ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829

ผู้ส่งสารแห่งสันติภาพมั้ยครับ

https://www.facebook.com/photo.php?f...type=1&theater

อย่าเข้ามากูมีหมู

#มิตรสหายท่านหนึ่ง
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    262
    ได้รับคำขอบคุณ: 979
    ท่านต้องเข้าใจนะครับ ที่เขาต่อสู้เพื่อสันติภาพจริงๆครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    หมูหำมัด........?????

กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 696
    เรบบน ไม่ขำครับ - -

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    เท่าที่ผมเข้าใจนะ พวกเขายอมสละชีวิตได้เพื่อประโยชน์ส่วนรวมเลยล่ะ และการทำแบบนั้นถือเป็นที่น่าเคารพและเป็นเกียรติมากๆ ยิ่งบางประเทศ อาชีพทหารมีเกียรติมากๆ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    262
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Newdiamond อ่านกระทู้
    เท่าที่ผมเข้าใจนะ พวกเขายอมสละชีวิตได้เพื่อประโยชน์ส่วนรวมเลยล่ะ และการทำแบบนั้นถือเป็นที่น่าเคารพและเป็นเกียรติมากๆ ยิ่งบางประเทศ อาชีพทหารมีเกียรติมากๆ
    ถูกต้องครับ เขาทำทั้งหมดเพื่อพี่น้องของเขาที่ถูกฆ่าโดยไร้เหตุผล

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fairy อ่านกระทู้
    นั้นคือการดูหมินโปรดอย่าพูดแบบนี้อีกขอร้องครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสียใจด้วย ผมยังไม่โดนแบน
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,820
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alone4284 อ่านกระทู้
    ท่านต้องเข้าใจนะครับ ที่เขาต่อสู้เพื่อสันติภาพจริงๆครับ
    ใช่ วางระเบิดตลาดกับโรงพยาบาล เจาะจงที่ชาวบ้านด้วย สันติภาพตรงไหน
    คนพวกนี้ไม่สนอยู่แล้วว่าจะเป็นเด็กหรือคนแก่
    แถมไทยไม่เกี่ยวใอ้คนพวกนี้มันยังอุตส่าห์ส่งคนนั่งเครื่องบินมาวางระเบิดอีก
    ยิ่งรวมโจรใต้กับโจรนู่นโจรนี่ในไทยที่มีอยู่แล้ว ประเทศก็ยิ่งยับลงไปอีก

คนพวกนี้ไม่ได้ทำเพื่อสันติภาพหรอกครับ พวกเค้าแค่ต้องการทำเพื่อเป้าหมายของตัวเองนั่นแหละ
    แต่ไม่ว่าคนพวกนี้ทำเพื่ออะไร ที่แน่ๆมันไม่ใช่สันติภาพแน่นอน

ไม่มีใครเป็นฝ่ายดีหรอก คนพวกนี้มันก็ไม่ต่างจากโจรใต้นั่นแหละ

คนพวกนี้เลวมาก หากว่าวันนึงคุณโดนระเบิดจากคนพวกนี้ แล้วคุณจะรู้ว่า "สันติภาพ" ที่คนพวกนี้อ้างขึ้นมา เป็นเพียงแค่ฉากบังหน้าเท่านั้น
    เมื่อความน่ารังเกียจของผมยังไม่หมด

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เจง เจง กิสข่าน
    กล่าวขอบคุณ
    236
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    รู้สึกกำลังจะมีดราม่าค่ะ เจนสัมผัสได้//เผ่น ===>>>>O

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fairy อ่านกระทู้
    ท่านดูมิ่นผู้ก่อตั้งศาสนาอิสลามนะครับ
    † INFINITE DEATH †

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ portroyal111 อ่านกระทู้
    ใช่ วางระเบิดตลาดกับโรงพยาบาล เจาะจงที่ชาวบ้านด้วย สันติภาพตรงไหน
    คนพวกนี้ไม่สนอยู่แล้วว่าจะเป็นเด็กหรือคนแก่
    แถมไทยไม่เกี่ยวใอ้คนพวกนี้มันยังอุตส่าห์ส่งคนนั่งเครื่องบินมาวางระเบิดอีก
    ยิ่งรวมโจรใต้กับโจรนู่นโจรนี่ในไทยที่มีอยู่แล้ว ประเทศก็ยิ่งยับลงไปอีก

คนพวกนี้ไม่ได้ทำเพื่อสันติภาพหรอกครับ พวกเค้าแค่ต้องการทำเพื่อเป้าหมายของตัวเองนั่นแหละ
    แต่ไม่ว่าคนพวกนี้ทำเพื่ออะไร ที่แน่ๆมันไม่ใช่สันติภาพแน่นอน

ไม่มีใครเป็นฝ่ายดีหรอก คนพวกนี้มันก็ไม่ต่างจากโจรใต้นั่นแหละ

คนพวกนี้เลวมาก หากว่าวันนึงคุณโดนระเบิดจากคนพวกนี้ แล้วคุณจะรู้ว่า "สันติภาพ" ที่คนพวกนี้อ้างขึ้นมา เป็นเพียงแค่ฉากบังหน้าเท่านั้น
    ผมเข้าใจนะว่าเขาทำอะไรกับพวกเรา แต่ คำว่าสันติภาพมันมีมุมมองที่ต่างกัน ยิ่งต่างศาสนา ต่างชนชาติ สันติภาพในความหมายที่พวกเราเข้าใจคือ อยู่อย่างสงบ แต่เขาอาจจะมองในรูปแบบอื่นซึ่งต่างจากเรา
    ซึ่งสันติภาพในรูปแบบของเขากับมาสร้างความเดือดร้อนให้กับเราเท่านั้นเอง

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    สันติภาพแบบที่ เดินถือปืนไปเคาะตามบ้าน ถามว่าสบายดีไหม ขอค้นหน่อย \\ แบบนี้สินะ สันติภาพ .......

กล่าวขอบคุณ
    262
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dew95531 อ่านกระทู้
    ผมเข้าใจนะว่าเขาทำอะไรกับพวกเรา แต่ คำว่าสันติภาพมันมีมุมมองที่ต่างกัน ยิ่งต่างศาสนา ต่างชนชาติ สันติภาพในความหมายที่พวกเราเข้าใจคือ อยู่อย่างสงบ แต่เขาอาจจะมองในรูปแบบอื่นซึ่งต่างจากเรา
    ซึ่งสันติภาพในรูปแบบของเขากับมาสร้างความเดือดร้อนให้กับเราเท่านั้นเอง
    ถูกต้องครับ ลองไปดูสิ ลองดูพี่น้องอิสลามที่ถูกสังหารในซีเรียโหดร้ายขนาดไหน แล้วคุณจะรู้จุดประสงของพวกเขา

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    งั้นเราก็ควรต่อสู้เพื่อสันติภาพด้วยเช่นกันชิมิ...

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    เพื่อ สรรติ บนกอง ศพ

AEFIL,MNNOOO
    กล่าวขอบคุณ
    2,128
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,818
    แล้วจะนับญิฮาดด้วยรึเปล่า
    ปฏิเสธหรือเปล่าว่าหลายกลุ่มไม่ได้ต่อสู้ด้วยวิธีการนั้น

หรือมันจะเป็นเพียงแค่การที่คิดไปเองของผู้นำที่ต้องปกป้องสิ่งที่ตนเองมี
    จนสร้างแนวทางและอุดมการณ์ที่ว่า "ไม่เป็นไรหรอกหากเพื่อพระประสงค์" คล้ายที่ญี่ปุ่นทำ

หรือว่าความจริงแล้ว พวกเขา(ในรูป) กำลังทำผิดพลาดกันอยู่
    ความจริงแล้ว มันเป็นแค่เรื่องของความเกลียดชังและการล้างแค้น
    และทหารกล้าทุกคนกำลังถูกชักจูงในทางที่ผิด

หรือสิ่งที่เขาทำนั้นถูกต้องเพื่อการปลดแอก (จากอะไร)
    (ศาสนา? เยรูซาเลม?)

ผมอาจจะเขียนไม่ชัดเจน ก็ต้องขออภัย
    เพราะผมไม่อยากเขียนให้มันโจ่งแจ้งนัก
    3 Coins DPP

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    Drama On!!!!!!!!!!!!!!!!a

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ผมว่ามันก็เหมือนเทคนิคในการชักจูงอย่างหนึ่งซึ่งที่เราเห็นกันมากสุดคงไม่พ้นที่ผู้นำของกลุ่มก่อความไม่สงบเลือกที่จะใช้ศาสนาซึ่งเป็นเรื่องที่อ่อนไหวมากมาชักจูงคนให้เข้าร่วมและกระทำต่างๆที่นำมาซึ่งสิ่งที่ตนต้องการอย่างการบิดเบือนศาสนาแบบที่เราเห็นกันในอิรักหรือที่เห็นกันในการฆ่าล้างเผ่าพันธุ์ชาวมุสลิมในพม่า

นั้นเป็นความสำเร็จของการใช้วิธีนี้ผลออกมาคือผู้คนต่างพากันสาปแช่งคนมุสลิมหรือที่คนผิวขาวเหยียดคนผิวสีว่าเป็นทาสอย่างที่เราเห็นๆกัน