าสิ่งที่คุณพูดมันถูกเสมอไป"

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    ตอนนี้คุณอาจจะยังไม่เข้าใจนะครับ
    แต่เมื่อใดที่คุณเป็นพ่อคน คุณมีลูก คุณก็จะเข้าใจครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ steampricegamer อ่านกระทู้
    หลายๆคนก็คงจะทราบกันดีเมื่อถูกผู้ปกครองสอนว่ายังงี้

1. เหล้า บุหรี่ มันไม่ดีนะลูก อย่าทำตามเลย >_< (ในใจ ไม่ดีแล้วจะดื่ม ดูด ทำไม)
    2. ดูหนังโป๊มันไม่ดีนะลูก อย่าทำตามเด็ดขาด 0_0 (หนักเลยอันนี้ มันไม่ดีจริงๆเหรอ แล้วเราจะเรียนวิชาเพศศึกษาไปทำไมกัน)
    3. ห้ามตัดผมทรงอื่นนอกจากทรงนักเรียนนะลูก (อันนี้มันก็เกินไป คือถ้าไม่ตัดทรงนักเรียน ทุกคนจะเลวมากขนาดนั้นเลยเหรอ)
    4. ห้ามเลียนแบบคนที่ไปสักลายนะลูก (หึ คนสักลายมันเลวขนาดนั้นเลยเหรอ)
    5. เถียงพ่อแม่ มันจะตกนรกนะลูก เฮ้อ จริงๆแค่อธิบายนะ แต่ก็ตัดปัญหาโดยการ อย่าเถียงๆ เงิบไปนิสหนึง

คือผมไม่เข้าใจ ว่าห้ามกันทำไม ไม่ดีแล้วทำไม

คือสมัยนี้กับสมัยรุ่นพ่อแม่เรามันเหมือนกันเหรอครับ

คือคนสักลายมันเลวจริงๆเหรอเนี่ย

ยังมีอีกเป็น 100000000 ข้อ ที่สงสัยแต่มันก็ดูไร้สาระไปนิส
    ผมว่าคุณยังเข้าใจอะไรหลายๆอย่างผิดอยู่นะคับ แนะนำให้ทำตามที่ผู้ปกครองบอกกล่าวไว้จะดีกว่า พอโตขึ้นมา รู้จักนู้นนี่นั่นมากขึ้นจะเข้าใจเองว่าทำไมผู้ปกครองถึงสั่งห้ามอะไรแบบนั้น ทั้งๆที่บางอันมันห้ามกันไม่ได้จริงๆ (เช่นข้อ 2 อิอิ)

1. เหล้า บุหรี่ ผมว่าคุณก็น่าจะรู้ว่ามันทำร้ายร่างกายตัวเอง และยังทำร้ายร่างกายคนอื่นด้วย หลายคนตายเพราะเหล้า ตายเพราะบุหรี่ หลายๆคนตายเพราะคนรอบข้างเมาเหล้าก็มี แต่ที่มันยังมีคนกินเหล้าสูบบุหรี่อยู่ก็เพราะมันติดไงคับ (ผมไม่ขอพูดถึงว่าทำไมถึงติดนะคับ)
    2. เหมือนคุณกำลังจะบอกว่าวิชาเพศศึกษาของคุณคือการดูหนังโป๊ยังไงยังงั้นเลย 555 ความจริงแล้วหนังโป๊สอนคุณแค่ท่วงท่าในการร่วมรัก แต่ไม่ได้สอนคุณเลยว่า "ถ้าติดเอดส์ขึ้นมาทำไง" "แฟนท้องทั้งๆที่ตัวเองยังไม่พร้อมต้องทำไง" และอื่นๆอีกมากมาย
    3. ผู้ปกครองคุณบอกหรอคับว่า "คนที่ไม่ตัดทรงผมนักเรียนคือคนเลว" ผมว่าคุณคิดไปเองมากกว่า ถ้าจำไม่ผิดตอนนี้เขาก็ไม่ได้บังคับให้ตัดทรงนักเรียนไปโรงเรียนแล้วนิ เอาแค่ทรงสุภาพก็พอ มันคงไม่ทำให้คุณอึดอัดเท่าทรงนักเรียนหัวเกรียนๆหรอก
    4. เรื่องการสักลายมันแล้วแต่คนจะมองนะ บางคนก็ชอบ บางคนก็เฉยๆ บางคนก็เกลียด แต่ไม่มีใครบอกว่า "คนสักลายคือคนเลว" (แค่ส่วนมากคนเลวเขาชอบสักลายกันเฉยๆ 555+) การที่ผู้ปกครองของคุณห้ามไม่ให้คุณสักลายก็แสดงว่าผู้ปกครองของคุณไม่ชอบคนสักลาย (มั้ง) ไม่ก็เหตุผลอื่น ถ้าอยากรู้รายละเอียดก็ลองไปถามตรงๆเลยว่าทำไมไม่อยากให้สักลาย ผมเดาว่าคุณคงโดนถามกลับว่าทำไมถึงอยากสักลายละ 55
    5. มันเป็นธรรมดาของพ่อ แม่ ผู้ปกครอง ในการดูแล อบรม สั่งสอน ถ้าเกิดปล่อยให้คุณลูกเถียงชนะไปเรื่อยๆ อีกหน่อยคุณลูกก็คงหนีออกจากบ้านไปเพียงเพราะเห็นว่าตัวเองมีเหตุผลเหนือพ่อแม่ (เถียงชนะ) หรือบางทีก็กลายเป็นฝ่ายบังคับพ่อแม่เสียเอง ซึ่งมันเป็นเรื่องอันตราย

ที่คุณบอกว่า "ไม่ดีแล้วห้ามทำไม" ก็เพราะมันไม่ดีไงคับเขาเลยห้ามไม่ให้คุณทำ 555 ผมงงกับข้อความนี้จริงๆ จริงอยู่ว่ารุ่นพ่อแม่กับรุ่นเรามันคนละรุ่นกัน แต่มันไม่ได้หมายความว่าต่างรุ่นกันแล้วทุกอย่างจะต้องต่างกันนะคับ และพ่อแม่ของหลายๆคนเองก็ไม่ใช่คนสมองช้า ไม่ใช่คนล้าหลัง เขารู้อยู่หรอกคับว่ารุ่นของเขามันเป็นยังไงและรุ่นของคุณมันเป็นยังไง เขารู้คับว่าคุณควรจะทำตัวยังไงในรุ่นของคุณ (พ่อแม่บางคนก็เป็นคนล้าหลัง ตามยุคสมัยไม่ทัน อันนี้ก็ต้องทำใจ บางที่ก็อาจจะเป็นหน้าที่ของลูกที่จะมาสอนพ่อแม่ว่ายุคนี้มันเป็นยังไงก็ได้ 55)

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ถึงเวลาคุณเป็นพ่อแล้วคุณจะเข้าใจครับ

#~ZixCroDiuS~#
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,361
    Blog Entries
    4
    ที่พ่อแม่สอนเพราะเขาอยากให้คุณเป็นคนดีเป็นแบบอย่างที่ดี เวลาโตมาหรือถึงวัยที่เราต้องยืนด้วยตัวเองจะได้แยกแยะอะไรได้ อันนี้ดี อันนั้นผิด อันนี้ถูก นะจริงๆ พอคุณได้เป็นพ่อคนแล้วจะรู้อะไรอีกมากมายว่าเวลาที่คุณสอนลูกอยากให้เขามีอนาคตที่ดี และเป็นคนดีรู้จักแยกแยะผิดถูกนะมันเป็นยังไง อย่าคิดอย่างนั้น จกขท.พ่อแม่คุณหวังดีมากๆนะ เขาสอนเพราะรักมากอย่าว่าท่านเลยจ้า
    พบกับสาระบันเทิงเพื่อคอเกมโดยเฉพาะ >> VisualGamerTH

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    เขาเป็นหวงนะ

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    - ก็เขารู้ว่าไม่ดีไงครับ ถ้าเขาก็สูบเขาก็ดื่ม เสดงว่าเขาไม่อยากให้คุณเป็นแบบเขาครับ

-หนังโป๊มันต่างกับเพศศึกษานะครับ เพศศึกษาไม่ได้สวนให้คุนอึ้บเพื่อนหญิงในห้องซ่ะหน่อย

-ทรงนักเรียน ผมรู้น่ะ ผมก็ไม่ชอบเพราะผมก็ผ่านมา ทุกวันนี้ผมเรียน ปวส. เขาตรวจผมตอนลงทะเบียนเลย จริงๆดีด้วยซ้ำครับ มันเป็นเอกลักษณ์ของวิทยาลัยไปเลย แบบว่าถ้าไว้ผมยาวมันก็จะไปเหมือนกับอีกวิทยาลัยไกล้เคียง ทำให้เป็นเป้าปืนได้ง่ายๆเลยครับ ส่วนเรื่องเลว คุณคิดเองครับ จบมาคุณจะไว้ยันตูด ก็ใว้ไปเถอะครับ

-สักลายบางครั้งมันทำให้มีอุปสรรคในการหางานครับ บางบริษัท เขาไม่เอาคนสัก หรือบางโรงเรียนหรือบางวิทยาลัยหรือมหาวิทยาลัยเขาไม่รับคนสักครับ (ซึ้งสมัยนี้ก็เปิดใจกันมากขึ้นแล้วครับ ถ้าเรียนอยู่ก็อย่าไปสักเลยครับ)

-ถ้าลูกเถียงพ่อแม่ได้ ก็น่ะครับ มันคงจะไม่ดีมากๆๆ ถ้าอธิบายจริงๆก็ควรพูดด้วยความสงบครับ อย่างนั้นเขาเรียก อธิบาย ถ้าพูดด้วยอารมณ์เป็นผู้ใหญ่เขาก็เรียกว่าเถียงครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    1.เขารู้ว่าไม่ดี แต่ถ้าคนมันติดแล้วเลิกยากเค้าก็ไม่อยากให้คุณติด

2.เค้าไม่ได้ให้ดูแล้วไปทำตามนะครับ หลายๆคนก็รู้ว่าดูแล้วทำอะไร ไม่ได้ดูแล้วให้ไปหาผู้หญิงมาอึ๊บซะที่ไหน

3.อันนี้พ่อ-แม่คุณพูดจริงเหรอ อันนี้ผมว่าเกินไป แต่ยังไงผมก็ไม่ค่อยซีเรียสเรื่องผมเท่าไหร่นะ แต่ช่วงนี้มีคนทักว่าไว้ผมยวแล้วดูดีขึ้นก็เลยรู้สึกอยากไว้ขึ้นมาหน่อย 555 แต่ก็ไม่ได้ซีเรียสก็ตัดอยู่ดีแหละ

4.ผมก็ไม่ชอบนะสักอะ แต่ผมก็ไม่ได้เกลียดคนสักนะ แต่ส่วนใหญ่ผมเห็นฝรั่งสักแล้วเท่กว่าคนไทย 555 ดูอย่างadam maroon 5ก็ได้

5.คุณตวาดไปมันก็เถียงแน่นอนหละครับ สูดหายใจเข้าลึกพูดด้วยน้ำเสียงอ่อนนุ่มว่า ใจเย็นๆ แล้วค่อยๆฟังที่ผมพูดอธิบายอย่างใจเย็นไป

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    ก็เเล้วเเต่คนสอนน่ะครับ พ่อแม่คุณสอนอย่างนี้เพราะอยากให้เป็นคนดี แต่ถ้าผมมีลูกผมก็จะสอนเหมือนเพื่อนนะ
    ไม่ใช่หมายความว่าเเบบที่พ่อเเม่คุณเลี้ยงไม่ดี มันดีนะ แต่ว่าคุณจะไม่กล้าเปิดใจอะไรกับพ่อแม่
    คุณก็น่าจะภูมิใจที่พ่อเเม่คุณเตือนหรือสอนกว่าพ่อแม่ที่ด่าลูก ละเลยลูกอีกนะครับ คุณโชคดีเเล้วที่เขาใส่ใจ
    อันนี้ถ้าเเบบผมสอนนะ
    - กินกินได้เเต่กินให้รู้พอ กินเฉพาะงานได้ยิ่งดี
    - พ่อขอยืมเเผ่นหน่อยนะ 5555 แต่อย่าไปทำอะไรเกินเลยหละ มีปัญหามาจะไม่ใช่พ่อเเม่ที่ย่ง เเต่เป็นตัวเราเองที่จะยุ่ง
    - อยากตัดทรงอื่นก็ตามใจ เเต่ถ้าโดนหักคะแนนก็ไม่รู้สินะ ถ้าหนีรอดก็ดีไป
    - สักได้แต่หางานทำยาก อยากสักก็คิดเองเเล้วกัน
    - เถียงได้แต่ขอมีเหตุผล ถ้าอันไหนพ่อผิดก็จะขอโทษ