ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1

ถามเรื่องการกินเวย์โปรตีนครับ

คือตอนนี้ผมสูง168ลดน้ำหนักจาก75-80กก.มาจนตอนนี้ผมหนัก53-55กก.คือตอนนี้ขี้ก้างมากอ้ะครับเลยอยากถามว่ากินเวย์ปกติเค้าควรกินวันละประมาณกี่ช้อนโต๊ะอ้ะครับคือผมเป็นพวกไม่กินเนื้อสัตว์อ้ะครับแล้วถ้ากินแต่ออกกำลังกายไม่หนักจะเปนไรมั้ยอ้ะครับปกติที่ออกก้วิดพื้น30-60ทีต่อวันแล้วก้เล่นท่าcrunchประมาน15-30ทีต่อวันคือไม่ค่อยมีเวลาออกอ้ะครับแล้วก้เวย์โปรตีนนี่ช่วยในเรื่องส่วนสูงมั้ยอ้ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    1.การกินอาหารโปรตีนและไขมันของคุณน้อยเกินไปครับ หากไม่กินเนื้อสัตว์กินเวย์แทน ก็ได้ครับ แต่ยังขาดไขมันประเภทดีอยู่ ควรหาจากแหล่งอื่นๆครับ ทานให้เป็นเวลา
    2. จะออกกำลังกายยังไงให้ดีที่สุด มันไม่ใช่จำนวนครั้งหรอกนะครับ คนที่เขาออกกำลังกาย เขาดูเวลาที่เขาใช้ การเคลื่อนไหวท่าทางถูกต้อง ไม่ใช่ว่าทำเร็วๆแล้วดี แต่เล่นช้าๆรู้สึกถึงว่าเราออกกำลังส่วนไหน
    ยกตัวอย่างนะครับ อย่างจะออกกำลังกายทีนึง 30-45 นาที/วัน วางแผนครับ จะออกส่วนไหนบ้าง ใช้อะไรบ้าง พักกี่นาที ท่าละเท่าไหร่ ดูว่าเราต้องออกเพิ่มส่วนไหน หาความรู้ครับ ทำท่าเดิมๆเบื่อก็เปลี่ยน

3."ไม่ค่อยมีเวลา" มันไม่ใช่ข้ออ้างที่ดีในการมีร่างกายที่ดีครับผม ถ้าคุณมีเวลาทานอาหารก็ควรกินให้ถูกต้อง ออกกำลังกายให้ถูกต้องครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ถ้าจะกินโปรตีนอย่างเดียว มันไม่ขึ้นหรอกครับ

อยากกินจริง ก็ต้องกินเวย์เน้นพวก คาโบหนักๆ เพราะโปรตีนกินไป ไม่ได้ออกกำลังกาย มันก็ขับถ่ายทิ้งครับ ไม่ได้นำมาใช้

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ darkviper999 อ่านกระทู้
    คือตอนนี้ผมสูง168ลดน้ำหนักจาก75-80กก.มาจนตอนนี้ผมหนัก53-55กก.คือตอนนี้ขี้ก้างมากอ้ะครับเลยอยากถามว่ากินเวย์ปกติเค้าควรกินวันละประมาณกี่ช้อนโต๊ะอ้ะครับคือผมเป็นพวกไม่กินเนื้อสัตว์อ้ะครับแล้วถ้ากินแต่ออกกำลังกายไม่หนักจะเปนไรมั้ยอ้ะครับปกติที่ออกก้วิดพื้น30-60ทีต่อวันแล้วก้เล่นท่าcrunchประมาน15-30ทีต่อวันคือไม่ค่อยมีเวลาออกอ้ะครับแล้วก้เวย์โปรตีนนี่ช่วยในเรื่องส่วนสูงมั้ยอ้ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ความคิดของผมคือ ถ้าออกกำลังกายเพื่อกล้ามเนื้อ ควรจะกินวันละ 2-3 ช้อนนะครับ ผมก็ออกกำลังกายคล้ายๆคุณเลยครับ 2 จุดต่อวัน เวย์โปรตีนก็ช่วยในการเจริญเติบโตด้วยนะครับ น่าจะเกี่ยวกับส่วนสูงด้วย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    ถ้าจะกินโปรตีนอย่างเดียว มันไม่ขึ้นหรอกครับ

อยากกินจริง ก็ต้องกินเวย์เน้นพวก คาโบหนักๆ เพราะโปรตีนกินไป ไม่ได้ออกกำลังกาย มันก็ขับถ่ายทิ้งครับ ไม่ได้นำมาใช้
    ขั้นตอนคือ กินคาร์โบ > ออกกำลังกาย > ฟื้นฟูด้วยโปรตีน

ประมาณนี้รึเปล่าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~FeaR~ : 20th May 2014 เมื่อ 17:20

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    ความคิดของผมคือ ถ้าออกกำลังกายเพื่อกล้ามเนื้อ ควรจะกินวันละ 2-3 ช้อนนะครับ ผมก็ออกกำลังกายคล้ายๆคุณเลยครับ 2 จุดต่อวัน เวย์โปรตีนก็ช่วยในการเจริญเติบโตด้วยนะครับ น่าจะเกี่ยวกับส่วนสูงด้วย

ขั้นตอนคือ กินคาร์โบ > ออกกำลังกาย > ฟื้นฟูด้วยโปรตีน

ประมาณนี้รึเปล่าครับ
    การกินโปรตีนที่ถูกต้องควรกินตามน้ำหนักตัวครับ คิดง่ายๆ น้ำหนักตัว 1 กิโลกรัม ทานโปรตีน 1 กรัม เช่น หากน้ำหนัก 60 กิโลกรัม ก็ควรทานโปรตีนไม่เกิน 60 กรัมเป็นต้น หากเกินกว่านี้ร่างกายก็ขับทิ้งครับ และที่สำคัญคือต้องออกกำลังกายให้"ถึง"ด้วย โดยเฉพาะกลุ่มกล้ามเนื้อครับ

อีกอย่างหนึ่งที่สำคัญคือ ลักษณะการออกกำลังกายครับ คุณอยากได้มัดกล้ามเนื้อที่ดูดี แต่ชอบไปเน้น วิ่ง ปั่นจักรยาน เล่นบาส /ฟุตบอล ฯลฯ ลักษณะนี้มันเป็นการทำ Cardio คือหัวใจเต้นเร้วเหนื่อยหายใจเร็วร่างกายเผาผลาญพลังงานตลอดระยะเวลาการออกกำลัง กล้ามแทบไม่ขึ้นหรอกนะครับ เบิร์นทิ้งหมด ควรเปลี่ยนใหม่ เน้นออกกำลังกายเฉพะะส่วน เช่น ดึงข้อ วิดพื้น ฯลฯ อย่างนี้ได้ผลกว่าครับ

ขั้นตอนแตกต่างกันในแต่ละบุคคลครับ ถ้าคนน้ำหนักน้อยอยากเพิ่มน้ำหนัก ก็ควรกินอาหารให้ครบหมู่ ออกกำลังกายถูกต้องสม่ำเสมอ ถ้าคนต้องการลดน้ำหนัก ควรลด หรือ งดคาร์โบไฮเดรตไปเลยครับ เพิ่มอย่างอื่นแทน เช่นผักกากใย โปรตีน ไขมันดี(เช่นน้ำมันมะพร้าวสะกัดเย็น/อะโวคาโด)เป็นต้น

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: