ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เวลาช่างยาวนาน.......
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teenkaiwa อ่านกระทู้
    nokia ไม่เคยคิดจะลอกเลียนแบบใคร แล้วก้อไม่มีใครคิดจะลอกเลียนแบบ LOL
    ผมIndyครับ เป็นตัวของตัวเองไม่เคยตามใคร (แต่ตามแฟนอย่างเดียว 5555+)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ talesuper อ่านกระทู้
    เหอะๆมัวแต่เล่นเน็ทดูข่าวมั่งปล่าวเหอะ เกาหลีมันจะเอามวยไทยเราไปอยู่แล้ว ถ้ารักประเทศมันมากก้ย้ายไปอยู่เหอะแหม่
    ไม่ได้ว่าเข้าข้างใดข้างหนึ่งหรอกนะ แต่มันเป็นปัญหาของประเทศเขา แล้วเราเป็นใครครับทำไมต้องมาเถียงกันเอง ปัญหาของเขาแล้วทำไมเราต้องมาดราม่าให้สังคมเราแตกแยกกันเอง

เกิดจากความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ talesuper อ่านกระทู้
    เหอะๆมัวแต่เล่นเน็ทดูข่าวมั่งปล่าวเหอะ เกาหลีมันจะเอามวยไทยเราไปอยู่แล้ว ถ้ารักประเทศมันมากก้ย้ายไปอยู่เหอะแหม่
    เกี่ยวกันหรอ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ..NOKIA !!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ไร้สาระ ถ้าชอบก็ซื้อ แค่นั้นจบ เถียงกันทำไม เขาไม่ได้ไปขอเงินคุณไปซื้อซะหน่อย 55 ของผมใช้n80 อิอิ แจ่มมาก

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อีกหนึ่งเสียง Samsung โว๊ยยยยยยยยย +555555

WTF You know ???
    กล่าวขอบคุณ
    692
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,126
    Blog Entries
    1
    กำใดใึครก้อ กำนั้นย้อมสนอง

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125

Samsung มันขี้ก๊อปจริงๆนะ ระวังตกเป็นทาสของ Samsung โดนไม่รู้ตัว

เห็นมีแต่คนบอกว่า ตกเป็นทาสของ Apple แล้วหลายๆคนรู้ตัวหรือปล่าวว่าตัวเองนั้นแหละ ตกเป็นทาสของ Samsung อะปล่าว

ปล.ผมอยากรู้ คนที่ใช้ของ Apple มันโง่ดักดานขนาดนั่นเลยหรอ ประโยชน์มีเยอะหลายขุม ทางการแพท บัญชี คณิตศาตร์ แต่ไม่ยักหากันมาใช้เพราะไม่รู้ไง ประเทศ ไทย มันซื้อมาอวด อย่างอย่าเหมารวมสิ

แต่ประเทศนี้ผมว่าฉลาดดีนะ ทางการตลาด โปรโมท จับนักร้องเข้ายันฮี รู้ถึงกลไกทางตลาด

มันถึงได้ทำ Garaxy ถูก สเป็กแรง โดนใจพวกคุณๆทั้งหลาย บวกใช้ แอนดรอย จากยักษ์ใหญ่ Google อีก โหดเลยคราวนี้

ณ ปัจจุบันไม่ได้มีแค่ สาวก Apple แล้วนะ ฮ่าๆๆ สาวกอะไรรู้ตัวกันดีนะ......

ปล2. ก็ไม่เข้าใจอีกนั้นแหละ Apple มันยังไง ไปเผาบ้านใครหรือปล่าว หาเหตุผลมาก็หาว่า เป็น สาวก มาโวย มาดริฟ สุดท้ายก็ไม่พ้นเรื่องขายแพง

แล้วที่ว่า ทำสเป็คคุ้มราคา เอาอะไรเป็นมาตารฐาน ถ้า Apple มันทำสเป็คแรงกว่าและถูกกว่า มาขายล่ะ??? จะด่าอยู่ไหม(ที่จริงก็วัดที่เครื่องไหน ถูก แต่สเป็กแรง นั้นแหละคุ้ม???)

และแล้วก็โดนรุมด่า ฮ่าๆๆ จบการบ่นละ ดราม่าสุดๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kyonman : 25th September 2011 เมื่อ 05:48

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,568
    กระทู้นี้ สนุกจริงๆ อยากให้มีกระทู้ดราม่ามันๆอย่างนี้บ่อยๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [::BlueFox::] : 25th September 2011 เมื่อ 13:52
    LOVE THE WAY YOU LIE!!

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    เกรียจ Apple กากๆ ไอโฟน4ก็กาก สู้ S2 ไม่ได้ ไอ แอปเปิ้ล กาก ชอบขี้ฟ้อง

รัก ดรีม ที่สุด ><
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    เกรียจ Apple กากๆ ไอโฟน4ก็กาก สู้ S2 ไม่ได้ ไอ แอปเปิ้ล กาก ชอบขี้ฟ้อง
    เเสดงว่า ไม่เคยใช้ iphone 4 หละสิ

อะไรจะดีไม่ดี สุดท้ายผมก็ไม่ได้ใช้อยู่ดี 55 เเพง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ไม่ใช้แอปเปิลแต่ที่แน่ๆขอให้พวกเทคโนโลยีประเทศมันเจ๊งครับ ก๊อบอย่างเดียวคิดเองไม่เป็น
    แล้วนิสัยเห้ที่สุดของมันก็หาว่าชาวบ้านไปก๊อบมัน เลวจริงๆครับประเทศนี่

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    พวกคุณจะดราม่าทำปุ้ย ? ครับ เรื่องแค่นี้ ยอมกันไม่ได้รึไง
    เถียงกันเพื่อ ? เพื่อที่ว่า กุเชียร์ฝ่ายนี้ๆนะ เพื่อ ? ยอมกันไม่ได้เหรอครับ
    ส่วนไอ จะเชียร์ฝ่ายไหนผมไม่รู้ ผมเชียร์ทั้ง2ครับ ให้เลิกกันทั้งคู่ พัฒนาไปเยอะๆ(ของปัจจุบัน ราคาจะได้ตก กุจะได้ไปสอยมา 555+)
    มันก็ดีทั้ง 2 ค่ายหละครับ อยู่ที่คุณจะเลือก ด่ากันเถียงกันอยู่นั้นหละ ยอมกันก็ไม่ได้ ต้องออกตัวแทน บริษัท รึไง
    ไร้สาระ จริงๆเลย พวกเด็กสมัยนี้

ภาษาไทยใช้ให้มันถูกด้วยนะครับ

We! Love Jokergameth
    กล่าวขอบคุณ
    362
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    ยังใช้ I-Mobile กับ Wellcom อยู่เลยอ่ะ หุหุ

แต่งงครับมันเป็นเรื่องของผู้ผลิตไม่ใช่หรือ และผู้บริโภคอย่างเราจะไปยุ่งไปทำไมหนอ???
    ถึงเชียร์ฝ่ายนู้นฝ่ายนี้ ราคาก็ไม่ได้ลดลง ฟีเจอร์ใหม่ๆที่ใส่มาก็ไม่ได้จัดเต็มซะหน่อย อย่างน้อยก็ตัดนู่นนี่อีกแหล่ะ

ปล.ผมไม่รู้นะผมผู้บริโภคฟังอย่างเดียวดีกว่า ปล่อยผู้ผลิตกับผู้พัฒนาเค้าเคลียกันเองดีกว่า (มีเงินชอบก็ซื้อ ไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้อ) แค่นี้เองครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย konpaku : 25th September 2011 เมื่อ 08:02
    Intel i5-3570K // ASUS P8Z77-M // Gigabyte R9-280X WindForce OC // Kingston 8GB (4x2) // XFX Pro 650W Core Edition // Cooler Master Hyper 212 EVO

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    samsung กาก เชีย Apple อยู่แล้ว

Ǥu Ja Pai Ħai Sud ₭ob ₣ah
    กล่าวขอบคุณ
    2,945
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,272
    ตูชอบNokia
    —• ผม เพื่อน ตุ้ม •—

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    รู้จัก ***ตุ๊ดไข่ กันไหม หรือ THE RED FACE ลอง google ดู ดิ ^^

กล่าวขอบคุณ
    2,462
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481
    งานนี้ Nokia ชนะใสๆ (เกี่ยวกันมั้ยเนี่ย)

We Are Gamer!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    535
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,084
    ปกติ ผมก็ไม่ได้ชอบ apple อยู่แล้วนะ

แต่ผมไม่ชอบเกาหลี

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    1
    ผมไม่สนทั้ง 2 ค่าย ผมจะเอาโนเกีย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nokung : 25th September 2011 เมื่อ 19:03

กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    เหอะ ซัมซวย ช่างกล้า ตั้งแต่เรื่อง ขโมย มวยไทย แล้วนะ นี้ยังจะมาเรื่อง Apple อีกเรอะ

ผมเป็นอีกคนที่ไม่ใช่ Apple เพราะงบไม่ถึง และเป็นอีกคน ที่ เวลาเลือกซื้อ โทรศัพท์ ไม่เคยแม้แต่จะมอง

ซััมซวย(โคตรซวย)

กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,832
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boss02 อ่านกระทู้
    เกี่ยวกันหรอ
    มันเป็นสาเหตุนึงที่ทำให้คนไทยanti เกาหู

นี่มันจะดราม่าเหมือนกับbf3 vs MW3และ

Timelord
    กล่าวขอบคุณ
    1,872
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kevinmitnick อ่านกระทู้
    รู้จัก ***ตุ๊ดไข่ กันไหม หรือ THE RED FACE ลอง google ดู ดิ ^^
    มันก็อป มวยไทย

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    ตลกดี ตลกที่มีกลิ่นดราม่าๆเพราะปกป้องประเทศอื่น

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ต้องอย่างนี้สิ แห้ะ ๆ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sticker. อ่านกระทู้
    ไม่มีสิทธิ์มาว่าประเทศเขาหรอกครับแบบนี้ เขาเคยมาขอข้าวจากบ้านคุณกินไหม? คุณผลิตโทรศัพท์ได้เหมือนเขาหรือเปล่าล่ะ