ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594

เผยสถิติเกมวางจำหน่ายบน Steam ในปี 2014 ทะลักเมื่อเทียบกับปีที่ผ่านมา

เผยสถิติเกมวางจำหน่ายบน Steam ในปี 2014 ทะลักเมื่อเทียบกับปีที่ผ่านมา
    ——————————————————————————————————————————————

เคยสังเกตกันมาก่อนไหมว่าเวลาเข้าหน้า Steam ตอนนี้เราแทบจะเห็นเกมปล่อยออกมาทุกวันแถมเกมเหล่านั้นล้วนแล้วแต่เป็นเกมจากนักพัฒนาอินดี้เสียส่วนใหญ่ กราฟด้านล่างคือปริมาณของจำนวนเกมที่ปล่อยลงระบบ Steam ในแต่ละเดือนเมื่อเทียบกันปีต่อปีตั้งแต่ 2012 ,2013 และ 2014 จะเห็นได้ว่าในปี 2014 นี้มีเกมแห่ลง Steam หรือจะเรียกว่าทะลักเลยก็ว่าได้ ตรงนี้ถือเป็นผลดีต่อผู้บริโภคอยู่แล้ว แต่สำหรับเหล่าผู้พัฒนาเกมหรือผู้จัดจำหน่ายเกมอาจจะต้องกุมขมับเพราะเกมของตัวเองอาจจะอยู่ในหน้า New Releases ได้แป้ปเดียวก็มีเกมอื่นมาแทนที่ แม้ตอนนี้ทาง Steam จะตั้งค่าเมื่อเข้ามายังหน้าร้านค้าจะไปที่แท็ป Top Sellers ก็ตามที ทั้งนี้ใครก็อยากให้เกมของตัวเองกดมาแล้วเจอติด 1 ใน 10 มากกว่าต้องมาเลื่อนดูอันดับอื่นจริงไหม

——————————————————————————————————————————————

ส่วนสาเหตุว่าทำไมเกมมันเยอะขนาดนี้ก็เดาได้ไม่ยากอะไร ความตั้งใจของ Valve นั้นต้องการให้ Steam เป็นระบบเปิดกว้างอิสระให้กับเหล่านักพัฒนาเกมอินดี้ ซึ่งในส่วนของ Steam Greenlight ที่สามารถให้เหล่านักพัฒนาส่งเกมของตัวเองเพื่อให้เหล่าเกมเมอร์ได้คัดเลือกตรงนี้ทำให้เหมือนเป็นแรงกระตุ้นในการพัฒนาเกมส่งเข้ามามากขึ้นไปอีก ด้านล่างนี้เป็นกราฟในเดือน กรกฏาคม 2012 เดือนแรกที่มีการเริ่มใช่ระบบ Greenlight โดยจะเห็นว่าในช่วงเดือน มกราคม – เมษายน 2014 กราฟมีลักษณะโดดขึ้นเอามากๆ ตรงนี้ชี้ให้เห็นว่าผู้คนให้ความสนใจในการพัฒนาเกมมากขึ้นเรื่อยๆในแต่ละปีโดยไม่ต้องง้อเหล่าพับลิชเชอร์ใหญ่ๆนั่นเอง

ข้อมูลนี้นำมาจาก

... " JOKERGAMETH " ...

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ว่างๆถ้าไม่ตีป้อมก็หม้อ!!
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    ผมคนหนึ่งละที่สมัครไป รอช่วงลดราคา

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeathAngeL อ่านกระทู้
    ผมคนหนึ่งละที่สมัครไป รอช่วงลดราคา
    นั้น...............ไม่ใช่เเค่ผมคนเดียวสินะ 5555555555555555555555555555555 T-T ฉันมันจนซื้อได้เเต่ตอนลดราคา
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    steam ไม่แค่เปิดกว้างแค่นักพัฒนาเกมนะ แต่ยังเปิดกว้างให้คนเข้าถึงเกมอย่างทั่วถึง
    คือซื้อเกมได้มีวิธีการชำระเงินเลือกได้หลายรูปแบบ ตามความเหมาะสมของคน คือไม่มีบัตรเครดิต มีแค่เซเว่นก็ซื้อได้
    ผมว่าสะดวกกว่า U play และ Origin เยอะเลย
    [IMG][/IMG]

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมคือราชาเกมลดราคา

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    ซื้อเกมส์ ลดราคา เยอะแยะ ไม่ได้เล่น 55555!!! ดองไว้ไม่รู้ จะเล่น อันไหน!! สุดท้าย Dota HON Youtube

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ยิ่งท่านลด 75% บ้่อยเท่าไหร่ กราฟก็ยิ่งเพิ่มน่ะครับ 555+ ลดบ่อยๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ลดราคา ลดราคา ลดราคา ลดราคา
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน