ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392

อยากลองลงวินโดว์เองแต่ไม่กล้า

อยากลงอ่ะครับเปลี่ยนเป็น 64BIT แต่ไม่ค่อยกล้าเท่าไหร่ อยากจะถามว่ามันลงยากไหมครับวินโดว์เนี่ย

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    ไม่ยาก ขอให้มีไดร์เวอร์ การ์ดจอ ไดร์เวอร์เมนบอร์ด ไดร์เวอร์ lan ไดร์เวอร์เสียง บลาๆ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    อย่าลืมว่าลง Windows ได้แล้วต้องลง Driver ต่อ จากนั้นก็โปรแกรมสามัญประจำเครื่องต่างๆนาๆด้วยนะคับ 555
    แนะนำก่อนลง Windows 64-bit ให้หา Driver 64-bit (ถ้ามี) กับ โปรแกรม 64-bit (ถ้ามี) เตรียมไว้ก่อนจะได้ไม่วุ่นวายหลังจากลง Windows เสร็จแล้ว

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    457
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    ไม่ยากหรอกครับลองศึกษาดูแต่อย่าลืมหาไดเวอร์ของเครื่องด้วยนะครับจะได้ทำงานสมบรูณ์ สู้ๆ ครับผม
    ไม่มีใครอยู่ครับปิดให้ด้วยครับขอบคุณครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    เอ่อ คือมันต้องการ Dual Core Processors หมายถึง CPU หรือเปล่าครับ
    *ของผม intel celeron e3400

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ natchakrit0 อ่านกระทู้
    เอ่อ คือมันต้องการ Dual Core Processors หมายถึง CPU หรือเปล่าครับ
    *ของผม intel celeron e3400
    ถูกต้องคับ ซึ่ง Celeron E3400 ของท่านก็เป็น Dual Core ดังนั้นลงได้ ไม่มีปัญหาคับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ผมนี่เข้าเว็ป JKG เลย!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,195
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    ไม่ลองไม่รู้ครับ ผมลงครั้งแรกก็ไม่ค่อยกล้าเหมือนกัน แต่ทำตามขั้นตอนที่เขาบอกก็ทำได้เเล้วครับ พอครั้งแรกผ่านไป ครั้งต่อๆไป ก็จะสบายเองครับ
    แนะนำให้เตรียมไดรเวอร์ไว้ก่อนนะครับ และก็ทำตามขั้นตอนทุกอย่างแค่นี้ก็ได้แล้วครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    124
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ลองลงเลยคับไม่ต้องกลัวว่าจะพัง แต่ก่อนผมก็ลงไม่เป็นตอนนี้เป็นเหละ แต่เปลี่ยนเมมบอด ฮาดดิส แล้ว แรม ไปรอกบหนึงเหละ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    ก่อนจะลงผมว่าโหลดพวกโปรแกรมจำเป็นเก็บไว้ก่อนก็ดีนะ พอลง Win เสร็จจะได้ไม่ต้องมาโหลดอยู่ พวก anti-Virus ดูหนังฟังเพลงต่างๆ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-Music Gamer-
    กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    ลง windows น่ะง่าย แต่หาไดร์เวอร์และโปรแกรมต่างๆ หลังลงเสร็จเนี่ยสิ เหนื่อย
    ลองดูครับ ถือเป็นประสบการณ์

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ลองศึกษาการลงก่อนแล้วลงเลยครับ แนะนำให้หาไดร์เวอร์เตรียมรอไว้เลย ครั้งแรกมันก็จะเสียวๆและครับแต่พอลงได้แล้วมันก็จะมีครั้งต่อไป ค่อยๆใจเย็นๆเดี่ยวก็ลงเป็นครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-[HARDCORE GAMER]-
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    ถ้าไม่มีแผ่น Driver

โหลดเก็บไว้ก่อนครับ ในไดรฟ์D ก็ได้ (ลงwindow ฟอแมตแค่ไดรฟ์ C ก็พอ)

แต่ถ้าจะล้างหมด ก็เก็บDriverไว้ในแฟลชไดรฟ์ก็ได้ครับ

**เพราะตอนลง window ใหม่ มันจะล้างdriver wireless ไปด้วย ทำให้ต่อเน็ตไม่ได้

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    คนอเมริกันเค้าจะพูดว่า "ทุกอย่างมีครั้งแรกเสมอ"
    PC : Intel core i5-4440 + CoolerMaster V8GTS / GTX 760 OC / Asrock H87m / HyperX 8Gb / Thermaltake Chaser A31

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sanjiza02 อ่านกระทู้
    คนอเมริกันเค้าจะพูดว่า "ทุกอย่างมีครั้งแรกเสมอ"
    ครั้งแรกของคุณตอนไหนครับ 555555
    . ..

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lightenning อ่านกระทู้
    ครั้งแรกของคุณตอนไหนครับ 555555

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    แต่ตอนนี้ ถ้าลงพวก win 8.1 เนี้ย ตัว windows มันจะลงไดร์เวอร์ของแต่ละตัวให้เองนะครับ มันง่ายขึ้นนะไม่ต้องเสียเวลาหาไดร์เวอร์หรือติดตั้งไดร์เวอร์เอง อ่าครับ ^^ สู้ๆ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    ลง Windows เดี่ยวนี้ไดร์เวอร์หาแค่ไม่กี่อย่างเองนะส่วนมากจะแค่การฺ์ดจอ แล้วก็ไม่มาก ที่ยากคือโปรแกรมสามัญนี่เหละ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

愛してるよ.
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ส่งการบ้านครับ ที่ช้าเพราะนั่งศึกษาอยู่ ทั้งลงบผ่าน DVDROM,USB,HDD ปาไป 5 ชั่วโมง 55555555
    ขอบคุณทุกคนมากครับที่ให้คำตอบผม

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    1
    เอาเข้าเรื่องๆ 555

ถ้าเอาไว้ใช้ทำงานแบบไม่เล่นเกมส์เลยก็แนะนำครับ ลื่นดีไวด้วย
    ถ้าอยากจะแจมหน่อยๆด้วยการเล่นเกมส์นี่ ไม่แนะนำครับ ปัญหาเยอะแยะ -*-

ลง windows ใหม่เดี๋ยวนี้ไม่ยากแล้วนะ ถ้ามีแผ่น หรือ usb เข้าเครื่อง บูท ก็ทำตามขั้นตอน ไม่ยากอะไรเลยครับเหมือนกับการลงโปรแกรม (บางทีต้องไปเซ็ต Bios ก่อน บางทีก็ไม่ต้อง)
    . ..

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ถ้ากว่างก็ลองลงสิครับ เมื่อก่อนผมมีคอมเครื่องแรก ผมยกไปลงโปรแกรมใหม่แทบจะทุกอาทิตย์เลย ทำจนขี้เกียจยกไป เลยหาซื้อแผ่น DVD สอนลง วินโด้มาหลังจากนั้นก็ลอง ๆ ทำเรื่อย ๆ เดี่ยวนี้คล่องเลย สมัยก่อน อินเตอร์เน็ตมันยังไม่หาใช้ง่ายแบบนี้ด้วยนะ

จากลงจากแผ่น มาลงจาก USB จากลงใช้เวลานาน ตอนนี้ ลงแปบเดียวเสร็จ มันก็เพลินดีนะครับ ลองทำเลยครับ วินโด้เดี่ยวนี้ลงง่ายกว่า XP เยอะแล้วไม่ต้องกดไรมาก

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: