ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 100

ไม่อยากเกณฑ์ทหาร

ใครจะเค้ามาด่าหรือว่าว่าไม่ใช่ลูกผู้ชายหรืออะไรบลาๆ ไม่ต้องนะครับ
    ผมไม่ชอบระบบหทาร ความคิดเห็นส่วนตัว
    จึงอยากถามว่ามีทางไหนบ้างในการที่จะไม่เกณทหาร
    ผมเป็นโรคหอบหืดประจำตัวตั้งแต่เด็ก ถ้าให้โรงพยาบาลออกใบรับรองแพทย์ให้นี่ใช้ได้หรือป่าวครับ
    แล้วต้องโรงพยาบาลไหนบ้างที่เขาจะรับใบ โรงบาลของรัฐบาลได้หมดทุกโรงหรือป่าวครับ
    เพราะโรงพยาบาลที่ผมไปหาประจำตั้งแต่เด็กเป็นโรงพยาบาลรัฐ

ขอบคุณครับ

[EDIT]ปล.มีคนเคยบอกผมว่าเค้ารอดทหารเพราะว่าระเบิดหูใหญ่เกิน ในใบเขียนว่าใบหูผิดปกติ คุณคิดว่ามันได้จริงไหมครับ -3-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zpmqhj : 19th May 2014 เมื่อ 20:45

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    เป็นโรคหอบก็ไม่ได้เป็นแล้วครับ เอาใบรับรองแพทไป พอไปจับใบก็ให้หมอทหารตรวจอีกที ถ้าเป็นจริง ก็กลับบ้านได้เลยครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-* BeaMZaMaSTeR *-
    แก่งคอย สระบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    1,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,890
    Blog Entries
    2
    หอบหืดเขาเขี่ยทิ้งอยู่แล้วครับ เพราะเป็นปัญหาในการฝึก

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,100
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,585
    ตัดแขน ไม่ก็ตัดขาตัวเองสักข้างนึงครับ รับรองไม่ได้เป็นชัว อิอิ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    ทำงานเป็นข้าราชการ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    ขอบคุณทุกคำตอบมากครับผม
    ปล.ข้าราชการคงไม่ไหวอะครับ ไม่ใช่ทางผมเลย
    ผมชอบอิสระมากกว่าไปนั่งทำงานในกรอบของใครหรือหน่วยงานไหนซักอย่าง
    ผมเลยเกณทหารไม่ได้ เพราะผมทนถูกบังคับไม่ได้หรอกครับ มันเป็นนิสัยส่วนตัวที่ไม่ชอบโดนคนอื่นสั่ง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    หลักการเลี่ยงเข้ารับราชการทหาร (No ดราม่านะครับส่วนตัวแล้ว เป็นก็ได้ไม่เป็นก็ได้ครับ^.^)1.เรียน ร.ด 2.ผ่อนผันตอนเข้ามหาลัย 3.วิธีนี้ง่ายและสะดวกเพียงแค่กลั้นใจทำ ตามคุณ juventusfc001 ตัดนิ้ว ตัดแขนเลือกได้ตามใจชอบ 4.จับให้ได้ใบดำ (อันนี้ได้แล้วไม่ได้เปนตลอดชีวิต) 5.รับราชกาล เช่น เป็น ครู บลาๆๆๆ เป็นต้น.

กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ผมอดอาหารอยู่เดือนนึงนี่แหละ รอบอกไม่ผ่านเบย

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    ผมก็ไม่ค่อยชอบระบบทหารในไทยเหมือนกัน มันอะนะเราต้องยอมรับ ทหารชั้นผู้ใหญ่ ไม่อาจเทียบเท่าได้นอกจาก พลทหาร

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    โรงพยาบาลทหารครับ google ดู เขาจะมีกำหนดวันไว้อยู่ ว่าต้องไปตรวจก่อนวันนั้น ๆ อย่างของปีนี้ที่ผ่านมารู้สึกจะปลาย ๆ กุมภาฯ นะครับ

จะบอกว่าถ้าไม่อยากเป็น น่าจะเรียนรด. แต่ จขกท. เป็นหอบนี่เนาะ

ส่วนตัวโดน ทร.ผลัด 3 รอไปอยู่เนี่ยครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ผมเกรณทหารเมื่อ 3 เมษายน 2557 ที่ผ่านมา ผมไม่ติดทหารครับ ผัดเกรณ แต่รอจับใบดำใบแดง ปรากฏว่ากอง 1 เต็ม เค้าเลยปล่อยผมกลับบ้านลงหลักฐานเซ็นใบไม่ต้องเป็น

ทำไมผมถึงไม่เป็น 50/50 น่ะครับ แต่หลายคนไปบนแล้วไม่ติดทหาร ซึ่งผมเองเชื่อครับ เพราะไปบนมา ให้ท่านไปบน ที่ศาลย่านาค ครับ ที่ วัดมหาบุตร ถ.สุขุมวิท 77 แล้วจะไม่ติดทหารครับ ผมไปบนมาเค้ามีแผ่นป้ายวิธีแก้บนและบนขอไม่ติดทหารอยุ่ครับ

ผมไปบนมาแล้วไม่ติดทหารผมเชื่อสนิทใจเลยครับ 100% เพราะบนแล้วไม่ติดจริง

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    แล้วเป็นพูมแพ้นี่ได้จับปะครับ พอดีเป็นพูมแพ้อะ แพ้อากาศอะครับ ตอนกลางคืนจะหายใจไม่ออก ยิ่งหน้าหนาวไม่ต้องพูดถึง
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    ผมเกน เมื่อ9 เมษานี้เอง ไม่ติดคับ น้ำหนักเกิน 5555 ^^ แต่ผมว่า ผมก็ไม่อ้วนเท่าไหรนะ 555
    IS MY LIFE! "มันคือชีวิตของเรา!"

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ผมจะเล่าให้ฟังครับ สดๆร้อนๆเลย ผมเพิ่งจะไปหาญาตืมา เค้าเป็นโรคหืดหอบ หมอที่นั่นเค้าบอกว่า โรคหืดหอบเดี๋ยวนี้สามารถรักษาได้เเล้ว ไม่สารถนำมาเป็นข้ออ้างได้
    ญาติผมจึงโดนจับใบดำใบเเดง สรุปได้เป็นทหารคับ ผมเองก็ใจเเป้วเลย ผมก็เป็นหืดหอบ นึกว่าจะรอด = =

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    สำหรับประเทศที่ฝ่ายอนุรักษ์ ได้ครอบงำวัฒนธรรมมาอย่างนมนาน ยากมากครับ ที่พวกเขาจะยกเลิกระบบการเกณฑ์ทหาร
    ระบบเจ้าขุนมูลนาย ที่ได้สืบทอดมาแต่อดีต ก็ถือเป็น 1 ใน ปัจจัยหลัก

ในช่วงฤดูการเกณฑ์ทหาร พอมีคนเสนอแนวคิดให้ยกเลิก เจ้าพวกนั่นก็แค่หยิบยกแนวคิดเรื่องชาตินิยม (บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ..) ก็สามารถทำให้พวกที่เสนอให้ยกเลิกการเกณฑ์ทหาร ต้องชะงักงันได้แล้ว

บ้านเรามันต่างจากอเมริกาอย่างนึง ก็ตรงที่ระบบทหารนั้น de facto ของมันแล้ว ไม่ได้เป็นหน่วยงานของรัฐหรอกครับ แต่เป็นกลุ่มทุนอีกกลุ่ม ที่มีความสำคัญต่อพวกฝ่ายอนุรักษ์อย่างมาก เพราะทหารมีปืน และกลุ่มทุนทหารนี้ ก็เป็นลูกหม้อของพวก elite มาแต่ไหนแต่ไรแล้ว

สำหรับประเทศที่แนวคิดเรื่อง humanist เจริญก้าวหน้า ได้ให้เหตุผลในการยกเลิกการเกณฑ์ทหาร สาเหตุหลักๆเนื่องมาจาก การเกณฑ์ทหาร ถือเป็น slavery ประเภทหนึ่ง

แต่ก็อย่างว่าแหละครับ ประเทศนี้ แค่อ้าง Nationlism ก็ชนะแล้ว ไม่ต้องมาเสียเวลานั่งอภิปรายอะไรต่อให้ยืดยาวกันหรอก
    แก้ไขข้อความเมื่อ 3 ชั่วโมงที่แล้ว

ปล. นี่ไม่ใช่ความคิดของผม ที่มา >> http://pantip.com/topic/32073016
    ปล2. ผมก็คิดเหมือนๆประมาณนี้ละ แต่ไม่กล้าสื่อออกมา กลัวโดนรุมยำจากสังคม

ปล.นี่ไม่ใ่ช่ความคิดของผมซะทีเดียว ที่มาคือ >> http://pantip.com/topic/32073016
    ปล2. ผมคิดว่า หลายๆท่านคงคิดแบบนี้ แต่ไม่กล้าพิมออกมา เพราะกลัวโดนด่า

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 289
    หอบหืด ก็เป็นครับ ลูกศิษย์ผม เป็นหอบหืด 3 คน เป็นโรคหัวใจ 1 คน ผ่านสัปดาห์นรกมาได้ ไม่มีใครตายสักคน

ผมว่าน้องไม่ต้องกลัวหรอก ทำใจให้สบาย คิดไว้ว่าติดก็ได้ไม่ติดก็ดีไป

แล้วจะดีเอง
    เกมฟรี โหลดฟรี GAMES-GolfzaA Center

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ไม่อยากเกณฑ์ทหาร อ๋อ ครับผม

my house,not my home
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    = =" ไม่อยากเกณฑ์ ลองหนีหมายดู มั้ยครับน่าสนุกดี XD (ล้อเล่นนะอย่าไปทำ) ต้องพิการอย่างใดอย่างหนึ่ง จนมีผลทำให้ฝึกไม่ได้ นั่นล่ะไม่ต้องเกณฑ์
    ถ้าใจถึงพอนะ แดร๊กให้อ้วนสัก 150 อ่ะ รอด
    FX-8320,M/B MSI 970 Krait,GALAX GTX 960 EXOC,DDR3 8gb bus 2400(4*2) ,SSD Intel 120gb,PSU Super Flower Leadex Gold 650w,Case Corsiar SPEC-01

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    ณเดชละ หอบหืดนี่ ทำไมได้ละเว้นละหรือว่าดารา

กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    หืดหอบนี่ 50/50 ครับ
    ผมก็แอนตี้ระบบทหารไทยนะ มันเหมือนไม่ได้เป็นการรับใช้ชาติเท่าไร รับใช้เอาใจนายมากกว่า
    แต่โชคดีที่ผมเสี่ยงจับได้ใบดำ เลยรอดตัวไป
    หาเส้นเถอะครับ ยัดได้ยัด ไม่เกินครึ่งแสนหรอก

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neenomp5 อ่านกระทู้
    ผมอดอาหารอยู่เดือนนึงนี่แหละ รอบอกไม่ผ่านเบย
    วิธีนี้ผมว่าเป็นไปได้มากที่สุดแล้วอะนะ

กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    บุคคลได้รับยกเว้นไม่เรียกมา เกณฑ์ทหารในยามปกติ (ยามสงครามไม่ยกเว้นให้)
    1 พระภิกษุ สามเณร นักบวชนิกายจีน/ญวน ที่เป็น นักธรรม
    2 ศาสนา อิสลาม โต๊ะอิหม่ำ โต๊ะบิลา โต๊ะกาเตบ ศาสนาคริสตังหรือโรมันคาทอลิค เจ้าอธิการวัด
    3 นักเรียน ร.ร.รักษาดินแดน(นรด.)
    4 นักเรียน ร.ร.เตรียมทหาร(นตท.
    5 ครู ซึ่งประจำทำการสอน
    6 นักศึกษาศูนย์การศึกษาผู้ใหญ่
    7 นักศึกษาของศูนย์ฝึกการบินพลเรือน
    8 คนได้สัญชาติไทยโดยแปลงสัญชาติ
    9 บุคคลถูกจำคุก 10 ปีขึ้นไป หรือถูกพิพากษาให้กักกัน

คนพิการทุพพลภาพได้รับการยกเว้นไม่ต้องเป็นทหารเกณฑ์

คนพิการ ทุพพลภาพ (ตามกฎกระทรวง) ซึ่งไม่สามารถเป็นทหารได้ แต่ต้องไปแสดงตนในวันเกณฑ์ทหาร เพื่อที่จะให้คณะกรรมการตรวจเลือก(เกณฑ์ทหาร) ปลดเป็นพ้นราชการทหาร

ตัวอย่าง โรค หรือ สภาพร่างกาย หรือ สภาพจิตใจ ซึ่งไม่สามารถจะรับราชการทหารได้ เช่น
    - สายตาสั้น มากกว่า 8 ไดออปเตอร์ หรือ สายตายาว มากกว่า 5 ไดออปเตอร์ ทั้งสองข้าง
    - ลิ้นหัวใจพิการ
    - โรคหีด
    - แขน ขา มือ หรือ เท้า ด้วน หรือ พิการ
    - เบาหวาน
    - ภาวะอ้วน (คนอ้วน) ซึ่งมีดัชนีความหนาของร่างกาย ตั้งแต่ 35 กิโลกรัมต่อตารางเมตร ขึ้นไป
    - โรคเรื้อน
    - ใบ้
    - กะเทย (มีสองเพศในคนเดียวกัน) (ไม่ใช่ตามที่เราเรียก กะเทย ชายที่มีจิตใจเป็นหญิง)
    - มะเร็ง

อยากเป็นอะไรก็เลือกได้ครับ

สำหรับท่านที่จะไปเกณฑ์ทหาร รู้ว่าตัวเองมีโรคตามกฎกระทรวง ให้ไปตรวจโรคก่อนเกณฑ์ ตามโรงพยาบาลทหาร ทั่วประเทศ 19 แห่ง เช่น ร.พ.พระมงกุฎ จะดียิ่งขึ้น

เครดิทจากไหนไม่รู้ก๊อปเค้ามาอีกที

★★★★★
    jokergame[12448123742]
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    สรุปเลย
    ติดคุก ทำนม ไม่ก็ผ่าจู่ ตัดนิ้ว ลดน้ำหนักจนผอม เพิ่มน้ำหนักจนอ้วน บนบาลสารกล่าว หนีทหาร บวช(เเต่ต้องบวชเรียนจนถึงขั้นที่ไม่ต้องเกรณ์ใช้เวลานาน)
    โอนสัญซาติ จ่ายใต้โตะ เป็นเอดด์ เป็นโรคติดต่อ เรียน รด.

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ก็เรียน รด.สิครับ จะไปยากอะไร

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    http://pantip.com/topic/31890517 เอาเรื่องนี้ไปอ่านเล่นเพลินๆนะครับ