ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

๏[ Plai+++ ]๏
    กล่าวขอบคุณ
    172
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,544

Cool สำหรับคนหารายได้เพิ่ม จาก การเล่น พระเครื่อง

ซื้อ-ขายพระ ไม่บาป หรือ?
    คิดมากครับ การซื้อขายพระเครื่องเป็นความสุขทางจิตใจอย่างหนึ่ง ไม่ใช่สิ่งชั่วร้ายไม่ได้ทำให้ประเทศชาติบ้านเมืองเสียหาย การซื้อขายพระเครื่องเป็นอาชีพที่สุจริตและไม่ผิดกฎหมาย ผู้นับถือสิ่งที่เป็นวัตถุมงคล ย่อมดีกว่านับถือสิ่งอัปมงคลอย่างน้อยก็กราบไหว้พระ บางคนประณามคนในวงการพระว่า "ขายพระกิน" แล้วมันผิดตรงไหน ถ้าไม่ทำดัดจริตเกินไป ลองมองสิว่ามีประโยชน์และโทษอย่างไร และชั่งน้ำหนักดูคนขายพระจะผิดจะชั่วก็ต่อเมื่อ หลอกขายพระเก๊ ขโมยพระ ต้มตุ๋น หลอกลวง ฯลฯ ว่าไปแล้วลองดูสิว่า ผู้ต้องขังนักโทษทั่วประเทศ มีคนในวงการพระกี่คนกัน แทบจะนึกไม่ออก ข้าราชการที่ทุจริต พ่อค้าที่ขูดรีด คดโกงเอาเปรียบประชาชน กับ คนขายพระ ใครคือคนชั่วครับ
    ยกตัวอย่างสักเรื่องให้คิด
    สมมุติว่า นายดีเด่น เป็นคนดีมากและต่อต้านวงการพระเครื่อง ประณามคนขายพระว่า ชั่ว คบไม่ได้ อยู่มามิช้านาน เมียนายดีเด่น เกิดป่วยหนักจะตายต้องใช้เงินรักษาจำนวนมากแต่เงินไม่พอ นายดีเด่น มีเพื่อนรักอยู่คนจึงไปหาหวังให้ช่วย ปรากฏว่า เพื่อนก็ไม่มีเงิน แต่ว่าเพื่อนนายดีเด่นก็ดีใจหาย ถอดสร้อยคอและเอาพระที่แขวนอยู่ ให้นายดีเด่นไป เป็นพระสมเด็จวัดระฆังพิมพ์ใหญ่ แท้ดูง่ายแล้วบอกว่า "เอาไปขายเถิดเพื่อนได้เงินแน่"
    ผมมีคำถามว่า "ถ้าท่านเป็นนายดีเด่น ท่านจะทำอย่างไร? "
    เอาพระไปขายและเอาเงินไปรักษาคน
    ไม่เอาไปขาย กลับไปดูใจเมียดีกว่า
    เอาพระไปทำน้ำมนต์ให้เมียกิน
    ยอมให้เมียตายจะได้ชื่อว่า ไม่ขายพระ

ครับ ทุกคนมีสิทธิที่จะเลือกทางเดินของชีวิต โลกมนุษย์มี หลากหลายสังคม หลากหลายอาชีพ ทุกอาชีพมีดีเลวปะปนกัน อาชีพอะไรบ้างในโลกนี้ที่ไม่มีคนชั่ว ท่านลองนึกหาดู…. คงจะเหมือนกับหาหนวดเต่า เขากระต่าย… ตายเปล่าเอย… ตามที่ท่านพุทธทาส ท่านว่าไว้กระมังครับ

ข้อความด่านบนมาจาก เว็ป Uamulet.com ครับ ที่ซื้อขายกันในเว็ปแบบได้จริง

มาโพสให้ดูกันครับ เพื่อมีคนสนใจรอบหน้าจะมาสอนวิธีเล่น และหาเงินไวๆ
    การขายพระเครื่องนั้นไม่บาปหรอกครับ บางคนไม่มีเงินจริงๆต้องถึงขั้นนี้แหละครับ เผลอๆเป็นเซียนพระไปโดยไม่รู้ตัวด้วยซ้ำครับ
    ถ้าพระไม่มีราคา ก็อาจจะทำให้คนทั่วไปดูเป็นของไร้ค่าครับ จึงมีนักสะสมมากมาย รับ เช่า พระเหล่านี้ ที่มีราคาหลัก 10-หลักล้านกันเลยทีเดียว

กระทู้หน้าไว้เจอกันครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อยู่บ้านพระเก่าเก็บเยอะมาก ตั้งแต่รุ่นปู่ย่าตายาย มารุ่นพ่อแม่ เต็มห้องไปหมด

พ่อบอกเก็บไว้ให้ลูกเก็บต่อ วันนึงเดือดร้อนอาจช่วยได้

ที่ห้อยอยู่ตอนนี้ก็เป็นหลวงพ่อทวด แท้ปลอมไม่รู้ รุ่นไหนไม่รุ้ พ่อให้มาก็ห้อยไว้ นับเวลารวมกับที่พ่อบูชามาก็ 20 กว่าปีแล้ว

กับตะกรุด ตาผมใส่ผ่านสงครามเวียดนามมา

แท้ปลอมไม่สำคัญสำหรับผม มันอยู่ที่คุณค่าทางใจ เพราะผมไม่เล่นพระ

แต่วันนึงที่เดือดร้อนจริงๆ อาจช่วยผมได้ก็ได้

ผมก็มองว่าเซ๊ยนพระ เป็นอาชีะสุจริตนะ มันเหมือนความพึงพอใจส่วนบุคคล ที่จะรับเช่าพระองค์นั้นๆต่อ เพื่อไปบูชาหรือประโยชน์อื่น

๏[ Plai+++ ]๏
    กล่าวขอบคุณ
    172
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,544
    ใช่เลยครับ วงการนี้ ตอนนี้กำลังมาแรง ผม อายุ 18 ก็เล่นมาปีแล้ว

วัยรุ่นเด่วนี้เล่นเยอะครับ ชอบดี

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    แนะนำวิธีเล่นหน่อยได้ปะคับ ผมไม่ค่อยมีความรู้ แต่ส่วนตัวชอบคับ