ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

ลองมาดูการเล่น Counter Strike แบบสมจริงที่สุด

ลองมาดูการเล่น Counter Strike แบบสมจริงที่สุด

<<-- INFORMATION --

------------------------------------------------------------------

ตอนนี้ในวงการเกมกำลังจะมีสองอุปกรณ์ที่เกมเมอร์ให้ความสนใจมากที่สุด กำลังจะออกมาขายให้
    ซื้อไปใช้กันทั่วไปแล้ว นั่นก็คือ Virtuix Omni อุปกรณ์เล่นเกมแบบสมจริง ที่ให้ผู้เล่นใช้ร่างกาบ
    ทุกส่วนในการเล่นเกม ไม่ว่าจะเป็นแขนขา และลำตัด อีกอย่างหนึ่งก็คือ Oculus Rift จอภาพสาม
    มิติแบบ Virtual Reality และหากคุณใช้อุปกรณ์สองอย่างนี้ร่วมกันแล้ว คุณจะเหมือนได้เข้าไป
    อยู่ในโลกของเกมจริงๆ

การใช้งานอุปกรณ์สองตัวนี้ จริงๆแล้วเหมาะกับเกมประเภทมุมกล้อง First-Person มากกว่า เพราะ
    เราจะเห้นเกมจากมุมมองของผู้เล่นจริง แต่ว่ามันก็สามารถเอาไปใช้กับเกมอื่นๆได้ โดยการเปลี่ยนเกม
    นั้นๆให้กลายเป็น First-Person ซึ่งเคยลองทำกันมาแล้วในเกม Pokemon

ส่วนเกมยิงแนว FPS เหมาะจะใช้เล่นอยู่แล้วจึงไม่มีปัญหาอะไร โดยที่ผ่านมามีการลองไปเล่นกับเกม
    Baatlefield 3 และ 4 มาแล้วคราวนี้เราจะลองไปเล่นกับเกมยิงสุดคลาสสิคอย่าง Counter Strike กันบ้าง

------------------------------------------------------------------

จากการทดลองเล่น Counter Strike ผ่านอุปกรณ์ Virtuix Omni ร่วมกับ Oculus Rift พบว่าผู้เล่นสามารถ
    ทำอะไรได้ว่องไวกว่าคนที่ใช้เมาส์และคีย์บอร์ด เนื่องจากมุมกล้องของผู้เล่นจะขยับตามร่างกายของผู้เล่นเอง และ
    เป้าเล็งก็จะขยับตามมือผู้เล่น ทำให้สามารถหันและเล็งยิงได้เร็วกว่าคนใช้เม้าส์และคีย์บอร์ดเยอะมาก เสียก็แค่อย่าง
    เดียวตรงที่คนเล่น Virtuix Omni ร่วมกับ Oculus Rift อาจหมดแรงข้าวต้มก่อน เพราะต้องเดินเอง วิ่งเอง หันเอง
    เล็งยิงเอง หมดทุกอย่าง เอาน่าคิดซะว่าเล่นเกมไปด้วยออกกำลังกายไปด้วย

อุปกรณ์สุดเทพสองตัว Virtuix Omni และ Oculus Rift ตอนนี้ยังไม่มีขายแต่เปิดให้สั่งจองล่วงหน้าแล้ว

Virtuix Omni ราคาเครื่องละ $499 ประมาณ 17,000 บาท ถูกกว่าที่คาดไว้ http://shop.virtuix.com/

Oculus Rift ตอนนี้ยังมีแค่รุ่นทดลอง Development Kit 2 ในราคา $350 ประมาณ 12,000 บาท https://www.oculusvr.com/order/

ข้อมูลอ้างอิงจาก

http://kotaku.com/the-most-extreme-w...ike-1575855189

เรียบเรียงโดย

Sanook! Game

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,817
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    ลำตัด คืออารายยย ผมไม่เข้าใจ 555555

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    เล่นเกม out last ได้คงจะมัน

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    ผมยังสงสัย จะโดด จะนั่ง จะหมอบยังไงละครับเนี้ย

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•-:อนาคตคงจะดีกว่านี้:-•
    กล่าวขอบคุณ
    717
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    ยุ่งยากจริงๆเครื่องเกมส์แบบนี้กว่าจะเล่นได้นี้ต้องใส่นู้นขึ้นนี่ปกติคนเราชอบทำอะไรง่ายๆ แต่ก็ยังหว่ามันคือสิ่งแปลกใหม่แล้วแต่คนชอบ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theoverhang อ่านกระทู้
    ผมยังสงสัย จะโดด จะนั่ง จะหมอบยังไงละครับเนี้ย
    ใช่ เหมือนมันจะเดินได้อย่างเดียวเลย หรือต้องเพิ่มปุ่มการบังคับพิเศษเข้ามา ให้นั่งได้ กระโดดได้

แต่ก็โอเคนะ จะได้เผาผลาญแคลอรี่หน่อย

Don't Read, Okay?
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    มันน่าจะมีแบบ จัดการแข่งขันเกมยิง แล้วให้นักแข่งทุกคน ใช้เครื่องนี้ในการเล่น แล้วแข่งมันยิ่งใหญ่เลย มีเวทีเหมือนพวก LoL Dota 2 อะไรแบบนี้ แล้วก็เล่นกันบนเวทีเลย หรือไม่ก็แบ่งเป็น 2 ห้อง ห้องนึงมีกี่เครื่องก็ว่าไป ตามแต่ละเกม อะไรแบบนี้ แหม แค่คิดก็สนุกแล้ว แต่ประเด็นคือ นั่ง กับ กระโดด ทำไง ถ้าให้กระโดดจริง คงเหนื่อยน่าดู 555+
    สเป๊คเครื่อง CPU:Intel(R) Core(TM) i5-2400 @ 3.10GHz (4CPUs)การ์ดจอ:nVidia GeForce GTX 550 TiRam:4GBOS:Windows7 Ultimate 64-bit

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theoverhang อ่านกระทู้
    มันมีเซนเซอร์อีกตัวที่เป้าครับจะกระโดดให้กระดกขึ้น จะนั่งให้กระดกลง

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ลองนึกภาพว่า มีร้านเกมร้านนึง มีเครื่องเกมนี้ 20 เครื่องเรียงกัน และมีคนไปเล่นทุกเครื่อง มันคงตลกน่าดู ฮ่าๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zerg อ่านกระทู้
    ลองนึกภาพว่า มีร้านเกมร้านนึง มีเครื่องเกมนี้ 20 เครื่องเรียงกัน และมีคนไปเล่นทุกเครื่อง มันคงตลกน่าดู ฮ่าๆ
    ผมว่ามันก็เหมือนเครื่องเกมที่ไปเต้นๆ กันและน่า ^^
    แต่ว่าเมื่อก่อนเคยเห็นเครื่องแบบนี้นะ แถวๆ ซีคอน แต่นานมากเลย แล้วราคาเช่าเล่นก็แพง เลยไม่ได้ลอง + เกมกากด้วย อิอิ ^^

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ผมว่าเล่นแบบนี้คงยิงมุมก้มลำบากแหละ และดูเหมือนจะไม่ค่อยแข็งแรงเท่าที่ควร

ถ้าเอาไปเล่นเกมสยองขวัญเกิดอาการตกใจ เครื่องจะรองรับแรงจากตอนนั้นไหวไหมหว่า ถ้าไหวล่ะก็ คงได้เห็นคลิปสนุกๆให้ดูใน Youtube แน่

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ดีนะสนุกด้วยออกกำลังกายในตัวด้วย ไม่โดนแม่ด่านั่งเล่นแต่เกมแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kengooo อ่านกระทู้
    เล่นเกม out last ได้คงจะมัน
    วิ่งตีนแตกสิครับพี่น้อง

โยนเหรียญ
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 784
    ถ้า H-Game เครื่องจะเป็นแบบไหนเนี้ย

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เกมซอมบี้คงวิ่งกันทั้งเกมอ่ะ บอกเลย 5555+

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    เจ๋งอ่า

อยากได้แต่มะมีตังพอ

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    อยากได้ !!!

Bunny so CUTE !!
    กล่าวขอบคุณ
    657
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ตอนที่ทุกบ้านมีเครื่องนี้ คงมีคนสร้างเครื่องที่ทำให้เราเข้าไปในเกมจริงๆแล้ว รู้สึกเทคโนโลยีไปเร็วแท้

กล่าวขอบคุณ
    9,067
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ราคาจับต้องได้

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    น่าสนครับอนาคตคงแบบอยู่หืมๆๆสุดๆ(ว่าแต่ถ้าH gameหละ5555+)

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    สมจริงเกิ๊น 55

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ผมว่ามันใช้ได้เลยนะครับนอกจากจะสมจริงแล้วยังเผาไข้มันได้อย่างดีมากๆด้วยเหนือยกันทีเดียวได้เล่นเ ได้สนุก ได้ออกกำลังกาย ได้สุขภาพด้วย

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    ลู่วิ่งนี่ชิดซ้ายไปเลยเจอเครื่องนี่เข้าไป ได้เล่นเกม ได้ออกกำลังกายด้วย ทำสองอย่างเวลาเดียวกัน เจ๋งๆๆ

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    เล่น Mirror edge ดิครับ
    สนุกสนาน 555

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ส่วนตัวนะ ผมไม่ค่อยชอบเจ้าเครื่องนี้เลย ตั้งแต่แรกที่เห็นแล้ว มันก็แค่แว่นติดจอเล็กๆ มีเซ็นเซอร์เลื่อนมุมกล้องขึ้น ลง มันไม่ได้แยกหน้าจอ กับเป้าปืนออกจากกัน ตอนจะยิง ไม่ใช่เล็งปืนไปที่เป้าหมาย แต่แค่หันหน้าให้ตรงเป้าหมาย แค่นั้นเอง ถ้าคุณเล็งปืนอยู่ แล้วหันไปทางอื่น เป้ามันก็ไปด้วย ทั้งๆที่เล็งอยู่ สำหรับผมมันไม่ได้พิเศษอะไรเลยซักนิด ความรู้สึกที่เห็น Kinect ครั้งแรกยังจะดีกว่านี้ซะอีก