ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Console News About to Notice & Report

ไมโครซอฟท์อธิบายทำไม PS4 ขายดีกว่า Xbox One

หลังจากที่ไมโครซอฟท์ได้ประกาศที่จะวางจำหน่าย Xbox One โดยที่ไม่มาพร้อมกล้อง Kinect ในราคา $399 เหรียญ หรือ $12,000 บาทในเดือนหน้านี้เนื่องจากยอดขาย Xbox One ไม่กระเตื้องขึ้น และวันนี้คุณ Yusuf Mehdi หัวหน้าฝ่ายการตลาดของ Xbox ได้ออกมาอธิบายให้กับทางเว็บไซต์ Forbes ฟังว่าทำไม Xbox One เครื่องเกมส์มากประสิทธิภาพของบริษัทเขาถึงขายไม่ดีเท่าคู่แข่งอย่าง PS4 ของโซนี่ เขากล่าวว่า “มันยากที่จะวัดความห่างระหว่างยอดขายของทั้งสองเครื่องได้” เขาพูดต่อว่า “[โซนี่] มีตลาดมากกว่าเราในตอนนี้. พวกเขามี PS4 อยู่ในถึง 40+ ตลาด (ประเทศ) แต่เรามีแค่ 13” อีกด้านคุณ Mehdi เชื่อว่า Xbox 360 มีคอนเทนท์มากกว่า PS3 “ผู้คนพึงพอใจกับ Xbox 360 มากกว่า PS3 ดังนั้นในระยะสั้นผู้คนจึงไม่จำเป็นต้องอัพเกรดเครื่องคอนโซลเนื่องจากคอนเทนท์บน Xbox 360 อัพเดทอยู่ตลอดเวลา“.

เขายังปฏิเสธเหตุผลจริงๆ ที่ Xbox One จะวางจำหน่ายโดยที่ไม่มาพร้อมกล้อง Kinect ในราคา $399 เหรียญ เขากล่าวว่า “เพราะเราได้ยินแฟนๆเรียกร้องมามาก…คิดดูนะยกตัวอย่าง ผมอยากจะได้ Xbox One แต่ที่ราคา $499 เหรียญ ผมก็คงต้องรอไปสักพักถึงจะซื้อได้” สุดท้ายเขากล่าวว่า “ผมคิดว่าเราน่าจะทำให้ผู้คนหันมาซื้อ Xbox One มากขึ้น และผมเชื่อว่าผู้คนจะซื้อกล้อง Kinect ภายหลังเนื่องจากราคาที่สมเหตุสมผล” อย่างไรก็ตามตอนนี้ PS4 ขายได้ทั้งหมด 7.5 ล้านกว่าเครื่อง ในขณะที่ Xbox One ขายได้ 5 ล้านกว่าเครื่องซึ่งตามอยู่ 2.5 ล้านเครื่อง แต่นักวิเคราะห์คาดเดาว่ายอดขาย Xbox One จะแซงหน้า PS4 ในต้นปี 2015 ครับ.

Credit By

Sony เผย PlayStation Now จะปล่อยให้บริการพร้อมเกมส์กว่า 100 เกมส์

Sony เผย PlayStation Now บริการให้เล่นเกมส์ของ PlayStation ผ่านการ Stream จาก Server (ลักษณะคล้ายกันกับ OnLive นั้นเอง)ซึ่งจะให้บริการในอเมริกาเหนือช่วงฤดูร้อนนี้ (มิ.ย.-ส.ค.) นั้น จะให้บริการพร้อมกับเกมส์ที่ให้เลือกเล่นถึงกว่า 100 เกมส์ด้วยกัน

โดยในขณะนี้ PlayStation Now ยังอยู่ระหว่างการทดสอบ Beta แบบปิด โดยจะให้บริการกับเครื่อง PlayStation 4 และ PlayStation 3 ส่วน PS Vita และอุปกรณ์อื่นๆ เช่น TV หรือ Tablet จะตามมาในภายหลัง

ก่อนหน้านี้ไม่นาม มีผู้พบว่ามีรายชื่อเกมส์ PS3 ไปโพล่ใน PlayStation Store ของ PS4 แต่ไม่สามารถเลือก Download ได้ (ซึ่งเป็นที่ทราบกันดีว่า PS4 ไม่สามารถเล่นเกมส์จาก PS3 ได้โดยพื้นฐาน) เช่น Dead Island: Riptide, The Last of Us, Far Cry 3, Grand Theft Auto V, Payday 2, Dead Space 3 และ Diablo III ซึ่งคาดกันว่าเกมส์เหล่านี้น่าจะเป็นเกมส์บางส่วนที่จะให้บริการจาก PlayStation Now นั้นเอง

Dragon Ball ภาคใหม่อยู่ระหว่างการพัฒนาให้กับ PS3, PS4 และ XB360

นิตยสาร V Jump ฉบับล่าสุด ได้ลงภาพประกาศเปิดตัวโปรเจคเกม Dragon Ball ภาคใหม่สำหรับ PS3, PS4 และ XB360 อย่างเป็นทางการ ซึ่งตัวเกมนั้นถูกพัฒนาโดยทาง Bandai Namco เช่นเดิม โดยจากภาพสแกนด้านล่าง จะเห็นถึงเมืองในอนาคต ที่มีไทม์แมชชีนอยู่ รวมไปถึงมีห้องกาลเวลาเป็นฉากของเกมด้วยครับ

Credit By

Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,847
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    PC อดทุกงาน

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้าว Dragon ball ไม่ลง X1 หรอกหรอ

กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ดราก้อนบอล มีไรใหม่ๆ เสริมเข้ามาเยอะมั้ยครับ

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    Dragon Ball ขอแบบชาทพลังได้นะภาคที่แล้วเล่นแล้วขัดใจ
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ถ้าเป็นผมก็เลือก PS4 แน่นอน เพราะระบบการเล่นดีกว่า เกมส์ที่ Exclusive PS4 ผมก็ชอบมากกว่า
    และที่สำคัญผมก็ถนัดที่จะเล่น PS4 กว่าครับ เพราะระบบก็เคยๆ เล่นอยู่คุ้นเคยเป็นอย่างดี
    [IMG][/IMG]

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    ยังไงซะผมก็จะเอา Kinect ด้วยอยู่ดีแหล่ะ แค่รอเวลา :3

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ยังไม่จับสักครั้งเลยสำหรับ Xbox ครับ แค่เคยเห็นจากตู้โชว์
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน