ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

คงต้องรีบกันหน่อย...ก่อนที่ Google Streetview จะเข้ามา

http://maps.google.com/intl/en/maps/...es/streetview/
    ผมได้ตรวจสอบสถานที่ๆ Google Street View ได้ทำการถ่ายทำในแต่ละวันๆ ซึ่งผมก็อ่านดูทุกวัน
    และในวันนี้ ผมรู้สึกว่า Google เข้าใกล้เมืองผมมาทุกวันๆ แล้ว
    ในฐานะที่ผมเป็นคนที่วางแผนเพื่อพัฒนาภาพลักษณ์ประเทศแล้วเนี่ย ผมค่อนข้างที่จะตื่นตัวพอสมควร
    เพราะการที่ GSV เข้ามา คือการอวดโฉมเมืองให้คนทั่วโลกได้เห็น คนทั้งโลกจะเห็นเมืองเราได้ทุกซอกมุมแม้เพียงนั่งอยู่หน้าคอม

และนี่คือสิ่งที่ผมอยากให้ทำในขณะที่ Google กำลังถ่ายทำอยู่ในเมืองครับ
    คือการ ส่งไฟล์ภาพนี้ ให้กับทางเทศบาล พิมพ์เป็นป้ายไวนิล
    แล้วติดไว้ตามถนนทั่วๆ เมือง เพื่อประกาศศักดาให้โลกได้รู้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 19th May 2014 เมื่อ 13:53

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ในฐานะที่ผมเป็นคนที่วางแผนเพื่อพัฒนาภาพลักษณ์ประเทศแล้วเนี่ย ผมค่อนข้างที่จะตื่นตัวพอสมควร
    และนี่คือสิ่งที่ผมอยากให้ทำในขณะที่ Google กำลังถ่ายทำอยู่ในเมืองครับ
    คือการ ส่งไฟล์ภาพนี้ ให้กับทางเทศบาล พิมพ์เป็นป้ายเหล็กหรือไวนิล
    แล้วติดไว้ตามถนนทั่วๆ เมือง เพื่อประกาศศักดาให้โลกได้รู้ครับ
    . . .

. .

.

ครับ . . .

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    นี่ล้อผมเล่นรึเปล่าเนี่ย...

ถ้าพูดจริงผมก็ฝากพิมพ์ป้าย ชิโนโนโนะ โฮกิ มาต้อนรับด้วยสิครับ//ฮ่าๆๆ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

After Life
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,926
    War would end if the Dead could Return

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,559

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    เห็นมาหลายกระทู้ละ จขกท. คนนี้ น่าจะบ้า + ติดเมะ ขนาดหนัก
    ผมไม่รู้นะว่าการที่คุณทำแบบนี้ จะเป็นการแกล้ง ปลุกปั่นหรือ ไง แต่ถ้าคุณเป็นจริง ผมว่าอนาคต แย่นะครับ แบบนี้ ..ฝากเตือนสติหน่อยเน้อ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    เรามาปาเพลงลูกทุ่ง สามช่าใส่มู้นี้กันเถอะ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    ผมอยากบอกเจ้าของกระทู้ว่า......

You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 19th May 2014 เมื่อ 14:20

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    แยกหน่อยครับ ความจริง กับ โลกส่วนตัว ผมก็ติดพวก เมะ เกม บลาๆ ไม่หน่อยกว่า ใครหรอก แต่การทำแบบนั้น ต้องมองเสียงส่วนใหญ่และดูภาพลักษณ์ของที่ันั่นด้วยครับ มิใช่ความชอบตนเองผู้เดียว // มาม่ากำลังจะมา ตั้งหม้อให้ละ ต้มกันต่่อเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    ท่าน joker น่าจะมีมาตรการจัดการกับบุคคลประเภทนี้หน่อยนะครับ

ตั้งแต่กระทู้เพ้อเจ้อ ไม่พยายามจะสื่อสารกับใคร ตั้งไปงั้นๆ เหมือนจงใจให้โดนด่า

ผมว่ามันรกเลอะเทอะไปกันใหญ่ละ

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    แอีบเเบ๊วว น่ารักจัง..... เป็นหน้าเป็นตาของจังหวัดเลยนะเนี่ย 555 (ถ้าป้ายเเบบนี้อยู่เเถวบ้านผมนะ เผาเลยครับ ผมรับผิดชอบเอง )

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

FUCK DA SHIT !!
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    ''แ.ก วีต้า'' แล้วไปนอนซะ //ปวดหัว

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    บ้านผมถ่ายเมื่ิอ 2 ที่แล้วครับรถมันกำลังไปถึงบ้านท่านหรือผมเห็นว่ามันครอบคลุมหมดแล้วนะหรือมันเว้นแค่บ้านท่านล่ะ

ปล.ผมดูแล้วสังเกตุหลายรอบละท่านไม่ได้บ้าหรืออะไรมากมายหรอก
    ท่านก็แค่เรียกร้องความสนใจและตั้งใจตั้ง ๆ กระทู้ ให้คนเข้ามาด่ามาแขวะเฉย ๆ น่ะแหละ
    เหมือนเล่นกับความคิดของคนในบอร์ดยังไงยังงั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satornarm : 19th May 2014 เมื่อ 14:31
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผมว่ามันยาก นะท่าน คือ ไอเดียของท่านมัน ให้ใครเค้าทำยากอะ ถ้าท่านทำเอง มันจะ วิเศษนะ แต่คนอื่นเค้าคงคิดว่าไม่เวิร์คแน่
    เราไม่ใช่เมืองการ์ตูนแบบ ญี่ปุ่นที่ว่าเอาป้ายบอกทาง มาใส่ลายการ์ตูนได้ แค่ฉีด สเปรย์ 1 จุด ใส่ป้ายก็โดนจับปรับแล้วนะเออ

ผมว่าแนวคิดแบบท่านนะ มันมีแล้วนะ แต่มันเป็น รูปภาพหน่ะ รูปภาพที่บอกว่า จังหวัดนั้นๆ มันมีอะไรเด่นๆ

ผมมีไอเดียเหมือนกันนะ ใช้ป้ายที่ใช้ระบบ อิเล็กทรอนิค ที่เป็ตัวอักษรวิ่งๆนั่นแหละ แต่เอาเป็นแบบ ข้างบนบอกทาง ข้างล่างเป็นรูปที่เปลี่ยนได้เรื่อยๆ ใช้พลังงานแสงอาทิตย์เหมาะกับประเทศที่ร้อนๆแบบนี้พอดี
    ป้ายที่ว่านี้ ในอนาคตยังสามารถปรับแต่งเสริมได้อีก แต่ผมยังคิดไม่ออก นี่สิผมว่า น่าสนใจเหมือนกัน คุณแค่บอกไอเดีย ผมก็บอกแค่บอกไอเดีย จะทำมันก็ยุ่งยากขึ้นไปอีกแต่เชื่อผมได้ สำหรับประเทศไทย
    ใช้ไอ่แค่ป้ายเขียวๆพอแล้วแหละ

ปล.และคุณไม่ใช่ ในฐานะ คุณยัง ยังไม่ได้เป็น แบบนี้ คนอื่นเค้าเลยว่าคุณได้ แต่ผมชอบรูปที่คุณอุส่าห์ทำนะ และ Google street view เป็นงานที่ผมโครตอยากทำเลยแหละ ปั่นจักรยาน ขับรถ ถ่ายทำเส้นทาง แผนที่ google
    สบายๆ ผมจะได้เที่ยวไปด้วยไปในตัว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 19th May 2014 เมื่อ 15:20

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    กำ "งงแปป"

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ล้วทำไมต้องเป็นภาพอนิเมะด้วยหล่ะ ทำไมไม่เอาภาพของทะเลบัวแดง??

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    Anime มันไม่ใช่ของไทยสักหน่อย

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    เค้ายังไม่หาย(ไปจากบอร์ด)อีกหรอครับเนี่ย

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    กระทู้ก่อนๆเห็นบอกว่าจะเปลี่ยนแปลงตัวเอง

สุดท้ายก็เหมือนเดิมสินะ (แต่ผมก็คิดไว้แล้วล่ะว่าต้องเป็นแบบนี้)

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 180

ขยับ ขยับ ขยับ ขยับ ขยับ ขยับ ขยับ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Smooth Criminal
    กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,921
    เอ่อ...คุณเป็นไรครับ

คิดว่าดีก็ทำต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    2,795
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    ดื่มกาแฟแล้วไปนอนซะนะครับ

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    เห้ยๆ บอกว่าจะปรับปรุงตัวไงล่ะ ให้โอกาสปรับปรุงตัวเป็นครั้งที่ 2

แต่ก็ยังกลับมาเป็นเหมือนเดิม

ไหงกลับมาเป็นเหมือนเดิมอีกแล้ว

โอกาสครั้งที่ 3-4 มันจะไม่มีแล้วนะ

ปล.Eucliwood Hellscythe ล้ม ต้องกระทืบ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    Eucliwood Hellscythe เค้าผู้นี้กลายเป็นบุคคลที่ไม่มีที่ยืนในสังคม เป็นคนที่สังคมประณาม เพียงเพราะเขา ติ๊ดแตก

สาธุ...