ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5

Exclamation ■ [แก้ข่าวเมื่อกี้]เงิบ! เพจ The Sims ประเทศไทย ส่อแววเป็นเพจปลอม BY NG newsgamer ■

[แก้ข่าว] เงิบ! "แปป" เพจ The Sims ประเทศไทยเป็นเพจปลอม ■

วีดีโอที่ คุณ Arinchai Jaroenrak คุยกับ EA Advisor

เครคิตจาก Channel : Inspiration Gamer

▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬ஜ۩۞۩ஜ▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬

งานนี้ไม่รอดสายตาชาวเน็ตไทยกันสำหรับเพจ
    “The Sims ประเทศไทย” ที่หลังจากเปิดตัวได้ไม่นานก็ถูกชาว
    เน็ตทั้งหลายตั้งข้อสงสัยกันแล้วว่ามันเป็นเพจจริงหรือเพจปลอมกันแน่?
    โดยจากหลักฐานล่าสุดที่เราได้มานั้นก็อาจจะทำให้มันเป็นไปได้สูงทีเดียวที่มันจะเป็นเพจปลอมเกือบ 100%

โดยทางเพจเกมชื่อดังของเมื่องไทยอย่าง “เกมถูกบอกด้วย”
    ได้เป็นผู้ที่ทำการค้นหาข้อมูลดังกล่าวโดยได้ระบุว่าทางทีมงาน Support ของ EA
    นั้นยังไม่มีใครรู้เรื่องดังกล่าวเลยแม้แต่น้อย

▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬ஜ۩۞۩ஜ▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬

เช่นเดียวกับชาวเน็ตตามคอมมิวตี้ต่างๆที่ระบุว่าภาพของสำนักงานที่ทางเพจ
    อ้างว่ากำลังก่อสร้างอยู่นั่้นแท้จริงแล้วเป็นตึกของโครงการ PACE ที่กำลังก่อสร้างอยู่
    โดยเป็นภาพตั้งแต่เดือนตุลาคมของปีที่แล้ว

โดยข้อสังเกตุอื่นๆนั้นจะเห็นได้ว่าการ
    ใช้คำในการตอบคำถามของแอดมินเพจนั้นยังขาดความเป็นมืออาชีพอยู่พอสมควร
    อีกทั้งที่อยู่ของสำนักงานนั้นยังเป็นที่อยู่ของสำนักงานสิงค์โปร์ที่สามารถหาได้จาก
    Google เพียงใช้เวลาไม่กี่นาทีเท่านั้น

นอกนี้แล้วเราได้ทำการตรวจสอบไปยังแฟนเพจ
    The Sims ในภาษาอื่นๆเช่น Los Sims – España,The Sims Россия,The Sims Polska,Les Sims
    นั้นล้วนแล้วแต่เป็น Feature Page ของแฟนเพจ The Sims ทั้งสิ้น
    และทั้งหมดนั้นยังมีจุดร่วมในการใช้ภาษาของประเทศตนเองในการระบุชื่อแฟนเพจด้วยโดยไม่มีการใช้ชื่อประเทศแต่อย่างใด
    โดยหากมีเพจอย่างเป็ยทางการของ The Sims ประเทศไทยจริงมันควรที่จะใช้ชื่อว่า
    “เดอะซิมส์” หรือไม่ก็ “The Sims ภาษาไทย”
    เสียมากกว่า

Update ทั้งนี้แหล่งข่าวของเราได้ทำการสอบถามไปยังฝ่าย
    Support ของ EA แล้วถึงเรื่องดังกล่าวโดยได้ระบุว่าพวก
    เขานั้นยังไม่ทราบข้อมูลใดๆทั้งสิ้นและเพจ “The Sims ประเทศไทย”
    ก็อาจจะเป็นเพจปลอมค่อนข้าง 100% เลยทีเดียว ทางเราจึงต้องขอกราบอภัยมา
    ณ ที่นี้ที่ไม่ตรวจสอบข้อมูลให้ถี่ถ้วนในการลงข่าวและต้องขอขอบคุณบรรดาแฟนเพจที่ท้วงติงมา ณ ที่นี้

--------------------------------------------
    Credit : Otacom
    และสามารถอ่านข่าว ต่างๆ เพิ่มเติมได้ที่ NG newsgamer
    --------------------------------------------
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tenmza0 : 16th May 2014 เมื่อ 22:50

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    https://www.facebook.com/pages/The-S...45599228817936

เข้าไปกด Report กันเถอะครับ พวกหากินกับความหวังแบบนี้

เพจถูกแบนเรียบร้อย #EDIT
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Allowed : 17th May 2014 เมื่อ 12:35

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    ลักษณะการใช้ภาษาก็ไม่ค่อยน่าไว้ใจแล้วครับ

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    หมดหวังไปนานแล้วเรื่องEAไทย ปลิงเยอะไป

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    เราถูกหลอกสินะ 55555 ไม่เป็นไร มีผู้ร่วมชะตากรรมเยอะ และอีกอย่างไม่ค่อยหวังอะไรมาก อ่านออกแปลได้อยู่ 55555
    อ่านทุกๆโพส อย่าข้ามส่วนสำคัญไป ไม่งั้น"คุณจะมาโว้ยวายทีหลังไม่ได้"นะครับ จอบอ

กล่าวขอบคุณ
    177
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    1
    เงิบ!!! ไอ้เราอุตส่าห์หลงเชื่อ หลงดีใจ
    อิอิ...

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ดีใจได้แปปเดียว

กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    เค้าจะกลับมาเปิดให้เปลืองงบทำไมหละครับแหม

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    ดูจากภาษาที่พิมพ์ก็ไม่มีความเป็นมืออาชีพแล้ว จะหลอกยังไม่เนียน

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    ก้อคงเป็นแค่แฟนเพจมาคอยอัพเดตข่าวเกมซิมหล่ะมั้ง
    มีออกเยอะแยะไป

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,290
    4
    bit + แผ่นผี โหลดฟรี กันระนาวให้ตายยังไงเป็นผมก็ไม่มาเปิดอีกหรอ คริๆ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ประธาน EA ไทยหรือใครนี่หละใน EA ผมจำไม่ได้แล้วก่อนทำการปิดคำพูดของเขาคือ "คนไทยรักของก๊อปมากกว่า EA" เจ็บไหมหละ

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    จะเอาอะไรมาเปิดเศรษฐกิจในไทยใช่ว่าจะดีตอนนี้ 55
    " I play it because I love it. "

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ปลอมกันเฉย. . . . . . . .
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    457
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    อุสาห์ดีใจ
    ไม่มีใครอยู่ครับปิดให้ด้วยครับขอบคุณครับ