ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

นินเทนโดเชื่อพลิกชะตา Wii U ได้ด้วยเกมเดียว

นินเทนโดเชื่อพลิกชะตา Wii U ได้ด้วยเกมเดียว

<<-- INFORMATION --

ค่ายเกมยักษ์ใหญ่สัญชาติญี่ปุ่น Nintendo เชื่อว่าขอแค่มีเกมที่ยอดเยี่ยมเกมเดียว
    ก็เพียงพอที่จะเปลี่ยนแปลงชะตาของเครื่องเกมคอนโซล Wii U ได้ทันที

ซาโตรุ อิวาตะ ประธานผู้บริหารค่ายเกม Nintendo ได้แสดงความเชื่อมั่นแก่บรรดานักลงทุนผู้ถือหุ้น
    โดยระบุว่า เครื่องเกมคอนโซล Wii U ยังมีโอกาสที่จะพลิกฟื้นขึ้นมาได้รับความนิยม ขอเพียงแค่มีเกมที่ใช่แค่เกมเดียว

"บ่อยครั้งที่ชะตาของเครื่องเกมรุ่นหนึ่งถูกตัดสินด้วยเกมเพียงแค่เกมเดียว หลายคนคงจะพอจำได้ว่าก่อน
    ที่จะมีเกมโปเกมอน ตอนนั้นเครื่องเกมพกพา Game Boy มีการเติบโตที่ช้ามาก มีหลายคนคาดว่าเกม
    บอยใกล้ถึงจุดจบ แต่ด้วยโปเกมอนแค่เกมเดียวก็สามารถเปลี่ยนทุกอย่างแบบพลิกแผ่นดินเลยทีเดียว
    หลังจากนั้นเกมบอยก็มียอดขายที่ยอดเยี่ยมตลอดอายุขัยของเครื่องเกมรุ่นนั้น" ซาโตรุ อิวาตะ กล่าว
    กับบรรดานักลงทุน

ถึงแม้ว่า Mario Kart 8 และ Super Smash Bros ของเครื่องเกม Wii U และ 3DS ดูเป็นเกมที่
    น่าจะประสบความสำเร็จ แต่ทางนินเทนโดก็ยังไม่อยากที่จะประเมินตัวเลขในแง่ดี จนกว่าจะได้เห็น
    ผลงานยอดขายที่แท้จริงในตลาด เพื่อป้องกันปัญหายอดไม่ถึงเป้าที่วางไว้

ในขณะเดียวกัน นินเทนโดไม่เชื่อว่า การคาดหวังตัวเลขยอดขายเครื่องเกมคอนโซล Wii U จำนวน 3.6 ล้าน
    เครื่องจะเป็นตัวเลขที่คาดหวังได้สูงสุดของเครื่องเกมรุ่นนี้ โดยยืนยันว่าจะเร่งทำงานอย่างหนักเพื่อให้แน่ใจว่า
    จะสามารถสร้างโมเมนตัมที่ดีให้กับเครื่องเกมรุ่นนี้ ซึ่งคาดว่าจะได้ผลลัพธ์ที่ดีในปีหน้า

เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว ทางค่ายเกมนินเทนโด ได้เปิดเผยตัวเลขที่คาดหวังไว้สำหรับเครื่องเกมคอนโซล Wii U
    ที่น่าจะทำตัวเลขยอดขายได้ 3.6 ล้านเครื่อง ในช่วง 12 เดือนไปสิ้นสุดที่เดือนมีนาคม ค.ศ. 2015

ข้อมูลจาก

CVG

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    อยากได้ 3DS Wii U ก็อยากน่ะแต่ราคาแพงเกิน

2DS ถ้าราคา ไม่เกิน 3,000 ก็ซื้อเลยยอมซื้อเกมแผ่นแท้ด้วย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    Wii U มีลูกเล่นเยอะเกินไป ซึ่งผมคิดว่ามันน่าจะทำให้อรรถรสในการเล่นเกมลดลง เพราะมัวแต่ไปยุ่งอยู่กับอุปกรณ์พวกนั้นอ่ะ ผม่วาการเล่นเกมมันควรจดจ่อที่จอๆเดียว ไม่ใช่หลายๆจอ
    PC : Intel core i5-4440 + CoolerMaster V8GTS / GTX 760 OC / Asrock H87m / HyperX 8Gb / Thermaltake Chaser A31

a life alive
    กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    ปัจจุบันตลาดของผู้บริโภคมันเปลี่ยนไปแล้วครับ เราไม่ได้มานั่งเล่นเกมเกมเดียวเเบบข้ามวันข้ามคืนแบบตะก่อนแล้ว เวลาที่เราอยู่กับเกมๆหนึ่งก็ลดลง

ผมจำได้เลยเมื่อก่อนผมนั่งเล่น harvest moon เกมเดียวได้เป็นเดือนๆ เเต่ตอนนี้มันไม่ใช่แล้ว ผมกลับไปเล่น ff7 แล้วรู้สึกว่ามันใช้เวลานานเกินไปที่จะเคลียเกมถึงเนื้อเรื่องจะสนุกเเค่ไหนก็เถอะ ผมก็อยากจะเปลี่ยนไปเล่นอย่างอื่นบ้าง

ดังนั้นผมหนึ่งคนที่ไม่จ่ายเงินเพื่อซื้อเครื่องเกมเพื่อเอามาเล่นเกมเพียงเกมเดียวหรอกนะ แต่ถ้าเป็นซัก 10 ปีก่อนก็ไม่เเน่ และผมคิดว่ามีไม่น้อยเลยที่คิดเเบบเดียวกับผม
    เปิดเเล้วกรุณาปิดด้วย

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ซื้อ Rockman จากแคปหมูแล้วเอามาทำต่อ ผมว่ามีแววรุ่ง 555+
    No pain No gain

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SCP

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    อาจจะต้องเป็นไม้ตายเเบบโปเกม่อน เเต่จะต้องเป็นโปเกม่อน สไตล์ 2014 openworld เเบบ skyrim ระบบ RPG เบบ fallout เกบเวลloot ของเเบบ borderland
    .
    ..
    .

หืมมมมมมมมมมมม...........

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ขอบคุณครับ
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ชอบ WII SPORT