ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

SHIRO YOKIO
    [JKG and SKR ] ราชมังกีฬา สถานที่ศักดิ์ ห้องสมุด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,576
    Blog Entries
    5

บทวิจารณ์: Godzilla ความเห็นหลังดู ::::อย่าคิดว่าเป็นหนังสัปหลาดตีกัน:::::: [มีสปอยนิดๆ]

อย่าเพิ่งคิดว่าหนังเรื่องนี้เป็นหนังสัตว์ประหลาดสู้กันแบบล้างผลาญครับ หนังเน้นไปที่ความดราม่าและมุมมองของมนุษย์ในการรับมือกับการรุกรานจากสัตว์ประหลาด อาจจะมีจุดที่ขัดใจแต่ท้ายเรื่องจัดเต็มสุดๆ

หนังเปิดเรื่องมาอย่างที่เราเห็นเรื่องราวตามแบบในตัวอย่างที่ออนไลน์ออกมา เมื่อโจ โบรดี้
    (ไบรอัน แครนสตัน) ได้สูญเสียภรรยาจากเหตุการณ์ภัยพิบัติทางธรรมชาติและเขาก็ได้แต่หมกมุ่นอยู่กับสาเหตุการตายของภรรยาโดยที่ตัวเขาเองนั้นเชื่อว่าเหตุการณ์ดังกล่าวไม่ใช่ภัยพิบัติที่เกิดขึ้นเองตามธรรมชาติ การหมกมุ่นของเขานั้นทำให้ความสัมพันธ์ระหว่างเขาและฟอร์ด โบรดี้(แอรอน เทเลอร์ จอหฺ์นสัน)ผู้เป็นลูกชายต้องห่างเหินกันออกไป จนกระทั่งได้เกิดเหตุการณ์สัตว์ประหลาดดึกดำบรรพ์ตื่นขึ้นจากการจำศีล การปรากฏตัวของสัตว์ประหลาดตัวนี้ทำให้เกิดหายนะไปทั่วและมนุษย์ก็ไม่มีวิธีใดที่จะต้านทานเจ้าสัตว์ประหลาดตัวนี้ได้เลย จนกระทั่งดร.เซริซาว่า(เคน วาตานาเบ้) ผู้ที่ดูเหมือนว่าจะรู้ความลับบางอย่างเกี่ยวกับสัตว์ดึกดำบรรพ์ได้พบว่าธรรมชาติจะหวนกลับมาสร้างสมดุลให้กับตัวมันเอง จากในหายนะครั้งนี้ธรรมชาติก็ได้ส่งตัวแทนขึ้นมาจากใต้มหาสมุทรและเผชิญหน้ากับสัตว์ร้ายตัวนี้ในนามของ"ก็อดซิลล่า"

การดำเนินเรื่องต้องขอชมเลยว่า Godzilla ฉบับนี้ทำให้ผมได้หวนกลับไปในวัยเด็กอีกครั้งครับ หนังไม่ต้องมีประเด็นอะไรที่ซับซ้อนมาก ด้วยพล็อตเรื่องที่ทำออกมาเหมือนกับจะเป็นการเคารพต่อเวอร์ชั่นของญี่ปุ่น เพียงแต่ว่าเรื่องราวในฉบับนี้ใส่ความเป็นดราม่าของเหล่าตัวละครลงไปและเรื่องราวที่ดูอิงหลักความเป็นจริงมากขึ้น ทำให้หนังมีความน่าสนใจและดูร่วมสมัยเข้ากับยุคนี้ แต่ตัวหนังก็มีข้อเสียอยู่บ้าง ตรงที่หนังเรื่องนี้ไม่ได้ทำมาเพื่อเอาใจคอหนังแนวสัตว์ประหลาดถล่มเมือง....

วหนังจะเน้นการนำเสนอไปที่เรื่องราวของฝ่ายมนุษย์มากกว่าที่จะเน้นไปที่ฉากแอคชั่นต่อสู้ของสัตว์ประหลาดครับ ตลอดทั้งเรื่องไปจบเกือบท้ายเรื่องคุณอาจจะรู้สึกขัดใจในเรื่องราวที่หนังนำเสนออยู่หลายๆจุดจนคุณอาจจะรู้สึกเสียอารมณ์ไปบ้าง แต่ผมอยากให้คุณดูหนังเรื่องนี้แบบเปิดใจในการรับรู้เรื่องราวที่หนังต้องการนำเสนอมากกว่าที่จะเข้าไปดูเอามันส์ในฉากสัตว์ประหลาดบู๊ใส่กันเพียงอย่างเดียว
    แต่ไม่ต้องกลัวครับว่าจะไม่สะใจ เพราะในท้ายเรื่องหนังจะจัดฉากบู๊ให้คุณดูแบบเต็มๆและแถมเซอร์ไพรส์จากก็อดซิลล่าที่เวอร์ชั่น 1998 ไม่ได้ใส่เอาไว้ครับ

ในส่วนการดำเนินเรื่องของเหล่าตัวละคร ไบรอัน แครนสตันผู้รับบทโจ โบรดี้ถือได้ว่าเป็นตัวขโมยซีนในช่วงแรกของเรื่องครับ เพียงแต่ว่าบทของเขานั้นค่อนข้างจะน้อยไปหน่อย ส่วนแอรอน จอห์นสันที่พลิกบทบาทจากไอหนุ่มเกรียนโคตรมาเป็นนายทหารผู้ที่ต้องเข้าร่วมภารกิจต่อต้านสัตว์ประหลาด ตัวหนังนำเสนอเรื่องราวของตัวละครตัวนี้ได้ดีและแอรอนก็ถือว่าทำได้ดีในบทของนายทหารที่ดูเป็นผู้ใหญ่ขึ้นเมื่อเทียบกับบทเด็กหนุ่มในหนัง Kick Ass ครับ ส่วนอลิซาเบธ โอลเซ่นผู้รับบทเป็นแอล โบรดี้ภรรยาของฟอร์ด ก็เป็นตัวละครที่โอเคครับ เพียงแต่ว่าบทของเธอนั้นค่อนข้างจะอ่อนไปหน่อย แต่ตัวละครที่น่าจะเป็นที่น่าสนใจที่สุดในเรื่องก็น่าจะเป็นดร. เซริซาว่าที่รับบทโดยเคน วาตานาเบ้ ตัวละครตัวนี้พูดอะไรก็ดูน่าสนใจไปหมดครับ เพราะสิ่งที่เขาพูดมันเกี่ยวกับสัตว์ประหลาดทั้งนั้น
    สรุปแล้วโดยความเห็นส่วนตัว Godzilla ฉบับนี้ทำออกมาได้ผิดจากที่ผมคาดไว้ แต่ก็ไม่ได้ผิดหวังที่ได้ดูครับ ขณะที่คุณกำลังดูหนังเรื่องนี้
    ผมขอให้คุณเก็บหนังสัตว์ประหลาดแนวบู๊อย่าง Pacific Rim ไว้ก่อน เพราะผมเชื่อว่าต้องมีคนเอาหนังเรื่องนี้มาใช้เปรียบเทียบแน่ๆ ผมอยากให้คุณเข้าไปดูหนังเรื่องนี้โดยไม่มีบรรทัดฐานจากหนังเรื่องไหนมาใช้เปรียบเทียบครับ

เคดิต : Filmsoom
    joker123

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    โครตน่าดูเลย

~ImMorTaL~นะจ๊ะ
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    ผมไปจัดมาและ ขอบอกว่าไม่เสียดายเงินที่เสียไปเลย ก่อนไปซื้อขัดใจนิด ๆ กลัวจะไม่สนุก

แต่พอเข้าไปดูแล้ว สนุกมากครับตื่นเต้นมาก ๆ ทุกฉากที่สัตว์ประหลาดมันออกมา ฉาก CG ต่าง ๆ ตระการตา

ตัวก็อตซิลล่าทำออกมาได้ใหญ่โตมโหระทึกมาก และก็เสียงร้องของก็อตซิลล่าทำให้ผมคิดถึงภาคเก่าๆเลยครับ

มันช่วยผมลบความทรงจำในปี 1998 ไปเลย อย่างที่บอกในบทความ ถ้าจะเข้าไปดูสัตว์ประหลาดตีกัน

อย่าเลยครับเดี๋ยวจะผิดหวัง แต่ถ้าเรื่องบ้านเมืองพินาศยกให้เลย ทำออกมาได้น่าใจหาย จะซ่อมกันยังไง

ทั้งหมดคือความเห็นส่วนตัวนะครับ

ปล. ผมติดใจเรื่องนึง ที่มันไปเจอโครงกระดูกในฟิลิปปินส์ มันคือก็อตซิลล่า หรือเปล่าครับแล้วมันไปตายตรงนั้นได้ไง งง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    ไปดุมาแล้วครับ บอกได้เลยว่า โคตรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรคุ้มค่า
    อย่างที่บอกครับ ตัวหนังไม่ได้เน้นสู้กันอย่างเดียวแบบแปซิฟิกริม
    แต่จะเน้นดราม่าของแต่ละตัวละคร แต่รับรองว่าดูแล้วไม่ผิดหวังครับ ไปดูพากย์ไทยมา ทีมพากย์ทำได้ดีครับ
    ปล.ก็อตจิหล่อมากกกก
    ปล.2 คลุม ตอนที่หางก็อตซิลล่าเปล่งแสงนี่ผมคิดในใจ "เห้ย เห้ย เห้ย เห้ย" แล้วพอพี่แกพ่นไฟออกมาเท่านั้นแหละ ผมตะโกนลั่นเลย "เ_ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด" คือก่อนไปดูปมก็ลุ้นอยุ่ละนะว่าก็อตภาคนี้มันพ่นไฟได้รึเปล่า แล้วถ้าได้ ไฟมันจะเป็นสีอะไร
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mookll อ่านกระทู้
    ปล. ผมติดใจเรื่องนึง ที่มันไปเจอโครงกระดูกในฟิลิปปินส์ มันคือก็อตซิลล่า หรือเปล่าครับแล้วมันไปตายตรงนั้นได้ไง งง
    คำตอบคลุมครับ มันคือก็อตซิลล่าตัวที่อยุ่มาโคตรนาน นานกว่าตัวปัจจุบันครับ อาจจะเป็นพ่อหรือแม่หรือบรรพบุรุษของมัน ที่โดนปรสิทมูโต้กินครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    โคตรรร เจ๋งเลยครับ คุ้มค่าสุดๆ ปล.พ่อพระเอกเล่นอย่างเทพ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    กำลังจะไปดูอีกรอบ...ใส่ชุดนี้ไปดูกันเลยทีเดียว...ขอบอก

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    1
    เห็นพี่ๆ หลายคนบอกว่าคุ้มค่าที่ได้ไปดู
    สงสัยต้องไปดูมั่งแล้วครับ
    ^___^

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    บทอ๊อนอ่อน(ใส่เสียงโอเวอร์) ในส่วนคนอะนะไม่แน่นเท่าไหร่ แต่โดยรวมแล้วเยี่ยมเด็ด ดูเถอะ ผมกำลังจะไปดูรอบสองเลย

หนังพูดแต่เรื่องมูโต้เยอะเกินเหตุจนสงสัยว่านี่หนังก๊อตซิลล่าจริงๆหรอ บทของเคนวาตานาเบ้ยังดูมีอะไรให้เล่นเยอะกว่าบทของพระเอกเยอะที่แบนราบบ่มีมิติเรื่องราวที่น่าสนใจหรือช่วยเชียร์(ขอพูดแต่จุดติ)

(ผมคงเป็นคนเดียวล่ะมั้งนี่ที่ชอบก๊อตปี 98 เกือบทั้งหมดให้เหตุผลแค่ว่ามันเป็นกิ้งก่าเลยไม่ชอบ -_-)

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SCP

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    อยากจะบอกว่าเสียงคำรามของพี่ God นี้ทำผมขนลุกนะ = = เหมือนย้อนวัยเด็ก

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ไปดูมาเมื่อวาน ของผมเอาไป 6/10 พอ คือดูจบออกมาคือ งั้นๆ หนังยาวนะ แต่...รู้สึกไม่อิ่ม ไม่อะไรเลย (ผมรู้ว่าไม่ได้เน้นบู้ เน้นดราม่า)

[ข้างล่างต่อไปนี้ สปอยนิดๆนะ]
    คือจะสู้ๆ จะสู้ตัดฉาก เห้ยยย! เดี่ยวๆ กำลังจะอิน ตัดฉากไปบททหารซะงั้น(เข้าใจว่าจะเน้นดราม่า) แล้วบททหารเป็นไง ก็ไม่ได้น่าสนใจอะไรเลย ไม่เป็นชิ้นเป็นอันสักอย่าง
    ตัดฉากไปๆมาจนแบบ อะไรวะ จะดูเมืองถล่มๆ จะดูทหารลุมยิงอย่างหนักก็มีแค่แปบๆ แล้วก็ตัดฉากไปนู้ไปนี้ คือ...จะไปถ่ายลูกถ่ายเมียทำไมเยอะแยะ
    ดราม่าของลูกกับเมียก็ไม่เป็นมีอะไรมากมายเลยเบื่อ ผมก็เกือบหลับ เพื่อนข้างๆก็หลับ อ๋อผมนึกว่า เรื่องนี้ชื่อ MUTO ซะอีก

ปล. จุดบอดเยอะมาก กองทัพก็ดูกากไปเลย
    แล้ว Godzilla คือ....มันเป็นสัตว์ไม่ใช่รึิ อย่างคนเองก็ยิงใส่มัน ยิง AT4 ยิงปืนใหญ่ 150mm 90mm 105mm M4 เอยไรเอย คือ...ทำไมGodzilla ไม่ต้อตอบ (อ๋อ มันเป็นตัวดี)[แต่เอ๊งเป็นสัตว์นะเฟ้ยยย!!]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gu Pai! : 17th May 2014 เมื่อ 12:49
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,409
    สรุป สนุกไม่สนุก อยุ่ที่คนดูซินะ แล้วแต่อินเนอร์ประสบการณ์ดูหนังของแต่ละคน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gavggame : 31st May 2014 เมื่อ 20:11
    Jokergame TH บ้านหลังใหญ่ ใครๆก็รู้จัก

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    Zoom มายัง

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gu Pai! อ่านกระทู้
    ไปดูมาเมื่อวาน ของผมเอาไป 6/10 พอ คือดูจบออกมาคือ งั้นๆ หนังยาวนะ แต่...รู้สึกไม่อิ่ม ไม่อะไรเลย (ผมรู้ว่าไม่ได้เน้นบู้ เน้นดราม่า)

[ข้างล่างต่อไปนี้ สปอยนิดๆนะ]
    คือจะสู้ๆ จะสู้ตัดฉาก เห้ยยย! เดี่ยวๆ กำลังจะอิน ตัดฉากไปบททหารซะงั้น(เข้าใจว่าจะเน้นดราม่า) แล้วบททหารเป็นไง ก็ไม่ได้น่าสนใจอะไรเลย ไม่เป็นชิ้นเป็นอันสักอย่าง
    ตัดฉากไปๆมาจนแบบ อะไรวะ จะดูเมืองถล่มๆ จะดูทหารลุมยิงอย่างหนักก็มีแค่แปบๆ แล้วก็ตัดฉากไปนู้ไปนี้ คือ...จะไปถ่ายลูกถ่ายเมียทำไมเยอะแยะ
    ดราม่าของลูกกับเมียก็ไม่เป็นมีอะไรมากมายเลยเบื่อ ผมก็เกือบหลับ เพื่อนข้างๆก็หลับ อ๋อผมนึกว่า เรื่องนี้ชื่อ MUTO ซะอีก

ปล. จุดบอดเยอะมาก กองทัพก็ดูกากไปเลย
    แล้ว Godzilla คือ....มันเป็นสัตว์ไม่ใช่รึิ อย่างคนเองก็ยิงใส่มัน ยิง AT4 ยิงปืนใหญ่ 150mm 90mm 105mm M4 เอยไรเอย คือ...ทำไมGodzilla ไม่ต้อตอบ (อ๋อ มันเป็นตัวดี)[แต่เอ๊งเป็นสัตว์นะเฟ้ยยย!!]
    ขอตอบตรงจุดบอดนะครับ คือ...ถ้ามี มดมาขว้างกระเทียมประทัดใส่คุณ...คุณจะสนมันเหรอ?

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    ถ้าจะดูดูเลยครับคุ้ม อารมณ์หนังอะดีมาก สนุกมากพูดเลย คือบทมันขาดๆเกินๆอย่างเดียว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ASSASSIN S อ่านกระทู้
    ขอตอบตรงจุดบอดนะครับ คือ...ถ้ามี มดมาขว้างกระเทียมประทัดใส่คุณ...คุณจะสนมันเหรอ?
    ตรงนี้ผมว่ายังไม่ใช่คำตอบ ถ้าผมถามเป็น มดกัดคุณจะทำยังไง? คำตอบคงอีกแบบมั้ง

ธรรมชาติของมันมากกว่าถ้าดูเอาจากในหนังนะ ในหนังก๊อตมันมาปรับสมดุลธรรมชาติ ภารกิจมันเลยมีแต่ ตบมูโต้ อย่างเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SpeeDSperM : 17th May 2014 เมื่อ 14:52

Thank
    เรื่องเล็ก เม้นสิเรื่องใหญ่จะได้ครึกครื้นขอแค่สักเม้นเดียว ก็ชื่นใจและ

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    เอาความเห็นของ ผกก.ไทยคนหนึ่งมาฝาก

GODZILLA : ขณะดูก็ถามตัวเองว่านี่ทำไมกูต้องมาดูตึกพัง สะพานหัก น้ำท่วม แบบ 2 ชั่วโมงติด ,
    สักพักก็จะรู้สึกว่านี่กูดูอุลตร้าแมนอยู๋รึเปล่า , การบอกว่าจูเลียต บิโนชแสดงนี่หลอกลวงผู้บริโภครึเปล่านะ ,
    เคน วาตานาเบ้ เบื่อมั๊ยตอนแสดงหนังเรื่องนี้ เห็นเล่นหน้าเดียวทั้งเรื่อง , หน้าแซลลี่ ฮอว์คกิ้นส์ กับ ลิซ โอลเซ่น มีเสน่ห์และดูน่าสนใจกว่าก๊อดซิลล่า ,
    นักแสดง ตอนมาดูหนังคงเซ็ง แบบเ-ี้ย ทำไมกูรู้สึกเด่นน้อยกว่าสะพานโกลเด้นเกตอีก , คำถามถัดมาคือ ทำไมสะพานโกลเด้นเกตต้องซวยทุกครั้ง สะพานหักมากี่เรื่องละสลัด
    ***ไม่ไปโจมตีสะพานอื่นกันบ้าง , รถโรงเรียนต้องรอดเสมอ ... รอหนังสัตว์ประหลาดที่มีฉากเด็กโดนกัดหัวขาดกระจุย ,
    นี่คือตัวอย่างของหนังที่มีแต่ fact ไม่มีอารมณ์ไรเลย เหมือนดูสารคดีสัตว์ในดิสคัฟเวอรี่แชนแนลมาก
    / จริงๆเหตุที่มามัน simple มากฮะ คือ หนังมันไม่มีไอเดียใหม่ ไม่มีประเด็นใหม่ ไม่มีวิชวลตื่นตาแบบใหม่ๆ
    / การมาถึงของ cloverfield เมื่อ 6 ปีก่อน มันน่าตื่นเต้นแค่ไหน ทุกคนคงจำได้ หรือต่อให้คุณไม่ตื่นเต้น ยังไงหลังจากนั้น
    ไอ้หนังสัตว์ประหลาดทั้งหลายมันก็เอาวิธีการของ cloverfield ไปรีมิกซ์ใช้กันหมด / ถึงแล้วเวลาแล้วที่ต้องหาไอเดียใหม่หรือวิธีการใหม่ใส่หนังบิ๊กๆเหล่านี้ ตอนนี้บ่อแห้งแล้วฮะ

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ASSASSIN S อ่านกระทู้
    แหม่มมม แต่ละอย่างที่ยิงใส่นี้สำหรับก๊อส ดาเมจเท่ากระเทียมเองหรอ ไม่ใช่มั้ง
    สัตว์น่ะ ปกติของมันถ้ามีคนหรืออะไรมาทำร้าย มันก็จะต้อง หลบ หรือ สู้ ป้องกันตัวอะไรบ้างใช่ไหม แต่นี้มันเดินผ่านไปเฉยๆ(ตอนบนสะพาน)
    เดินผ่านไปแบบไม่ทำลายอะไรเลยด้วย(เข้าใจว่าเป้าหมายคือ MUTO) คือ... อะไรมันจะพระเอกขนาดนั้น
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    แต่ผมชอบฉากดูก็อตกับฟอร์ดจ้องหน้ากันนะ อารมณ์เหมือนพระเอกกับเพื่อนพระเอกจะพูดอะไรกัน

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ผมว่าสนุกมากดูแบบ3D ชอบที่มีทหารนี่แหละ ดูแล้วอินสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    1
    จัดแบบ 3D มาเเล้วคับ ผมว่า คุ้มอยู่นะ ถึงฉากต่อสู้จะน้อยไปหน่อยเเต่ผมว่าทำออกมาได้อารมของหนังดีคับ cg สวยมากๆชอบมากคับ... ผมให้ 8/10

"โกจิล่า" 555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Forbidden อ่านกระทู้
    อยากจะบอกว่าเสียงคำรามของพี่ God นี้ทำผมขนลุกนะ = = เหมือนย้อนวัยเด็ก
    ผมก้ขนลุกเหมือนกัน x)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cHolTOP : 19th May 2014 เมื่อ 11:23

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ในฐานะคนดูคนนึง ผมว่า เรื่องความอลังการ ผมให้เต็มครับ ส่วนเนื้อเรื่องก็ ทำให้ผมอินเช่นกัน (ผมเป็นคนใจจดใจจ่อกับหนังมาก) แต่บทจะผิดเพี้ยนยังไง บทเหมือนสัตว์ประหลาดตีกันยังไง ผมไม่สนครับ ผมสนแค่คนข้าง ๆ ผม เค้าคือ แม่ผม เค้าดูแล้วเค้าชอบและสนใจมาก ทำให้ผม ไม่รู้สึกเบื่อกับหนังเรื่องนี้เลย เรามาดูหนังอะ ครับ ไม่ได้มาจับผิดหนัง ว่าทำไมบทเป็นงี้ ทำไมจบงี้ ทำไมตัวละครนั้นเป็นงี้ นี้คือหนังครับ ไว้สร้างความบันเทิงครับ *-* ผมชอบทุกภาคอะครับ ใครมองไงผมไม่รู้นะ #คหสต.

ปล.ฉากที่ ก๊อตซิลล่า คำราม นี่ ทำผมขนลุกจริง ๆ 9.5/10 ครับ โคตรละทึก!!

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ก๊อชซิล่า เท่โคตรคำ คำรามที่นี่ Roarrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr ซะใจโคตร ปล่อยไฟทีนี่แนวสุดๆ

สงสาร มุโต้ นะทำไปตามสัญชาติญาณของสัตว์ ผสมพันธุ์วางไข่

แต่ จะตัดฉากต่อสู้ไปไหน พึ่งจะได้เห็นแค่ตอนท้าย

ก๊อซซิล่า นึกจะมาก็มา แล้ว มันมาแบบที่เท่เกินอะไรจะพระเอกขนาดนั้น - -* ขึ้นมาจากน้ำมาฆ่าแล้วก็กลับ *0*

ส่วนพวกพระเอกก็แค่วิ่งไปกู้ระเบิดแล้วก็วิ่งกลับ แค่นี้ ? ไม่มีอะไรเลย ไม่รู้สึกถึงความตื่นเต้นแม้แต่น้อย

ตอนแรกๆเกือบหลับครับ ดีนะสาวข้างๆน่ารักเลยมีกะจิตกะใจดูต่อ

6.5/10 ครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    นึกว่ากระทู้จะตกแล้ว ขอหน่อยนึงแล้วกัน

ผมเพิ่งเห็นที่เอาความเห็นของผกก ต. มาแปะไว้ ผมเข้าใจว่าแกเองไม่ใช่แฟนก็อดซิลลานะ แกก็พูดตามจริงแหละ
    บทมันแย่จริง เดิม ๆ น่าเบื่อ ประมาณว่าดูผ่าน ๆ ไป ประกอบหนัง แล้วมันก็น่าจะเป็นแบบนี้แหละดีแล้ว
    มันทำให้ความตื่นเต้นตอนที่มันออกมา แบบ เห้ย นี่แหละ แบบนี้ที่รอคอย
    ทุกฉาก ย้ำว่าทุกฉากที่ก็อด หรือมุโต ออกมา มันดีหมด การค่อย ๆ เผยออกมาทีละหน่อยนี่คือ
    ทำให้ตอนเปิดตัวจริงนี่อย่างเจ๋ง ฉากสู้กันทั้งหมดเลยอะ มันสนุก ถึงสนุกมาก
    ถ้านับเฉพาะช่วงก็อตกับมุโต บอกเลยว่าหนังมันพาผมไปถึง pacific rim ได้เลย
    แล้วเรื่องพระเอก หรือไม่พระเอกนะ แฟนก็อตน่ะผมว่า ยังไงก็เข้าข้างตัวมันอยู่ดี
    ขนาดมันทำลายเมืองตูม ๆ ผมว่าก็อารมณ์ก็คงแบบ สะใจอะ ไม่ใช่สงสารคนในเมือง

ส่วนตัวผมยังคิดเลยว่า ถ้าฉากของก็อดมันเยอะแบบ pacific rim
    หนังมันจะยังไปได้ขนาดนี้รึเปล่า มันจะกลายเป็นเยอะจนเฝือไปรึเปล่า
    เพราะตรงนั้นมันสร้างมาตรฐานไว้ค่อนข้างดี

ปล. เวอร์ชันปี 98 นี่ผม ไม่ไหวจะดูจริงนะ อธิบายไม่ถูกเลย ภาคนี้ดีกว่าโข
    แต่แฟนพันธุ์แท้ก็คงชอบกันอยู่นะ
    "พูดแบบนี้ ทำได้อย่างเขาหรือเปล่า" | "หนังดี คือหนังที่เราชอบ"
    -มิตรสหายท่านหนึ่ง

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    มูโต สัตว์โบราณใช้เวลาฟักใข่นานเป็นสิบๆปี ออกจากใข่ในปี2014 บินหานิวเครียร์เพื่อจะนำมาฟักใข่ ตัวผู้+ตัวเมีย มาฟักใข่ที่ซานฟรานซิสโก เจอก๊อตซิลล่าสัตว์โบราณอายุประมาณ30ล้านปีตามไล่ล่า สู้กันในเมือง สุดท้ายก๊อตซิลล่าก็จัดการมูโตทั้ง2ตัวได้สำเร็จโดยได้รับความร่วมมือจากทหารกลุ่มเล็กๆที่ลักลอบเข้าไปทำลายไข่ของมูโตเเละนำหัวรบนิวเครียร์ออกมาจากรังของมัน ก็อตซิลล่างีบหลับไปทั้งคืนเพราะความเหนื่อยจากการต่อสู้พอตอนเช้าก็ลุกจากไปโดยที่ไม่ทำร้ายมนุษย์หรือเมืองเลย(เป็นฮีโร่ซะงั้น)
    ผมจับประเด็นจากเรื่องได้เเค่นี้เเหละครับเพราะกะจะมาดูเเค่พี่ก๊อต

กล่าวขอบคุณ
    602
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    เด่ไม่ออก ภาค2 ได้ยินว่าเขาอนุมัญ ให้สร้างภาคต่อแล้วนะ เห็นภาพในเพจไหนสักเพจ
    "กรุณาห้ามอ่านลายเซ็น"