ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

จริงดิ! กองทัพสหรัฐฯเตรียมแผนรับมือ 'ซอมบี้' เอาไว้แล้ว

จริงดิ! กองทัพสหรัฐฯเตรียมแผนรับมือ 'ซอมบี้' เอาไว้แล้ว

<<-- INFORMATION --

เดี๋ยวนี้หนังหรือเกมส์แถมด้วยการ์ตูน หากคิดไม่ออกว่าจะทำเรื่องแนวไหน พี่ท่านก็จัดซอมบี้มาบ่อยมากๆ
    เดี๋ยวก็หนังซอมบี้ เดี๋ยวก็เกมส์ซอมบี้ เดี๋ยวก็การ์ตูนซอมบี้ ซอมบี้เต็มไปหมด! โดยจากสาเหตุส่วนมากที่
    เกิดกองทัพซอมบี้ระบาดก็มาจากไวรัสนั่นเอง ซึ่งมันจะแพร่กระจายซอมบี้อย่างรวดเร็ว หากเหยื่อถูกซอมบี้
    กัดก็จะกลายเป็นซอมบี้ต่อๆกันไปเรื่อยๆ

จากการที่มีหนัง เกมส์ และการ์ตูนซอมบี้ออกมาเพียบขนาดนี้ ทางกองทัพสหรัฐก็เลยมีความคิดขึ้นมาว่า
    หากเรื่องมันเกิดขึ้นจริงๆจะทำอย่างไรดี จึงได้คิดแผนป้องกันและรับมือกับซอมบี้เอาไว้แล้ว ชื่อว่า CONOP
    8888-11 "Counter-Zombie Dominance" เป็นแผนทางการทหารที่กองทัพสหรัฐฯคิดขึ้นมาจริงๆ
    และใช้ภาษีประชาชนจริงๆในการฝึกรับมือซอมบี้ตามแผนการนี้ ซึ่งตอนแรกก็คิดว่าเป็นเรื่องล้อเล่น แต่
    มันเป็นแผนที่ทาง Pentagon กระทรวงกลาโหมของอเมริกาบันทึกขึ้นมาจริงๆ โดยริเริ่มแผนการรับมือ
    ซอมบี้มาตั้งแต่ปี 2009-2010 กันแล้ว เพราะพวกเขาเชื่อว่า อนาคตอาจมีกลุ่มผู้ก่อการร้ายใช้อาวุธชีวภาพ
    จนก่อให้เกิดเชื้อซอมบี้แบบในหนังก็เป็นได้

ดูรายละเอียดเต็มๆได้ที่

http://www.foreignpolicy.com/article...bie_apocalypse

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1
    จริงดิ ? ล้อเล่นไหม -0-

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ผมว่ายังไงซอมบี้ก็ไม่วันยึดโลกได้หรอก ผ่านไปได้สัก อาทิด สองทิต กล้ามเนื้อตายหมด ไม่มีปัญญาไปไล่กัดใครหรอก
    ขอบคุณเธอ ที่เข้ามาในชีวิต ต่อจากนี้ ขอทำทุกอย่างให้เหมาะสมกับที่เธอที่เข้ามา

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    กันไว้ดีกว่าแก้จริงมั้ยครับ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    เอาจริงดิ แต่ก็นะกันไว้ดีกว่าแก้

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    บางทีมันอาจจะไม่ใช่เรื่องที่เป็นไปไม่ได้(มั้ง) หรือเรื่องไกลตัวเกินไป(มั้ง) ไม่งั้นเค้าคงไม่คิดแผนเตรียมรับมือ(มั้ง)......

บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    อนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอนหลอก อาจจะเกิดจากการกลายพันธ์ุวิวัฒนาการของเชื้อไวรัส ที่เราคิดนะนักวิจัยที่ทำเกิดกับการศึกษาเกี่ยวกับเรื่องนี้มีความเป็นไปได้ที่จะติดเชื้อและแพร่ระบาด

(^_^)
    กล่าวขอบคุณ
    2,088
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    ดูหนังซอมบี้ของตัวเอง เเล้วก็กลัวเอง

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    ก็น่าคิดนะเพราะช่วงนี้ได้ข่าวมาว่ายาปฏิชีวนะ กำลังจะหมดสภาพแล้วทั่วโลก ผมก็ระแวงอยู่นะ แต่คิดว่าผมก็ไม่โชคร้ายอะไรขนาดนั้นที่จะต้องมาเจอเรื่องแบบนั้นหรอกนะ

ที่สำคัญนะ สร้างชุดไอร่อนแมนมาแจกจ่ายก็เป็นอันฉ่ำใจ 5555+s

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    2
    เรื่องของซอมบี้ผมไม่แน่ใจ ข้อมูลอ้างอิง มีน้อยมากที่จะเป็นไปได้ แต่ถ้าเป็นโรคระบาดไข้หวัดใหญ่ที่หายใจออกแล้วก็ติดกันทั่วบ้านทั่วเมือง สามารถเป็นไปได้สูงมาก
    อเมริกาเขามีวิธีรับมือเรื่องนี้แน่นอน มีตัวอย่างจากหนังเรื่องหนึ่ง คือเรื่อง Outbreak มาตรการท้ายสุดจริงๆก็คือเผาทั้งเมือง อันนี้ก็แล้วแต่แจ็กพอตที่ผู้ก่อการร้ายจะเอาไปปล่อยเมืองไหนแค่นั้นเอง....

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    อนาคตมันเป็นสิ่งไม่แน่นอนไปมองว่าไร้สาระก็เกินไปครับ ทุกๆอย่างมีครั้งแรกเสมอ
    ผมเคยดูหนังเรื่องนึงเป็นเรื่องเกี่ยวกับคลื่นยักษ์จะโจมตีลอนดอน เค้าก็เตรียมแผนรับมือ
    ด้วยการสร้างกำแพงกั้นน้ำสูงโคตรๆ ล้อมลอนดอนเลยครับ สรุปรอดปลอดภัย
    ถึงจะสูญเสียบ้าง แต่ถ้าไม่สร้างไว้เสียทั้งลอนดอนแน่นอน

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    ตอนนี้อาจจะขำๆ แต่ถ้าเกิดขึ้นมาจริงๆ อเมริกายิ้มเลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    2
    มันมีคนเคยคิดน่ะครับ... ว่า ภาพยนตร์ เกมส์ การ์ตูน หรือสื่อต่างๆ เป็นตัวที่ทำให้คนเราเกิดการริเริ่มคิดวิจัยวิเคราะห์และผลิตนวัฒกรรมต่างๆขึ้นมา โดยใช้สื่อภาพยนตร์ เกมส์ การ์ตูน เป็นต้นแบบแม้ว่ามันไม่เหมือนเลยซะที่เดียว แต่เรื่อง Zombie นี้ก็... ฟังหูไว้หูก็ดีครับอาจจริงหรือไม่ก็ได้ 55+ ใครจะไปรู้หละครับ
    - FB : Prince Snow -

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    อนาคตอาจมีกลุ่มผู้ก่อการร้ายใช้อาวุธชีวภาพจนก่อให้เกิดเชื้อซอมบี้แบบในหนังก็เป็นได้ ข้อสุดท้ายนี้ผมอาจจะเชื่อก็ได้นะอนาคตมันไม่แน่นอนอาจจะเป็นไปได้

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    ยาปฎิชีวนะ หมดประสิทธิภาพในการรักษาทั่วโลกแล้วครับ แล้วยังมีโรคอะไรซักอย่าง(จำชื่อไม่ได้แหะ โคโลๆซักอย่าง)ที่ทำคนแถบตะวันออกกลางตายอีก

อะไรก็เกิดขึ้นได้ละครับตอนนี้

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    อ่านเสร็จ คิดถึงเกม Plague Inc. เลยเริ่มจากโรคระบาดอะไรซักอย่างก่อนแล้วก็พัฒนาไปเรื่อย จนสุดท้ายกลายเป็นทำให้คนเป็นซอมบี้ไป

แต่สมมมติว่าถ้ามันเกิดขึ้นจริง ก็คงต้องทำให้อะไรๆ มันเสียหายน้อยที่สุดแหละ แต่ผมว่านะ คนสหรัฐจะตายและระบาดกันง่ายเลย เพราะคิดว่าคงเป็นหนังหรือคนจัด Event อะไรซักอย่าง ก่อนจะรู้ว่าเป็นของจริงก็คงไปแล้วหลายสิบคน ถ้าเป็นซอมบี้ที่มันวิ่งหน้าตั้งได้ อันนี้อาจจะขึ้นหลักร้อยหรือหลักพันภายในเวลาไม่ถึงชั่วโมง

กล่าวขอบคุณ
    3,847
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ความคิดมองการไกลดีครับ สนับสนุน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ถ้าตัดความเป็นไปไม่ได้ออกทั้งหมด สิ่งที่เป็นไปไม่ได้ ก็จะเป็นไปได้

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Doy-Driiman อ่านกระทู้
    ผมว่ายังไงซอมบี้ก็ไม่วันยึดโลกได้หรอก ผ่านไปได้สัก อาทิด สองทิต กล้ามเนื้อตายหมด ไม่มีปัญญาไปไล่กัดใครหรอก
    อันนี้ก็พูดอย่างกับเคยเจอซอมบี้ตัวจริงมาแล้วเลยนะคร้าบ
    รู้ว่า 2-3 อาทิตย์ก็เน่าหมด ไม่มีปัญญากัดใคร

เอาจริงๆพวกองค์กรต่างๆเนี่ยต่อให้ความเสี่ยงจะน้อยแค่ไหนก็ตาม เค้าก็ไม่ขอเดิมพันด้วยนะครับ
    อีกอย่า่งถ้าเกิดเหตุการณ์นี้หรือใกล้เคียงขึ้นจริงๆ แต่ไม่มีมาตรการรับมือ สุดท้ายจะโดนด่าว่า
    "ในหนังในเกมก็มีให้เห็นออกบ่อย แล้วองค์กรใหญ่โตระดับนี้ดันไม่มีวิธีรับมือ"
    แทน

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    จะบ้ากันไปแล้วรึ - -*

โยนเหรียญ
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 784
    สหรัฐฯ ไม่ทำอะไรศูนย์เปล่าหลอกครับ อาจเพราะวิจัยว่า มันอาจจะเป็นไปได้หรือไม่ก็อาจเกิน อะไรก็ตามที่ใกล้เคียง "ซอมบี้" อย่างเช่น คนเมายากัดหน้าคนจรจัด http://www.manager.co.th/Around/View...=9550000065339
    และจากนั้นอีก 1 อาทิตย์ ก็มีคนเมายาจะกัดตำรวจอีก http://m.thairath.co.th/content/266861

และเมื่อก่อนก็มี

การทดลองที่สามารถคืนชีพได้นั้นปัจจุบันสามารถทำได้จนสำเร็จ หนึ่งในนั้นคือการทดลองของนักวิทยาศาสตร์จากศูนย์การวิจัยกู้ชีพซาฟาร์ แห่งมหาวิทยาลัยพิตต์สเบิร์ก (Pittsburgh’s Safar Centre for Resuscitation Research) สหรัฐฯ ได้พัฒนาเทคนิคการถ่ายเลือด และเติมสารละลายน้ำเกลือที่เป็นน้ำแข็ง และเย็นยะเยือกลงไปในเส้นเลือดดำ เพื่อรักษาสภาพและฟื้นชีวิตที่ตายไปแล้วให้กลับฟื้นคืนมาใหม่ได้เป็นผลสำเร็จ โดยการชุบชีวิตครั้งแรกได้ทดสอบกับ “สุนัข” จำนวนหนึ่งซึ่งตายแล้วตามนิยามทางการแพทย์ คือ หยุดหายใจ และหัวใจไม่เต้นหรือไม่มีกิจกรรมใดๆ เกิดขึ้นในสมอง และสภาพศพอยู่ในอุณหภูมิที่ต่ำกว่าศูนย์องศา อุณหภูมิร่างกายเหลือเพียง 7 องศาเซลเซียส

แม้ว่าสุนัขน้อยเหล่านี้จะตายแล้วในทางการแพทย์แต่เนื้อเยื่อและอวัยวะต่างๆ ยังอยู่ในสภาพดี เส้นเลือดต่างๆ และเนื้อเยื่อที่เสียหายสามารถซ่อมแซมได้ด้วยการศัลยกรรม โดยกระบวนการคืนชีพทางวิทยาศาสตร์นี้สามารถทำได้โดยการช็อตด้วยไฟฟ้าระหว่างกระบวนการแทนที่เลือดด้วยน้ำเกลือ แต่ว่าอีก 3 ชั่วโมงต่อมาเลือดของสุนัขที่สิ้นใจก็ถูกแทนที่ด้วยน้ำเกลือ และได้ออกซิเจนเต็มที่ 100% บรรดาสุนัขๆ ก็ฟื้นคืนชีพมาเป็น “สุนัขซอมบี้” การ ทดลองนี้นับว่าเป็นความก้าวหน้าทางการแพทย์ที่มีประโยชน์เป็นอย่างยิ่ง โดยนักวิทยาศาสตร์พยายามทำให้ผู้ป่วยกลับฟื้นชีวิตได้ อย่างน้อยเพียงแค่ไม่กี่ชั่วโมงก็ตาม แต่ก็มากพอสำหรับการรักษาชีวิตผู้บาดเจ็บจากสงครามหรือเหยื่อที่ถูกแทง ถูกยิง เพราะพวกเขาจะเจ็บปวด และขาดใจจากการเสียเลือดมากผลที่ได้ทำให้ทางศูนย์มีแผนจะนำเทคนิคนี้ไปทดสอบใช้ในมนุษย์ภายในปีหน้า อีกทั้งเชื่อว่าภายใน 10 ปีจะสามารถนำเทคโนโลยีนี้มาใช้ขัดขวาง “การตาย” ของมนุษย์ได้ในบางกรณี โดยเฉพาะอย่างยิ่งในสมรภูมิรบ
    http://men.mthai.com/men-around/48293.html

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    หลายอย่างที่มนุษย์จินตานาการไว้ มักเป็นเรื่องจริงในเวลาต่อมา

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Doy-Driiman อ่านกระทู้
    พี่ๆ เคยดูผีชีวะ ไหม ในเมื่อถ้ามีซอมบี้ จริงๆ อะไรก็ย่อมเกิดขึ้นได้ ถ้าหาก มีซอมบี้จริงๆ แล้ว 5 5 5 ฉะนั้นเตรียมการไว้ตอนนี้ก็ยังมิสาย

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    CONOP 8888-11 "Counter-Zombie Dominance"

ชื่อนี้ ในอนาคต อาจจะเป็นชื่อหนัง หรือไม่ก็ชื่อเกม หรือไม่ก็อยู่ในบทหนัง บทเกม 5555+ ฟันธง

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เมื่อซอมบี้บุกโลกแล้ว สิ่งที่น่ากลัวที่สุดคือคนด้วยกันนี่แหละ

เหมือน walking dead *0*

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: