ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

слыхал! но......
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    Blog Entries
    1

ค่าเทอมโรงเรียนผมแพงเกินไปรึเปล่าครับ

จากกระทู้นี้ แค่ค่าเทอมต้องทำกันขนาดนี้

กระทู้นี้ทำให้ผมรู้เลยว่าโรงเรียนส่วนใหญ่เขาค่าเทอมประมาณไหนกัน

ผมอยู่โรงเรียนนี้มาจะ 5 ปีละ ค่าเทอม ปีละ 250 000

แต่เห็นคนส่วนใหญ่เขาค่าเทอมไม่ถึงหมื่นด้วยซ้ำ

ผมก็สงสัยสิครับว่าทำไมค่าเทอมมันถึงแตกต่างกันมากขนาดนี้

รู้งี้ผมถ้าไปเข้าโรงเรียนอื่นแล้วเอาเงินมาซื้อของที่มีประโยชน์กับตัวผมมันจะคุ้มกว่าไหม

ถ้าสมมุติว่าความรู้มันได้เท่ากันอะนะ แล้วมันจะมีโรงเรียนแพงๆไปเพื่ออะไร

ขอระบายนะครับ เพื่อนๆคิดเหมือนผมไหมครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    โรงเรียนอะไรครับ ใบ้ได้ไหม
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    250 000 นานาชาติใช่ไหม แต่นานาชาติก็ยังถือว่าแพงเลยนะ นานาชาติหนึ่งแสนยังโอเค 250000 นี้พอๆกับหมอ ทันตะ หรือคณะแพงๆในม.รังสิตด้วยซ้้ำ ขอชื่อด้วยคับต้องดูชื่อก่อนบางทีก็ว่าไม่ได้

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    โรงเรียนนานาชาติ หรือเปล่าครับ โหเก็บค่าเทอมแพงกว่ามหาลัยอีก
    หรือว่ามีโปรแกรมเรียนวิชาพิเศษเปล่า เห็นแพงจัง
    สงสัยคนจบโรงเรียนนี้คงได้รับปริญญาเลยสินะ
    [IMG][/IMG]

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    ต่อไปโรงเรียนจะมีบัตรนักเรียนเป็น VISA Electron เวลาจะซื้ออาหารต้อง รูดบัตร

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    61
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LIVE อ่านกระทู้
    โรงเรียนอะไรครับ ใบ้ได้ไหม
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    250 000 นานาชาติใช่ไหม แต่นานาชาติก็ยังถือว่าแพงเลยนะ นานาชาติหนึ่งแสนยังโอเค 250000 นี้พอๆกับหมอ ทันตะ หรือคณะแพงๆในม.รังสิตด้วยซ้้ำ ขอชื่อด้วยคับต้องดูชื่อก่อนบางทีก็ว่าไม่ได้
    นานาชาติครับ แต่ผมไม่ขอเปิดเผยชื่อโรงเรียนนะครับ เดี๋ยวมันจะดูไม่ดีเกินไป

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nunt77 อ่านกระทู้
    โรงเรียนนานาชาติ หรือเปล่าครับ โหเก็บค่าเทอมแพงกว่ามหาลัยอีก
    หรือว่ามีโปรแกรมเรียนวิชาพิเศษเปล่า เห็นแพงจัง
    สงสัยคนจบโรงเรียนนี้คงได้รับปริญญาเลยสินะ
    มีสอนถึงแค่ ม.6 นี่แหละครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eucliwood Hellscythe อ่านกระทู้
    ต่อไปโรงเรียนจะมีบัตรนักเรียนเป็น VISA Electron เวลาจะซื้ออาหารต้อง รูดบัตร
    ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ แหม่ - -

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ถ้ารัฐบาล ส่วนมาก อย่างมากก่อ 10k ต่อเทอม ครับ ไม่แปลกอะไรหรอกครับ
    ส่วนถ้าเอกชนก็นู้น เลย 10k - XXk ก็ว่าไป

จะแพงจะถูกมันไม่สำคัญครับ มันอยู่ที่เวลาเราเรียนนั้น รร.ให้อะไรกับเราบ้างและเราให้อะไรกับ รร.
    และที่สำคัญคือ มันเป็นหน้าที่ หรือ งาน ที่พ่อแม่ มอบหมายให้และเราต้องทำมันให้ดี ทำให้มันสำฤิทธิ์ผล ครับ

เพราะผลสรุปของการทำงานของเรา ก็คือ ผลดีกับตัวเราเอง รร.ให้อะไรได้ไม่ทุกอย่าง แต่ไม่ใข่ว่าเราไม่รับอะไรมาจากมันเลย(อย่าเรียนเลย เปลืองเงินพ่อแม่)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย alonedevil : 17th May 2014 เมื่อ 19:38
    It's Good For You !!!!!

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ถ้าโต๊ะนักเรียน ทุกตัว มีคอมอย่าง Mac อยู่ในห้อง + ห้องแอร์

มีร้าน Cafe ใน โรงเรียน โรงอาหาร ติดหรู

ระเบียงทางเดิน ติดแอร์ พูดง่ายๆ เดินไป ก็มีแต่แอร์

นักเรียนใช้ ลิฟท์ แทนบันได มีสิ่งอำนวยความสะดวกทุกอย่าง

ถ้ามีทุกอย่างที่ กล่าวมา เป็นแสน ถือว่า ปกติ
    1 ปี มี 2 เทอม ตกเทอมล่ะ 125K ถือว่าไม่แปล สำหรับโรงเรียน หรูหร่า อยู่โรงเรียน เหมือน อยู่โรงแรม

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    ผมเรียนจบ ป.ตรี มันเท่ากับค่าเทอมคุณเลยนะเนี่ย

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    ปีละ 250000 ก็ตกเทอมละ 125000 ถ้าเป็นโรงเรียนเอกชน+เป็นโรงเรียนประจำด้วย ก็น่าอยู่น่ะ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    ราคานี้สงสัย จะเน้นเรื่องเพศศึกษา กับดารา AV ตัวจริง ตัวเป็นๆ

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    บ้าไปแล้ว ผมพึ่งรู้ว่ามีโรงเรียน ที่ค่าเทอมแสนบวก ด้วยนะเนี่ยผมเหมือนกบในกะลาเลย

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    โรงเรียนผม ค่าเทอม 2250 บาท ถูกดี ตามประสา คน จน เรียน โรงเรียน วัด 55

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ถ้าค่าเทอมแพงไม่มีเหตุผลฟ้องกระทรวงศึกษาธิการ ให้มาตรวจสอบดูเพราะกระทรวงมีหน้าที่ดูแลเรื่องนี้อยู่แล้ว
    บางทีอาจมีอะไรไม่ชอบมาพากลก็ได้
    [IMG][/IMG]

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    61
    1
    ก่อนผมจะมาโรงเรียนนี้ผมได้ลองไปสมัครโรงเรียนอื่นอีกเยอะครับ

ยกตัวอย่างนะครับ พ่อผมเห็นว่าโรงเรียน ISB ดี ดังด้วย พ่อเลยพาผมไปสมัคร

พอเห็นค่าเทอม รู้สึกว่า 5 ปีที่แล้ว จะอยู่ที่ ปีละ 700 000

ก็เปลี่ยนโรงเรียนครับ เพราะค่าใช้จ่ายไม่ไหว แล้วก็เปลี่ยนมาเรื่อยครับจนมาอยู่ที่โรงเรียนนี้ ซึ่งถูกที่สุดแล้วในความคิดผมและพ่อตอนนั้น...

ซึ่งแน่นอนครับตอนนี้ผมรู้แล้วว่ามันแพงเกินไป

ขอบคุณที่ให้คำแนะนำนะครับ ผมรู้แล้วว่าโรงเรียนแบบไหนที่เหมาะกับชีวิตผม

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    โรงเรียนมันดีตามราคาไหมละ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ macnum10 อ่านกระทู้
    ก่อนผมจะมาโรงเรียนนี้ผมได้ลองไปสมัครโรงเรียนอื่นอีกเยอะครับ

ยกตัวอย่างนะครับ พ่อผมเห็นว่าโรงเรียน ISB ดี ดังด้วย พ่อเลยพาผมไปสมัคร

พอเห็นค่าเทอม รู้สึกว่า 5 ปีที่แล้ว จะอยู่ที่ ปีละ 700 000

ก็เปลี่ยนโรงเรียนครับ เพราะค่าใช้จ่ายไม่ไหว แล้วก็เปลี่ยนมาเรื่อยครับจนมาอยู่ที่โรงเรียนนี้ ซึ่งถูกที่สุดแล้วในความคิดผมและพ่อตอนนั้น...

ซึ่งแน่นอนครับตอนนี้ผมรู้แล้วว่ามันแพงเกินไป

ขอบคุณที่ให้คำแนะนำนะครับ ผมรู้แล้วว่าโรงเรียนแบบไหนที่เหมาะกับชีวิตผม
    ไม่ได้อย่างงั้นอย่างงี้นะ ครับ นานาชาติ มันสู้ สังคม โรงเรียนรัฐบาล ไม่ได้หรอก ม.ปลาย สังคม ร.ร. รัฐบาล สนุกกส่าเยอะ เชื่อผมสิ 55

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    61
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คลังแสง อ่านกระทู้
    บ้าไปแล้ว ผมพึ่งรู้ว่ามีโรงเรียน ที่ค่าเทอมแสนบวก ด้วยนะเนี่ยผมเหมือนกบในกะลาเลย
    ผมก็กบในกะลาเหมือนกันครับ เพึ่งรู้มาเหมือนกันว่าโรงเรียนค่าเทอมประมาณ 10K ก็มี

ผมเสียใจครับตอนนี้พูดตามตรง ผมอาจจะเปลี่ยนโรงเรียน เดี๋ยวจะลองคิดดูนะครับ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ macnum10 อ่านกระทู้
    ผมก็กบในกะลาเหมือนกันครับ เพึ่งรู้มาเหมือนกันว่าโรงเรียนค่าเทอมประมาณ 10K ก็มี

ผมเสียใจครับตอนนี้พูดตามตรง ผมอาจจะเปลี่ยนโรงเรียน เดี๋ยวจะลองคิดดูนะครับ
    เรียนไปเถอะครรับ นานาชาติ พ่อแม่ คุณเลือกสิ่งที่ดีที่สุด ให้คุณแล้ว ความรู้ ภาษา นานาชาติ เหนือกว่าเยอะ เชื่อผมสิ อนาคตคุณจะดีมากเลย ถ้าจบ นานาชาติ ภาษา แน่น

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bunny so CUTE !!
    กล่าวขอบคุณ
    657
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    สำหรับผมว่าแพงนะ ค่าเทอมผม 2700 เอง ถ้าตั้งใจเรียนแล้วเก็บอะไรๆจากที่โรงเรียนได้เยอะก็คุ้มครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    แต่ถ้าเรียนแล้วได้ภาษาเรียนไปเถอะครับ ภาษา ถ้าไม่เรียนแบบกวดขัน ก็ต้องเรียนจากสภาพแวดล้อมเนี่ยและ ถึงจะประสบผล

ปล.ผมเคยเรียนเอกชน มาก่อนแล้ว ค่อยเรียน รัฐบาล พอจะเข้าใจอยู่ นิดนิด

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    ผมเรียน รร.รัตตะบาน ค่าเทอมแค่ 5000-6000 นิดๆ เอง

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    ถ้าครอบครัวไม่ลำบากจนเกินไปสำหรับ 2 แสน ก็เรียนเลยครับนานาชาติโอกาสดีมากจบมาภาษาแน่นต้องตั่งใจเรียนด้วยละ
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    4,888
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ของผมเทอมละ 6500 ครับ

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052
    โรงเรียนผม 3,xxx ครับ โรงเรียนใหญ่ อันดับต้น ๆ ของภาคตะวันออก