ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058

ฮีโร่เหมียวมะกันกระโจนไล่หมา ช่วยเด็กถูกขย้ำ !!

เรียบเรียงข้อมูลโดยกระปุกดอทคอม
    ขอขอบคุณภาพประกอบจาก คุณ Roger Triantafilo สมาชิกเว็บไซต์ยูทูบดอทคอม

เผยคลิประทึก แมวเหมียวในสหรัฐฯ ช่วยชีวิตหนูน้อย 4 ขวบ ด้วยการกระโจนเข้าไล่สุนัขที่กำลังขย้ำเด็ก

เมื่อวันที่ 14 พฤษภาคม 2557 เว็บไซต์เดลี่เมลของอังกฤษ เปิดเผยคลิปวิดีโอสุดทึ่ง เมื่อเจ้าเหมียวในสหรัฐฯ ได้สร้างวีรกรรมน่ายกย่อง วิ่งเข้าไปช่วยไล่สุนัขที่กำลังขย้ำเจ้านายตัวน้อยของมันเอง จนสุนัขหนีไป

เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นที่บ้านหลังหนึ่งในเมืองเบเกอร์ฟิลด์ รัฐแคลิฟอร์เนียของสหรัฐฯ เมื่อวันที่ 13 พฤษภาคมที่ผ่านมา ขณะที่หนูน้อยเจเรมี่ ไทรอันทาฟิโล วัย 4 ขวบ กำลังขี่จักรยานคันเล็กอยู่ข้างรถยนต์นอกบ้าน ระหว่างนั้นเองสุนัขตัวหนึ่งได้เห็นเข้า จึงตรงเข้ามาจู่โจมด้านหลัง ลากร่างหนูน้อยเจเรมี่ไปขย้ำ แต่ปรากฏว่า หลังจากมันเพิ่งขย้ำหนูน้อยได้เพียงไม่กี่วินาที เจ้าแมวเหมียวทาร่า ในอาณัติของครอบครัวไทรอันทาฟิโล ได้วิ่งตรงดิ่งเข้าไปในที่เกิดเหตุและกระโจนเข้าใส่สุนัข ก่อนจะวิ่งไล่สุนัขออกไปไกล แล้ววิ่งกลับเข้ามาดูเจเรมี่ เจ้านายน้อยของมันอีก
    อย่างไรก็ดี หลังเกิดเหตุ เอริกา แม่ของเจเรมี่ก็เข้ามาช่วยเหลือ และพบว่าเจเรมี่โดนสุนัขกัดเป็นแผลลึกที่บริเวณขา จึงพาไปโรงพยาบาลและแพทย์ก็ได้เย็บแผลให้ ส่วนเจ้าสุนัขตัวที่ก่อเหตุ ตอนนี้ถูกทางการจับส่งหน่วยควบคุมสัตว์เบเกอร์ฟิลด์เรียบร้อยแล้ว

จากเหตุการณ์ดังกล่าว หนูน้อยเจเรมี่ได้เปิดเผยว่า เจ้าทาร่าเป็นฮีโร่ของเขาจริง ๆ ขณะที่คุณพ่อของเจเรมี่นั้นก็ได้นำภาพจากกล้องวงจรปิดมาเผยแพร่ บอกเล่าวีรกรรมของเจ้าทาร่า จนเจ้าทาร่าได้รับการชื่นชมจากชาวเน็ตอย่างมาก

เครดิต kapook

-อยากจะแชร์ข่าวนี้ครับ เพื่อแสดงให้เห็นว่าแมวบางตัวก็มีประโยชน์ครับ ไม่ได้คิดแต่จะครองโลกอย่างเดียว-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~FeaR~ : 17th May 2014 เมื่อ 11:45

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    เกิดเป็นหมาดันกลัวแมวอีก เสียชาติเกิด

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    แมวบ้านผมไล่กัด นก

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ลอบกัดข้างหลัง โดนแมวไล่กวด เอ็งเป็นหมาที่กระจอกมาก

แต่ก็ดีละ ถ้าดุกว่านี้ไม่รู้ว่าหนูน้อยคนนั้นจะเป็นยังไง

ปล.เป็นแมวที่ยอดเยี่ยมจริงๆ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    366
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    น่าชื่มชมจิงๆครับท่าช้ากว่านี้หน่อยเด็กอาจแย่แล้วก็ได้

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เห็นในเฟสอยุ่ ดีนะเด็กไม่เป็นไรมาก หมาก็ตัวไม่ใหญ่มาก

ลองเปลี่ยนไอ่ตัวนั้นเป็นพวกพิตบูล บูลเทอรเรีย สงสัยจะรอดยาก

แมวก็ใจกล้ามาก พุ่งไปชนเลย

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    เห็นในเฟสอยุ่ ดีนะเด็กไม่เป็นไรมาก หมาก็ตัวไม่ใหญ่มาก

ลองเปลี่ยนไอ่ตัวนั้นเป็นพวกพิตบูล บูลเทอรเรีย สงสัยจะรอดยาก

แมวก็ใจกล้ามาก พุ่งไปชนเลย
    แมวคงต้องอัพเกรดเป็นเสือ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    แสดงว่าไอตำนานที่ว่าหมาช่วยปลดปล่อยเอกราชคนจากเเมวนี้สลับกันสินะ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    สงสารหมา เอ้ย! เด็กคนนั้นนะ ว่าแต่แม่จะวิ่งไปไหนไม่อุ้มลูกไปด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย EGGz : 15th May 2014 เมื่อ 16:00

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ว้าวเริ่มรักแมวแล้วนะเนี้ย นึกว่าจะทำตัวไร้สาระอ้วนไปวันๆ -_-

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EGGz อ่านกระทู้
    สงสารหมา เอ้ย! เด็กคนนั้นนะ ว่าแต่แม่จะวิ่งไปไหนไม่อุ้มลูกไปด้วย
    ในคลิปเขาบอกว่า เพราะว่าแผลไม่ค่อยสาหัสเท่าไหร่ แม่เขาต้องลุกไปดูหมาก่อนครับว่าจะกลับมาใหม่รึเปล่า ไม่งั้นโดนทั้งคู่ครับ

Bunny so CUTE !!
    กล่าวขอบคุณ
    657
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ไม่เข้าใจว่าเด็กทำอะไรผิดจะไปกัดเด็กทำไม โดนซะเจ้าหมา

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    124
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    แมวกล้า หรือ หมากาก

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    ชอบตรงแมววิ่งกลับไปดูคนเนี่ย น่ารักดี

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: